GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนะนำ : การเล่นเครลิค แบบผม(1สาย)

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
                                            เครลิค คืออาชีพที่มีทักษะสนับสนุน และใช้เวทแสงเป็นพลังโจมตีของตน เป็นอาชีพที่เน้นสนับสนุน

หลายคนคิดว่า : เป็นอาชีพที่ต้องนั่งดูด พึ่งตนเองไม่ได้ อ่อนแอ แต่ทำประโยชน์ให้เราได้ แค่ชี้นิ้วสั่งมันก้ต้องทำตาม

ผมคิดว่า : เป็นอาชีพที่แข็งเเกร่ง เวลเองได้ มีความแกร่งอยู่ในระดับเกือบสูง

ทักษะสาย : จะสนับสนุนก็บัฟ จะฆ่าก็เทวะไป เพื่อนตายหมู่ก้มหาพร
ข้อดี : มีเทวะ ป้องกันตัว ฟูแรง มีมหาพร
ข้อเสีย : ต้องเลือกเอาสรร หรือฟูหมู่

ในกรณีมีคนพาเวล หรือมีตัวช่วยปั้น หรือผอบ

คาเดท : โกยแน่บ สู้ยิบตา

แคสเตอร์
ศรัทธา 5
บัฟแม่นยำ 5
บัฟพละกำลัง 5
บัฟหลบหลีก 5
ศาตรเวท 10
ลูกศร 10

เครลิค
ศรัทธาแรงกล้า 1
ขุมพลังเทวะ 5
ทำน้ำมนต์ ฟรี
ลำแสงเทวะ 5
ฟื้นฟูพลังเวท 1
ฟื้นฟูพลังกาย 1
โอนถ่ายพลังเวท 5
ฟื้นฟูขั้นสูง 5
พรแห่งลูซิส 5
มหาพรแห่งลูซิส 1
ความรู้เรื่องบัฟ 5
อ้อมกอดแห่งลูซิส5
บทเพลงสรรเสริญเทวะ 1

หรือจะเอามหาพรออก อัพฟื้นฟูพลังหมู่ 1

อุปกรณ์สำหรับงบน้อยมาก
เซตฉมัง
1.ไม้เท้าคลื่นพลัง ไม้เท้าแห่งแสง ค้อนขายร้าน
2.คลุมเอล์ฟ คลุมขายร้าน คลุมอัคคี
3.รองเท้า ผมใส่ของฉมังเพราะหาซ์้อไม่ได้ - -
4.ผ้าคลุมผนึกมนตรา
5.หมวกกูล หมวกพยาบาล(แต่ไม่แนะนำหมวกนี้เท่าไหร่)
6.กำไลสายลม ต่างหู

สำหรับงบจำนวนมาก
1.ไม้เท้าหมอกสวรรค์ ไม้เท้ากายาหมอก ไม้เท้าแห่งแสง(เซ็ต)
2.ชุดนักบวชแห่งแสง(เซ็ต)
3.ผ้าคลุมผนีกมนตรา(เซ็ต)
4.กำไลข้อละอองเพลิง
5.หมวกเทพธิดา หมวกผีเสื้อ
6.รองเท้า อะไรก้ได้ (รองเท้าผมไม่ค่อยรู้มาก)

แนะนำการเล่นของผมนะครับ  woon_sunny woon_sunny woon_sunny

`5678

• ไม่อยู้24ชม.
  • Jr. Member
  • **
  • ผมว่าง เดะเเทง ไส้ ทะ ลุ โลก
เบเบ้
ผู้นำไม่ไช่คนผู้ที่จะนำคนอื่น เเต่เป็นคนที่ผู้อื่นอยากเดินตาม