GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เส้นใหญ่จัง จีเอ็มบอกบัคด้วยยย

ตกลงนี้กลายเป็นกระทู้ ตามหาญาติกันแล้วหรือนี้  #038 #038

ก็อะนะ ภรรยาสงสัยมากว่าแถวนี้ยังมีคนติงต้องเล่นเกมอสุราอีกหรอ
มันหาว่าผม ติงต้อง เพราะเกมมันดูติงต้องมาก ผมก็อยากรู้ด้วย
แถวบ้านผมมีคนติงต้องเยอะป่าว g#026 g#026 g#026 g#026 g#026

Freedom.01

• Jr. Member
  • **
ตอบกระทู้หน้าเดิมๆทั้งนั้น ถามซ้ำถามซาก  g#023    ต้องการอะไรกันน๊ะ แบนทั้งกิลรีเทิน หาเรื่องจีเอ็ม แบนพวกใช้บัคทั้งหมด  หรืออะไรอ่านไปอ่านมาเหมือนเป็นการหาเรื่องสะมากกว่าแล้วน๊ะ      ท่าเป็นการหาเรื่องจะอธิบายให้มันชัดเจนยังไงก็มีคำถคำถามมาเรื่อยๆนั้นแหล่ะ ตั้งแต่อ่านมาประโยคคำถามซ้ำซากไปหมดจีเอ็มมันก็ตอบไปหลายรอบละ ก็ยังถามกันอยู่  ต้องการอะไร  ผู้ผิด g#025 ก็มีคนโดนแล้วนี้ หรือต้องการให้มีคนผิดมากกว่านี้ g#025                 ไร้สาระ  g#018
ผมว่าจุดประสงค์ของเขาที่ผมเห็นเขาพูดในเกมคือ ต้องการให้แบนทั้งกิล แบนคนที่อยู่ในกิลทั้งหมดรวมถึงคนในกิลที่ไม่รู้เรื่องบัคนี้ด้วย ผมว่าจุดประสงค์เขาเป็นแบบนี้ผมเชื่อได้ ถ้าสมมุติแบนทั้งกิลกระทู้นี้ก็จะจบลง ผมว่ามันจะเป็นแบบนั้น 1 เพื่อความซะใจส่วนตัว 2 ความแค้นส่วนตัว 3 หรือเพื่อส่วนรวม(เฉพาะพวกเขา) ผมก็เห็นจีเอมมาตอบหลายรอบและเขาก็ถามกันอยู่นั้น พอเขาไม่ตอบก็หาว่าเขาไม่ตามเรื่อง
woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

ตอบกระทู้หน้าเดิมๆทั้งนั้น ถามซ้ำถามซาก  g#023    ต้องการอะไรกันน๊ะ แบนทั้งกิลรีเทิน หาเรื่องจีเอ็ม แบนพวกใช้บัคทั้งหมด  หรืออะไรอ่านไปอ่านมาเหมือนเป็นการหาเรื่องสะมากกว่าแล้วน๊ะ      ท่าเป็นการหาเรื่องจะอธิบายให้มันชัดเจนยังไงก็มีคำถคำถามมาเรื่อยๆนั้นแหล่ะ ตั้งแต่อ่านมาประโยคคำถามซ้ำซากไปหมดจีเอ็มมันก็ตอบไปหลายรอบละ ก็ยังถามกันอยู่  ต้องการอะไร  ผู้ผิด g#025 ก็มีคนโดนแล้วนี้ หรือต้องการให้มีคนผิดมากกว่านี้ g#025                 ไร้สาระ  g#018
ผมว่าจุดประสงค์ของเขาที่ผมเห็นเขาพูดในเกมคือ ต้องการให้แบนทั้งกิล แบนคนที่อยู่ในกิลทั้งหมดรวมถึงคนในกิลที่ไม่รู้เรื่องบัคนี้ด้วย ผมว่าจุดประสงค์เขาเป็นแบบนี้ผมเชื่อได้ ถ้าสมมุติแบนทั้งกิลกระทู้นี้ก็จะจบลง ผมว่ามันจะเป็นแบบนั้น 1 เพื่อความซะใจส่วนตัว 2 ความแค้นส่วนตัว 3 หรือเพื่อส่วนรวม(เฉพาะพวกเขา) ผมก็เห็นจีเอมมาตอบหลายรอบและเขาก็ถามกันอยู่นั้น พอเขาไม่ตอบก็หาว่าเขาไม่ตามเรื่อง
woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

ก็ไอ้อ้วนมันไปทำอะไรใครไว้ละ ก็เลยมีคนแค้นเยอะงี้แระ อยากหาเรื่องไว้ทั่วเลยนิ
กรรมตามสนองแล้วไง ก็บอกแล้วว่าต้องมีสักวัน ที่มันตกอับ แล้วกรูจะเหยียบหัวมัน g#037 g#037 g#037 g#037

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ที่จริงน่าจะจบแบบว่า แบนตัวทำบัคหมดแล้ว ก็ยึดของที่ได้จากบัคมาให้หมด(ในกรณีที่เดลให้กับตัวอื่น) แล้วขังลืมซัก30วัน ก็น่าจะพอแล้ว g#032

Freedom.01

• **

ก็ไอ้อ้วนมันไปทำอะไรใครไว้ละ ก็เลยมีคนแค้นเยอะงี้แระ อยากหาเรื่องไว้ทั่วเลยนิ
กรรมตามสนองแล้วไง ก็บอกแล้วว่าต้องมีสักวัน ที่มันตกอับ แล้วกรูจะเหยียบหัวมัน g#037 g#037 g#037 g#037
มันไม่มีใครทำอะไรไว้หรอกคิดไปเองกันหรือเปล่า สิ่งที่ฟังมาปากต่อปากอาจจะไม่ใช้เรื่องจริงก็ได้นะ เหมือนเมื่อก่อนผมก็เป็นแบบพวกคุณนี้และฟังมาปากต่อปากเขาเป็นงั้นเป็นงี้ ถ้าไม่คุยไม่สนิทก็ไม่ทำความรู็จักจริงๆๆ จะรู้ไมเขาเป็นคนแบบไหน บางคนมันก็ได้แต่เชื่อในสิ่งที่ฟังมาโดยไม่ได้เห็บกับตา แค่ นั้น ยังไงนิสัย คนไทยก็ยังขี้อิจฉา ชอบนินทา รับหลังยังไงนิสัยพวกนี้ก็แก้ไม่หาย มันเป็นมาสมัยรุ่นแม่
woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

III-PooH-III

• **
  • มึงว่ากู!...แล้วมึงดูตัวเองยังอีตอแหล
ที่จริงน่าจะจบแบบว่า แบนตัวทำบัคหมดแล้ว ก็ยึดของที่ได้จากบัคมาให้หมด(ในกรณีที่เดลให้กับตัวอื่น) แล้วขังลืมซัก30วัน ก็น่าจะพอแล้ว g#032

เรื่องของเรื่องมันไม่เป็นแบบนั้นไงคะ มั้ง
~•~ไม่ได้ถือตัวแต่ถือเรื่องมารยาทกับกาละเทศะ~•~

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
ใช้ไอดีจริงมาตอบกันหน่อยสิเว้ย  g#040
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

หญิง

จะถามว่าเด็กเล่นในเกมล์นี้มีใหม่ ตอบว่าตัวเองมีคำตอบในใจแล้วนะ
             มีอยู่2เรื่องที่น่าสงสัยมาก
             1  จีเอ็มค้างคาวไปลาออกไปเพราะเหตุอะไร
             2  จีเอมเปเป้ ได้พ้นสถาพจากการเป็นพนักงานแล้ว แต่ยังสามารถใช้ไอดีที่เคยทำหน้าที่เป็นจีเอมอยู่
             ก็เท่าที่สังเกตุมานะ ยังไม่เคยเห็นมีจีเอมคนใหนที่พ้นสถาพเป็นพนักงานแล้วยังสามารถใช้ใอดีที่ทำหน้าที่ให้กับบริษัทได้
             นั่นก็หมายความว่าในส่วนนี้ถึงแม้ว่าจะเป็นmailของเราแต่ไอดีที่ใช้อยู่นั้นยังเป็นทรัพย์สินของบริษัทอยู่
             จะยกตัวอย่างอีกข้อนะ  แม้แต่ชุดของทำงานถ้าเกิดว่าเราใช้ตอนที่พ้นสถาพเป็นพนักงานแล้ว มันก็เหมือนกับเราแอบอ้าง
             เป็นพนักงานของบริษัทนั้นอยู่ ซึ่งทางบริษัทสามารถเอาความผิดได้
                  woon_5555 woon_5555

Slipknot

เพราะว่าไอดีรองมันใช้ปั้มกระทู้ออกทะเลได้ไง กลบเกลื่อน !  g#040

มีเรื่องไร ต้อง  กลบเกลื่อน   ?

Freedom.01

• **
ก็ รอให้เขาตรวจสอบให้ เสร็จก่อน ตั้ง 80 กว่าไอดี จะรีบไปไหนกันกลัวไม่ได้คนผิดหรือยังไง ผมว่ามีแต่คนสนใจไอเรื่องพวกนี้มากกว่าชีวิตตัวเอง

dUstLiKe

• Never love someone so much that there isn't anymore room for you to love yourself.
  • Newbie
  • *
  • ว่าง จัด ขัด จรวด
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=25592.0

ทำไมต้องเลือก เซิฟใต้ด้วยหว่า ..... แล้วคนที่รู้พาสเวิร์ดก็มีแค่ใครละ ?? (ถึงยังไม่มีคนแฮคได้ก็เหอะ หรืออาจจะมีแล้ว อันนี้กระหม่อมไม่ทราบพะยะคะ)

ออกทางทะเลนิดๆแต่เกี่ยวเนื่องหน่อยๆ อันนี้ไม่ต้องมาพาดพิงถึงเราก็ได้นะ แค่มุมมองที่แตกต่างกับความคิดเห็นส่วนตัวของเราเท่านั้น แต่คงไม่แปลกมากไปใช่มั้ย ที่คนเราจะเกิดการตั้งข้อสงสัยกับสิ่งที่มันอาจจะเกิดขึ้นได้ 

ปล. ยอมรับครับ ว่าอคติ ตั้งแต่กระทุ้นี้ถูกสร้างขึ้นมา  g#005

TAMA

• Sr. Member
             จะถามว่าเด็กเล่นในเกมล์นี้มีใหม่ ตอบว่าตัวเองมีคำตอบในใจแล้วนะ
             มีอยู่2เรื่องที่น่าสงสัยมาก
             1  จีเอ็มค้างคาวไปลาออกไปเพราะเหตุอะไร
             2  จีเอมเปเป้ ได้พ้นสถาพจากการเป็นพนักงานแล้ว แต่ยังสามารถใช้ไอดีที่เคยทำหน้าที่เป็นจีเอมอยู่
             ก็เท่าที่สังเกตุมานะ ยังไม่เคยเห็นมีจีเอมคนใหนที่พ้นสถาพเป็นพนักงานแล้วยังสามารถใช้ใอดีที่ทำหน้าที่ให้กับบริษัทได้
             นั่นก็หมายความว่าในส่วนนี้ถึงแม้ว่าจะเป็นmailของเราแต่ไอดีที่ใช้อยู่นั้นยังเป็นทรัพย์สินของบริษัทอยู่
             จะยกตัวอย่างอีกข้อนะ  แม้แต่ชุดของทำงานถ้าเกิดว่าเราใช้ตอนที่พ้นสถาพเป็นพนักงานแล้ว มันก็เหมือนกับเราแอบอ้าง
             เป็นพนักงานของบริษัทนั้นอยู่ ซึ่งทางบริษัทสามารถเอาความผิดได้
                  woon_5555 woon_5555

1. จีเอ็มค้างคาวไปลาออกไปเพราะเหตุอะไร
- นับว่าเป็นเพื่อนร่วมงานที่ดีคนนึงเลย แต่ด้วยเหตุผลส่วนตัว ก็ต้องเคารพสิทธิ์ในการตัดสินใจของจีค้างคาวไฟ
2. จีเอมเปเป้ ได้พ้นสถาพจากการเป็นพนักงานแล้ว แต่ยังสามารถใช้ไอดีที่เคยทำหน้าที่เป็นจีเอมอยู่ แม้แต่ชุดของทำงานถ้าเกิดว่าเราใช้ตอนที่พ้นสถาพเป็นพนักงานแล้ว
มันก็เหมือนกับเราแอบอ้าง เป็นพนักงานของบริษัทนั้นอยู่ ซึ่งทางบริษัทสามารถเอาความผิดได้
- พี่เป้เข้ามาพูดคุยที่เว็บบอร์ดในฐานะผู้เล่นครับ แต่ผู้เล่นส่วนใหญ่จะจำในภาพของ จีเอ็มเปเป้ ก็เท่านั้นเองครับ
- ผู้เล่นสามารถสักเกตุที่ชื่อตำแหน่งได้ครับ ถ้าเป็นทีมงานจะมีตำแหน่ง Moderator จะมีชื่อตำแหน่ง
*Uesr เว็บบอร์ดของทีมงานที่พ้นสภาพพนังงาน เป็นการเปลี่ยนชื่อ User เบื้องต้น แล้วให้เจ้าของ User ไปเปลี่ยนชื่ออีกครั้ง

นั่นก็หมายความว่าในส่วนนี้ถึงแม้ว่าจะเป็น mail ของเราแต่ไอดีที่ใช้อยู่นั้นยังเป็นทรัพย์สินของบริษัทอยู่
- ทางบริษัทไม่มีสิทธิ์ยึดครับ ไม่ว่าจะเป็น @gmail @hotmail ฯลฯ

ยังไม่เคยเห็นมีจีเอมคนใหนที่พ้นสถาพเป็นพนักงานแล้วยังสามารถใช้ใอดีที่ทำหน้าที่ให้กับบริษัทได้
- ถ้าหากทีมงานท่านนั้นพ้นสภาพพนักงานไปแล้ว จะไม่สามารถเข้ามาทำหน้าใดๆ ให้กับทางบริษัทได้ครับ

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=25592.0

ทำไมต้องเลือก เซิฟใต้ด้วยหว่า ..... แล้วคนที่รู้พาสเวิร์ดก็มีแค่ใครละ ?? (ถึงยังไม่มีคนแฮคได้ก็เหอะ หรืออาจจะมีแล้ว อันนี้กระหม่อมไม่ทราบพะยะคะ)

ออกทางทะเลนิดๆแต่เกี่ยวเนื่องหน่อยๆ อันนี้ไม่ต้องมาพาดพิงถึงเราก็ได้นะ แค่มุมมองที่แตกต่างกับความคิดเห็นส่วนตัวของเราเท่านั้น แต่คงไม่แปลกมากไปใช่มั้ย ที่คนเราจะเกิดการตั้งข้อสงสัยกับสิ่งที่มันอาจจะเกิดขึ้นได้ 

ปล. ยอมรับครับ ว่าอคติ ตั้งแต่กระทุ้นี้ถูกสร้างขึ้นมา  g#005
ยังอยู่ครบทุกชิ้นครับ

ทีมงานได้ให้คำตอบไขข้อสงสัยเกี่ยวกับประเด็นที่เกิดขึ้นทั้งหมดแล้ว
ขออนุญาตปิดกระทู้