GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

((วิซาร์ด)) คู่หูคู่โหด กระทู้ที่วิซาร์ดทุกคนไม่ควรจะพลาด

moomoo123123

• Newbie
  • *
ตอนดูyoutubeรู้สึกว่าตรงF2เป็นสกิวสัมผัสแห่งเวนทัสหรือผมตาลาย  อยารู้วิธีอัพสกิวแบบคุณ โจ้ครับI-jaMasพิมถูกอะป่าว woon_huh

โจ้ครับ I-jaMes

• Jr. Member
  • **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
ตอนดูyoutubeรู้สึกว่าตรงF2เป็นสกิวสัมผัสแห่งเวนทัสหรือผมตาลาย  อยารู้วิธีอัพสกิวแบบคุณ โจ้ครับI-jaMasพิมถูกอะป่าว woon_huh
F2 คือสกิวแสงอัศนีบาตครับ ส่วนอัพสกิวแบบผมมะบอกฮ่าๆลองสังเกตุๆดูครับ บางอย่างไม่อาจเปิดเผยได้ *-*

• Newbie
  • *

• **
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
แล้วคุณ โจ้ครับI-jaMas เล่นสายไรอะ   งั้นบอกสกิวไฟดินให้หน่อยจิ
ผมเล่นสายไฟดินนะคับ
การอัพสกิวแคสเตอร์

อัพสกิวสายดินก่อนครับ ดังนี้

พฤกษาพันธนาการ 3

พสุธาทะลาย 5

ปรัชญาแห่งเฮอร์ราเคิล 5

ต่อมาอัพสกิวสายไฟ ดังนี้

ลูกไฟเวท 5

ปรัชญาแห่งเบิร์น 5

แล้วเรียนสกิว ศาสตร์เวทอีก10 จะเหลือเหรียญให้เรียนอีก7

จะเอาไปลงลูกศรเวท รึขุมพลังเวทก็ได้ รึจะเอาไปเสริมสกิวเปลวไฟบรรลัยกัลป์ก้ได้

จะลงได้5 แล้วจะเหลือ2 จะเอาไปลงลุกไฟเวทอีก2ก็ตามใจครับ

ต่อมาสกิววิซาร์ด

ให้เรียนสกิวสายดินก่อนครับ ดังนี้

พลังแห่งเทอร์ร่า 3

สัมผัสแห่งเทอร์ร่า 3             

ธรณีพิโรธ 5

พสุทากัมปนาท 4

ต่อมาสกิวสายไฟ ดังนี้

พลังแห่งอิกนัส 3

สัมผัสแห่ง อิกนัส 3

เสาอัคคี 3

อัคคีทำลายล้าง 5

สกิวสายเสริม ดังนี้

ศาสตร์แห่งมหาเวท 5

สะกดเวลา 5

เกราะเวท 1     

• Newbie
  • *
แล้วคุณ โจ้ครับI-jaMas เล่นสายไรอะ   งั้นบอกสกิวไฟดินให้หน่อยจิ
ผมเล่นสายไฟดินนะคับ
การอัพสกิวแคสเตอร์

อัพสกิวสายดินก่อนครับ ดังนี้

พฤกษาพันธนาการ 3

พสุธาทะลาย 5

ปรัชญาแห่งเฮอร์ราเคิล 5

ต่อมาอัพสกิวสายไฟ ดังนี้

ลูกไฟเวท 5

ปรัชญาแห่งเบิร์น 5

แล้วเรียนสกิว ศาสตร์เวทอีก10 จะเหลือเหรียญให้เรียนอีก7

จะเอาไปลงลูกศรเวท รึขุมพลังเวทก็ได้ รึจะเอาไปเสริมสกิวเปลวไฟบรรลัยกัลป์ก้ได้

จะลงได้5 แล้วจะเหลือ2 จะเอาไปลงลุกไฟเวทอีก2ก็ตามใจครับ

ต่อมาสกิววิซาร์ด

ให้เรียนสกิวสายดินก่อนครับ ดังนี้

พลังแห่งเทอร์ร่า 3

สัมผัสแห่งเทอร์ร่า 3             

ธรณีพิโรธ 5

พสุทากัมปนาท 4

ต่อมาสกิวสายไฟ ดังนี้

พลังแห่งอิกนัส 3

สัมผัสแห่ง อิกนัส 3

เสาอัคคี 3

อัคคีทำลายล้าง 5

สกิวสายเสริม ดังนี้

ศาสตร์แห่งมหาเวท 5

สะกดเวลา 5

เกราะเวท 1   
ขอบคุณครับมั้งรอรีสกิวมาเซิฟสวรรค์ แล้วถ้าเกิดผมจะลงไปอัพเยือกจะได้ไหมครับเอาจากศรเวทนะกลัวมันจะเปลียนยากอะครับ

• Newbie
  • *

• **
อยากรู้ของสวมใส่ด้วยอะว่าราคาเท่าไรจะได้หาตังมาซื้อ
อัพได้ครับเยือกแข็ง

ของสวมใส่ผมรู้ราคาแค่เซิฟสวรรค์นะครับ

เทพเสเลือด/กุดไอซ์เสเลือด 50M 30M
กากอสุรา06เสรอบคอบ 15M
ไม้เท้าเกล็ดน้ำแข็งเสนากาล หรือไม้เท้าไรก็ได้ตามความชอบ 35M
คุมหนังลงอาคมเสเลือด 20M
คุมปราชเสเลือด 25M
แหวนปราช 60M
เท้าอัญมณีเสผู้นำ 15M

ราคาอยู่ที่ประมานนี้ครับ ถ้าเอาแบบไม่มียศมาออฟเองมันก็จะถูกลงหน่อยนึงครับ

• Newbie
  • *
อยากรู้ของสวมใส่ด้วยอะว่าราคาเท่าไรจะได้หาตังมาซื้อ

ของสวมใส่ผมรู้ราคาแค่เซิฟสวรรค์นะครับ

เทพเสเลือด/กุดไอซ์เสเลือด 50M 30M
ไม้เท้าเกล็ดน้ำแข็งเสนากาล หรือไม้เท้าไรก็ได้ตามความชอบ 35M

ราคาอยู่ที่ประมานนี้ครับ ถ้าเอาแบบไม่มียศมาออฟเองมันก็จะถูกลงหน่อยนึงครับ
โชคดีอยู่เซิฟสวรรค์แต่ไม้เกล็ดกลัวไปลดธาตุไฟอะครับขอเปลียนเป็นไม้เท้าอื่นดีกว่ารวมก็220M woon_shock woon_shockต้องรีบหาละ

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
ออร่าที่เหมือนซุปเปอร์ไซย่านั้นมันสกิลอะไรเหรอครับสกิลนายทำไมเก่งจังอ้ะป่าวง่ะ g#025

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ออร่าที่เหมือนซุปเปอร์ไซย่านั้นมันสกิลอะไรเหรอครับสกิลนายทำไมเก่งจังอ้ะป่าวง่ะ g#025

นายตัวๆป่าวจ้า  woon_5555

• **

โชคดีอยู่เซิฟสวรรค์แต่ไม้เกล็ดกลัวไปลดธาตุไฟอะครับขอเปลียนเป็นไม้เท้าอื่นดีกว่ารวมก็220M woon_shock woon_shockต้องรีบหาละ
ถ้าสายไฟก็ใส่ ไม้เท้าเพลิง หรือไม่ก็ไม้เท้าหมอกมายา นะครับ ส่วนไม้เท้าแรร์84 99 94 มันแพง ครับ ถ้าจะให้แรงก็ใส่ 99 เลย

Vyse..z

• Full Member

g#011

สำหรับวิซาร์ด ถาม-ตอบ กันไปเลย

ใครมีอะไรสอบถามได้นะครับ ผมจะแนะนำสำหรับการเล่นวิซาร์ดขั้นต้นไปจนเทพ แต่กลยุทธ์บางอย่าง
ก็มิอาจเปิดเผยกันได้ ฮิฮิ
woon_shock ของท่านทั้ง 2 โหดมากมาย
ของผมแค่ไม้เพลิง เซตปราช เสื้อเลือดนก (เพิ่มไฟ30%) กุดไอซ์  อสุรา6เสรอบ เองง่ะ (ของกากมากมาย)  g#027 g#027 g#027
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...