GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปัญหาเซิฟเวอร์PK ไม่เสทียนพอ!

โพลล์

ทักษะ:พลังแห่งความหลั่ง  ควรที่จะปรับเห็นด้วยหรือไม่

เห็นด้วย
ไม่เห็นด้วย

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ปรับ เลยครับ

ผมเลิกละ เพราะพวกคุณปรับกันไง

ก่อนทำไม่คิด

ทำแล้วมาคิด

สิ่งใดที่ทำไปแล้วสามารถย้อนกลับมาได้หรอ

เพราะเหตุนี้เกมไทยจึงไม่ได้รับความนิยม

วัวหายแล้วล้อมคอก

ทำเพื้อ ? ? ?  ให้ทักษิณ กลับมารึไง

_xlXlx_

ทำแล้วมาคิด

สิ่งใดที่ทำไปแล้วสามารถย้อนกลับมาได้หรอ

เพราะเหตุนี้เกมไทยจึงไม่ได้รับความนิยม

ทำเพื้อ ? ? ?  ให้ทักษิณ กลับมารึไง

กะทืบ LIKe

♥♥♥♥§↑lverBr๏n-L♥\/e-Kate♥♥♥♥

• Newbie
  • *
  • กาก จน ไร้ฝีมือ [รู้เยอะกว่าบางคน ไม่ชอบอวดความรู้]

ทำแล้วมาคิด

LIKE

เหมือนเซนแต่ก่อนไง

ถ้าคิดว่าข้อมูลไม่ดีก็ควรไว้ในนรกไม่ใช่เข้าเซิฟหลัก

เท่าที่จำได้แต่ก่อนเซนไม่มีบรรจุ ปืนดัดแปลงผมก็ขายอยู่ 130 m หลังปรับ 1 วัน 10m ยังไม่ออก
ทั้งเสียดายเวลา เสียดายเงิน เสียความรู้สึก

และข้อมูลหลายๆอย่าง ที่มันปรับผิดเพี้ยนไปจาก PJ1 เยอะ ทุกอย่างควรอยู่ในวุ้นนรกก่อนนะ
ถ้าคิดว่าดีค่อยขึ้นมา ไม่ใช่ทำแล้วร้องให้ปรับ

ปล. ปัญหาเกิดจาก ผู้แพ้ ทั้งนั้น ที่ร้องๆมาทั้งหมด
ไม่เหมาะสม

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ

ทำแล้วมาคิด

กะทืบ LIKe

เลิกเถอะเบอ อะ

แล้วเอาขวาน 99 มาขายให้ซะดีๆ

70mเดล เลย

55+

Exit.

• Jr. Member
  • **
  • ....
ทำไมหรอครับ
ผมก็วิ กรงน้ำแข็งระดับ 10

ก็เอาเซนมาคอยกดเตรียมพร้อมเหมือนกัน มันก็อมตะ แต่วิ่งไมไ่ด้
มันกดเตรียมพร้อม ระเบิดใหม่ ผมก็เตรียมพร้อมแล้วกรงใหม่

ไม่เห็นจะยากอะไร

pk ตีกันใครไม่มีเส้นบ้างละ  ผมว่าคุณคงต้องออนทหารเตรียมซัก 100 ตัวแล้วล่ะ

กรงก็วาป กรงก็วาป  เบอบางคนคำรามโป๊ะ 40k ตีแปปๆกรงก็พังแล้วต่อให้เป็นระดับ 10 ก็เหอะ

ไอนี้ก้คิดได้เนอะ เบอที่ไหนจะมานั่ง ตีกรงล่ะคับ โดนกรงก้วาปและไม่วาปก้ตายถ้าไม่มีระเบิดถึงตจะมีระเบิดก็วาปอยู่ดี

ผมบอกว่า ' บางคน ' จะให้ระบุชื่อมั้ย เซิฟ pk ผมเกรียนบ่อย เบอคนไหนตีกรง ทำไมผมจะไม่รู้

ไม่ช่วยคิดก็อย่ามาถ่วงบอร์ดครับ !

Exit.

• **
  • ....
ปรับ ทหารเตรียมดีกว่าไหม

แก้ให้ตรงจุดคับ ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ทหารเตรียม
ปัญหามันอยู่ที่ พลังแห่งความคลั่งไม่มีอะไรสลายได้ต่างหากคับ

ถ้าปรับทหารเตรียม มันจงส่งผมกระทบต่อผู้เล่นอื่น อาชีพอื่น เซิร์ฟอื่น และผู้ที่อยู่อย่างสงบไม่ตีกับใครด้วย

ปัญหาก็จะตามมามากกว่า

คหสต.

อยากให้ปรับจาก อมตะเป็นทอนทอนดาเมจ (แบบท.ทหารอดทน) ตามระดับc3มากกว่า

สมมุติ ระดับ 10 ทอนดามจ 80% อะไรงี้ ไม่ใช่อมตะสลายก็ไม่ได้  ใครตีก็ไม่เข้าแบบนี้

คนที่มาเล่นเบอส่วนมากก็เพราะต้องการสกิลนี้นะครับ
ถ้าไม่มีสกิลนี้ คนก็คงไม่เล่นเบอกันขนาดนี้

ถ้านำสกิลออก ก็ต้องมีการรีอาชีพ พร้อมเลเวลเท่าเดิม
เผื่อคนที่ต้องการเปลี่ยนสายอาชีพตัวเอง

ส่วนตัวก็ไมไ่ด้เล่นอาชีพนี้หรอก

หรือปรับแบบไม่เวอร์ก็คือ
ความเร็วในการเดินเท่าเดิม แต่จะอมตะตามสกิล

หรือ ดีเลย์แบบเป็นบัฟ (คล้ายๆลาดตะเวน)
จะได้ไม่ต้องเถียงกัน

ส่วนเรื่องถ้าปรับแล้วไม่มีใครเล่น ผมไม่คิดว่าจะเป็นอย่างงั้นหรอกครับ

ตอนนี้เบอมันมีหลายสาย ยิ่งสายโป๊ะนี้  แอสเอาไม่ลงเลย เบอบางคนโป๊ะเยอะกว่าแอสด้วยซ้ำ

ยังไม่รวมคำราม ยิ่งระดับ 10 เพิ่มพลังโจมตีมหาศาล โป๊ะทีไม่ต่ำกว่า15k หรอกครับ

♥♥♥♥§↑lverBr๏n-L♥\/e-Kate♥♥♥♥

• Newbie
  • *
  • กาก จน ไร้ฝีมือ [รู้เยอะกว่าบางคน ไม่ชอบอวดความรู้]
อมตะ แต่โจมตีลด 50 % แม่นยำลด 50% น่าจะเวิคกว่าไหมครับ

หรืออย่างที่บอกไปทีแรก ให้ดีเลย์เป็น แบบบัฟ (คล้ายๆลาดตะเวน)
เพื่อป้องกันการใช้สกิลเตรียมความพร้อม
ไม่เหมาะสม

_xlXlx_

อมตะ แต่โจมตีลด 50 % แม่นยำลด 50% น่าจะเวิคกว่าไหมครับ

หรืออย่างที่บอกไปทีแรก ให้ดีเลย์เป็น แบบบัฟ (คล้ายๆลาดตะเวน)
เพื่อป้องกันการใช้สกิลเตรียมความพร้อม

ถ้าปรับแบบนี้เอา ระเบิด ออกเลยดีกว่าครับ คงไม่มี ควายที่้ไหนทำหรอก

notekaza

• Newbie
  • *
ผมว่าเบอระเบิดมีทางแก้ ง่ายนิดเดียว คือเซนทำให้เบออมตะได้ ก็น่าจะให้เซนเตรียมเบอให้หายอมตะได้น่ะคับ ปัญหามันก็จะหายไป เซนจะได้มีคนเล่นเยอะๆ เซนไม่มีสิทธิ์เกรียนเหรอ เป็นลูกเมียน้อยเบอไง ได้แต่รับใช้เบอ รบกวนจีเอ็มนำไปพิจารณาด้วยน่ะคับ แค่ความเห็นเล็กๆน้อยๆ เพื่อนๆว่ายังกันบ้างคับ ที่ผมคิดถูกไหมหว้า woon_shock woon_shock

JN™

• Thunder Hammer
  • **
  • สักกำบ๋อ?
ทำไมหรอครับ
ผมก็วิ กรงน้ำแข็งระดับ 10

ก็เอาเซนมาคอยกดเตรียมพร้อมเหมือนกัน มันก็อมตะ แต่วิ่งไมไ่ด้
มันกดเตรียมพร้อม ระเบิดใหม่ ผมก็เตรียมพร้อมแล้วกรงใหม่

ไม่เห็นจะยากอะไร
คิดว่า มันระเบิด24  ตัวเดียวหรอครับ ...

สาวกต่อมลูกหมาก

• **

แก้ให้ตรงจุดคับ ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ทหารเตรียม
ปัญหามันอยู่ที่ พลังแห่งความคลั่งไม่มีอะไรสลายได้ต่างหากคับ

จิตแห่งศรปัจจุบันกากๆ น่าจะให้มันสลายพลังแห่งความคลั่งได้เน๊อะ

พูดไปงั้นแหล่ะครับ อย่ามาด่าผมนะ ผมไม่เกรียน  g#031 g#031 g#031 g#031

JN™

• **
  • สักกำบ๋อ?
ปัญหา คือ  มันไม่มี อาชีพไหน สลายและทำลาย ตรงจุดนั้นได้  มันเป็นประเด็นหลัก(ยังไม่ร่วมเทรหยุดเวลา24ชม ส่วนมากไม่ตีเทรจบ)

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

จิตแห่งศรปัจจุบันกากๆ น่าจะให้มันสลายพลังแห่งความคลั่งได้เน๊อะ

พูดไปงั้นแหล่ะครับ อย่ามาด่าผมนะ ผมไม่เกรียน  g#031 g#031 g#031 g#031

เสนอไปซักพักนึงแล้วพี่ รอทีมงานเค้าประชุมกันอีกทีคับ g#031
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

JN™

• **
  • สักกำบ๋อ?
ตาอิฐ ส่งเสนอด่วนเลย  รำคาญแย่ละ ตั้งไว้ตั้งแต่บอร์ดเก่า ยันเปลี่ยนบอร์ดใหม่

X-Burner

ทำแล้วมาคิด

[/quote]

LIKE

เหมือนเซนแต่ก่อนไง

ถ้าคิดว่าข้อมูลไม่ดีก็ควรไว้ในนรกไม่ใช่เข้าเซิฟหลัก

เท่าที่จำได้แต่ก่อนเซนไม่มีบรรจุ ปืนดัดแปลงผมก็ขายอยู่ 130 m หลังปรับ 1 วัน 10m ยังไม่ออก
ทั้งเสียดายเวลา เสียดายเงิน เสียความรู้สึก

และข้อมูลหลายๆอย่าง ที่มันปรับผิดเพี้ยนไปจาก PJ1 เยอะ ทุกอย่างควรอยู่ในวุ้นนรกก่อนนะ
ถ้าคิดว่าดีค่อยขึ้นมา ไม่ใช่ทำแล้วร้องให้ปรับ

ปล. ปัญหาเกิดจาก ผู้แพ้ ทั้งนั้น ที่ร้องๆมาทั้งหมด
[/quote]

ใช่

.