GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ความเกรงขาม...ปฏิเสธทุกความอ่อนแอ!!!

คนดีสังคมดี

• Jr. Member
  • **
วอลอคไม่จุติ สะท้อนกายภาพกะพวกจุ 6 ไหม

มีโอกาศติด50% ไม่แน่ใจว่ากันเลขม่วงไหมนะ

nutlovely

• **
  • บุรุษผู้ยึดมั่นในความเกรียน
เอายาแชร์มาขายเงินโซลเถอะครับ หาซื้อยากมากกกกกกกกกกก

woon_cry woon_cry

-GonG-

• **
อยากให้การตีบวกอาวุธหรือแรร์ต่างๆเพิ่มค่าเป็นแบบก้าวกระโดด หมายถึงสมมุติเช่น
 ถ้าตีกากมองไปวีรชน (+14) จะได้แม่น 50
 ถ้าตีไป (+15)           จะได้แม่น       90 และ
 ถ้าตีไปยศเทพ            จะได้แม่น        140  อะไรแบบนี้
หมายถึง เพิ่มคุณค่าให้มันน่าตีบวกหน่อย ไม่ใช่ แต่ละยศห่างกันแค่ 20 เท่ากัน ซึ่งความแตกต่่างมันน้อยมากครับ

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
อยากให้การตีบวกอาวุธหรือแรร์ต่างๆเพิ่มค่าเป็นแบบก้าวกระโดด หมายถึงสมมุติเช่น
 ถ้าตีกากมองไปวีรชน (+14) จะได้แม่น 50
 ถ้าตีไป (+15)           จะได้แม่น       90 และ
 ถ้าตีไปยศเทพ            จะได้แม่น        140  อะไรแบบนี้
หมายถึง เพิ่มคุณค่าให้มันน่าตีบวกหน่อย ไม่ใช่ แต่ละยศห่างกันแค่ 20 เท่ากัน ซึ่งความแตกต่่างมันน้อยมากครับ

ครับ ตรงอย่างที่ท่านนิชคุณเสนอแหละ แต่เรื่องนี้ต้องดูกันว่าจะเพิ่มให้ได้หรือไม่ เพิ่มให้ได้มากน้อยแค่ไหนครับ

cm-VIT

• Newbie
  • *
พวกสายฟ้าเเดงคงคุมเมืองพวกจุฟ้าคงต้องยอมอีกเเล้วจริงๆขนาดไม่มีความหน้าเกรงขามยังสู้ไม่ค่อยได้เลย แค่จุแรไอเทมผมว่าก็เเตกต่างกันเเล้วน่ะ เป็นไปได้ขอเอาออกจะได้มั้ยครับ woon_cry

Tnc_sunson

• Newbie
  • *

savant

• Newbie
  • *
ถ้ามีระบบแบบนี้  ก็สร้างเชิฟใหม่ให้ผู้เล่นใหม่ด้วยเหอะ  อย่างงี้ใครจะอยากเล่น (มีแต่พวกจุ6อะแหละเล่นกันเอง)  ไม่จุของ+16ก็ไม่มีประโยชน์สู้จุ6ไม่มีของไม่ได้ ไม่คิดเผื่อผู้เล่นใหม่ๆมั่งเลยหรือเกมนีี้ไม่เอาคนเล่นใหม่แล้ว  เอาแต่พวกเก่าๆพอหรอ   คิดเอา
woon_bye woon_bye

savant

• Newbie
  • *
แล้วผู้เล่นใหม่ล่ะ woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry
ผู้เล่นใหม่ก็ต้องเคลียกับผู้เล่นใหม่ด้วยกัน g#008

ระบบนี้มาผู้เล่นใหม่คงไม่มีแล้ว เหลือแต่จุ6

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ถ้ามีระบบแบบนี้  ก็สร้างเชิฟใหม่ให้ผู้เล่นใหม่ด้วยเหอะ  อย่างงี้ใครจะอยากเล่น (มีแต่พวกจุ6อะแหละเล่นกันเอง)  ไม่จุของ+16ก็ไม่มีประโยชน์สู้จุ6ไม่มีของไม่ได้ ไม่คิดเผื่อผู้เล่นใหม่ๆมั่งเลยหรือเกมนีี้ไม่เอาคนเล่นใหม่แล้ว  เอาแต่พวกเก่าๆพอหรอ   คิดเอา

ก็ใช่ไงครับ เออถ้าไม่จุของ +16 กดจุ 6 สบายๆ แล้วจะเก็บเวลกันทำลิงอะไร  woon_huh  อย่างนั้นไม่ต้องมีจุติก็ได้ เวลตัน 99 พอ วัดของใส่ อีกอย่างคนจุ 6 ของในตัวก็คงไม่ +0 หรอกครับ  สู้ไม่ได้ไม่เห็นแปลก  เอาเวลาบ่นไปเวลดีกว่า คุณก็ทำเท่าเค้าได้นะ

chanoknan1997

• Newbie
  • *

ก็ใช่ไงครับ เออถ้าไม่จุของ +16 กดจุ 6 สบายๆ แล้วจะเก็บเวลกันทำลิงอะไร  woon_huh  อย่างนั้นไม่ต้องมีจุติก็ได้ เวลตัน 99 พอ วัดของใส่ อีกอย่างคนจุ 6 ของในตัวก็คงไม่ +0 หรอกครับ  สู้ไม่ได้ไม่เห็นแปลก  เอาเวลาบ่นไปเวลดีกว่า คุณก็ทำเท่าเค้าได้นะ

แล้วสเตตัสของพวกคุนที่ได้ฟรีๆ ยังไม่พออีกหรอ  ก็เกินไปนะ 50%   woon_huh woon_huh woon_huh

aot...tt

• Newbie
  • *

แล้วสเตตัสของพวกคุนที่ได้ฟรีๆ ยังไม่พออีกหรอ  ก็เกินไปนะ 50%   woon_huh woon_huh woon_huh

ได้ฟรีๆี่ที่ไหนกว่าจะจุ6หมดไปเยอะนะ  อีกอย่างจุแต่ละครั้งเสียงเงินทุกครั้ง จุ1=1mจุ2=2mจุ3=3mจุ4=5mจุ5=25mจุ6=50m  woon_angry woon_angry woon_angry

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

เอาเวลาไปเวลดีกว่า  มันจะไม่ใช่ปัญหาเลยถ้าคุณจุติเท่าเค้าหรือใกล้เคียง ทำยากแต่ก็ไม่ใช่ว่าทำไม่ได้ เค้าจุกันได้เยอะแยะ บางคนเล่นเป็นปี ไม่ได้เดือนสองเดือนตัน แล้วแต่ใครโอกาสดีกว่าใคร    ไม่น่าบ่นน๊ะระหว่างไม่จุกับจุ 6  ถ้าไม่อยากจะเวลต่อก็ไปหาระดับเดียวกันเล่นด้วย  แต่รูปแบบเกมส์มันสุดวิสัยเพราะมันเลือกไม่ได้ เกมส์เค้ามีจุดสุดยอดให้ฝ่าฟันไปครับ  ต่อให้คนเล่นใหม่มีเข้ามาจริง ก็ต้องเล่นไปให้ถึงถ้าอยากเก่ง  ถ้าเค้าจะเลิกมันก็เลิกได้ทุกเกมส์ละครับ  มันต้องใช้เวลาใช้ความพยายามทั้งนั้น มีความแตกต่างแต่ละระดับชั้นทั้งนั้น  หรือไม่ก็ต้องไปหาเกมส์ประเภทมีบอทเวล เน้นเติมเงินปั๊มเวลบวกของ แต่ไม่มีตังค์ก็เลิกอยู่ดี เล่นไม่ได้เหมือนกัน

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • **
  • ครู ไว ???
ดีขึ้นนะคับ พวกที่จุ6 ถ้าเขาไม่จุ6ก็คงมีพวกแรร์ดีๆ ของ+โหดๆได้ แต่ถ้า แพ้พวกจุ4แต่ของโหด เขาจะจุ6กันไปทำไมละคับ 75mเลยนะคับ จุ5 กับ จุ6  g#015

samunpai15

• Newbie
  • *
ก่อนระบบนี้ลงเอาตัวพาลาไม่จุของยศวีรชนทั้งตัว ซี 10 หมด ลงแบทตีพวกจุ 6 ยังพอถูไถได้อยู่ แต่พอหลังจากระบบนี้ลงไม่ไหวจะเคลียร์ตีไม่โดนเลย แพ้ตลอดๆ 55+ ไม่จุลงทุนของไป 850 ล้าน แพ้จุ 6 ของพื้นๆอะ ช่วงนี้เลยรู้สึกเบื่อๆไม่ค่อยได้เล่นเกมส์ละ แบทก็ลงไม่ได้แระ ออกกำลังกายมีประโยชน์สนุกกว่ากันแยะ  woon_5555 woon_5555 woon_5555