GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

nutlovely

• Jr. Member
  • **
  • บุรุษผู้ยึดมั่นในความเกรียน
เอาแบบตรงๆ เลย  สำหรับกรณีนี้ ผมยอมรับว่าผิด
ผิดจรรยาบรรณ แต่ไม่ผิดกฎ
แต่ผมไม่ได้เจตนา พอดีตอนนั้นตั้งทั้งร้านรับ ร้านขาย
พอดีเหนื่อยๆ ไหนจะทำงานทั้งวัน วออีก
โปรดพิจารณาข้อย่อยต่อไปนี้
1. มีกฎข้อไหนเหรอ บอกว่า ห้ามตั้งคำว่ารับซื้อ ในร้านขายของ
2. ร้านขายของก้อมีบ่งบอกว่า "ร้านขายของ" ถ้าเผลอโยนไป ก้อถือว่า ไม่พิจารณาให้รอบคอบก่อน
3. มีกฎข้อไหนเหรอ บอกว่า "ร." ต้องย่อมาจากรับ ???
4. คนเอาลงบอร์ด ควรจะมีบรรทัดฐานมากกว่านี้ ไม่ใช่คิดไปเอง
แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น ผมมีข้อเสนอแนะ เพื่่อแก้ปัญหาเรื่องการเดลของ การซื้อการขาย
ผมกำลังร่างบทความให้  เหมือนที่ทางทีมงานแก้ปัญหาเรื่องออโต้เม้าส์
สำหรับฝึก C3 ผมนับถือเลย เป็นการแก้ปัญหาที่ตรงจุด

ส่วนเรื่องที่ว่าจะเอาผมลงคุก 72 ชม. ก้อกรุณาอ้างอิงมา ว่าผิดกฎข้อไหน
ผมก้อเป็นผู้บริโภค เติมเยอะพอสมควร ถ้าลงโทษโดยไร้เหตุผล
หรือข้ออ้างอิง ผมก้อฟ้อง สคบ. ได้

ขอแสดงความนับถือ

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
  • Full Member
 woon_555 woon_555 woon_555

ลงบันทึกประจำวันไว้ไหมครับ

Clp. Pnp.

Slipknot

ใน เกม   ร.  ย่อมาจาก  รักอัมพันจะจำไว้นะ    เรามันคิดไปเอง

แล้ว  สรุปแล้ว มึง ก้ยอมรับผิดละนิ         ไม่ผิดกฎ  แต่ ผิด จรรยาบรรณ

แปลว่ามึงไม่มีสินะ  จรรยาบรรณ  งืมๆๆ เข้าใจ   งืมๆ  woon_yes woon_yes woon_yes

Night 'mare

• Newbie
  • *
แต่งงานวันไหนครับ ส่งใบเชิญมาให้ผมด้วย รักอัมพันน่ะ  woon_5555 woon_5555

หญิง

เท่าที่อ่านๆมานะ รู้สึกว่าทุกวันนี้ คือผู้ชายแมนๆหายากจริง นี่คือความรู้สึก  บางทีอาจจะโชคดีได้ไปเจออย่างแมนๆ ก็นะคนในอุดมคติของเรา แบบแมนๆ ผู้ชายๆ ตัวผู้ๆ งี้ แต่บางทีได้ไปเจอจริงๆ ผู้ชายจริงๆ ตัวผู้จริงๆ คือเป็นแค่ตัวเข้าใจมะ แต่หน้าอะ ไม่ไช่
      g#004 g#004 g#004 g#004

Gun_Gun

• "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"
ไม่ได้เข้าข้าง แต่ผมชอบวะ nutlovely

หญิง

ความรู้สึกส่วนตัว การทำมาขนาดนี้ ถ้านะทุกกระทู้ที่ทำๆอย่างเราๆ คงจะหาคนมีความผิดไม่ได้หลอก ขอกำจัดความนะที่ว่าผิด คือผิดที่ไม่แถหรืออธิบาย หรือผิดที่เข้าใจตรงกันและยอมรับ สมมติถ้าทุกคนโดนมาในกรณีนี้ แล้วมาทำแบบนี้ ก็นะหมดความผิดในส่วนของที่เราจำกัดวงแคบแค่อสุรา คิดกันดูดีๆกับคำว่าทหารกล้ากับฆาตกร มันก็ไม่ต่างอะไรกันหลอกนะ มันอยู่ตรงที่ว่าสังคมเขายอมรับหรือไม่ การมีกฏเกนหรือการยอมรับในสังคม สั่นๆเราถูกเรารอดแต่สังคมประนาม ความรู้สึกกับความถูกผิดแยกมันออกได้หรือเปล่า เท่าที่ติดตามการแจ้งผู้กระทำผิดมานะ ตรงนี้ทำให้เรามีประสพการณ์ แต่ติดใจตรงที่การโกงแบบมันเป็นเรื่องของผู้เล่น จีเอมทำอะไรไม่ได้มันดูเหมือนว่าความปลอดภัยมันไม่มี คิดตามกันความน่าเชื้อถือ ผู้บริโภค ก็็ง่ายๆจะเรียกทันเปล่า ขอทิ้งท้ายละกันกระทู้แบบนี้น่าจะมีจีเอมหรือคำตอบดีๆให้นะ ส่วนตัวปรื้มจีโนว่าซุปเปอร์โคล่า กับทามากะคุง ก็ขอดุลพินิจละกัน  g#017 g#017

-Sinewy.

• **
ไหนว่าลูกผู้ชายไม่แถไงไอนิววว woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

_T_T_T_

LK

• **
เอาแบบตรงๆ เลย  สำหรับกรณีนี้ ผมยอมรับว่าผิด
แต่ผมไม่ได้เจตนา พอดีตอนนั้นตั้งทั้งร้านรับ ร้านขาย
พอดีเหนื่อยๆ ไหนจะทำงานทั้งวัน วออีก
1. มีกฎข้อไหนเหรอ บอกว่า ห้ามตั้งคำว่ารับซื้อ ในร้านขายของ
2. ร้านขายของก้อมีบ่งบอกว่า "ร้านขายของ" ถ้าเผลอโยนไป ก้อถือว่า ไม่พิจารณาให้รอบคอบก่อน
3. มีกฎข้อไหนเหรอ บอกว่า "ร." ต้องย่อมาจากรับ ???
4. คนเอาลงบอร์ด ควรจะมีบรรทัดฐานมากกว่านี้ ไม่ใช่คิดไปเอง
แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น ผมมีข้อเสนอแนะ เพื่่อแก้ปัญหาเรื่องการเดลของ การซื้อการขาย
ผมกำลังร่างบทความให้  เหมือนที่ทางทีมงานแก้ปัญหาเรื่องออโต้เม้าส์
สำหรับฝึก C3 ผมนับถือเลย เป็นการแก้ปัญหาที่ตรงจุด

ส่วนเรื่องที่ว่าจะเอาผมลงคุก 72 ชม. ก้อกรุณาอ้างอิงมา ว่าผิดกฎข้อไหน
ผมก้อเป็นผู้บริโภค เติมเยอะพอสมควร ถ้าลงโทษโดยไร้เหตุผล
หรือข้ออ้างอิง ผมก้อฟ้อง สคบ. ได้

ในชีวิตจริงก็มีนะพวกหาจุดอ่อนของกฏหมาย มีคนแบบนี้เยอะ ๆ ประเทศจะได้เจริญขึ้นแค่ในเกมส์ยังขนาดนี้ ชีวิตจริงคงคิดได้ไม่ต่างกัน แถวบ้านนเขาเรียกคนอย่างนี้ว่าไอลูกตุ้ดครับ g#031

ปล. ผมเห็นคุณดิ้นบอกว่า ร. อาจจะไม่ใช่รับ แต่เป็นรักนะ ก็แปลว่าคุณรู้อยู่แล้วแต่ก็ยังเสือกจะใช้มันก็ยังไง ๆ อยู่นะ woon_5555

nutlovely

• **
  • บุรุษผู้ยึดมั่นในความเกรียน

ในชีวิตจริงก็มีนะพวกหาจุดอ่อนของกฏหมาย มีคนแบบนี้เยอะ ๆ ประเทศจะได้เจริญขึ้นแค่ในเกมส์ยังขนาดนี้ ชีวิตจริงคงคิดได้ไม่ต่างกัน แถวบ้านนเขาเรียกคนอย่างนี้ว่าไอลูกตุ้ดครับ g#031

ปล. ผมเห็นคุณดิ้นบอกว่า ร. อาจจะไม่ใช่รับ แต่เป็นรักนะ ก็แปลว่าคุณรู้อยู่แล้วแต่ก็ยังเสือกจะใช้มันก็ยังไง ๆ อยู่นะ woon_5555
แหกตาอ่านสิครับ บอกว่าไม่ได้ตั้งใจ ผมหัวกิวใหญ่ ทั้งวอ ทั้งทำงาน ตอนตั้งก้อตั้งทั้งร้านรับซื้อกับร้านขาย
เลยตั้งชื่อผิด  ถ้าจะตั้งรับ ไปตั้งที่ไชร์ไม่ดีกว่าเหรอ ?
อันนี้ตั้งใจจะตั้งขาย บ้าน 10 สมัยให้คนเข้าไปตีบวก ตั้งที่ธงวินโดเนีย ก้อแค่นั้น จะเอาอะไรอีก ?
เลยไม่ได้ดู ผมก้อยอมรับนี่ไง ว่าผิด แต่ไม่ได้ตั้งใจ จะเอาอะไรอีก การลงโทษก้อทีมงานลงโทษสิ
ผมแค่ถามว่าผมผิดกฎข้อไหน แล้วคุณมาด่าคนมั่วๆ แบบนี้ ใช้ไม่ได้ครับ

LK

• **

แหกตาอ่านสิครับ บอกว่าไม่ได้ตั้งใจ ผมหัวกิวใหญ่ ทั้งวอ ทั้งทำงาน ตอนตั้งก้อตั้งทั้งร้านรับซื้อกับร้านขาย
เลยตั้งชื่อผิด  ถ้าจะตั้งรับ ไปตั้งที่ไชร์ไม่ดีกว่าเหรอ ?
อันนี้ตั้งใจจะตั้งขาย บ้าน 10 สมัยให้คนเข้าไปตีบวก ตั้งที่ธงวินโดเนีย ก้อแค่นั้น จะเอาอะไรอีก ?
เลยไม่ได้ดู ผมก้อยอมรับนี่ไง ว่าผิด แต่ไม่ได้ตั้งใจ จะเอาอะไรอีก การลงโทษก้อทีมงานลงโทษสิ
ผมแค่ถามว่าผมผิดกฎข้อไหน แล้วคุณมาด่าคนมั่วๆ แบบนี้ ใช้ไม่ได้ครับ

ยอมรับผิดจริงก็ให้ทีมงานลงโทษไปสิ ไม่ก็ไปคืนเงินซะ ใหญ่มาจากไหนผมไม่สน คุณมาพิมพ์แบบนี้ก็ไม่ได้ช่วยให้คนที่ซื้อของ ๆ คุณได้รับความเป็นธรรมเพิ่มขึ้นมาหรอกนะ อย่างนี้เรียกอ้างครับ ไม่ได้สำนึกผิดหรอก g#040 g#023