GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อ้อมกอดแห่งลูซิส สกิวแห่งการโกง เสียสมดุล วอนจีพิจารณาปรับด้วย

ป.ปูม

• Jr. Member
  • **
  • ~ใต้ฟ้าสีคราม~
อ่าน บทควมของ จขกท. แล้ว  g#033 g#033 g#033 g#033
ผมว่าผมก็เล่นมานานแระ ตั้งแต่ สมัยพระยังไม่ปรับประกาศิตเทวะ มันก็ปรับมาเรื่อย จน พระสมดุลไปแล้ว
แสดงว่า จขกท.คงเป็นผู้เล่นใหม่ แต่ดันไปเกรียน คนเล่นมานานๆ แล้วพอสู้ไม่ไหว ก็เลย ออกมาโวยวาย (ถ้ามันจะปรับเรื่องสกิลตัวนี้ มันคงปรับไปตั้งแต่ 3 ปีที่แล้ว)  G#007
บอกได้คำเดียวนะครับ ว่า ถ้าไม่ชอบ บู๊นะ ไม่ต้องลงไปเล่นเซิร์ฟใต้พิภพหรอก  แค่นั้น สวรรค์อยู่อย่างสงบ ก็คนเล่นน้อยที่ไหน - -   g#016
แต่ถ้าชอบบู๊ นะ ผมว่า หาวิธี เทคนิคการเล่น ในการแก้ทางแต่ล่ะอาชีพเอาจะดีกว่า (มันมีตั้งหลายหนทาง)   g#017 g#017
แล้วแก้อ้อมกอดยังไงคับ เบออ้อมมาแก้ไงคับ บอกหน่อยวิธีแก้น่ะ
เบอจำเป็นต้องอ้อมด้วยหรอ มีสกิล กายาเหล็กอยุ่แล้วนิ  g#025

เบอเซิร์ก ปกติก็ต้านทานทุกอย่าง 100% อยู่แล้วครับ (สกิลกายาเหล็ก ติดตัวอีกตะหาก)
เกรียนโครตๆ ไม่ต่างจากอ้อมกอดอะ ท่าปรับก็ต้องปรับหมดแหละ ยาครอบ แร สกิล  g#011 g#011

เบอร์ ต้าน 100% หมด เห็น นอนตายเกลื่อนกลาน จนคนเล่นเบอ จะเลิกเล่นหมดและ
่แต่ก็นะ ทีมงานอยากปรับอะไรก็ปรับไป เตอะ  ถ้าแ่ค่ 1 เสียงมันมีผลขนาด มานั่งแก้ไข อ่ะนะ
เชิญปรับตามสะดวก  เพราะยังไงเดียวพวกผมก็หาทางเล่นกันได้อยู่ดี ปรับตามสบายไปเลย
เด็กใหม่ๆ อยากดราม่าก็ เชิญ พวกรุ่นพี่ๆอย่างพวกผมๆ ท่านๆ ก็แค่มาชี้แนะเฉยๆ ไม่ได้มาหาเรื่อง   #038 #038 #038
เอาล่ะ สุดท้าย เล่นคาเดท ใช้สกิล เทพ 2 สกิล ก็พอแระ  1. พี่ๆพาเวลหน่อย  2. พี่ๆขอตังหน่อย ขอวันล่ะ 100k สัก 100 คน ก็ 10m แระ  woon_sunny woon_sunny  woon_shock

*~ช้างน้อยคลับ~*, *~Ca$p€r~*, -:-สมาคมลึกลับแห่ง~อาโปบิส-:-
ปัจจุบัน :ตัวละคร PooM_AE90 จุ 6 ตัวเดียว* ผมไม่ได้เล่นนะครับ โปรดระวังคนแอบอ้าง

OrChidS

• Full Member
สุดท้ายสกิลอาชีพหลักของผม
"เกร็งแขนฟาด" ของคาเดท คงต้องโดนปรับด้วยกระมัง
เพราะเป็นแค่คาเดท แต่ใช่สกิลนี้ ตีคนอื่นได้ ติดมึนอีกต่างหาก
โถชีวิต

md5688

• Newbie
  • *
ถ้าสมมุติ นะ ถ้าสมมุติ
ปรับจิงๆ แล้ว สกิลอ้อมกอดแห่งลูซิส จะเอาออก หรือ ว่า จะเปลี่ยนเป็น ความสามารถ อื่นแทน
ถ้าเปลี่ยน ความสามารถ แล้วมันจะไปเป็นอะไร

เพราะ มันเป็นสกิลของ เครริค สายบัฟ เพื่อใช้เพิ่มต้านทานให้เฟนๆ
 woon_huh woon_huh woon_huh

muutunn000

• **
"ทางแก้อ้อมกอดมีหลายทาง"   

"สกิวแก้อ้อมกอดมีหลายทาง"

"ก็อ้อมไปบ้างสิ"

"อ้อมไม่เห็นจะมีผลเลย"

"เบอก็มีกายาเหล็ก ไม่เห็นจำเป็นต้องอ้อม"

"คนตั้งกะทู้มันอ่อนไปแพ้มาแล้วโวยวาย"

ท่านผู้ชมกล่าวกันไว้มากมาย ต่างบอกว่าอ้อมไม่จำเป็น

แต่ งง ตรงที่ไม่จำเป็นแต่โวยว่าอย่าปรับ โอ้ววววว งง นะครัช woon_huh woon_huh woon_huh

muutunn000

• **
ท่านที่จะโวยวายลองตอบเหตุผลที่ผมบอกว่าไม่สมดุลให้ได้นะครัช

1. อ้อมกอดแห่งลูซิสให้ประโยชน์กับอาชีพที่ไม่มีสกิวหยุดเวลาสู้กับอาชีพมีสกิวหยุด
แล้วให้ประโยชน์อะไรกับอาชีพที่มีสกิิวหยุดเวลาสู้กับอาชีพไม่มีสกิวหยุด ตอบหน่อย
อย่างนี้เรียกว่าสมดุลใช่ไหม ให้ประโยชน์ข้างเดียวสมดุลย์ใช่ไหม

2. สกิวหยุดของอาชีพอื่นๆเรียนมาโดยใช้เหรียญของตนเอง แต่อาชีพไม่มีสกิวหยุด ไม่ต้องเสียเหรียญ
แต่กลับทำลายความสามารถของผู้เรียนสกิวหยุดได้ด้วยอ้อมกอดจากพระ อย่างนี้สมดุลไหมคับ

แล้วช่วยดูก่อนโวยวายนะครัช ว่าผมเสนอแนวทางอย่างไร
ใครอยากโวยวายมั่วๆก็ตอบคำถามสองข้อนี้ให้ได้ก่อนนะครัช ว่าอ้อมกอดมันสมดุลย์อยู่แล้วตรงไหน
ตอบแบบตรงประเด็นนะครัช ไม่ใช่ลงคูลงคลอง

Gun_Gun

• "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"
แต่ละอาชีพมี จุดเด่นเปนของตัวเองครับ มีอ้อม ก้มีสลายคับ คนที่เรียนสกิลไป ก้ไม่ได้สูญเปล่าหนิครับ มันมีปประโยช อีกหลายอย่าง อ้อมมันก้ยุ 3 นาทีเองคับ
 woon_yes woon_yes

muutunn000

• **
แต่ละอาชีพมี จุดเด่นเปนของตัวเองครับ มีอ้อม ก้มีสลายคับ คนที่เรียนสกิลไป ก้ไม่ได้สูญเปล่าหนิครับ มันมีปประโยช อีกหลายอย่าง อ้อมมันก้ยุ 3 นาทีเองคับ
 woon_yes woon_yes
แล้วดีเลย์มันเกินสามนาทีใช่ไหมคับ มันเลยอยู่ได้แค่สามนาที

แล้วถ้าดีเลย์มันเกินสามนาที มันก็อยู่ได้แค่สามนาทีใช่ไหมคับ เพราะอ้อมแล้วเอาพระอื่นอ้อมซ้ำไม่ได้ ใช่ไหมคับ
woon_555 woon_555 woon_555

The.

• The
อ้อมกอด น่าจะมีทางแก้อยุม้่าง
ศาสตราแห่งอาทรัม
ของวออะ ลดต้านทาน90%
ผิดขออภัย  g#017 g#017

muutunn000

• **
แล้วผมจะมาเสนอแนวทาง "บับไม่พร้อมให้อ้อม" และแนวทาง "ได้อย่างเสียอย่างของสกิวอ้อมกอด"  นะครัช woon_love woon_love woon_love

The.

• The
อ่าน บทควมของ จขกท. แล้ว  g#033 g#033 g#033 g#033
ผมว่าผมก็เล่นมานานแระ ตั้งแต่ สมัยพระยังไม่ปรับประกาศิตเทวะ มันก็ปรับมาเรื่อย จน พระสมดุลไปแล้ว
แสดงว่า จขกท.คงเป็นผู้เล่นใหม่ แต่ดันไปเกรียน คนเล่นมานานๆ แล้วพอสู้ไม่ไหว ก็เลย ออกมาโวยวาย (ถ้ามันจะปรับเรื่องสกิลตัวนี้ มันคงปรับไปตั้งแต่ 3 ปีที่แล้ว)  G#007
บอกได้คำเดียวนะครับ ว่า ถ้าไม่ชอบ บู๊นะ ไม่ต้องลงไปเล่นเซิร์ฟใต้พิภพหรอก  แค่นั้น สวรรค์อยู่อย่างสงบ ก็คนเล่นน้อยที่ไหน - -   g#016
แต่ถ้าชอบบู๊ นะ ผมว่า หาวิธี เทคนิคการเล่น ในการแก้ทางแต่ล่ะอาชีพเอาจะดีกว่า (มันมีตั้งหลายหนทาง)   g#017 g#017
แล้วแก้อ้อมกอดยังไงคับ เบออ้อมมาแก้ไงคับ บอกหน่อยวิธีแก้น่ะ
เบอจำเป็นต้องอ้อมด้วยหรอ มีสกิล กายาเหล็กอยุ่แล้วนิ  g#025

เบอเซิร์ก ปกติก็ต้านทานทุกอย่าง 100% อยู่แล้วครับ (สกิลกายาเหล็ก ติดตัวอีกตะหาก)
เกรียนโครตๆ ไม่ต่างจากอ้อมกอดอะ ท่าปรับก็ต้องปรับหมดแหละ ยาครอบ แร สกิล  g#011 g#011

เบอร์ ต้าน 100% หมด เห็น นอนตายเกลื่อนกลาน จนคนเล่นเบอ จะเลิกเล่นหมดและ
่แต่ก็นะ ทีมงานอยากปรับอะไรก็ปรับไป เตอะ  ถ้าแ่ค่ 1 เสียงมันมีผลขนาด มานั่งแก้ไข อ่ะนะ
เชิญปรับตามสะดวก  เพราะยังไงเดียวพวกผมก็หาทางเล่นกันได้อยู่ดี ปรับตามสบายไปเลย
เด็กใหม่ๆ อยากดราม่าก็ เชิญ พวกรุ่นพี่ๆอย่างพวกผมๆ ท่านๆ ก็แค่มาชี้แนะเฉยๆ ไม่ได้มาหาเรื่อง   #038 #038 #038
เอาล่ะ สุดท้าย เล่นคาเดท ใช้สกิล เทพ 2 สกิล ก็พอแระ  1. พี่ๆพาเวลหน่อย  2. พี่ๆขอตังหน่อย ขอวันล่ะ 100k สัก 100 คน ก็ 10m แระ  woon_sunny woon_sunny  woon_shock
แต่ส่วนมากพี่จะบอกว่า ไม่มีเงินอะน้อง  g#037 g#037

muutunn000

• **
อ้อมกอด น่าจะมีทางแก้อยุม้่าง
ศาสตราแห่งอาทรัม
ของวออะ ลดต้านทาน90%
ผิดขออภัย  g#017 g#017
ไม่ได้หมายถึงไม่สมดุลย์เพราะไม่มีทางแก้คับ  แต่หมายถึงไม่สมดุลย์เพราะให้ประโยชน์แค่ฝ่ายเดียวคับ

muutunn000

• **
ตอนนี้ต้องไปธุระนะครับ ผมคิดแนวทางที่ลงตัวออกแล้ว มีสองทางเลือกหลักๆ แล้วจะมานำเสนอเพื่อความสมดุลย์นะครัช  woon_love woon_love woon_love

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
คือความจริงแล้วมันก้ไม่ได้ โกงอะไรมากมาย เพราะส่วนใหญ่มันก้ได้ประโยชน์เหมือนๆกัน
ผมไม่เห็นด้วยหรอกน่ะคับ ที่จะปรับ อีกอย่างน่ะครับ ผมว่าคนส่วนใหญ่เขาก้คิดเหมือนผม ถ้าจะให้มามั่วปรับเรื่องอะไรแบบนี้ แนะนำให้ไป รื้อแก้ ตั้งแต่คาเดท เรยดีกว่าเรื่องสกิล
แล้วถามหน่อย ต้านทาน100% นี่ตายไม่ได้หรอ คือมันไม่ใช่ Hon อ่
แล้วถ้าจะประลองจริงๆ ในแบทไง มันก้บัพไม่ได้อยุ่แล้ว จะวัดสเตป ห่าไรกัน ก้ไม่แบทเรย อันนี้ต้านทานอาจจะเข้ามาเกี่ยวด้วย
คือก้ไม่รุ้จะอธิบายยังไงให้มิงเข้าใจอ่น่ะ เห็นมิงปั้มมาหลายวันแล้ว คือกุหงุดหงิดไง มิงบ้าป่ ถ้ามิงเห้ามากมิงมาแบทกับกุเลยก้ได้น่ะ กุให้มิงต้านสักเท่าไหร่ดี 250%
เสียสมดุล ตรง? อ่านมา 4หน้าแล้วอ่ กุยัง งงกับมิงอยุ่เลย

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
"อ้อมกอด สกิลแห่งการโกง เสียสมดุล" โอ้แม่เยส คิดได้ไง มิงไปเล่นHon เหอะ ถ้าจะเอาแบบนั้น แล้วปั้มได้ทุกวันน่ะ คือถ้ามิงไปโวย สกิลอื่นน่ะ จะไม่แปลกเลย
แบบว่า เหี้ยวอร์สะท้อนเวท100% ,วิทำไมถอนดาเมจเยอะจังสาสสส ,โอ้เบอ อมตะ 45วิ   ,เทรหลบ แสนนึงหรอ ว่ะอิสัส ตีไม่โดนเรย ถ้าอะไรแบบนี้จะแบบว่า โอเคอสุรามาก
นี่มิง อ้อมกอด เนี่ยน่ะ อิดอก โถ ควย กุไม่ได้แค้นอะไรหรอก คือแบว่ากุเหนมิง มาปั้มทุกวัน ไง กุก้แค่สงสัย เด่วกุจะไปโวยวายคาเดทมั่ง "เกร็งแขนฟาด สกิลกากแห่งอสุรา กากไปเสียสมดุล"  แบบนี้มิงจะไปช่วยกุปั้มป่ล่ะ