GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิจเทียนกับความเกรียนของ จี อสุรา

JoEz

• Newbie
  • *
ณ เซิฟ ดาวดึงส์

มีคนเล่าให้ผมฟังว่า ข่าววงในเรื่องกิจ เวียนเทียน คุณบี นามสมมติ บอกว่าในกิจนี้ที่ว่าแจกเทศ

ที่ไหนได้มีแค่ 5 ขวด ผมไม่รู้หรอกครับว่ามี 5 ขวดจิงไหม แต่ผมรู้แค่ว่า รอบไป 268รอบ

ไม่ได้เทศเลย   
1 คุณสงสัยกันมั้ยว่า ทำไมวันแรกถึงมีคนรับดอกไม้แพงมากๆ
2 คุณสงสัยกันมั้ยว่า ทำไมวันแรกถึงเวียนเยอะ และวันที่ 2เริ่มน้อยลงอย่างเห็นได้ชัด
3 คุณสงสัยกันมั้ยว่า ทำไมตั้งแต่วันที่ 2หลังเริ่มกิจแทบจะไม่มีคนรับดอกไม้เลย
4 คุณสงสัยกันมั้ยว่า ทำไมพวกกิลใหญ่ๆถึงเวียนกันแค่วันแรก

(ความคิดของผม) คิดว่าเพราะยาเทศอาจมีน้อยจริงๆ ถ้าเป็นข่าววงในจริงแล้วทำไมต้องทำแบบนี้?
และคนวงนอก คนธรรมดา ไม่รู้จักทีมงาน จะทำยังไงละครับ ถ้ามีแบบนี้จริงจะมีกิจเพื่ออะไรครับ?
เพราะทุกๆคนก็ต้องการเทศกัน เสื่อมศรัทธาจริงๆครับผม g#030

Rosy-Ceack

• Newbie
  • *
ถ้าเป็นข่าวที่รับรู้กันจริงแค่เฉพาะวงในล่ะก็นะ  เฮ้อ g#014 g#014
เวียนเทียนจนเวียนหัวก็ว่าไม่ได้ยาเทศสักขวด  g#002 g#002
อย่าว่าแต่ยาเทศเลยกล่องเบียมก็ได้ยาก ได้แต่ยาฮึดกับเหรียญกิจมาแบบเยอะเว่อร์
คนเวียนก็มีน้อย

สงสัยเหมือน จ.ข.ก.ท.  g#017 g#017 g#017

จีมาตอบข้อสงสัยหน่อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย  g#035 g#035 g#035 g#035

Nutjamee

• Jr. Member
  • **
  • ..อดีตคือความฝัน ปัจจุบันคือความจริง..
โหยยยยยยยยยยยยยยย
ใจร้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย !!!   woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry
...สักวาหน้าไหนใช้คำหวาน จะไม่ขอพบพานให้เสียหู
ดีแต่ปากเปล่าเคยทำให้ดู เหมือนหมาขู่แค่เห่าเปล่ากัดเอย...

Rest In Peace

• Full Member
สงสัยอยู่เดียว ดอกไม้รับถูกเกิน จนไม่น่าขาย  g#002

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

เวียนไปหลายรอบไม่เหรียญกิจก็ยาฮึด สลับกันไปสลับกันมาอย่างงี้ตลอด  555 g#002
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 g#002 g#002 g#002
               วันแรกรับซื้อขายกัน5000-6000...มาณ.บัดนี้เหลือ1000....หาเกลือขายซะดีกว่า....ผมพูดถูกมั้ยคับนี่..55+
                                     g#027 g#032 g#027 g#032

Nutjamee

• **
  • ..อดีตคือความฝัน ปัจจุบันคือความจริง..

นั่นสิ เวียนไปเวียนมาก็ได้แต่ยาอึดกับเหรียญกิจ นานๆทีจะได้กล่องเบียม woon_cry woon_cry woon_cry
...สักวาหน้าไหนใช้คำหวาน จะไม่ขอพบพานให้เสียหู
ดีแต่ปากเปล่าเคยทำให้ดู เหมือนหมาขู่แค่เห่าเปล่ากัดเอย...

Maid

• **
จริงรึเปล่าครับเนี่ย...

ถ้าใช่จริงก็คงเป็นความเลวอย่างที่ร้อยล้านของทีมงานอ่ะครับ ซึ่งอาจจะเป็นจริงอย่างที่คุณว่า หรืออาจจะเป็นเพราะระบบผิดพลาด หรือทีมงานอาจจะจงใจทำก็ได้ครับ

ยังไงก็ขอให้ทีมงานออกมาชี้แจงด้วยครับ

ปล. แล้วอย่าใช้คำว่าความเกรียนของ "จี" ครับ เพราะมันกระทบทั้งจีอาสาและจีเอ็มที่ดูแลระบบ ขอให้ใช้คำว่า "ทีมงาน" แทนครับ

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ปิดวัด

ดัก ตบหลวงตา G#007 G#007 G#007

ข้อหางก g#035 g#035
บาปนะโยม g#040
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

JoEz

• Newbie
  • *

นั่นสิ เวียนไปเวียนมาก็ได้แต่ยาอึดกับเหรียญกิจ นานๆทีจะได้กล่องเบียม woon_cry woon_cry woon_cry

งั้นขอโทษละครับ แต่ ผมเห็นจีอาสารับดอกไม้ยุเลยน่ะครับวันแรกของกิจกรรม 5000 -6000

วันเดียวเท่านั้นแหละ ไม่รู้เกี่ยวข้องอะป่าว แต่ไงถึงมีคัยรู้ก็ไม่ยอมบอกกันหรอกครับ

เพราะบางคนเห็นแก่ตัว นิครับทำไงได้  g#030

JoEz

• Newbie
  • *

ถ้าใช่จริงก็คงเป็นความเลวอย่างที่ร้อยล้านของทีมงานอ่ะครับ ซึ่งอาจจะเป็นจริงอย่างที่คุณว่า หรืออาจจะเป็นเพราะระบบผิดพลาด หรือทีมงานอาจจะจงใจทำก็ได้ครับ

ยังไงก็ขอให้ทีมงานออกมาชี้แจงด้วยครับ

ปล. แล้วอย่าใช้คำว่าความเกรียนของ "จี" ครับ เพราะมันกระทบทั้งจีอาสาและจีเอ็มที่ดูแลระบบ ขอให้ใช้คำว่า "ทีมงาน" แทนครับ

งั้นขอโทษละครับ แต่ ผมเห็นจีอาสารับดอกไม้ยุเลยน่ะครับวันแรกของกิจกรรม 5000 -6000

วันเดียวเท่านั้นแหละ ไม่รู้เกี่ยวข้องอะป่าว แต่ไงถึงมีคัยรู้ก็ไม่ยอมบอกกันหรอกครับ

เพราะบางคนเห็นแก่ตัว นิครับทำไงได้ 
ป.ล. ขึ้นบนอ้างผิด อิอิ

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• จ๊ะจ๋าเจ้าขา
ก็แอบหวังว่าอยากได้ยาเทศ
ถึงขั้นไปตั้งรับดอกไม้ 5500 ตัดราคาชาวบ้านเลยทีเดียว
ได้มาดอกไม้เยอะมาก
แลกมาได้ธูปเทียน 300 กว่าดอก

เวียนจนตอนนี้เหลือ 55 ดอก ไม่ได้เทศสักขวด ไม่เห็นหมวกสักใบ

ก็เลยไม่เวียนแมร่งแล้ว

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
ป่านนี้ออกหมดแล้วมั้งเนี่ยถ้ามีแค่5ขวดเนี่ย

เห็นด้วยกะชาคที่ควรใช้ทีมงานไม่งั้นกระทบอาสาด้วยเห้นแล้วเจ็บ

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• จ๊ะจ๋าเจ้าขา

เพราะบางคนเห็นแก่ตัว นิครับทำไงได้ 
ป.ล. ขึ้นบนอ้างผิด อิอิ

อาสาเซิพดาวดึงส์ มีสามคน ลาออกไป  1 เหลือ 2
ซึ่งอาสาที่รับดอกไม้ในวันแรก
น่าจะเป็นจ๋าเอง
ขอบอกตรงนี้ว่าไม่ได้รู้เห็นหรืออะไร
ยังโวยอยู่เลยว่าทำไมไม่ได้ยาเทศ
แล้วที่ไม่รับแล้วเพราะว่าเวียนแล้วไม่ได้ยาเทศ
จะอ้วกเป้นคำถามวันอาสาฬหะแล้วล่ะคะ
ส่วนตัวแล้วไม่ได้สนิทอะไรกับทีมงานแล้วก็ไม่รู้ว่ามันมีด้วยหรอข่าววงนอกวงใน
ก็ถ้าทีมงานสนิทขนาดนั้นเค้าคงเดลยาให้กันเองไม่มาปล่อยข่าวหรอ

ปล. ทีมงานค่ะ อาสาฬหะ มันน้อยเกินไป เกินไปจริงๆ เล่นไม่ออกเลยไม่ไหวนะคะ
ปล2. มาอธิบายไม่ได้มาตอบเพื่อประชดนะคะ แต่ว่าก็อยากให้มองว่าอาสาก็แค่ผู้เล่นคนนึงค่ะ อย่าคิดเลยว่าเรามีอภิสิทธ์อะไร

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ