GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากให้จีเอ็มอาสาไม่มีอำนาจมาขู่ผู้เล่นบ้างงับ

กุ๊งกิ๊ง ♫ ♪

• Full Member
  • `อิโวลูชั่น พีเค¸.•♥

ผมไม่ได้ผิดกติกา ผมว่า พวกคุณ น่าจะถามจีเอ็มอาสา มากกว่า หรือว่า พวกคุณเป็นพวกสมาคมเดียวกัน  ;D

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

กุ๊งกิ๊ง ♫ ♪

• `อิโวลูชั่น พีเค¸.•♥
คุณจะมากล่าวหาอะไรดูมั่งก็ดีนะ
ดิฉันอยู่เซิร์ฟพีเค
ไม่รู้หรอกค่ะใครเป็นใคร จีอาสาคนนั้นชื่ออะไรดิฉันยังไม่รู้เลย
แล้วจะให้ไปทราบได้ไงว่าอยู่สมาคมอะไร
ถึงบอกว่ามีปากอย่าสักแต่พูด
ให้คิดก่อนแล้วค่อยพูด
เข้าใจแล้วละว่าทำไมปัญหามันไม่จบ

ดิฉันยังไม่ได้ว่าคุณไม่มีกติกา แค่คุณน่ะ ไม่มีสามัญสำนึกมากกว่าแค่นั้นเอง
 woon_5555

byakuya

อย่ามาอ้างเลย ว่าเล่นแล้วไม่อยู่จอ เราอยู่จอ นายก็วิ่งไล่ตี สรุปง่ายๆ นายมันสันดานแย่  ไม่เอาเวลาไปขัดเกลาหน่อยเหรอหรือมันต่ำเกินกว่าจะเยียวยา ประเทศไม่เจริญเพราะมีคนอย่างนาย จีก็เหมือนกัน เอาออกไปได้ละใบแปลงมอน ถ้าอยากได้เงินโซล ทำไมไม่เก็บทุกคนเลยค่าเข้าเล่น แล้วตีใครก็ได้ อยากตีใครตี อยากฆ่าใครก็ฆ่า ดูซิจะมีคนเล่นอีกไหม เบื่อนาย จขกท. เต็มทน  ลองไปอ่านดูสิ มีใครที่เข้ามาแล้วไม่ด่ามันบ้าง woon_angry

ผมไม่เคยบอกนะว่าตีแต่พวกไม่อยู่ จอ ถามใครดูก็ได้ ผมตีทุกวัน ไม่เลือกกิลด้วยอะ  ;D

ตีผมตายก็ไม่เคยบ่น หรือว่าใคร แต่มอนตัวนี้มันก็ไม่ได้เก่งอะไรมากนะคับ เค้าตีกันตายออกจะบ่อยไป

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• Jr. Member
  • **
  • Vip Member
เก่ง ๆ แบบนี้ เข้าแบทบ่อยๆ หน่อยสิน้อง พี่รออยุ่น้า

แปลงม่อนมันไม่มันหรอก มันแป๊บเดียว มาแบทหนุกกว่าน้า มามะ

เออ แล้วตอนแปลงม่อน เอาพวกจุหลายๆ รอบหน่อยสินาย จะได้หนุกๆ กัน เอาคนที่ไม่อยุ่จอ หรือเวลน้อยๆ มันจะหนุกอะไร

N!ncool

• Newbie
  • *
  • *~ Ca$p€r ~*
เก่ง ๆ แบบนี้ เข้าแบทบ่อยๆ หน่อยสิน้อง พี่รออยุ่น้า

แปลงม่อนมันไม่มันหรอก มันแป๊บเดียว มาแบทหนุกกว่าน้า มามะ

เออ แล้วตอนแปลงม่อน เอาพวกจุหลายๆ รอบหน่อยสินาย จะได้หนุกๆ กัน เอาคนที่ไม่อยุ่จอ หรือเวลน้อยๆ มันจะหนุกอะไร

อย่างว่าแหละ ลุง

ใจไม่ถึง ไม่เด็ดก็แบบนี้ละ

ล็อคๆ กระทู้ไปเถอะ รำคาญ ไร้สาระ

อยู่ไปวันๆ ก็ไม่เกิดประโยชน์ ตายไปซะ...ยังจะดีกว่า ว่าไหม?? นิชคุณ

ตาม Concept เดิม นิชคุณรักทุกคนนน... (ปัญญาอ่อนชิ๊บหาย เท่าที่ผมเคยเจอ เฮ้อ...)

firstalonely

• **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก
สำหรับนายopkp อย่ามาออกตัวให้มันมากนัก คนอื่นเขาเห็นด้วยกับประเด็นจีเอ็มใช้อำนาจเกินกว่าเหตุเฉยๆ
แต่พฤติกรรมการกระทำของคุณ มีแต่คนเขาอยากประณาม ความคิดเห็นที่คุณแสดงออกมามันเหมือนกรองจากหัวแม่โป้งตีน
ไม่มีใครอยากฟังนักหรอก กับสันดานแถไปเรื่อย ใช้ประโยชน์จากสิ่งของที่มีอยู่ในทางที่ผิดอาศัยช่องโหวของกฏเกมส์ที่เอาผิดไม่ได้
อย่ามาอ้างว่าคนนู่นจ้าง คนนี้สั่ง เพราะเท่ากับว่าคุณมาประจานตัวเองว่าไม่มีสมองจะคิดแล้ว ต้องให้คนอื่นคอยจูงจมูก
คนที่เขาคิดด้วยสอง จะไม่มัวมองประเด็นนี้แค่จีเอ็มอาสาคนนู่น คนนี้เด็กเส้นหรือป่าว จะกล่าวหาใครให้มีหลักฐานหน่อย
และทุกๆประเด็น"ไม่ทราบว่ามึ งเป็นส้นตีนอะไร?" จะต้องเอาชื่อสมาคมนู่นนี่มาเกี่ยว แล้วใช้คำว่า"พรรคพวก"
มึ งเก็บกดที่ไม่มีคนคบมึ งเหรอ ด้านดีของสมาคมเขามี เขาช่วยเหลือซึ่งกันและกันทุกเรื่องแหละ
และขอบอกคนที่อยู่สมาคมต่างๆที่มึ งกล่าวบ่อยๆ คนที่มี"เพื่อน"หรือที่มึงใช้คำว่า"พรรคพวก"
เขายังไม่ทำตัวได้เหี้-เท่ามึ งตัวเดียวเลย
มึ งอย่าโชว์พาวเวอร์ให้มากค่ะ
อยากดัง ทำตัวเด่น ซื้อตัวจุ6เทพๆเขา เอามาทำกากหมด ต้องไปอาศัยสู้กับพวกที่ไม่ตั้งใจจะสู้
พวกที่หาสมุนไพร อยู่จอบ้าง ไม่อยู่จอบ้าง มึ งมีปัญญาทำได้แค่นั้น อ้างเข้าแบทโดนรุม เขาท้า1-1มึ งยังปอดแหกเลย ตุ๊ดเอ๊ย!!!

firstalonely ณ เซิร์ฟสวรรค์

• **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก
สำหรับเพื่อนๆคนอื่นๆ ก็ต้องทำใจเพราะบุคคลคนนี้ เราไปด่ามันมันไม่สะเทือนหรอก
จะโทษบุพการีเขาก็ไม่ได้ บางทีบุพการีเขาอาจไม่ได้ตั้งใจให้เกิด แต่ถุงยางขาด สเปิร์มตัวนึงเลยชิงหมามาเกิดได้สำเร็จ
ไม่แน่บุพการีเขาอาจจะกลั้นใจตายทันทีที่เห็นหน้าเขาแล้วก็เป็นได้ อย่าไปด่าถึงบุพการีเขาเลย
เขาก็เลยเก็บกดต้องหาที่ระบาย ทำอะไรไม่อยู่ในกรอบ แบทเทิลเขามีไว้ให้สู้มันไม่ไป อ้างนู่นอ้างนี่ ร้อยแปดพันเก้าแถจนสีข้างแหก
เปรียบเสมือนมันเป็นสเปิร์มนอกถุงยาง คิดๆไปมันก็น่าเพซดี ทำใจได้อย่างเดียว

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
ก๊อบมาฆ่าก็ไม่ผิด
แต่อยากถามหน่อยว่า ถ้าผู้เล่นซิบไปด่าอาสามากๆแล้วจะเกิดอะไรขึ้น
1. อาสาต้องมีความอดทนก็ทนต่อไประยะนึง
2. ระยะต่อมาคงมีคนมาดราม่าอีกเช่นกันว่าอาสา ไม่เห็นจะทำอะไรเลย

แล้วทีนี้จะทำยังไงล่ะเนี่ย
ไม่ได้บอกว่าความเห็นใครถูกใครผิด แ่ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้จะทำไงเอ่ย?

ยังอยากทราบอยู่นะคะ ถ้าคุณเป็นอาสาเจอเหตุการณ์แบบ2ข้อข้างบนคุณจะว่ายังไงเอ่ย
นี่คิดในแง่ของผู้เล่นทั้งหมดคงคิดได้2แง่ล่ะค่ะ
มาตอบหน่อยซิ ว่าควรจะทำยังไง

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

• **
ก๊อบมาฆ่าก็ไม่ผิด
แต่อยากถามหน่อยว่า ถ้าผู้เล่นซิบไปด่าอาสามากๆแล้วจะเกิดอะไรขึ้น
1. อาสาต้องมีความอดทนก็ทนต่อไประยะนึง
2. ระยะต่อมาคงมีคนมาดราม่าอีกเช่นกันว่าอาสา ไม่เห็นจะทำอะไรเลย

แล้วทีนี้จะทำยังไงล่ะเนี่ย
ไม่ได้บอกว่าความเห็นใครถูกใครผิด แ่ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้จะทำไงเอ่ย?

ยังอยากทราบอยู่นะคะ ถ้าคุณเป็นอาสาเจอเหตุการณ์แบบ2ข้อข้างบนคุณจะว่ายังไงเอ่ย
นี่คิดในแง่ของผู้เล่นทั้งหมดคงคิดได้2แง่ล่ะค่ะ
มาตอบหน่อยซิ ว่าควรจะทำยังไง

เฟิร์สขอเสนอหน้าแนะนำในส่วนนี้นิดนึงนะค่ะ คุณสมบัติของผู้ทำหน้าที่จีเอ็มอาสาส่วนนึงคือ ต้องมีไหวพริบ
ก็อยากแนะนำให้ใช้สติปัญญา+ไหวพริบ+อำนาจที่มี แต่ให้อยู่ภายใต้กรอบกฏของเกมส์อยู่
ยกตัวอย่างเฉยๆนะเช่น เวลา17.00น.ผู้เล่นท่านอื่นๆซิบเข้ามาว่าตัวละคร firstalonely แปลงม่อนฆ่าคนในแมพเรดคลิฟ
จีเอ็มอาสาก็ใช้ไหวพริบด้วยการ "หนามยอกเอาหนามบ่ง""เกลือจิ้มเกลือ"( อะไรก็ว่าไป )
ขั้นแรกประกาศตัวเหลืองให้เพื่อนๆรับทราบว่า การกระทำแบบนี้ไม่ผิดกฏของเกมส์
แล้วก็จัดกิจกรรมมันซะเลย กติกาคือใครฆ่าตัวละคร firstalonely และนำหลักฐานมาแสดงในบอร์ดของจีเอ็มอาสา
เราจะมีรางวัลเล็กๆน้อยๆตอบแทน หมดเขตวันที่ 32/13 / 00 ( อะไรประมาณนี้ )
อย่างน้อยก็ทำให้ ณ เวลามันไม่กล้าออกมาฆ่าคน หรือออกมาแปลงม่อนฆ่าคนก็มีสิทธิ์โดนคนไล่ฆ่าล่ารางวัล

ไม่ใช่ใช้อำนาจตัดสินด้วยอารมณ์ หงุดหงิดมีคนซิบมาแจ้งนู่นนี่ จะทำก็โดนด่า ไม่ทำอะไรก็โดนด่า
คุณต้องรู้จักใช้ไหวพริบของตัวเองพลิกแพลงจัดการยังไงก็ได้ให้ยังอยู่ภายใต้กฏเกมส์
ผู้เล่นเสียเวลาไปซื้อบัตรหน้าปากซอย เสียเวลาไปกดโหวตให้คุณในแต่ละวัน
เขาก็หวังให้คุณทำหน้าที่เหมือนที่คุณโปรโมทตัวเอง ก็เท่ากับคุณเป็นคนของประชาชน
เขาก็มีสิทธิ์ชื่นชม แนะนำ ตำหนิ ติเตียน คนที่จะมองคุณในแง่ลบหรือแง่บวก มันก็อยู่ที่ตัวคุณจะกระทำหรือแสดงให้คนมองในแง่ไหน
อย่าลืมนะค่ะ คุณอาสาเข้ามาทำหน้าที่นี้เอง ไม่ได้มีใครบังคับคุณ คุณทนไม่ไหว"ลาออก""ถอนตัว"ไปได้ทุกเมื่อ

แบท มันตีคนได้ก็ไม่ได้อะไร โดนเค้าตีก็ไม่ได้อะไร แต่แปลงมอนตีคนเลือกตีให้ ผู้เล่นให้ตายแล้วเสียเปอร์ได้คับ  g#009

ขออนุญาตล๊อคกระทู้นะงับ จีเอ็มจินนี่ เข้ามาตอบกระทู้แล้วที่บอร์สนทนา งับ ขอบคุณทุกความคิดเห็น นะงับ

ด่า บ้าง ก็รับฟังไม่โกรธคับ ถึงเกรียนแต่ไม่เคยด่าใคร  ขอบคุณทุกคน มากๆ งับ  g#009