GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จุดเริ่มต้นแห่งอสุรา ภาค1.ตอนแรก

maxnoiiz

• Full Member
  • ไม่ระบุแน่ชัด
ณ โลกอสุราอันสงบสุข..................
ซึ่งในอดีตเป็นสงครามระหว่าง มนุษย์ และอสุรา
ณ เชาเทรินไซร์
อุแว้!!อุแว้!!อุแว้!!
แม่:โอ๋ๆ อย่าร้องหายนะจ๊ะ
พ่อ:ทำไมเด็กคนนี้ร้องไห้บ่อยกว่าคนอื่นนะอยการู้จริงๆ
แม่:ไม่เป็นไรจ๊ะพ่อ
4ปีผ่านไป
อาม:เอามาๆส่งลูกบอลมา
เชฟ:ย่าห์
เอฟ:ไปทางไหนนะเนี่ย
แม๊ก:ทางขวา เร็วเข้า
เอฟ:ย่าห์ รับได้แล้วโมตีทางไหน ล่ะถึงจะเข้่า
เอิท:แพ่แน่เอฟ
แม๊ก:ขวาๆ
ตุบ!!
เอิท:แม๊กิ่ารู้ได้ไงT^T
แม๊ก:ก็ผมเดาเอาอ่ะ
("ทำไมนะ เราถึงรู้อนาคตและอ่านใจได้ทำไมกัน")ผมคิด
เอิท:แม๊กเป็นเรนเจอร์คงรู้เกี่ยวกับสายลมล่ะมั้งไม่เป็นไรหรอกน่า
แม๊ก:ครับ
เอิท:อ่านะทุกคนก๊ไปทดสอบได้แล้วนี่เวล70กันละ เล่นกันจนเวล70ไม่ได้เปลี่ยนนานเกิน
ประกาศลั่น: นะคะขณะนี้ได้เวลาแข่งแบทเทิลแล้ว
ทุกคน:แม๊กทำไรอยู่น้าน่าเบื่อจริง
แม๊ก:ขอโทดครับพอดีฝึกc3มา
ทุกคน:จ้ากกกแกมาตอนไหน
ทีมงาน: คู่ที่1การต่อสู้ระหว่าง เทรชฮันเตอร์แม๊ก และ แอสแซนซินจิน นะคะ
จิน:พุ่งแทงย่าห์
แม๊ก:พรางตัว
วืดดดดดดดด~
ทีมงาน:โอ้แม๊กพรางตัวแล้วครับ
แกรก ๆ
จิน:หือ
แม๊ก:เล็งยิงหมดแม็ค!!
ปั้ง ปั้ง ปั้ง ปั้ง ปั้ง ปั้ง ปั้ง!!
เคร้ง!! เคร้ง!!
จิน:ปืนเทวะ อ้ากกกกกก
แม๊ก:ย่าห์!!เล็งยิงประณีตตตตตตตตต
จิน:หมื่นมีดทิ่มแทง
แม๊ก:โอ้ย
แม๊ก(HP *350000/300000*) จิน(HP*290000/190000*)    (เล็งยิงหมดแม๊กเป็นสกิลเปิด/ปิดนะจ๊ะ- -)
จิน:หนอยลดเกราะ
แม๊ก เกราะ-250+50
แม๊ก:7เทพแห่งแสงสว่างย่าห์
เปรี้ยง ตูมมม ซูมมม ครืนนนนน เคร้งงง ฮืดดดด จึก!!
จิน:อ้ากกกกก ดาเมจรุนแรงมาก (HP*290000/120000*)
จิน:หมื่นมีดทิ่มทำลายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
แม๊ก:กริ้สสสสสสสสสสสสสส!!เอ้ยอ้าคคคคคคคคคคคคคคค!! woon_555(HP*290000/185000*) กากมากเน้อพี่แอส
แม๊ก:หนอยยยยยชัดให้โมโหแล้ว-*-
แม๊ก:ย่าห์ พลังซาดิส!!
           >:(^Mติดตามตอนต่อไปM^):<

maxnoiiz

• Full Member
  • ไม่ระบุแน่ชัด
ตูมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม
จิน:ไม่นะ อั่กแอ่กก
แม๊ก:หึหึ หลอกได้ดีจริงๆตามจริงนี่คือเซ็ต
นักฆ่าแห่งความงาม!!
ไอเทม
แส้กุหลาบแห่งความตาย
หน้ากากซาดิสติดกุหลาบเลือด
ลำแสงกุหลาบแดง
ผ้าคลุมกลีบดอกไม้
ความสามารถที่เพิ่ม
#โจมตีเป็น200ครั้งต่อโจมตีครั้งนึง
#เพิ่มแม่นยำ 500
#เพิ่มหลบหลีก 500
#ได้ทักษะจำนวนมาก
#โจมตีครั้งนึงเป็น500x500ช่อง
ทีมงาน :แม๊กเป็นผู้ชนะค่ะ- -"
ตูมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม
ทุกคน:เกิดอะไรขึ้น
อสุรา:เฮๆๆๆ ๆๆๆ
ทหาร:อั้คอ้าคคคคคคคคคคคคคคคค
ทุกคน:แย่แล้วเสียงมาจากป้อมเดธวัลเล่ย์
แม๊ก:เดี๋ยวผมเข้าไปในป่านะ
หึ หึหึหึ หึ
แม๊ก:ใครน่ะ
แก้วมณี:ข้าคือนักฆ่าแห่งโลกมายา
แม๊ก:แก!!คิดจะทำอะไร
แก้วมณี:หลับไปซะขนนกแห่งความตาย
จึกกกกกกก
แม๊ก:อ้ากกกกกกกกกกกกก
("ขอโทษนะทุกคน")+(ห้าวผมตายแย้วม่ายยยยยยยยยย woon_cry woon_cry woon_cry)
ไกรสิง:ทำลายกำแพงได้แล้วลุยไปป้อมเดธวัลเล่ย์เลย
ผู้พันหนอนน้ิอย เอ่ยผู้พันคาเตอร์:เรียกกำลังพลจากทุกทิศ มา
ณ ปราสาทเซาเทรินฟรอท
กษัตริย์แห่งอสุราเล่มเป้ม:เจ๊าเจ๊าเป็นใคร
สิงขร:หึหึ ผู้หญิงอย่างข้าจะต้องเถียงกับผู้ชายหรอ
กษัตริย์แห่งอสุราเล่มเป้ม:ม๊ายยยยยยม๋ายยยยยม่ายยยยยยยยย
สิงขร:หอกของข้าจะต้องหลั่งเลือดกษัตริย์มากนะหึหึ
ฟิ้วววววววววว ววววววว ฉึก!!
กษัตริย์แห่งอสุราเล่มเป้ม:อ้าคคคคคคคคคอั่คแอค(ม่ายยกษัตริย์ของเราตายแย้ว  woon_cry)
ตูมมมมมมมมมมมม ตูมมมมมมมมมมมม ตูมมมมมมมมมมมมมมตูมมมมมมมมมมม
เพราะเซาเทรินฟอททโดนสิงขรแอบยึดทำให้เกิดการสับสนเหล่าผู้คนจึงลงสุสานไปแต่โดนเหล่าผีฆ่าตายหมด
ปราสาทต่างพัง ป้อมเดธวัลเล่ย์ อาณาจักรเดธวัลเล่ย์ ป้อมปราการตะวันออก เมืองฟอท พังพินาศ
ติดตามตอนต่อไป