GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอระบบ เรียน ทีมงาน 400 online

-OFF-Line_.

• Tester400
  • Newbie
  • Asura-TEST / 400 - TEST
ผมขอเสนอ ระบบ อะไรนิดหน่อยนะคร้าฟ

1.ระบบเปลี่ยนอาชีพ

แบบจาก Class 1 ไป Class 2 ขึ้นไป
จะมีแน่นอนหรือเปล่าครับ เช่น
 นักรบ ไปเป็น เจ้าสังเวียน หรือขุนศึก แบบ Asura Online Never Ending จะมีหรือเปล่าครับ

woon_sunny woon_sunny woon_sunny

2.ระบบสัตว์เลี้ยง [มีหรือยังหว่า 5555]  woon_huh

จะมีระบบนี้หรือเปล่า ที่ผมรู้มาก็มีแค่ สัตว์ขี่เป็นพาหนะเท่านั้น
อาจจะ เพิ่มความสามารถ ให้ มีโอกาส ดรอปสัตว์เลี้ยง จาก มอนสเตอร์ ที่โจมตี
อัตราดรอปคงที่ใน โอกาส 1 - 5 % ก็ดีมั้งครับ
และระบบ อัพเลเวลสัตว์เลี้ยง และให้มี ทักษะ [Skill] การโจมตี
ตามธาตุ หรือ สาย เช่น ความเร็ว พละกำลัง เวทมนตร์
หากมีระบบนี้ อาจจะทำให้ผู้เล่นเก็บเลเวลได้ ง่ายขึ้น
และมี ส่วนที่หาเงินในเกมส์ มาใช้ได้อีกวิธีหนึ่งด้วยครับ
 woon_5555 woon_5555 woon_5555

3.ระบบครอบครัว

ส่วนนี้ เกมส์อื่นๆอาจจะไม่มี แ่ต่ในความคิดของผม ส่วนนี้ ทำให้เกมส์ดีขึ้น
ระบบนี้ อาจจะต้องมีระบบอื่้นเข้ามาช่วย

3.1.การแต่งงาน

เมื่อมีระบบการแต่งงาน ทำให้ เพิ่มผู้อื่นมาเป็นสมาชิกในครอบครัว
  หรือ ลูก นั่นเอง เมืี่อผู้เล่นผู้ที่เป็นลูกเรา จะมียศ เป็น ลูก ตามด้วยเพศ เช่น ลูกชาย - ลูกสาว
  โดย เพศที่ตามมานั้น จะเป็นเพศของตัวละครของเจ้าของยศนั้น
  หากลูกที่เรา เพิ่มมา มีการแต่งงาน ผู้ที่แต่งงานกับลูกของเรา
  จะมียศเป็น ลูกเขย หาก ลูก มีลูกเพิ่ม มา เราจะกำหนดให้ ผู้ที่รับเป็นลูกของลูกเรา
  อยู่ในยศของ หลาน ตามด้วย เพศ เช่น หลานชาย - หลานสาว

3.2.ระบบเก็บเลเวล

เมื่อช่วยกันเก็บเลเวล หากผู้เล่น สร้างปาร์ตี้ ร่วมกับคนในครอบครัวของตนเอง
  เพิ่มความสามารถการเก็บเลเวล เช่น *15 - 25%
  และในส่วนนี้ สามารถเพิ่มความสะดวกสบาย ในการเก็บเลเวล ของผู้เล่นได้อีกวิธีหนึ่ง

4.ระบบแต่งงาน

ถ้ามีระบบนี้ เชื่อว่า คนเล่นเกมส์นี้อาจจะเยอะขึ้นระบบนี้เป็นพื้นฐานของเกมส์ส่วนมาก ที่จะมีกัน
อาจจะ มีการทำเควสร่วมกัน เป็นคู่ โดยให้ทำภารกิจต่างๆ เพื่อทดสอบความสามัคคี
และ เพิ่มระบบ ลูก หลาน ตระกูล ต่างๆ ได้อีกด้วย
อาจจะ เพิ่มความสามารถการแต่งงาน คือ ทักษะ คู่รัก คล้ายๆกับเกมส์ อสุรา ก็ได้เช่นกัน
โดยกำหนดให้การแต่งงาน ต้องเป็น เพศตรงข้าม เท่านั่น

5.ระบบ จุติ

เนื่องจาก เกมส์ มีเลเวลกำหนด เมื่อ แพทช์ เลเวลที่สูงที่สุดมา
อาจใช้ระบบนี้ เพิ่มความสามารถของผู้เล่นด้วยก็ได้
เมื่อจุติแล้ว อาจจะเพิ่มเอฟเฟคต่างๆ ตามระดับการจุติของตัวละคร
โดยกำหนดให้ จุติได้ 1-6 รอบ เหมือนอสุราก็ได้
เมื่อตัวละครจุติแล้ว เลเวลของตัวละครก็จะเหลือ 1
โดยเพิ่มความสามารถ สเตตัส ของตัวละคร
การโจมตี การป้องกัน MP HP หลบหลีก และอื่นๆอีก
ทำให้เมื่อผู้เล่นที่จุติมากๆ อาจจะ PVP แข่งกันได้สนุกมากขึ้นด้วย

woon_sunny

6.ระบบทักษะพิเศษ [+Skill]
เมื่อตัวละคร มีเลเวลที่สูงพอ
อาจจะมี ทักษะ ที่เมื่อเลเวลสูงพอ ให้ทำเควสหาของต่างๆ มา
และ เมื่อส่งเควส จะได้ทักษะ ใหม่ เป็นทักษะพิเศษ
เมื่อ ใช้แล้วจะเพิ่ม EXP ของทักษะนั้นให้มากขึ้น
โดยทักษะ นั้นจะ เพิ่มความสามารถไปเรื่อยๆ
ตามระดับของทักษะ เหมือน กับ C3 ของอสุรานั่นเอง

วันนี้พอแค่นี้ก่อน เดี๋ยวว่างๆมาเสนอทีหลังนะคร้าฟฟ

Good Bye ~~~

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye
 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

surapun_thongmee

• Newbie
  • *

surapun_thongmee

• Newbie
  • *
ผม ไม่ ขออะไรมาก อะ ครับ ของ ให้ มี เควส รายวัน - หรือดันเจียน ส่วนตัว เอา ไว้ทำคนเดียว อย่างนี้ บ้างอะ ครับ เบื่อเดินตาม Map ยิงมอน แล้ว ครับ   
                            - ดันเจียน สำหรับ Lv 20-40
                            - ดันเจียน สำหรับ Lv 40-60
                            - ดันเจียน สำหรับ Lv 60-80
                            - ดันเจียน สำหรับ Lv 80-100
อะไรแบบนี้บ้างอะ ครับ (เอาแบบลงเป็นตี้และคนเดียว ได้ด้วยอะ ครับ)   ***ไม่เอาอย่างเควสล่าบอส นะ ยากไป***

golfthaivi

• บุคคลทั่วไป
ทางทีมงานรวบรวมข้อมูลของผู้เล่นไว้เรียบร้อยแล้วจะนำไปเสนอทีมพัฒนาให้นะขอรับ >< ต้องขอบน้ำใจอย่างมากที่เสนอเข้ามาและขอบน้ำใจที่มีส่วนร่วมของการพัฒนาเกม ๔๐๐ ออนไลน์ขอรับ