GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ราชันแห่งนักฆ่า จอมโจรผู้ไร้เทียมทาน ถามตอบอาชีพแอส

-rosequartz-

• หยุดที่เทอ....
  • Full Member
โหดง่า
∣/    ~อากาศกลางคืน~     ∩
— ● —  ~เริ่มเย็นจนหนาวแล้ว~   ╭~~╮◢█◣
﹋ /∣\╭~~╮~อย่าอาบน้ำดึกมากละ~ ╰~~╯▕田▎
╰~~╯﹋╭~╮~เดี๋ยวจะไม่ชาบาย~ ◢█◣
﹋         ﹋ ╰~╯ ห่มผ้าด้วยน๊า*-*      ▕田▎  ﹋
﹋ ˍ    ╱╲    ╱﹋╲   ﹋  ﹋ ◢█◣ ╭~╮
╱㎜╲╱╲╱+* ╲ ╱…∴‥╲╱╲㎜  ▕田▎ ╰~╯
╱:+*∴╲*+╲+╱╲╱∴+*╱╲ *╲ ╲ ㎜ ◢█◣
▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▊▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▂▂▄█田█▄▂

o0-pk-0o

อ้างถึง
งบ150m
เซตนักฆ่า110m
หมวกเทพเสชีวิต
เซตฉมัง
โป๊ะที100k
เห็นเจ้าของกระทู้เขียนบอกไว้ ว่าใส่แบบนี้จะโปะ100k มันโปะ100kจิงหรอครับ

มีด99 เทพคลั่งคู่ยังได้อยู่แค่ ไม่เกิน 40เคเลย
อันนี้มันก็ต้องมีออปชั่นเสริมเช่น เกราะเบาโบราณอะคับ woon_yes
และตัวนักฆ่าเองก็50%ครับ
ส่วนถ้าทำอย่างนี้แล้วโป๊ะยังไม่ถึง1แสน เดี๋ยวผมจะไปเช็คให้ครับ ว่าผมใส่อะไรมั่ง
แต่ผมแนะนำเพื่อนให้เล่นแบบที่ผมแนะตอนแรกเพื่อนผมก็ทำได้หมดทุกคนนะครับ woon_huh
ลองเอาไปทำดูครับ ถ้ามีปัญหาเดี๋ยวเช็คให้ครับ woon_yes

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
อ้างถึง
งบ150m
เซตฉมัง
โป๊ะที100k
เห็นเจ้าของกระทู้เขียนบอกไว้ ว่าใส่แบบนี้จะโปะ100k มันโปะ100kจิงหรอครับ

มีด99 เทพคลั่งคู่ยังได้อยู่แค่ ไม่เกิน 40เคเลย
อันนี้มันก็ต้องมีออปชั่นเสริมเช่น เกราะเบาโบราณอะคับ woon_yes
ส่วนถ้าทำอย่างนี้แล้วโป๊ะยังไม่ถึง1แสน เดี๋ยวผมจะไปเช็คให้ครับ ว่าผมใส่อะไรมั่ง
แต่ผมแนะนำเพื่อนให้เล่นแบบที่ผมแนะตอนแรกเพื่อนผมก็ทำได้หมดทุกคนนะครับ woon_huh
ลองเอาไปทำดูครับ ถ้ามีปัญหาเดี๋ยวเช็คให้ครับ woon_yes

เคยลองเซตโบราณ+มีด99เทพคลั่ง1คู่ ผอบเชียโชคเพิ่มคริ เวล99 ก็ยังไม่ถึงนะคับ100k
เซตนักฆ่าเทพคลั่ง+เกราะแรร์95+ผอบเชียโชคคริเวล99 ก็ไม่ถึงเช่นเดียวกันนะ
ที่บอกว่า100kเนี่ย รวมถึงเทรชมเชย คำราม สาปคลั่ง ศาตราอาทรัมด้วยปะคับ

oatcha

อ้างถึง
งบ150m
เซตฉมัง
โป๊ะที100k

เคยลองเซตโบราณ+มีด99เทพคลั่ง1คู่ ผอบเชียโชคเพิ่มคริ เวล99 ก็ยังไม่ถึงนะคับ100k
เซตนักฆ่าเทพคลั่ง+เกราะแรร์95+ผอบเชียโชคคริเวล99 ก็ไม่ถึงเช่นเดียวกันนะ
ที่บอกว่า100kเนี่ย รวมถึงเทรชมเชย คำราม สาปคลั่ง ศาตราอาทรัมด้วยปะคับ

ผมว่าน่าจะมีเปเปอร์อีกอัดอีก4 กับทักษะของดาบจอมราชันด้วยนะ  g#033 g#033

ExCuseMe

จุเเรกๆ อัพ str ดีหรอคับ   ไม่รุ้จิ เป็น ผม ลงนี้ อะ agi luk 99 ต่อมา ก้ dex พอ dex ตัน ค่อย str 

ส่วนมีด ถ้า ชอบเห็นเลขโปะ มันเเรงๆ ก้นั้นเเหละ ตามที่เขาบอก เซตนักฆ่า  เเต่ ถ้าคุน ต้องการ เน้นการทำดาเมจ เเล้ว 

เเนะ นำมีดสั้นมหาเศรษฐี เป็นตัวเลือก อีกทางหนึ่งนะคับ ส่วนราคามีดเเต่ละเซิฟไม่มั่นจัย คับ  ถ้า ที่สวรรก้ 5-20m คับ

ลองใช้ดูๆ ยิ่ง ถ้า โปะเป็นหมื่นเเล้ว จะเป็นมีดที่โอเค มาก  woon_yes

-_panda_-

ที่ลองเมื่อกี้ บัพสรรจากพระ ไม่มีสาน เทรชมเชยระดับ10 5ครั้ง หอมทอด3 ผอบเชียโชคเวล 99
 ตีพลลาดได้แค่ 28-29เค มีด99เทพคลั่งคู่+แรร์แอส95

อ้างถึง
งบ150m
เซตฉมัง
โป๊ะที100k

นายทำยังไงถึง100kครับ ผมทำไม่ได้นะ ถ้าใส่เกราะเบาก็กาก ใส่แรร์95ยังแรงกว่า ถ้าใส่เซตเบาโบรานกดดุดัน ก็ใส่นักฆ่าไม่ได้  g#033 g#033

o0-pk-0o

อ้างถึง
งบ150m
เซตฉมัง
โป๊ะที100k

นายทำยังไงถึง100kครับ ผมทำไม่ได้นะ ถ้าใส่เกราะเบาก็กาก ใส่แรร์95ยังแรงกว่า ถ้าใส่เซตเบาโบรานกดดุดัน ก็ใส่นักฆ่าไม่ได้  g#033 g#033
ผมยังงกะตัวเองยุเลย g#002 g#002
ทำไปได้ไงยังไม่รุเลย g#002 g#002

o0-pk-0o

ผมไม่ได้ปิดบังทริคอะไรนะครับ g#002
ผมพยายามหาเหมือนกันครับว่าผมทำได้ไง
ผมรู้เมื่อไหร่ผมจะรีบบอกทันทีครับ
ป.ล.ผมกำลังเตรียมสอบอยุ ไม่ได้ออนเลยนะครับ
ปิดเทอมผมจะรีบหาครับ woon_yes
ขอสัญญาเลยครับ g#031 g#031

Mobil'z

• Jr. Member
  • **

samunpai1

ไม่ได้ดูถูกนะ แต่เราคิดว่าคนที่จะตั้งกระทู้ให้คำแนะนำคนอื่นแบบนี้ควรจะมีความรู้พื้นฐานในอาชีพนั้นๆแน่นพอสมควร สามารถตอบคำถามผู้เล่นได้ชัดเจน ไม่ใช่มั่วข้อมูลโดยไม่สามารถอ้างอิงถึงแหล่งที่มาของข้อมูลได้ พอโดนผู้ที่มีความรู้มากกว่าถามหนักเข้าก็เอ๋อ ไม่รู้ไม่ชี้ซะงั้น แบบนี้ไม่สมควรตั้ง เพราะจะทำให้ผู้เล่นหน้าใหม่ที่ไม่ค่อยรู้เรื่องเข้าใจผิดได้
ปล.กระทู้แนะแนวอาชีพพาลาเราเห็น จขกท.เข้าไปตอบมั่วหลายเรื่อง แต่เราไม่อยากขัด แค่มีสะกิดให้เห็นบ้างนิดหน่อย เพื่อให้รู้ตัวว่าคุณมั่ว ผมว่าคุณควรเอากระทู้ตัวเองให้รอดก่อนจะดีกว่ามั๊ย เพราะกระทู้นี้ของคุณยังมั่วซั่วอยู่เลย  g#021 g#021 g#021

Vyse..z

ไม่ได้ดูถูกนะ แต่เราคิดว่าคนที่จะตั้งกระทู้ให้คำแนะนำคนอื่นแบบนี้ควรจะมีความรู้พื้นฐานในอาชีพนั้นๆแน่นพอสมควร สามารถตอบคำถามผู้เล่นได้ชัดเจน ไม่ใช่มั่วข้อมูลโดยไม่สามารถอ้างอิงถึงแหล่งที่มาของข้อมูลได้ พอโดนผู้ที่มีความรู้มากกว่าถามหนักเข้าก็เอ๋อ ไม่รู้ไม่ชี้ซะงั้น แบบนี้ไม่สมควรตั้ง เพราะจะทำให้ผู้เล่นหน้าใหม่ที่ไม่ค่อยรู้เรื่องเข้าใจผิดได้
ปล.กระทู้แนะแนวอาชีพพาลาเราเห็น จขกท.เข้าไปตอบมั่วหลายเรื่อง แต่เราไม่อยากขัด แค่มีสะกิดให้เห็นบ้างนิดหน่อย เพื่อให้รู้ตัวว่าคุณมั่ว ผมว่าคุณควรเอากระทู้ตัวเองให้รอดก่อนจะดีกว่ามั๊ย เพราะกระทู้นี้ของคุณยังมั่วซั่วอยู่เลย  g#021 g#021 g#021

+1 คับผู้ตั้งควรมีพื้นฐานความรู้พอสังเขป สามารถถามตอบ หาข้อมูลของคลาสนั้นๆ. ตั้งมาลอยๆ มันไม่ได้น้ำได้เนื้อ ผมว่ากระทู้แอสจีอาสาเฟิร์สเคยโพสไว้นะคับ เคยเข้าไปอ่านเนื้อหา แนวการเล่นดีมากคับลองไปหากันดู ถ้าอยู่บอร์ดเก่าขออภัยคับ
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

untitled

• Sr. Member
ผมไม่ได้ปิดบังทริคอะไรนะครับ g#002
ผมพยายามหาเหมือนกันครับว่าผมทำได้ไง
ผมรู้เมื่อไหร่ผมจะรีบบอกทันทีครับ
ป.ล.ผมกำลังเตรียมสอบอยุ ไม่ได้ออนเลยนะครับ

สงสัยจะมั่ว

o0-pk-0o

สงสัยจะมั่ว
ขอโทดทีครับทุกคน
ผมจำสลับกับเบอครับ
ผมขอโทดทุกคนจริงๆครับ
เซตนักค่าของผม โป๊ะอย่างต่ำ30kนะครับ
อันนี้ไม่มั่วแล้วครับ ขอโทษทีครับ woon_yes woon_yes
ขอบคุนสำหรับคำติชมครับ ไว้จะนำมาปรับปรุงครับ
ผมยังพร้อมถามตอบต่อไปครับ
เพราะผมมั่นใจว่า ผมเองก็มีประสบการมากพอควรครับ
แล้วที่ผมเขียนผิดไปนี่ผมก็ขอโทษทีครับ
แต่แนวทางการเกรียนอาชีพอื่นๆนี่ผมยังรับประกันว่าทำได้ครับ
แล้วคนที่มีข้อข้องใจกับผม ผมไม่ว่าอะไรครับ แต่ถ้าอยากรุ้ว่ามีประสบการมากมั้ย
ปิดเทอมเซิฟใต้เจอได้ครับ ทิ้งชื่อไว้เลยครับ woon_yes

สงสัยจะมั่ว
ขอโทดทีครับทุกคน
ผมจำสลับกับเบอครับ
ผมขอโทดทุกคนจริงๆครับ
เซตนักค่าของผม โป๊ะอย่างต่ำ30kนะครับ
อันนี้ไม่มั่วแล้วครับ ขอโทษทีครับ woon_yes woon_yes
ขอบคุนสำหรับคำติชมครับ ไว้จะนำมาปรับปรุงครับ
ผมยังพร้อมถามตอบต่อไปครับ
เพราะผมมั่นใจว่า ผมเองก็มีประสบการมากพอควรครับ
แล้วที่ผมเขียนผิดไปนี่ผมก็ขอโทษทีครับ
แต่แนวทางการเกรียนอาชีพอื่นๆนี่ผมยังรับประกันว่าทำได้ครับ
แล้วคนที่มีข้อข้องใจกับผม ผมไม่ว่าอะไรครับ แต่ถ้าอยากรุ้ว่ามีประสบการมากมั้ย
ปิดเทอมเซิฟใต้เจอได้ครับ ทิ้งชื่อไว้เลยครับ woon_yes
ผมว่านักฆ่า30k มันดูแปลกๆนะครับ ทำไงให้ถึงหรอ โดยไม่พึ่งอาชีพอื่นนอกจากพระ