GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทุกวันนี้เงินในเกมส์มันเฟ้อ มาก จนแทบไม่มีความหมายความสนุกเลยลดลง

..TEERAK..

• Full Member
          เอาออกไม่เอาออกยังไงก็ช่างเหอะ เพราะผมก็ไม่ได้หาสมุนไพรอยู่แล้ว

แต่ถ้าพูดถึงความสนุก อินกับเนื้อหาของเกม สมัยก่อนสนุกกว่า สมัยนี้เยอะ
  เมื่อก่อนกว่าจะหาเงินซื้อของได้แต่ล่ะชิ้นลำบากแสนสาหัสมากครับ ซื้อเสร็จแล้ว
  ก็ต้องมานั้งตีบวกเอง ลงทุนทั้งแรงและเวลา เงินโซลอีก
  แต่สมัยนี้ แค่มีคอมดีๆหน่อยซักเครื่อง สมารถออนได้หลายๆจอ เสียค่าไฟหน่อย
  แล้วออนหาสมุนไพร ส่วนตัวผู้เล่นเอง ไม่ต้องพูดถึงครับว่าทำอะไรตอนหาสมุนไพร
  ถูกครับคนหาสมุนไพรก็ลงทุนเหมือนกัน แต่ไม่ได้ลงแรงเล่นด้วยตัวเองมากเท่าไหล่เลย
  การอินกับเกม การเข้าถึงเนื้อเรื่องของเกม การทำเควสต่างๆ บางคนไม่รู้ด้วยซ้ำว่าต้องทำยังไง
  เอาตัวผมเปรียบเทียบน่ะครับ ผมเล่น2ปี (แต่ตอนนี้เล่นมาน่าจะ4ปีแล้ว)ของสวมใส่ถึงจะมีครบตามที่ตัวเองต้องการ
  แต่ตอนนี้ แค่ลงทุนเสียค่าไฟ ค่าซ้อมบำรุงคอม ออนหาสมุนไพร 2เดือนคุณก็มี ของสวมใส่ตามที่ตัวเองต้องการแล้ว
ชอบอันนี้อ่ะ อย่างนี้แหละ ถึงจะเป็นการเล่นเกมหน่อย ใช้ความพยายาม ใช้เวลา
ใครพยายามมาก ก็ได้มาก ใครมีเวลามาก ก็โตเร็ว สมกับเป็นการเล่นเกมเก็บเกี่ยวประสบการณ์หน่อย
เฟ้อไม่เฟ้อ อย่าไปมองที่ของบอส ของดรอปเลย อันนี้มันมีขึ้นลง ตามความนิยมภายในสังคมเกม
และถ้ามันไม่มีออฟ/ยศต่อท้าย ขายไปเห๊อะ เป็นอาทิตย์กว่าจะขายได้ ดีไม่ดีเป็นเดือน
ลองหันมามองตรงราคากล่องเหลืองสิ จะเห็นว่าราคามันกระโดดไปมาก
เส้นเทพนั่นไง ไอเทมจำเป็นสำหรับคนอยากเวล กี่ล้านเข้าไปละตอนนี้
มีใครกล้าปฏิเสธไหมว่า มันแพงเพราะการงานหาสมุนไพร

ทีที้

เอาออกไม่เอาออกยังไงก็ช่างเหอะ เพราะผมก็ไม่ได้หาสมุนไพรอยู่แล้ว

แต่ถ้าพูดถึงความสนุก อินกับเนื้อหาของเกม สมัยก่อนสนุกกว่า สมัยนี้เยอะ
  เมื่อก่อนกว่าจะหาเงินซื้อของได้แต่ล่ะชิ้นลำบากแสนสาหัสมากครับ ซื้อเสร็จแล้ว
  ก็ต้องมานั้งตีบวกเอง ลงทุนทั้งแรงและเวลา เงินโซลอีก
  แต่สมัยนี้ แค่มีคอมดีๆหน่อยซักเครื่อง สมารถออนได้หลายๆจอ เสียค่าไฟหน่อย
  แล้วออนหาสมุนไพร ส่วนตัวผู้เล่นเอง ไม่ต้องพูดถึงครับว่าทำอะไรตอนหาสมุนไพร
  ถูกครับคนหาสมุนไพรก็ลงทุนเหมือนกัน แต่ไม่ได้ลงแรงเล่นด้วยตัวเองมากเท่าไหล่เลย
  การอินกับเกม การเข้าถึงเนื้อเรื่องของเกม การทำเควสต่างๆ บางคนไม่รู้ด้วยซ้ำว่าต้องทำยังไง
  เอาตัวผมเปรียบเทียบน่ะครับ ผมเล่น2ปี (แต่ตอนนี้เล่นมาน่าจะ4ปีแล้ว)ของสวมใส่ถึงจะมีครบตามที่ตัวเองต้องการ
  แต่ตอนนี้ แค่ลงทุนเสียค่าไฟ ค่าซ้อมบำรุงคอม ออนหาสมุนไพร 2เดือนคุณก็มี ของสวมใส่ตามที่ตัวเองต้องการแล้ว
ชอบอันนี้อ่ะ อย่างนี้แหละ ถึงจะเป็นการเล่นเกมหน่อย ใช้ความพยายาม ใช้เวลา
ใครพยายามมาก ก็ได้มาก ใครมีเวลามาก ก็โตเร็ว สมกับเป็นการเล่นเกมเก็บเกี่ยวประสบการณ์หน่อย
เฟ้อไม่เฟ้อ อย่าไปมองที่ของบอส ของดรอปเลย อันนี้มันมีขึ้นลง ตามความนิยมภายในสังคมเกม
และถ้ามันไม่มีออฟ/ยศต่อท้าย ขายไปเห๊อะ เป็นอาทิตย์กว่าจะขายได้ ดีไม่ดีเป็นเดือน
ลองหันมามองตรงราคากล่องเหลืองสิ จะเห็นว่าราคามันกระโดดไปมาก
เส้นเทพนั่นไง ไอเทมจำเป็นสำหรับคนอยากเวล กี่ล้านเข้าไปละตอนนี้
มีใครกล้าปฏิเสธไหมว่า มันแพงเพราะการงานหาสมุนไพร

แต่มันก็เป็นช่องทางให้ คนที่ไม่เติมตังมีเส้นใช้นะครับ

..TEERAK..

แต่มันก็เป็นช่องทางให้ คนที่ไม่เติมตังมีเส้นใช้นะครับ[/color]
ช่องทางหาเงินในแบบที่พอควบคุมได้มันก็มีนะครับ
สำหรับคนที่ไม่อยากเติมเล่นเล่น
ถ้าเลือกที่จะไม่เติมเงิน ก้ต้องใช้ความพยายามมากกว่าเขาหน่อย ไม่หน่อยละ มากพอดูเลย
เควสหาเงินต่างๆ แมพหาเงินอย่างเมทัลลิกาน่า อะไรพวกนี้ไง
อย่างนี้อ่ะ มันพอควบคุมได้ ควบคุมโดยความอดทนของตัวผู้เล่นเอง โดยความสามารถของผู้เล่น
แต่ที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ มันลิมิตอยู่ที่ความแรงของคอมพิวเตอร์ เสถียรภาพของเน็ต ไม่ได้ใช้ความสามารถของผู้เล่นเลย
สมัยนี้คอมแต่ละตัว เบาๆซะที่ไหน แรมยัดมากันต่ำๆก็ 4 กิ๊ก ซีพียูกี่หัวเข้าไปละ ไหนจะการ์ดจอที่แรมโคตรเยอะ
แต่ที่เป็นอยู่ตอนนี้หนะ มันสมประโยชน์กันทั้ง 2 ฝ่าย ทั้งผู้เล่น ทั้งทีมงาน
ผู้เล่นกระเป๋าเบา  ออนทิ้งไว้ เด๋วกะได้ิบิลล่าเพียบ
ผู้เล่นกระเป๋าหนัก ฉันกะเติมเงินมาขายกล่องเหลือง
พอจะเห็นอะไรบ้างหรือยังคับ
woon_5555

I-jaMes

• Jr. Member
  • **
  • [งอนแล้วน้าาา]
ผมก็ไม่อยากพูดไรมากเกี่ยวกับการหาเงินด้วยวิธีการหาสมุนไพรนะครับ
- มันทำให้เกิดเงินเฟ้อจริง
สมัยก่อนนี้ผมกว่าจะได้ของมานี่ไปนั่งเล่นนอนเล่นวิ่งหาบอสมินิบอสตีมอนดรอปขยะขายกว่าจะได้มันทำให้มีรสชาติมากๆ
สมัยนี้คนรวยเยอะทั้งๆที่ไม่ต้องทำไรมากมายเปิดคอมทิ้งไว้ตอนเช้าเย็นกลับมารับเงินสบายเป็นการใหญ่ ซึ่งบางคนนี่ทำเป็นกระบวนการเลยหาได้ไม่พอยังเอาเงินที่ได้มาขายเป็นเงินเอ็มอีก แถมกลายเป็นรายได้ที่ทั่นคงซะด้วยเพราะมันหาได้ทุกวันแน่นอนกลัวก็แต่เซิฟหลุดตัดออกจากระบบก็แค่นั้น

ราคาของในตลาดก็เริ่มถูกลงมากขึ้นเรื่อยๆเพราะคนมีเงินครอบครองสามารถต่อรองไม่ต้องรีบร้อนและแล้วราคาของทุกอย่างก็ลดลงหวบๆภายในไม่กี่อึดใจ จากสมัยที่ผมเล่น มันต่างกันที่เรียกได้ว่า 10เท่าของราคาที่เคยเป็นอยู่

ผมว่านะการหาเงินน่าจะใช้สมองและแรงงานสักหน่อยไม่น่าจะหาง่ายเกินไปแบบนี้กับการเปิดหลายๆตัวหาสมุนไพรแล้วก็ได้ทุกอย่างไปครอบครอง
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

ChampSutee

• **
  • ลุงแชมป์ PRD.Thailand & thailandarchery
คนรวยแล้วก็บอกเงินเฟ้อ (กลัวผู้เล่นรุ่นหลังตามทัน)
ส่วนคนจนๆด๋อยๆก็บอกหาเงินยาก (เพราะตามผู้เล่นรุ่นแรกๆไม่ทันสักที)

คุณไม่ต้องไปปรับอะไรมันหรอกครับ เพราะกลไกการตลาดมันจะปรับสมมดุลของตัวมันเอง
เงินเฟ้อ การค้าคล่องตัว ซื้อง่าย ขายคล่อง ลูกค้าแฮ๊ปปี้ ผู้ค้าก็พอใจ
เงินฟืด  การค้าฟืดเคือง ไม่กล้าซื้อ ขายไม่ออก ลูกค้าไม่มีกำลังซื้อ ผู้ขายขาดดุล

มันก็อย่างนี้แหละครับ ถ้ามันเฟ้อก็ไม่ตลอดไปหรอก หรือถ้ามันจะฟืดไม่นานมันก็เฟ้ออีก

แนะนำนะครับ ถ้าคุณ เฟ้อ มากนัก ก็ไปหา อีโน มากินซ่ะ น่าจะดีขึ้นนะครับ
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
ผมว่าตั้งแต่ปีใหม่ที่ผ่านมาทีมงาน ปรับอัตราดรอปมั่ว จนทำให้ของดรอปกันง่าย มากๆ จนทำให้ของไอเทมดรอป ต่างๆ ล้นตลาด จนทีมงานต้องมาปรับอัตราดรอปกันใหม่ แทบไม่ทัน ก็ว่าส่งผล ร้ายตามมาให้เงินเฟ้อ กันแบบระยะ ยาวก็ว่าแย่แล้ว แต่ทุกวันนี้ เงินที่ได้ จากการงาน ประเภทพวกหาสมุนไพร มันทำให้ ผู้เล่นสร้างคาเดท มาขุดหาแต่สมุนไพร กัน แบบข้ามวันข้ามคืนกัน คนละ เป็นสิบๆ ตัว เนื่องจากไม่ต้องใช้หนูขี้เกลียดกดเมาร์ ผมว่า มันทำให้เงินเฟ้อ ตามมาอีก ค่าของเงินบิลล่า แทบไม่มีความหมายเพราะใครๆ ก็มีกัน
เป็นไปได้ไหมให้ พวกการงานพวกนี้กลับเป็นแบบเดิม ไม่ให้กด หาสมุนไพรข้างได้อีก หรือ ไม่ก็ให้ไปใช้หนูขี้เกลียดกดเมาร์เหมือนเดิม
คนที่เค้าเล่นเกมส์นี้มาหลายๆ ปี กว่าจะเก็บเงินได้ของแต่ละชิ้น รำบากนะคับ แต่อยู่ ผู้เล่นหน้าใหม่ มาเล่น ไม่กี่เดือน สร้างคาเดทยี่สิบตัวมาขุดสมุนไพร ก็มีเงินมาซื้อของดีๆ เท่าคนที่เล่นมาแล้วนานๆ (มันน่าน้อยใจไหมละคับ)
อย่ามาว่าว่าทำไม ผมไม่ไปทำคาเดทมา ขุดสมุนไพรบ้าง ยี่สิบตัวละ ถ้าทุกคนทำกันแบบนี้ ก็จบกัน อสุรา หมดความสนุก ทุกคนมีเงินไม่ต้องมีการซื้อขายไอเทมที่ตลาดเพื่อหากำไล กันแล้ว ทุกคนมีแต่หาซื้อของ แทบไม่มีใครเอาอะไรมาขาย เพราะทุกคนมีเงิน
แล้วถ้าปีใหม่นี้ ทีมงานเล่นมุกเดิมเอาไอเทมแรร์มาให้เปิดกล่องกันอีก ก็ต้องมีของล้นตลาด อีกเหมือนเดิม
ยังไงก็ฝากด้วยละกันนะคับทีมงาน เงินมันเฟ้อ จน ผมว่าอสุรา หมดความสนุกไปเยอะแล้ว  g#031

จขกท. อยากจะให้อสุราหาเงินยากหรอครับหรืออยากให้การงานสมุนไพรเปลี่ยนเป็นแบบกดแทนล่ะครับรึจะเปลี่ยนมันทั้ง2อย่างนั่น
เกมส์มันก็เปลี่ยนไปตามยุคสมัยของคนเรานะครับ เมื่อก่อนหาเงินยากลำบาก แต่สมัยนี้หาเงินก็แค่ง่ายกว่าสมัยก่อนๆไม่มากนัก
คนที่สร้างคาเดท 10-20 ตัว คอมเขาก็ต้องสเปคเยอะเหมือนกันถึงจะทำได้และเปลืองค่าไฟและก็ถ้าเราไม่อยู่จอบางทีจอที่เราหาสมุนไพรอยู่อาจจะหลุดก็ได้ครับ(มันก็แล้วแต่ดวง)เช่นพวกที่ออกไปเที่ยวแล้วตั้งคาเดทหาสมุนไพรไว้ แล้วหลุด พอกลับมาก็ไม่ได้อะไรเลย หรือใช้วิธีหาเงินแบบเก็บขยะขายแบบนี้ มันก็ลำบาก  ไม่ว่าจะวิธีไหนมันก็ลำบากเหมือนกัน แต่แค่ลำบากมากลำบากน้อยแค่นั้นเอง แล้ว จขกท. เล่นมานานหรือยัง ถ้าเล่นมานาน ก็น่าจะมีเงินเยอะ เพราะว่าเล่นมานาน หรือ พึ่งจะเล่นได้ไม่นาน 1เดือน-1ปี ก็ไม่น่าจะมาตั้งกระทู้นี่ครับ  หรือ จขกท. กลัวคนรุ่นหลังตามทัน  g#025  แล้วไอเทมในเกมส์ก็ไม่ใช่ถูกๆ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ปัญหาเงินเฟ้อมันไม่ใช่อยู่ที่พวกหาสมุนไพรเสียทีเดียวหรอกน๊ะ มันเพราะไม่มีผู้เล่นใหม่ๆด้วย คนเก่าๆเค้ามีเยอะแล้วเงินน่ะ  เงินบิลล่ามันเฟ้อแต่ของโซลไม่ค่อยจะมีคนซื้อมาขาย ผู้เล่นใหม่ไม่มี ผู้เล่นเก่าก็ไม่ค่อยอยากซื้อโซลแล้วในเมื่อเค้ามีบิลล่าก็ไว้รอซื้อคนที่เอาของโซลมาขาย  ดูอย่างเส้นเทพแม้จะแพงขึ้นตามความเฟ้อ แต่คนก็ยังลงทุนน้อยเพราะคนใหม่มันไม่มี พวกไอเทมดรอปบอสที่ราคาร่วงน่ะมันร่วงเพราะเค้ามีกันเยอะแล้ว ของดีๆก็ใส่ออฟชั่นมียศสูงๆ ขายหมุนเวียนกันใช้ อีกอย่างคนรวยๆเค้าไม่สนใจแล้วพวกของดรอปบอส เค้าไปมองของแรร์เวลสูงๆกัน ถ้าเรามีปัญหาหาแรร์มาขายได้ นั่นละเงินกระจายออกจากคนรวย แต่มันเป็นไปได้ยาก เพราะการได้มาเกมส์นี้เค้าห่วงแต่รายได้

evilgunner2

• Newbie
  • *
จากเมื่อก่อนตัดไม้ได้เงินเยอะ ทำให้ทีมงานไม่รู้ว่าการงานสมุนไพรทำให้เงินเฟ้อ
แต่ทว่าทีมงานได้เพิ่มระบบ อาหาร กับ ผอบ นี่แหละ เมื่อเวลาผ่านไป 2-3 ปี เพิ่งจะเริ่มรู้สึกตัวกัน

ของเถียง พวกไม่รู้เรื่องชอบมาบ่นว่ากลัวคนเล่นที่หลังตามทัน
ถ้าจะเทียบต้องเทียบกับของโซลที่ซื้อได้ตลอด เช่น เส้นเทพ สุดคุ้ม วี30วัน พวกของดรอปเทียบไม่ได้เพราะ ทีมงานปรับดรอปมั่วจนของล้นเกม
เมื่อก่อนคุณรู้มั๊ย เส้นเทพมันเท่าไหร่เอง 8-9 เอ็มเอง เป็น 11เอ็ม+ แพงไปเปล่า ผมหาตังชั่วโมงละ 500เคเอง จะเอาไรไปซื้อ ไม่ก็พวกใบบวก

แปลว่าเงินมันเฟ้อขึ้นมามาก ทั้งที่คนเล่นเกมนี้ก็ไม่ได้เยอะไปกว่าเดิมซะเท่าไหร่ กลับจะเลิกเล่นเยอะกว่าด้วยซ้ำไป
ดรอปของบอสได้ก็ไม่ได้ทำให้เงินเฟ้อนะ พวกเก่งแล้วเขาไม่ค่อยเก็บขยะขายหรอก หาของอย่างเดียว

พวกคุณบอกว่าเขาเปิดสมุนไพรเยอะแล้ว คอมพัง กินไฟ ก็รู้แล้วทำทำไม มาบ่นให้ฟังทำไม รู้แล้วยังทำเขาเรียกว่าอะไรละครับ แล้วพวกคุณไม่นึกถึงพวกที่เปิดไม่ได้มั้งเหรอ พวกที่เปิดไม่ได้ กับ ไม่กล้าเปิดเยอะก็มีนะครับ เขาก็คนเริ่มเล่นใหม่นะครับ

ไม่ใช่เพราะว่าเงินเฟ้อเหรอที่ทำให้ของแพง ไม่ใช่เพราะมีหาเงินง่ายเหรอที่ทำให้ของแพง ไม่ใช่เพราะว่าเปิดหาสมุนไพรเหรอที่ทำให้ของแพง

ถ้าพวกคุณไม่เปิดสมุนไพร คิดเหรอว่าของมันจะแพง แล้วคนเล่นใหม่ก็ไม่ต้องมาเปิดสมุนไพรจนคอมพังกันหรอก แล้วกะต้องไม่มีกระทู้นี้

ผมเปิดได้นะไม่ใช่ว่าไม่ได้ ไม่ได้กลัวคอมพัง ไม่ได้กลัวกินไฟด้วย  แต่กลัวเงินมันเฟ้อ
ตัวผมเวลเดิมมาสามปีละมั้ง ไม่สนหรอกว่าเขาตามทันอะ สนใจว่าเมื่อไหร่ระบบมันจะสมดุล จะได้กลับมาเล่นแบบสนุกๆซะที
ละผมเคยพาเวลจน 41 ไปหลายคนละ ^^ ผมไม่ได้คิดที่จะกดผู้เล่นที่เข้ามาใหม่หรอกครับ มีแต่จะสนับสนุน กลัวเทพอยู่คนเดียวในเซิฟละไม่มีใครเลย  woon_555 woon_555 woon_555

woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny จากคนรักอสุรา  woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

I-jaMes

• **
อย่างผมนี่ก็ไม่กลัวคนหลังๆตามทันหรอกนะครับ
คนเก่งๆเยอะๆก็ดีครับเวลาเล่นมันจะได้สนุกสนานยิ่งขึ้น
แค่มองในมุมที่ว่าเงินหาง่ายเกินไปทำให้อถรรสในความสนุกลดลงเท่านั้นเองครับ
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

ทีที้

แต่มันก็เป็นช่องทางให้ คนที่ไม่เติมตังมีเส้นใช้นะครับ[/color]
ช่องทางหาเงินในแบบที่พอควบคุมได้มันก็มีนะครับ
สำหรับคนที่ไม่อยากเติมเล่นเล่น
ถ้าเลือกที่จะไม่เติมเงิน ก้ต้องใช้ความพยายามมากกว่าเขาหน่อย ไม่หน่อยละ มากพอดูเลย
เควสหาเงินต่างๆ แมพหาเงินอย่างเมทัลลิกาน่า อะไรพวกนี้ไง
อย่างนี้อ่ะ มันพอควบคุมได้ ควบคุมโดยความอดทนของตัวผู้เล่นเอง โดยความสามารถของผู้เล่น
แต่ที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ มันลิมิตอยู่ที่ความแรงของคอมพิวเตอร์ เสถียรภาพของเน็ต ไม่ได้ใช้ความสามารถของผู้เล่นเลย
สมัยนี้คอมแต่ละตัว เบาๆซะที่ไหน แรมยัดมากันต่ำๆก็ 4 กิ๊ก ซีพียูกี่หัวเข้าไปละ ไหนจะการ์ดจอที่แรมโคตรเยอะ
แต่ที่เป็นอยู่ตอนนี้หนะ มันสมประโยชน์กันทั้ง 2 ฝ่าย ทั้งผู้เล่น ทั้งทีมงาน
ผู้เล่นกระเป๋าเบา  ออนทิ้งไว้ เด๋วกะได้ิบิลล่าเพียบ
ผู้เล่นกระเป๋าหนัก ฉันกะเติมเงินมาขายกล่องเหลือง
woon_5555

จริงอยุ่ ที่การออนทิ้งใว้ หลายๆจอ ทำให้เหมือนได้เงินมาสบายๆ  แต่ถ้าถามถึงการลงทุน ละครับ ไล่ตั้งแต่ ค่าคอมสเป๊กสูงๆ  20k+ ไม่นับค่าอื่นๆดีกว่า  การลงทุนในเกมส์ ส่วนมาก ผมเห็นใช้ผอบสดชื่นสะเยอะ(ตัวไม่ใช่ถูกนะ) น้อยคนที่จะใช้ โปรออโต้ เพราะ ยังไงๆก็หวั่นนิดๆละ เพราะมันผิด โจ่งแจ้งมาก ก็กลัว แล้วอย่าลืนนะครับ หลายๆคนก็ไม่มีเวลา มานั่งเล่นเกมส์ทั้งวัน  บางคนวันหนึ่ง ออนเล่นเกมส์3-4ชม  กว่าจะ ได้เวลได้คุยกะเพื่อนก็หมดเวลาและ เงินจะซื้ออาหารยังไม่มีเลยถ้าไม่ออนทิ้งใว้ ก้คงไม่พ้นเติมเงินมาขายโซลตามระเบียบ

สงสัยต้องให้ทีมงานบ้าจี้(บางคน)ปรับให้ของดรอบยาก เงินหายาก   ท่านๆทั้งหลายจะได้พอใจ มั่ง

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

woon_5555

จริงอยุ่ ที่การออนทิ้งใว้ หลายๆจอ ทำให้เหมือนได้เงินมาสบายๆ  แต่ถ้าถามถึงการลงทุน ละครับ ไล่ตั้งแต่ ค่าคอมสเป๊กสูงๆ  20k+ ไม่นับค่าอื่นๆดีกว่า  การลงทุนในเกมส์ ส่วนมาก ผมเห็นใช้ผอบสดชื่นสะเยอะ(ตัวไม่ใช่ถูกนะ) น้อยคนที่จะใช้ โปรออโต้ เพราะ ยังไงๆก็หวั่นนิดๆละ เพราะมันผิด โจ่งแจ้งมาก ก็กลัว แล้วอย่าลืนนะครับ หลายๆคนก็ไม่มีเวลา มานั่งเล่นเกมส์ทั้งวัน  บางคนวันหนึ่ง ออนเล่นเกมส์3-4ชม  กว่าจะ ได้เวลได้คุยกะเพื่อนก็หมดเวลาและ เงินจะซื้ออาหารยังไม่มีเลยถ้าไม่ออนทิ้งใว้ ก้คงไม่พ้นเติมเงินมาขายโซลตามระเบียบ

สงสัยต้องให้ทีมงานบ้าจี้(บางคน)ปรับให้ของดรอบยาก เงินหายาก   ท่านๆทั้งหลายจะได้พอใจ มั่ง

ตอนนี้ของบอสก็ดรอปอืดแล้วน๊ะครับ มีแต่ของมินิบ้าๆบอๆพอออกมานิดหน่อย แต่ของบอสผิดหูผิดตา ผมไม่อยากทัก เพราะทักไปเค้าก็ว่าไม่ได้ทำอะไร มันดรอปยากมาตั้งแต่ก่อนจะมีเรื่องปรับดรอป 200% ไม่กี่อาทิตย์ มาถึงตอนเปิดเพิ่ม 200% ดรอป ผมก็เห็นมันได้เท่าๆกับตอนไม่เปิดละ เพียงแต่ก่อนหน้าจะเปิด 200% ไปทำให้ดรอปยากกว่าเคย พอมาเปิดเหมือนจะทำให้ดูดรอปดี จนปัจจุบันนี้ไม่มีการเพิ่มดรอป ของบอสดรอปไม่เหมือนเคยอีกแล้ว ถามนักล่าบอสทุกคนดูได้ คนล่าบ่อยๆล่าประจำเค้ารู้ทันหมดละ

I-jaMes

• **

woon_5555

ตอนนี้ของบอสก็ดรอปอืดแล้วน๊ะครับ มีแต่ของมินิบ้าๆบอๆพอออกมานิดหน่อย แต่ของบอสผิดหูผิดตา ผมไม่อยากทัก เพราะทักไปเค้าก็ว่าไม่ได้ทำอะไร มันดรอปยากมาตั้งแต่ก่อนจะมีเรื่องปรับดรอป 200% ไม่กี่อาทิตย์ มาถึงตอนเปิดเพิ่ม 200% ดรอป ผมก็เห็นมันได้เท่าๆกับตอนไม่เปิดละ เพียงแต่ก่อนหน้าจะเปิด 200% ไปทำให้ดรอปยากกว่าเคย พอมาเปิดเหมือนจะทำให้ดูดรอปดี จนปัจจุบันนี้ไม่มีการเพิ่มดรอป ของบอสดรอปไม่เหมือนเคยอีกแล้ว ถามนักล่าบอสทุกคนดูได้ คนล่าบ่อยๆล่าประจำเค้ารู้ทันหมดละ
ใช่ครับ ดรอปยากมากขนาดเพิ่ม10เท่ายังต้องลุ้นเลย คือเฉลี่ยแล้วตี 30 ตัวจะดรอปสัก1ตัว แถมของเน่าด้วย ประมาณนี้ครับ

-_panda_-

ซื้อตัว6รอบมา1ตัว แต่ไม่มีบิลล่าซื้อของเทพๆใส่ ออนหาสมุนไพรซัก15จอ(คอมกรูเทพอะทำไมค่าไฟช่างแม่ม)
   ทำแบบนี้ซัก2เดือนคงจะพอมีตังซื้อของเทพๆใส่ ว้าวความคิดบรรเจิด  g#008 g#008 g#008 g#008 g#008

อสุร่าเป็นเกมที่ มีเนื้อหาดีมากครับถ้า ผู้เล่นได้เล่นแล้วก็จะอินในบรรยากาศของเกมและเนื้อเรื่อง
 เกมคนไทยทำครับ พวกเราขอเสนอ รับรองครับสนุกตื่นเต้นเร้าใจไปกับเควสต่างๆมากมาย

g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 กรูอยากหัวเราะเป็นภาษาพม่าจังเลย
g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
      ซื้อตัว6รอบมา1ตัว แต่ไม่มีบิลล่าซื้อของเทพๆใส่ ออนหาสมุนไพรซัก15จอ(คอมกรูเทพอะทำไมค่าไฟช่างแม่ม)
   ทำแบบนี้ซัก2เดือนคงจะพอมีตังซื้อของเทพๆใส่ ว้าวความคิดบรรเจิด  g#008 g#008 g#008 g#008 g#008

อสุร่าเป็นเกมที่ มีเนื้อหาดีมากครับถ้า ผู้เล่นได้เล่นแล้วก็จะอินในบรรยากาศของเกมและเนื้อเรื่อง
 เกมคนไทยทำครับ พวกเราขอเสนอ รับรองครับสนุกตื่นเต้นเร้าใจไปกับเควสต่างๆมากมาย

g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 กรูอยากหัวเราะเป็นภาษาพม่าจังเลย
g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

น่าจะมีเควสอะไรบ้างที่ทำไห้เราได้ตั้งไช้บ้างนะ

ChampSutee

• **
  • ลุงแชมป์ PRD.Thailand & thailandarchery
มันเฟ้อจริงหรือป่าว
ถ้าเฟ้อจริงจะรับ m ละ 10
เฟ้อมากขึ้นอีกจะรับ m ละ 5
คนที่บอกว่าเฟ้อน่ะ เอาขายดิ๊ g#010
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039