GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[ปิดประเด็น!!] ทำความเข้าใจเกี่ยวกับวิซาร์ดที่ถูกมองว่าโกงหนักโกงหนา

I3owling

• Full Member
  • อย่าแอ๊บไอสัส
ผมเข้าใจโจ้นะตัวอาชีพวิเอง
ไม่ได้โกงอะไรเลย มันโกงที่
ไม้99 ไม้หมอกมายา เกราะเวทย์
ก็เหมือนๆกับเทร หน้าไม้2หำ 3หำ
ถ้าไม่มีผอบจะยิงเบาเอามากๆวิก็เช่นกัน
ถ้าไม่มีผอบ+กดอาหารวิมันก็ไม่ต่างไร
จากอาชีพเทรเลยแล้วการที่จะเล่นวิทซารด์
ให้เทพจิงๆอย่างโจ้ก็หมดตังไปไม่น้อย
แล้วที่โจ้มันเก่งเพราะว่ามันเล่นวิมายาวนาน
มีประสบการณ์มากมาย
ปล ความคิดเห็นส่วนตัว ดราม่าตามสบาย woon_bye

GangS

• Newbie
  • *
จขกท. ถามจิงเเหลป่าวที่บอกว่าโดนเเอสตีตาย
        เลือดก็ออกจะเยอะร่ายเเรงดึงดูดลงเพลิง
        เเอสที่ไหนจะเอายุ เหอะๆยิ่งกดยาด้วยเเล้ว
        เเอสตีเฉยๆก็ตายเองเเล้วถ้านายใส่ไม้หมอกกับ
        ไม้99 เเอสไม่ใส่มีด99 ไม่ต้องพูดถึง
        ขนาดใส่ยังไม่รอด สมองนายน่าจะมีปัญหา
        ของเทพอย่างเดียวเหรอ เลือดไม่ใช่น้อยๆนะ
เอางี้ผมอะไม่แหลอะ ผมพูดในแบทแบบตัวๆ ที่คุณดูนั้นผมก๊อปเลือด +ปั้มยา แต่ในระบบแบทธรรมดา ผมโดนพุ่งทีเดียวก็ร่วงละครับ เอาชื่อคนพุ่งด้วยมะ TalentV2 แล้วผมจะบอกให้คุณอย่าเอาระดับอ่อนๆอยู่มาเปรียบเทียบ มันต่างกันอยู่แล้ว ผม แค่จะบอกว่าผมโดนฆ่าได้หมดแหละ ถ้าเกิดผมบอกว่าเทรโกง เบอโกง ผมสามารถพูดให้โกงได้ด้วย 100เหตุผลของผมเลย ผมไม่อยากว่าอาชีพอะไรโกงแค่ออกมาปกป้องวิว่ามันไม่ได้โกง อย่างที่คิดๆกัน เข้าใจป่ะ
งั้นคุณก็ไม่ใช่เบอ1ละมันเทียบไม่ได้กับคนที่ผมรู้จัก

._PerZifoNee_.

• Jr. Member
  • **
  • ╭∩╮(︶︿︶)╭∩╮
วิไม่ได้เก่งเสมอไปทุกคนหรอก มันต้องมีท่า ลีลาแอนท์สเต็ปงดงาม ไหนจะลงทุนอีกตั้งเท่าไหร่ มันไม่ใช่ง่ายๆเลยนะ g#002

987vin

• Newbie
  • *
เทร3หัวสู้วิคทาไม่ได้หรอก +โล่02 ลองมาแล้ว แต่ก็ต้องยอมรับ เพราะแต่ละชิ้นของวิไม่ไช่ราคาถูก กว่าจะเทพได้ยากจริงๆครับ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
จขกท. ถามจิงเเหลป่าวที่บอกว่าโดนเเอสตีตาย
        เลือดก็ออกจะเยอะร่ายเเรงดึงดูดลงเพลิง
        เเอสที่ไหนจะเอายุ เหอะๆยิ่งกดยาด้วยเเล้ว
        เเอสตีเฉยๆก็ตายเองเเล้วถ้านายใส่ไม้หมอกกับ
        ไม้99 เเอสไม่ใส่มีด99 ไม่ต้องพูดถึง
        ขนาดใส่ยังไม่รอด สมองนายน่าจะมีปัญหา
        ของเทพอย่างเดียวเหรอ เลือดไม่ใช่น้อยๆนะ
เอางี้ผมอะไม่แหลอะ ผมพูดในแบทแบบตัวๆ ที่คุณดูนั้นผมก๊อปเลือด +ปั้มยา แต่ในระบบแบทธรรมดา ผมโดนพุ่งทีเดียวก็ร่วงละครับ เอาชื่อคนพุ่งด้วยมะ TalentV2 แล้วผมจะบอกให้คุณอย่าเอาระดับอ่อนๆอยู่มาเปรียบเทียบ มันต่างกันอยู่แล้ว ผม แค่จะบอกว่าผมโดนฆ่าได้หมดแหละ ถ้าเกิดผมบอกว่าเทรโกง เบอโกง ผมสามารถพูดให้โกงได้ด้วย 100เหตุผลของผมเลย ผมไม่อยากว่าอาชีพอะไรโกงแค่ออกมาปกป้องวิว่ามันไม่ได้โกง อย่างที่คิดๆกัน เข้าใจป่ะ
งั้นคุณก็ไม่ใช่เบอ1ละมันเทียบไม่ได้กับคนที่ผมรู้จัก

งง กะความเห็นนี้ เกี่ยวอะไรกับเบอร์หนึ่งหรือเบอร์กาม็อด woon_huh
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Glex

คนที่บอกวิเทพอย่าเอาทฤษฎีอย่างเดียวมาอ้างเลยครับ แน่จริงเล่นวิแล้วถ่ายคลิปไม่ก็เล่นอาชีพอื่นละไปสู้วิดิ อยากให้เชื่อต้องปฏิบัติไม่ใช่พูดพล่อยๆ woon_555 woon_555
ปล.แต่มันก็เทพ แต่ไม่ถึงขั้นโคตรๆๆๆนะ g#020

Vyse..z

ผมเห็นด้วยกับเข้าของกระทู้ครับ
เดิมทีก่อนจะ รี มาเล่นเทรเคยเล่นวิอยู่
พลังเวทก็ต้องแรงเป็นธรรมดา ตามคอนเซ็ป 'นักเวทย์ทำลายล้าง'

ผมว่าโดยรวมๆคนทีออกมาโวยวายว่าวิโกงคงจะมาจากการที่วิสามารถโกยไปร่ายไปได้มากกว่านะ
อาจจะเคียดแค้นที่วิ่งตามไม่ทันมากกว่า ตามทันก็โดนสาปหมอก(ไม้99) กายาหมอก(ไม้89) แล้วโดนฆ่าตาย
เมื่อไม่เห็นทางจะเอาชนะ ก็เลยมาระบายในบอร์ดให้โลกรุ้ว่า "วิโกงอย่างนั้น อย่างนี้"

หนทางเอาชนะ วิ มีตั้งเยอะแยะครับอย่าคิดอยู่แค่นี้
มันอยู่ที่คุณเล่นอาชีพนั้นๆได้ดี และอยู่ในระดับไหน
• กากมาก
• กาก
• ดีพอใช้ได้
• ดี
• ดีมาก

ผมว่าแทนที่จะเอาเวลามาบ่นว่าวิโกงไปหาวิธีแก้ทาง/ดักทางวิดีกว่านะ

ปล.   Dol3l3ie  ณ อวตารจ้า  g#031
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

3eCausez

ผมเห็นด้วยกับเข้าของกระทู้ครับ
เดิมทีก่อนจะ รี มาเล่นเทรเคยเล่นวิอยู่
พลังเวทก็ต้องแรงเป็นธรรมดา ตามคอนเซ็ป 'นักเวทย์ทำลายล้าง'

ผมว่าโดยรวมๆคนทีออกมาโวยวายว่าวิโกงคงจะมาจากการที่วิสามารถโกยไปร่ายไปได้มากกว่านะ
อาจจะเคียดแค้นที่วิ่งตามไม่ทันมากกว่า ตามทันก็โดนสาปหมอก(ไม้99) กายาหมอก(ไม้89) แล้วโดนฆ่าตาย
เมื่อไม่เห็นทางจะเอาชนะ ก็เลยมาระบายในบอร์ดให้โลกรุ้ว่า "วิโกงอย่างนั้น อย่างนี้"

หนทางเอาชนะ วิ มีตั้งเยอะแยะครับอย่าคิดอยู่แค่นี้
มันอยู่ที่คุณเล่นอาชีพนั้นๆได้ดี และอยู่ในระดับไหน
• กากมาก
• กาก
• ดีพอใช้ได้
• ดี
• ดีมาก

ผมว่าแทนที่จะเอาเวลามาบ่นว่าวิโกงไปหาวิธีแก้ทาง/ดักทางวิดีกว่านะ

ปล.   Dol3l3ie  ณ อวตารจ้า  g#031
ชอบอันนี้มากครับ ปุ่มกดLike อยุ่ไหน

THE-COOL

วิไม่ได้โกงหรอก แต่ลีลากวนประสาทมากกว่า
เพราะโดยธรรมชาติแล้ว ยังไม่เข้าข่ายเหมือน เบอ พาลา และเทร
วิยังตายเป็นอยู่.....ถ้าลีลาไม่ดี เช่นวิ่งโกยสะดุดขาตัวเอง ตายห่าเลย...ขำๆนะคับ 555+

Glex

วิไม่ได้โกงหรอก แต่ลีลากวนประสาทมากกว่า
เพราะโดยธรรมชาติแล้ว ยังไม่เข้าข่ายเหมือน เบอ พาลา และเทร
วิยังตายเป็นอยู่.....ถ้าลีลาไม่ดี เช่นวิ่งโกยสะดุดขาตัวเอง ตายห่าเลย...ขำๆนะคับ 555+
นักเวทย์มันต้องวาร์ปสิ แต่เราไม่มี g#004

นอกเรื่องหน่อย

บ่นไม้ 99 โกง คทา 99 โกง

ถามหน่อย ไม้เท้ามันใช้ได้แค่วิหรอ คทาใช้ได้แค่วิหรอ

ปัญญาอ่อน เอาหน้าไม้ 3 หัวให้วิใส่ได้ เวลากด ยิง สกิล 1 ครั้งจะออกเป็น 3 ครั้ง มั่งไหมละ ลดโจมตีเวท 200-400 ไป เพิ่มคริ 10 เปอ

ของโกงไม่ดราม่า ของปกติบอกโกง

ความคิดจากคนที่เล่นวิมาแสนนาน
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥

DeLuE

• **

เบอร์ 1ของคุณคือใครเหรอ  สมองโจ้เค้าไม่มีปัญหาหลอก สมองคุณมากว่ามั่ง ที่มีปัญหา ทางด้านการอ่านการทำความเข้าใจ
เอาง่ายๆ จะเบอร์ 1หรือเบอร์ 2ก็ตายได้เหมือนกันหมด คุณลองไปสู้กับเค้าดูสิเเละจะรู้ ดีกว่าไปว่าคนอื่น สมองเค้ามีปัญหาตองมองตัวเองก่อนไปว่าคนอื่น