GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จากเหตุการณ์ที่อยู่ๆตัวละครของสมาชิกในกิลฟรีดอม หายไปจากไอดีโดยทีมงานเป็นคนดึงไป

3eCausez

• Full Member

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
แยกเป็นสองประเด็นละกัน

1. เรื่องการซื้อ-ขายตัวละคร

2. เรื่องค่าย้ายตัวละคร (โซล)

ส่วนข้อนี้

ไอเทม ประมูล ต่างๆ มีสิทธิ์ ถูก ดึงหายไปจากตัวละคร ของผู้เล่นปัจจุบัน ได้ เพราะ ถ้ามีคนส่งสำเนาเอกสาร ไปให้ทีมงานว่า
เค้าเป็นผู้ประมูลได้ในสมัยก่อน แต่ ได้ทำตกทิ้งไว้ที่พื้นแล้วใครไม่รู้เก็บไป

คิดว่าทีมงานคงไม่รับแจ้งนะ ไร้สาระเกิน (ก็คุณโยนทิ้งเอง ใครมันจะไปตามเอาคืนให้)
ประเด็นสัาคัญที่ต้องการคําตอบคือ  ทีมงานมีสิทธ์อะไรย้ายตัวละครของผู้เล่นคนนึงไปให้กับผู้เล่นอีกคนนึง   อย่าหลงประเด็น

โทดที เห็นพิมพ์ยาวเกิน จับประเด็นไม่ถูก - -"

ส่วนข้อนี้

ไอเทม ประมูล ต่างๆ มีสิทธิ์ ถูก ดึงหายไปจากตัวละคร ของผู้เล่นปัจจุบัน ได้ เพราะ ถ้ามีคนส่งสำเนาเอกสาร ไปให้ทีมงานว่า
เค้าเป็นผู้ประมูลได้ในสมัยก่อน แต่ ได้ทำตกทิ้งไว้ที่พื้นแล้วใครไม่รู้เก็บไป

คิดว่าทีมงานคงไม่รับแจ้งนะ ไร้สาระเกิน (ก็คุณโยนทิ้งเอง ใครมันจะไปตามเอาคืนให้)

อะไรมึงวะ เค้าตั้งเรื่องอะไรดูบ้าง

เสือกไรกรูไอเหี้ย แหม นิวบี้ซะด้วย

ผมนิวบี้ ผมก็ใส่ชื่อตัวละคร  ซิบมาได้

มรึุงจะเอาชื่อใครมาใส่ก็ได้ ถึงต่อให้เป็นตัวจริง กรูก็ไม่ได้มาเพื่อทะเลาะกับมรึง

pop_999

หึหึเเบบนี้ สนุกสิครับ ขอคืนกันได้เเบบนี้ ใช้อะไรคิดครับ คุณทีมงาน?

ใช้คับ เค้าย้ายไอดีเสียเงินกันโดยสุจริต นะคับ ไม่ได้ โดนแฮค ส่วนเหตุ ผลว่า ซื้อขายหรือแลกเปลี่ยนไอดีอะไร คนเรามันโกหกกันได้
แต่ประเด็น มันอยู่ตรงนี้คับ ผู้เล่นเค้าโอนย้ายไอดี กันโดยสุจริต และไอเทมของเค้าก็ได้มาโดยสุจริต เค้าก็เวลเล่นตั้งนาน อยู่ๆ
 ก็ไม่ได้ มีการแจ้งว่าโดนแฮค วันดีคืนดี ทีมงานท่านก็บอกว่าเป็นทรัพย์สิน ของบริษัท ตูอยากทำ ตูก็จะทำ ตอบแบบนี้หมายความว่าไงละท่าน  g#035

pop_999

ส่วนข้อนี้

ประเด็นสัาคัญที่ต้องการคําตอบคือ  ทีมงานมีสิทธ์อะไรย้ายตัวละครของผู้เล่นคนนึงไปให้กับผู้เล่นอีกคนนึง   อย่าหลงประเด็น

โทดที เห็นพิมพ์ยาวเกิน จับประเด็นไม่ถูก - -"

ส่วนข้อนี้

อะไรมึงวะ เค้าตั้งเรื่องอะไรดูบ้าง

เสือกไรกรูไอเหี้ย แหม นิวบี้ซะด้วย

ผมนิวบี้ ผมก็ใส่ชื่อตัวละคร  ซิบมาได้

มรึุงจะเอาชื่อใครมาใส่ก็ได้ ถึงต่อให้เป็นตัวจริง กรูก็ไม่ได้มาเพื่อทะเลาะกับมรึง

กระทู้นี้ผมตั้งเพื่อ ดราม่าการทำงานของทีมงาน นะคับ ขอกราบ พวกพี่ๆ ด้วยคับ อย่าทะเลาะกันเลยคับ ขอบคุณคับ  g#031

3eCausez

ผมรู้นะครับ ว่าทีมงานยังทํางานกันอยู่เเต่จงใจไม่เข้ามาตอบกระทู้ กลัวอะไรหรือ? ทําอะไรกล้าๆรับหน่อยสิครับ

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

3eCausez

ใจเยนๆกันคับรอทีมงานมาให้เหตุผลจะได้รุฦ้ว่าใครถูกผิด  g#031 g#031
เรื่องนี้ ผิดด้วยกันทุกฝ่ายนะถ้าจะให้พูด เเต่คนที่ต้องรับผิดชอบคือทีมงาน เพราะเป็นคนนําตัวละครไปให้ผู้เล่นอื่นเอง ไม่คิดบ้างหรอครับ ตัวละครอาจจะเป็นของเจ้าของเก่า เเต่ของในตัวมันของเจ้าของคนใหม่นะครับ เเบบนี้เหมือนทีมงานเเฮคตัวละครผู้เล่นนะครับ

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

เอาเพลงฝากให้ทีมงานฟัง  อิอิ
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

pop_999

ใจเยนๆกันคับรอทีมงานมาให้เหตุผลจะได้รุฦ้ว่าใครถูกผิด  g#031 g#031

ขอบใจที่แวะมา (พวกๆ กัน)  #038  ทีมงานมันเกรียน เพื่อนเราอะ  นายช่วย ที  #038

pop_999

เรื่องนี้ ผิดด้วยกันทุกฝ่ายนะถ้าจะให้พูด เเต่คนที่ต้องรับผิดชอบคือทีมงาน เพราะเป็นคนนําตัวละครไปให้ผู้เล่นอื่นเอง ไม่คิดบ้างหรอครับ ตัวละครอาจจะเป็นของเจ้าของเก่า เเต่ของในตัวมันของเจ้าของคนใหม่นะครับ เเบบนี้เหมือนทีมงานเเฮคตัวละครผู้เล่นนะครับ

เหมือนทีมงานแฮคตัวผู้เล่น นะคับ อันนี้โดนสุดคับ ไม่ว่าอะไรจะยังไง การที่ปล่อยให้เค้าโอนย้ายไอดีกันโดยสุจริต ถือว่าพวกท่านได้เปิดช่องไว้เอง แล้ว พอ มีเรื่องแบบนี้ ท่านกับทำเหมือน ท่านไม่เคยเปิดช่องไว้ แล้วทำเงียบๆไป
หลายคนเค้าก็เล่นเกมส์โดยไม่มีบัตรประชนชนนะคับ เด็กๆ น่ะ หลายๆ คนเค้าก็ยืมไอดี เพื่อนมาเล่น นะคับ
ในเมื่อ เค้าไม่ได้แฮคตัวผู้เล่นเก่ามา แล้ว ท่านมาทีมงานมาแฮคตัวผู้เล่นเค้าไปทำไม

pop_999

จะรอดูนะครับว่าพรุ่งนี้ ทีมงานจะเข้ามาเเก้ตัวว่ายังไง  g#046 g#046

แล้วถ้าก่อนทีมงานมันจะคิดได้ หรือบอกว่ารับทราบ มีคนแจ้งกันแบบนี้ แล้วทีมงานมาแฮคซะเอง เกมส์มันจะวุ่นวายกันไหม  g#035