GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ความสามารถชุดเกราะแห่งวิหารแห่งบาปอาซีเดีย ทั้ง 15 อาชีพ

ttuumm_jar

• Newbie
  • *
ผิดหวังกับ เกราะวอ ให้ไปลองคิดนะ เกราะทำมาให้อื้อกับc3 ทุกอาชีพได้เกราะเอื้อ c3 ครบละอะ ของวอมันเอื้อสกิล c2 คืองง มันต้องเอื้อ ระเบิดวิญญาณปะ ทำมาผิดวัตถุประสงค์ไหมอะ ต้องช่วย c3 สิ ปรับด้วยจ้า ไม่โอเค ควรเอื้อ ระเบิดวิญญาณแบบ เมื่อฟื้นจากระเบิดวิญญาณจะ สาปรอบๆ ก็ว่าไป โปรดรับรู้ด้วยจ้าว่า เกราะนี้ไม่ตอบโจทย์ เลย เซิฟหลักจะไม่เก็บหรอกนะ ไม่คุ้มจ้า

ชื่อไรวะ

• Jr. Member
  • **
ทำไมของพยากรณ์มันก็ยังดูไร้ประโยชน์อยู่ดี ..
ซีสามมันห่วยเกราะก็คงตามๆกันไป g#018
+1เสียงครับ C3ศูนย์รวมแห่งจักรวาลมันห่วยแปลกๆ

ชื่อไรวะ

• **
ตั้งเเต่อ่านๆเกราะเบอมา ผมว่าเกราะไฟของเบอนี่น่าจะดีสุดในบรรดาเกราะของดันแล้วรึเปล่าเนี่ย หรือคิดไปเองหว่า (คหสต)  woon_huh
เหมือนกันครับสำหรับผมเกราะไฟคือดีที่สุดละ รองมาก็เกราะดินที่ใช้ได้จริง

qiller

• Newbie
  • *
ตั้งเเต่อ่านๆเกราะเบอมา ผมว่าเกราะไฟของเบอนี่น่าจะดีสุดในบรรดาเกราะของดันแล้วรึเปล่าเนี่ย หรือคิดไปเองหว่า (คหสต)  woon_huh
เหมือนกันครับสำหรับผมเกราะไฟคือดีที่สุดละ รองมาก็เกราะดินที่ใช้ได้จริง
+1 ทำไมรู้สึกว่าเกราะเซตนี้สู้สองเซตก่อนไม่ได้หลายอาชีพเลย สงสัยจะไม่ได้คิดไปเองคนเดียวสินะ g#043

qiller

• Newbie
  • *
ครับ ว่าแต่สกิลสุดเทพเคลือบพิษนี่โอเคแล้วใช่มะ ?
ตอบ : ยังไม่โอเคครับ
เพิ่มเติม : อย่างที่เคยแจ้งไปในกระทู้ปรับ balance จะมีอัพเดทพร้อมการปรับ balance ครับ
อยากให้พิจารณาเรื่องการใช้ต้านทานพิษในการป้องกันสกิลเคลือบพิษของแอสอีกสักครั้งเถอะครับ  g#040 g#046

해주창

• **
ผิดหวังกับ เกราะวอ ให้ไปลองคิดนะ เกราะทำมาให้อื้อกับc3 ทุกอาชีพได้เกราะเอื้อ c3 ครบละอะ ของวอมันเอื้อสกิล c2 คืองง มันต้องเอื้อ ระเบิดวิญญาณปะ ทำมาผิดวัตถุประสงค์ไหมอะ ต้องช่วย c3 สิ ปรับด้วยจ้า ไม่โอเค ควรเอื้อ ระเบิดวิญญาณแบบ เมื่อฟื้นจากระเบิดวิญญาณจะ สาปรอบๆ ก็ว่าไป โปรดรับรู้ด้วยจ้าว่า เกราะนี้ไม่ตอบโจทย์ เลย เซิฟหลักจะไม่เก็บหรอกนะ ไม่คุ้มจ้า
จะบอกว่าตอนนี่กระโหลกทูตวอมันบัคอยู่ ดาเมจแกว่งชิบหาย เดียวเบาเดียวแรง บัคนี้ยังไม่แก้ ยังจะกล้าใส่เกราะตู้มาอีก แถมเกราะตู้ไม่ได้ทำให้ซีสามดีขึ้นอีก เออ เอาเลยจ้าาาาาา
สรุปวอลอคควรเล่นสีชุดไหนดีอะ เน่าทั้งสามชุดเลย 5555

ttuumm_jar

• Newbie
  • *
ผมนี้สตั้นกับเกราะเทชเลย มีใครรู้แบบเดียวกันไหม woon_555
จริง เกราะมันควรจะน่าสนใจขึ้นเรื่อยๆปะ นี่เน่าลงๆ ขอสมดุลด้วยจ้า รีบๆลงให้ครบได้ลองแล้วได้ปรับ

San

• Newbie
  • *
+1 ทำไมรู้สึกว่าเกราะเซตนี้สู้สองเซตก่อนไม่ได้หลายอาชีพเลย สงสัยจะไม่ได้คิดไปเองคนเดียวสินะ g#043
สู้2ชุดแรกได้มีไม่กี่อาชีพเอง หลายอาชีพดูแล้วเศร้าไม่น่าทำ g#014

Numpla

• Newbie
  • *
ผมนี้สตั้นกับเกราะเทชเลย มีใครรู้แบบเดียวกันไหม woon_555
จริง เกราะมันควรจะน่าสนใจขึ้นเรื่อยๆปะ นี่เน่าลงๆ ขอสมดุลด้วยจ้า รีบๆลงให้ครบได้ลองแล้วได้ปรับ

เหมือนว่าเกราะมันทำมาสำหรับสายดรอปน่ะ  ทันเพิ่มอัตราดรอปเยอะอยุ่

Numpla

• Newbie
  • *
ผิดหวังกับเกราะสะท้อนไปแล้วมาปิดหวังกับระเบิดวิญญานอีกเนอะ 😢😢

จีเอ็มตุ้ยนุ้ย

• Debuz Developer
  • Full Member
เดียวจะมีการปรับปรุงความสามารถของบางเกราะ แน่นอน  woon_5555 แต่จะเป็นหลังจากที่ผู้เล่นในเซิฟเวอร์นรกได้ทดสอบและทางทีมพัฒนาได้รับรีวิวข้อมูลมาระดับนึงแล้วก่อนนะ  woon_sunny

ปะ..กินมาม่ากัน

• Newbie
  • *
เดียวจะมีการปรับปรุงความสามารถของบางเกราะ แน่นอน  woon_5555 แต่จะเป็นหลังจากที่ผู้เล่นในเซิฟเวอร์นรกได้ทดสอบและทางทีมพัฒนาได้รับรีวิวข้อมูลมาระดับนึงแล้วก่อนนะ  woon_sunny

ที่บเอกว่าหลังจากที่ผู้เล่นเซิฟนรกได้ทดสอบเนี่ย ถามหน่อย ว่ามันรายงานที่ไหน แล้วลักษณะการทดสอบเป็นแบบไหนเหรอ เห็นแต่ ทดสอบหาความโกงแล้วก็เอามาใช้ในเซิฟจริงทั้งนั้น เซิฟนรกไร้สาระ

ที่บเอกว่าหลังจากที่ผู้เล่นเซิฟนรกได้ทดสอบเนี่ย ถามหน่อย ว่ามันรายงานที่ไหน แล้วลักษณะการทดสอบเป็นแบบไหนเหรอ เห็นแต่ ทดสอบหาความโกงแล้วก็เอามาใช้ในเซิฟจริงทั้งนั้น เซิฟนรกไร้สาระ
ถ้ามันทดสอบกันแล้วจริงๆ แล้วมันไม่มีใครแจ้งเลยรึไงว่า แอสมันหาสมดุลไม่ได้เลยจนหลุดมาเซิฟหลักขนาดนี้เนี้ย  g#004

อย่าเจ๋อ

• Newbie
  • *

ถ้ามันทดสอบกันแล้วจริงๆ แล้วมันไม่มีใครแจ้งเลยรึไงว่า แอสมันหาสมดุลไม่ได้เลยจนหลุดมาเซิฟหลักขนาดนี้เนี้ย  g#004

ตลกร้ายนะครับเนี่ย มาจากจีเอ็มที่บอกว่าแต่งตั้งให้มาดูแลเซิร์ฟป่ะครับ   woon_5555