GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แบบไหนดีกว่าวิจารณ์ทีครับ

441031120w

• Newbie
  • *
ผมลองใช้หินเจาะชุดที่ 1 คือ
O เจาะเกราะ defend
O เพิ่มความเสียหายจาก Crit %
รู้สึกว่าตีเบามากๆกับวอริเออ บางทีกับแชมด้วยกันก้อเบา เลยอยากให้ช่วยบอกหน่อยครับว่าเจาะเกราะ defend นี่มันมีประโยชน์จริงไหม และ Crit นี่อาจจะไม่มีผลรึป่าวถ้าคนอื่นใส่ชุดป้องกันเจาะ ลด Crit แบบเปอกันหมด

ผมเลยเปลี่ยนเป็น
O เจาะเกราะ defend
O เพิ่มพลังโจมตีกายภาพ %
แต่ไม่ได้ลองดูว่าเวิร์คกว่าไหม กลัวจับจิตว่าจะเปลี่ยนแล้วไม่ได้เรื่องกว่าเก่าครับ ช่วยแนะนำที
มีข้อมูลเพิ่มเติม สองอย่างครับ  ตอนนี้ใส่กันคริกันทั้งเซิฟ และค่าโจมตีผม 4500 แบบไม่ขอพร

Absolution

• Newbie
  • *
O เพิ่มพลังโจมตี           
O เจาะเกราะ

ไม่ก็
O เพิ่มพลังโจมตี           
O คริ

น่าจะจับคู่กันแบบนี้นะ   

Insertthe™

• Jr. Member
  • **
  • เทพประลอง
ถ้าเจาะ 2 รู ลองลง  ดาเมจโดยตรง กับ ดาเมจแปปเปอเชนต์ดูครับ
หรือจะลง ลดเกราะ กับดาเมจโดยตรง ดูครับ

chimmy

• Jr. Member
  • **
เจาะเกราะเห็นผลชัดกับคู่ต่อสู้ที่มีพลังป้องกันกายสูงๆครับ ผมแนะนำถ้าของเราไม่โหดพอใส่เพิ่มโจมตีหน่วยกะคริหน่วยไปก่อนจะดีกว่าสำหรับแชมป์
เพราะโจมเปอกับคริเปอ จะเห็นผมเมื้่อดาเมจคุณเยอะมากๆ ในกรณีนี้ก็ 6500+ สำหรับแชม ต่ำกว่านั้นก็โจมหน่วย กะ คริหน่วยไปก่อนได้เลย ยิ่งถ้าโฮลี่เวลสี่แล้วพวกเปอเซนจะเหนผลไม่มาก

ส่วนเจาะเกราะถ้าตีกะพวกตัวบางๆกันกายต่ำกว่า 3000 ก็ไม่ค่อยเห็นผลครับ ต้องตีกะพวกวอที่ถึกๆถึงจะเห็นผล

ว่าแต่โฮลี่นายเวลสี่ป่ะ ถ้าเวลสี่เจาะเกราะ ควรให้ได้ 2.5%+,  โจมเปอก็ให้ได้ 1.5%+, โจมหน่วย 110+, คริเปอ 1.9%+, คริหน่วย 350+
ถ้าดาเมจนายน้อยแนะนำเลยโจมหน่วยกะคริหน่วยเพราะ ถ้าเป็นเปอเซนมันจะเพิ่มไม่เยอะถ้าพลังโจมตีเราไม่เยอะ

BoaHanKok

• Newbie
  • *
เจาะเกราะเห็นผลชัดกับคู่ต่อสู้ที่มีพลังป้องกันกายสูงๆครับ ผมแนะนำถ้าของเราไม่โหดพอใส่เพิ่มโจมตีหน่วยกะคริหน่วยไปก่อนจะดีกว่าสำหรับแชมป์
เพราะโจมเปอกับคริเปอ จะเห็นผมเมื้่อดาเมจคุณเยอะมากๆ ในกรณีนี้ก็ 6500+ สำหรับแชม ต่ำกว่านั้นก็โจมหน่วย กะ คริหน่วยไปก่อนได้เลย ยิ่งถ้าโฮลี่เวลสี่แล้วพวกเปอเซนจะเหนผลไม่มาก

ส่วนเจาะเกราะถ้าตีกะพวกตัวบางๆกันกายต่ำกว่า 3000 ก็ไม่ค่อยเห็นผลครับ ต้องตีกะพวกวอที่ถึกๆถึงจะเห็นผล

ว่าแต่โฮลี่นายเวลสี่ป่ะ ถ้าเวลสี่เจาะเกราะ ควรให้ได้ 2.5%+,  โจมเปอก็ให้ได้ 1.5%+, โจมหน่วย 110+, คริเปอ 1.9%+, คริหน่วย 350+
ถ้าดาเมจนายน้อยแนะนำเลยโจมหน่วยกะคริหน่วยเพราะ ถ้าเป็นเปอเซนมันจะเพิ่มไม่เยอะถ้าพลังโจมตีเราไม่เยอะ

แนะนำหน่อย จ้า ปวดหัวกับเรื่องนี้มานานแล้ว ลองๆเปลี่ยนๆ หมดเงินไปเยอะแระ woon_cry

ตัวเราเล่น Champion มี ค่าAtk 5000 ค่า Crit 153 สกิล โจมตีแรงๆ แค่ Lv2-3 เอง

ศัตรู ส่วนมาก มีค่า Def ประมาณ 1800-2300

ตัวเรา เจาะหอก2รู หัว 2รู ชิ้นอื่น1รูหมด แนะนำทีค่ะ ว่าควรใส่แบบไหนดี ที่จะทำ Damage ได้ สูงที่สุด g#020

ขอบคุณร่วงหน้าจ้า g#003