GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับปรุงเผ่าอสุรา(เจ้าสังเวียน) หน่อยไหม?

oh_RaymonDD

• Full Member
ในแบท หรือในวอ มันก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ ต่อยเสดเดินช้า

แต่นอกเมืองเนี่ย

โดด วูบๆๆ  ตู้ม  ตายไม่ตายก็ไม่รู้ละ กดพากลับ ไม่ต้องห่วงเรื่องเดินช้า

คนที่เขาโดนต่อยตายคงเซงพิลึก เหมือนโดนหรอย แล้วมันไม่เหมือนชาปหรอยกัมปนาท

ชาปแทบจะต้องเต็มสูบ สาปผอบ เชีย คำราม ถึงจะเอาเบอเลือด 100k ลง (ลงเปล่าก็ไม่รู้)

แต่จ้าวนี่ มากับผอบ วูบๆๆ ตู้ม วาปแล้วก็รอจังหวะในวุ้นต่อ   สนุกพิลึก
ใช่ผมเห็นด้วย วูบ ๆมาหมัดตูมใส่ตายเเล้ววาปหนี ตายทั้งตี้มาเเล้วกับสกิวนี้  woon_5555 woon_5555  g#002 g#002

moogspy

• Newbie
  • *
 g#040  รุ้สึกเฉยกับสกิลนี้มาก เพราะรุ้สึกว่ามนุษย์การโจมตีธรรมดาไม่ก็สกิลแรงพอควรที่จะล้มจ้าวอยู่แล้ว

#038 อีกอย่างเทพแล้ววาปเนี่ย อย่าไปใส่ใจเลย ทำได้แค่นั้นล่ะ เก็บๆไว้บ้าง  ต่อสู้ต้องเจออีกหลายสถานการณ์   g#019

ผมเจอแต่พวกกายแล้วเทพแลุ้ววุ้นแล้ววาป ยังปลงได้เลย   g#022  โดนเสร็จนั่งสวดมนต์ สบายใจ

ปล.ผมเล่นขุน ไม่ใช่จ้าว โดนมาเยอะแล้ว  g#014

ปลล.ไม่กล้าแย้ง  รุ้สึกกระทุ้นี้โพสรุนแรงจนกลัวไปหมดแล้วล่ะ  g#002

moogspy

• Newbie
  • *
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=24012.0

ถ้าจะปรับมันต้องแบบนี้ !! เทพเสร็จสู้ต่อเลย ไม่ต้องหนีพี่ไปไหนนะน้อง  g#009

aoodragon

• Jr. Member
  • **
เทพนักสู้อสุราจำไม่ผิดหลังใช้กว่าจะใช้ครั้งต่อไปได้มัน10วิ+นี่เพราะมีขั้นตอนเยอะกว่าจะใช้ได้อีกครั้ง
แล้วจะให้มาปรับเพราะแค่PKเก่งเหตุผลมันพอแล้วรึ ต่อยเสร็จแล้ววาปหนีแล้วอาชีพอื่นมันฆ่าเสร็จวาปหนีไม่ได้รึไง
เผ่าอสุราเพิ่งมาได้ไม่นานอย่าเพิ่งคิดว่ารู้หมดทุกอย่างแล้วดีกว่า

แล้วที่ว่าเบอเลือดแสนเจอต่อยตายพาลาจุ6ของแรงเจอต่อยตายเนี่ยช่วยบอกรายละเอียดให้ชัดเจนหน่อยว่า
จ้าวที่ต่อยน่ะใส่ของอะไรยศอะไรอัพสเตตัสสกิลยังไงมีบัพอะไรอยู่บ้างขณะต่อยรวมถึงเบอกับพาลาที่โดนต่อยด้วย

_Paiizill_

• ~•‘ ปิ๊ด ปี้ ปิ๊ด ’•~
  • **
  • _Paiizill_
ถ้าหากมีคนบอกว่าพวกสกิลอมตะทั้งหลาย ก็โกงเช่นกัน เช่นเบอระเบิด พาลาพิทักร่าง หรือแม้แต่จะกายอะไรก็ตาม มันก็มีดีเลนาน มาก แต่สกิลนั้นมัน ดีเลเกินไปไหม ถ้าเอาดีเลนานๆหน่อยมันก็พอที่จะพลิกแพลงสู้กันได้ นี่มันทั้งดีเลเร็ว เลือดเยอะ ตีแรง เร็ว(ก้าวพริบตา)  เกินไปป่าว

อย่ามากากพวกโหดๆเค้ามีเซนไว้เตียมความพร้อมหมดแหละ ไม่รุ้จิงอย่ามาพูด
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

banggieez

• **
พูดๆๆ ตรงนะคับ
ถ้า จ้าวสังเวียน ใช้สกิล เทพอสุรา ไม่ได้ ไวไว  แบบนี้ที่เป็นอยู่
จ้าวสังเวียน แทบจะไม่มีสกิล ต่อสู้เลยนะคับ ต่อยก็ช้า
เฉพาะสาย ความแรง

♥ ถั่วงอกเจ้าฮะ ♥

• **
ถ้าอยากจะให้มันเหมาะสม มีประสิทธิภาพในการต่อสู้ ก็ให้มันน้อยๆหน่อย ขนาดยังไม่มีC3ของเผ่าอสุรา ยังไม่จุ6 ของยังไม่มีเยอะ ยังได้ขนาดนั้น อาชีพไหนๆเขาก็เซ็งถ้าโดนสกิลนั้น ถึงมันจะหลายขั้นตอนกว่าจะใช้สกิลได้ แต่มันไม่นานหนิ ไม่ใช่ข้ออ้างเลยเรื่องดีเล วาปไปสะสมบัฟอะไรต่างๆ แล้ววาปมาตีคน มันก็ได้แล้ว คนที่ค้านอะนะ กลัวตัวเองกากหรือไง แล้วคนที่บอกเบอระเบิดเตรียม มันหมดยุคนี้ไปนานแล้ว ไปอยู่รุไหนมาครับ บัฟไม่พร้อมมันก็ขึ้นหัวสิถ้าเตรียมต่อเนื่อง หุหุ ถ้าเป็นไปได้ เพิ่มดีเลให้นานๆ คุ้มค่ากับความแรงหน่อย ไม่ก็ลดความแรงลงหน่อย อย่าเว่อนัก รู้ว่าหลายคนที่เล่นจะค้านเรพาะตัวเองกำลังคิดว่าโหด แต่หลายคนที่เขาเล่นมนุษย์ มันสู้ไมไ่ด้เลยนะ ถึงจะบอกมนุษย์ตีธรรมดาก็แรงอยู่ มันก็แล้วแต่สาย แอส สายที่ไม่ต้องใช้สกิลก็ได้ ชาป มีสกิลและตีธรรมดาได้ แต่เปราะบาง เบอ ไม่สกิลโจมตีก็ช้า จะไปทันกินสกิลเทพนักสู้ไหม ง้างทีก็โดนเทพนักสู้ที วิก็สายสกิล ถ้าบอกว่าแก้ปัญหาโดยไม้หมอกอะไรนั่น ถ้าดีเลมันก็จบแล้วสินะ ส่วนเทพนักสู้ดีเลน้อยเหลือเกิน นี่หรอความเท่าเทียมของสายอาชีพ ถึงจะบอกว่าตีเจ้าสังเวียนแปปเดียวก็ตาย คิดได้ไง ลองเจอพวกเจ้าสังเวียนเทพนักสู้แรงๆ เขาไม่กากปานนั้น พระฟูหมู่ก็แทบจะเอาไม่ลง เลือด10-20K ป้องกันเหนือกว่าเบอ ไหนจะวิ่งก้าวพริบตาละมาตูม หุหุ ควรจะคิดแก้ไขที่ตัวเจ้าสังเวียน และสกิลเทพนักสู้ ดีกว่าจะมาให้คนอื่นเขาหาทางแก้ไข มันยากนะ แทบจะไม่มีทางด้วยซ้ำไป #038

_PERRYWiNKlE .

• **
  • _PERRYWiNKiE *
ถ้าอยากจะให้มันเหมาะสม มีประสิทธิภาพในการต่อสู้ ก็ให้มันน้อยๆหน่อย ขนาดยังไม่มีC3ของเผ่าอสุรา ยังไม่จุ6 ของยังไม่มีเยอะ ยังได้ขนาดนั้น อาชีพไหนๆเขาก็เซ็งถ้าโดนสกิลนั้น ถึงมันจะหลายขั้นตอนกว่าจะใช้สกิลได้ แต่มันไม่นานหนิ ไม่ใช่ข้ออ้างเลยเรื่องดีเล วาปไปสะสมบัฟอะไรต่างๆ แล้ววาปมาตีคน มันก็ได้แล้ว คนที่ค้านอะนะ กลัวตัวเองกากหรือไง แล้วคนที่บอกเบอระเบิดเตรียม มันหมดยุคนี้ไปนานแล้ว ไปอยู่รุไหนมาครับ บัฟไม่พร้อมมันก็ขึ้นหัวสิถ้าเตรียมต่อเนื่อง หุหุ ถ้าเป็นไปได้ เพิ่มดีเลให้นานๆ คุ้มค่ากับความแรงหน่อย ไม่ก็ลดความแรงลงหน่อย อย่าเว่อนัก รู้ว่าหลายคนที่เล่นจะค้านเรพาะตัวเองกำลังคิดว่าโหด แต่หลายคนที่เขาเล่นมนุษย์ มันสู้ไมไ่ด้เลยนะ ถึงจะบอกมนุษย์ตีธรรมดาก็แรงอยู่ มันก็แล้วแต่สาย แอส สายที่ไม่ต้องใช้สกิลก็ได้ ชาป มีสกิลและตีธรรมดาได้ แต่เปราะบาง เบอ ไม่สกิลโจมตีก็ช้า จะไปทันกินสกิลเทพนักสู้ไหม ง้างทีก็โดนเทพนักสู้ที วิก็สายสกิล ถ้าบอกว่าแก้ปัญหาโดยไม้หมอกอะไรนั่น ถ้าดีเลมันก็จบแล้วสินะ ส่วนเทพนักสู้ดีเลน้อยเหลือเกิน นี่หรอความเท่าเทียมของสายอาชีพ ถึงจะบอกว่าตีเจ้าสังเวียนแปปเดียวก็ตาย คิดได้ไง ลองเจอพวกเจ้าสังเวียนเทพนักสู้แรงๆ เขาไม่กากปานนั้น พระฟูหมู่ก็แทบจะเอาไม่ลง เลือด10-20K ป้องกันเหนือกว่าเบอ ไหนจะวิ่งก้าวพริบตาละมาตูม หุหุ ควรจะคิดแก้ไขที่ตัวเจ้าสังเวียน และสกิลเทพนักสู้ ดีกว่าจะมาให้คนอื่นเขาหาทางแก้ไข มันยากนะ แทบจะไม่มีทางด้วยซ้ำไป #038
ถ้าอาชีพเผ่า จ้าวสังเวียน คุณคิดว่ามันเก่งจิง คนทุกเซฟทำไมไม่เล่นเผ่ากันหมดละ อย่างเช่นเซฟสวรรค์ยังหาคนเล่นที่จิงจังไม่ได้ เพราะ แพ้เผ่ามนุษย์เกือบทุกอาชีพ อีกอย่างสู้กันแบบตัวๆๆอาชีพแต่ละอาชีพของเผ่ามนุษย์ เผ่าอสุรา สู้ไม่ได้เลยด้วยซ้ำ แล้วสกิล เทพนักสู้อสุรา กว่าจะต่อยได้แต่ละครั้ง สะสมหสัดไห้ครบ10 ต่อย1ครั้ง เอมพีหมด เดินช้า รอแต่ความตาย เต็มที่ต่อยได้1คน ถ้าวืดมา ลองดูสิจะเกิดอะไรขึ้น ได้แต่รอความตายเท่านั้น ถ้าอาชีพจ้าวสังเวียนคุณบอกว่าโหด เลยร้องไห้ปรับสกิล แล้วลองคิดดูว่าจะมีคนเล่นเผ่าอสุราไหม ถ้าปรับมาจิงๆๆ เผ่าอสุราก็เป็นเมืองร้าง ที่ไม่มีคนเข้าไป นอกจากคนเล่นอาชีพนักพยากรณ์ เอามาไว้เพื่อแค่บัฟเผ่าอนุษย์ เพื่อผลประโยชณ์เท่านั้น

-.mooba.-

• Newbie
  • *

ก็ไปเล่นเจ้าสังเวียนซิครับ ง่ายๆ เทพนักนิ ^ ^ woon_555

pws5555

• **
ผมเองก้ลองเล่นมาแล้วครับ จ้าวส้งเวียน สกิลแทพนักสู้อสุรา ครับมันก็แรงอยู่ครับ แต่ถ้าคุณยืนให้เขาปล่อยหมัดได้มันก็แพ้ทุกรายครับ แต่มันมีดีเลย์เหมือนกัน ปล่อยแล้ว mp หมด
เสร็จแล้วต้องกดสกิจสะสมพลังต่ออีก10วิ ถึงจะปล่อยสกิจเทพนักสู้อสุราได้อีก กดแล้วก็ต้องชี้เมาซ์ไปทีคู่ต่อสู้ สกิลก็มีระยะเวลาร่าย แต่ทีผมเห็นมามีหลายคนทีเข้าหาทางแก้สกิลนี้ก็เยอะครับ
เช่น 1.วิพออีกฝ่ายเริ่มร่ายสกิจเทพนักสู้ วิก็กดสกิลหมอกมายา สกิลเทพนักสู้ก็ทำอะไรได้แล้วครับ
      2.เบอทีผมเห็นเขาแก้ทางแบบนี้ครับ อีกฝ่ายเริมร่ายสกิลเทพนักสู้ใส่แต่ยังไม่ทันร่ายจบ เจอเบอกดใช้สกิลโจมตีจุดตาย ก็เดี้ยงแล้ว
      มันอยู่ทีใครจะเร็วกว่ากันครับ แต่ผมก็บอกได้เลยครับตอนนี้ไม่ได้เล่นตัวนั้นแล้วครับเพราะมันมีดีแค่สกิลเดียวเอง แต่เวลไม่ได้เรื่อง

samunpai1

ผมเองก้ลองเล่นมาแล้วครับ จ้าวส้งเวียน สกิลแทพนักสู้อสุรา ครับมันก็แรงอยู่ครับ แต่ถ้าคุณยืนให้เขาปล่อยหมัดได้มันก็แพ้ทุกรายครับ แต่มันมีดีเลย์เหมือนกัน ปล่อยแล้ว mp หมด
เสร็จแล้วต้องกดสกิจสะสมพลังต่ออีก10วิ ถึงจะปล่อยสกิจเทพนักสู้อสุราได้อีก กดแล้วก็ต้องชี้เมาซ์ไปทีคู่ต่อสู้ สกิลก็มีระยะเวลาร่าย แต่ทีผมเห็นมามีหลายคนทีเข้าหาทางแก้สกิลนี้ก็เยอะครับ
เช่น 1.วิพออีกฝ่ายเริ่มร่ายสกิจเทพนักสู้ วิก็กดสกิลหมอกมายา สกิลเทพนักสู้ก็ทำอะไรได้แล้วครับ
      2.เบอทีผมเห็นเขาแก้ทางแบบนี้ครับ อีกฝ่ายเริมร่ายสกิลเทพนักสู้ใส่แต่ยังไม่ทันร่ายจบ เจอเบอกดใช้สกิลโจมตีจุดตาย ก็เดี้ยงแล้ว
      มันอยู่ทีใครจะเร็วกว่ากันครับ แต่ผมก็บอกได้เลยครับตอนนี้ไม่ได้เล่นตัวนั้นแล้วครับเพราะมันมีดีแค่สกิลเดียวเอง แต่เวลไม่ได้เรื่อง
g#015 g#015 g#015

---------IcezeicE

งั้นปรับ ให้ศรอัสนี ของเทร มีดาเมท สัก 1แสน ระยะร่าย 2 วิ

ใช้แล้วเอ็มพี หมด

รวมถึงอาชีพอื่น ๆ

มันถึงจะเรียกว่าสมดุล มั้ย น่ะ

_-I-JaMes-_.PK

• **
  • So Bad
จ้าวสังเวียน
จุ1เลเวล99PK กดห่อปลานึ่ง 3 อัน int99 dex99 ของmpยศบุตร หมวกผีเสือยศเสพลังงาน
ต่อยเบอ ยืน+แกร่ง+สลับของส่วนตัว
แรร์เบอ95จุ6+เทพแกร่ง+เท้าภูติแกร่ง+ตะกุด+คุมกายภาพ99แกร่ง+กากทอง+แมงกระพรุน4อัน+ยืน+สาน<ของรับรองในตัวไม่ต่ำกว่ายศจักแกร่ง>
เห็นเบอขนาดนี้ ถ้าไม่ใส่01 โดนต่อยหรอยไม่ดับเป็นไปได้แค่10% ที่เหลือ90% โอกาศตายเต็มๆ  woon_hurt

ปล.ทำของเบอแทบตายเปงพันๆm แพ้จ้าวสังเวียนของงบไม่ถึง 20m เซร่งจิต

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

Directorr

ข้างบนประสบการณ์ตรง

g#005 g#005

เลยเล่นซะเองเลยสินะ

แอบสงสารเบอกับพระเหมือนกัน

เจอจ้าวสังเวียนไม่จุ ของกลางๆ กดอาหาร

ร่วงทุกราย ไม่ว่าจะของที่ใส่จะเทพ จะแพงขนาดไหน

พระนี่ต่อให้ 01ยก ให้ตะกุดติด  สานแล้ว กดอาหารก็แล้ว  ก็ร่วง

ณ ตอนนี้ c3 ยังไม่ต้องฝึกซักแอะขนาดนี้ นับว่าโหดเร็วดี  g#004 g#004

อาชีพอื่นอาจจะไม่รู้สึก

แต่เบอ ใส่ของพันเอ็ม   พระใส่ของพันเอ็ม  โดนจ้าวงบ 50m ต่อย 0.1วิ ตายจ้า
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้