GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากให้ปรับสกิลนายขอเงินหน่อยของเควสจุติ เพื่อลดปริมาตรเงินเฟ้อ

tackeyfunk

• Newbie
  • *
เหอๆ ว่างมาก

ให้จีไปแก้บัค ให้หมดก่อน บัคอเผ่ายังไม่แก้เลย ความความสามารถแรร์ก็กากๆ ปรับให้มันเท่ากันซะที แล้ว C3 ทหารก็ไม่ทำ

อย่าหาเรื่องให้ีเลย กำไลจุ ทุกวันนี้ทำไรไมไ่ด้อยุ่ละ จุก็ยากกว่าจะได้ ออน8 ช.ม คิดว่า้น้อยๆ หรอ ได้เงิน 950k อะ ขอโขนมากสุด

เหอๆ ตลกจริงๆ

NoBuNaka_.

• Newbie
  • *
ไม่สนคนที่ไม่มีเงินหรอครับ  ตอนผมเล่นเเรกๆสมัยนู่นผมยังเก็บวุ้นไปขาย เลย ถึงเเม้20 บิล ก็ยังดี ผมว่า mmorpg น่าจะลงดันเก็บเงินจะดีกว่ามั้ง ตีบอสเอาของไปขาย ยังดีเลยนะครับ เงินเฟ้อจะไปพ้นๆ ไป

ไม่สนคนที่ไม่มีเงินหรอครับ  ตอนผมเล่นเเรกๆสมัยนู่นผมยังเก็บวุ้นไปขาย เลย ถึงเเม้20 บิล ก็ยังดี ผมว่า mmorpg น่าจะลงดันเก็บเงินจะดีกว่ามั้ง ตีบอสเอาของไปขาย ยังดีเลยนะครับ เงินเฟ้อจะไปพ้นๆ ไป

คิดเหมือนผมเลย ตีมอนเก็บขยะ ตีบอสได้ของไปขาย ดูเกมส์จะมีรสชาติมากขึ้น  g#031

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

aoodragon

• Jr. Member
  • **
ปรับช้าไปแล้วมั้งเงินบิลล่าที่ผู้เล่นเก็บแต่ละคนพวกรวยๆไม่น่าต่ำกว่า1000ล้านบิลล่าละนี่ยังไม่นับมูลค่า
ของเทพต่างๆในตัวนะ เงินเฟ้อจนยากจะแก้ไขละผมว่า

ปรับช้าไปแล้วมั้งเงินบิลล่าที่ผู้เล่นเก็บแต่ละคนพวกรวยๆไม่น่าต่ำกว่า1000ล้านบิลล่าละนี่ยังไม่นับมูลค่า
ของเทพต่างๆในตัวนะ เงินเฟ้อจนยากจะแก้ไขละผมว่า

ปัญหาทุกอย่างถ้าลงมือทำซะ ไม่มีคำว่าสายเกินไป แต่ถ้ายังไม่มีการแก้ไขปัญหา ปัญหาก็ยังคงอยู่เป็นปัญหาต่อไป

ผมว่าสกิลที่ให้ออนตัวทิ้งไว้ แล้วกดเรียกเงินได้มันไม่สำควรมีมาตั้งแต่แรกแล้ว มีไว้มันก็เหมือนบอทยืนหาเงินในอากาศได้

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว

ปัญหาทุกอย่างถ้าลงมือทำซะ ไม่มีคำว่าสายเกินไป แต่ถ้ายังไม่มีการแก้ไขปัญหา ปัญหาก็ยังคงอยู่เป็นปัญหาต่อไป

ผมว่าสกิลที่ให้ออนตัวทิ้งไว้ แล้วกดเรียกเงินได้มันไม่สำควรมีมาตั้งแต่แรกแล้ว มีไว้มันก็เหมือนบอทยืนหาเงินในอากาศได้
ชอบอะ  g#008 g#008

-StepUp-

• **
  • รู้นะว่ากำรังอ่าน...
จะมาขอให้ปรับตอนนี้มันช้าไปไหม แต่ถ้าปรับจริงคนคงเลิกเล่นไปอีกเยอะ ป่าช้าได้อีก

จะมาขอให้ปรับตอนนี้มันช้าไปไหม แต่ถ้าปรับจริงคนคงเลิกเล่นไปอีกเยอะ ป่าช้าได้อีก

ไม่หรอกครับ ผมฟันธงเลย อย่างมากถ้ามันจะลดลงก็ลดลงไม่มากเพราะส่วนมากคนที่เล่นเกมส์นี้แล้วเลิกเล่นไปปัญหามันไม่ได้อยู่ที่อทเงินได้หรือไม่ แต่มันอยู่ตรงที่เกมส์นี้มันไม่พัฒนาต่างหากอะครับ  ส่วนที่ผมคิดว่าไอสกิลนี้มันไม่สมควรจะมีตั้งแต่แรกเพราะเกมส์นี้ก็โฆษณา อยู่แล้วว่าไร้บอท ไร้โปร แล้วจะให้มีสกิลบ้าออนตัวยืนหายใจแล้วรับตังส์ได้ยังไง แล้วผมคิดว่าถ้าไม่มีเกมส์นี้น่าจะสนุกขึ้นด้วยครับ ใครอยากได้เงินต้องไปตีมอน ตีบอส หาของ หาขยะมาขาย ออนตัวไว้เฉยๆ ไม่มีใครได้ตังส์  g#017

z.z

• Newbie
  • *
ไม่ได้คิดถึงความรู้สึกของคนที่เค้าพยายามกว่าจะได้มาเลย
เอาความคิดของตนเองเป็นใหญ่แล้วทำให้คนอื่นคล้อยตาม ด้วยข้ออ้างที่ทำให้ตัวเองแลดูดี พอไม่ได้ดั่งใจอะไรก็สร้างกระแส ก็ด่า ก็ว่า ให้  g#030 เค้าไปทั่ว  นี่เหรอคำว่าใจเค้าใจเรา

ลองไตร่ตรองแล้วย้อนมองดูตัวเองว่าจริงไหม

ไม่ได้คิดถึงความรู้สึกของคนที่เค้าพยายามกว่าจะได้มาเลย
เอาความคิดของตนเองเป็นใหญ่แล้วทำให้คนอื่นคล้อยตาม ด้วยข้ออ้างที่ทำให้ตัวเองแลดูดี พอไม่ได้ดั่งใจอะไรก็สร้างกระแส ก็ด่า ก็ว่า ให้  g#030 เค้าไปทั่ว  นี่เหรอคำว่าใจเค้าใจเรา

ลองไตร่ตรองแล้วย้อนมองดูตัวเองว่าจริงไหม

ตอนนี้ผมมีกำไลจุติ 3 วงครับ และก็ไม่เสียใจด้วยถ้ามันจะปรับ เมื่อเย็นจัดกิจกรรมปล่อยบอส สนุกดี ไว้มาเล่นด้วยกันนะครับถ้ามีโอกาส  g#009

Naruta~

• **

มัยก่อนนู้น ปีแรกที่มีเปิดกล่องปีใหม่ เงินก็เคยเฟ้อล้นตลาดมารอบนึงแล้วครับ
เค้าก็แก้กันมารอบนึงแล้ว 
ถ้าคิดจะแก้ มันก็แก้ได้อยู่แล้ว  แต่มันก็ต้องค่อยเป็นค่อยไป ถ้าจะเอาวันสองวันอันนั้นมันเป็นไปไม่ได้

rcgame31

• Newbie
  • *
 woon_huh woon_huh ที่ว่า เฟ้อ มันเฟ้อสักกี่คน ว่ะ..............เห็น แม่ง เฟ้อคนคนเดียวเลยนิหว่า......รวยล่ะ ปากดี อีก.. 

ผู้มากับตะวัน

• Newbie
  • *
จขกท. เข้าใจคำว่าเงินเฟ้อ หรือเปล่าครับ เงินเฟ้อคือคนมีเงินมากล้นเซิฟนะครับ สินค้าต่างๆ ขายแพงเงินสะพัดมาก (ต้องรวมทั้งของในเกมส์และกล่องเหลืองนะ) แต่ตอนนี้ผมว่าเงินฝืดมากกว่าครับ
คือมันไม่ค่อยมีเงินใช้กัน ขายของยากเพราะไม่มีคนเอาเงินมาซื้อขายถูกยังไงก็ยังไม่ค่อยออก มีแต่จะขอแลก ส่วนกล่องเหลืองที่มันแพงเพราะไม่ค่อยมีคนเติมเงินเอาของโซลมาขายต่างหากละ  woon_yes

ตากลมสตายD

• `ไม่ได้เป็นโอตาคุ แค่นอนเพ้อสาว2D .
  • **
จขกท. เข้าใจคำว่าเงินเฟ้อ หรือเปล่าครับ เงินเฟ้อคือคนมีเงินมากล้นเซิฟนะครับ สินค้าต่างๆ ขายแพงเงินสะพัดมาก (ต้องรวมทั้งของในเกมส์และกล่องเหลืองนะ) แต่ตอนนี้ผมว่าเงินฝืดมากกว่าครับ
คือมันไม่ค่อยมีเงินใช้กัน ขายของยากเพราะไม่มีคนเอาเงินมาซื้อขายถูกยังไงก็ยังไม่ค่อยออก มีแต่จะขอแลก ส่วนกล่องเหลืองที่มันแพงเพราะไม่ค่อยมีคนเติมเงินเอาของโซลมาขายต่างหากละ  woon_yes
woon_yes
▼ .นอนตากลมสบายๆ เสพอนิเมะสไตล์คนรักสาว 2D