GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอความกรุณาจีเอมพิจารณากรณีนี้ จะเข้าใจเหตุที่อ้อมกอดแห่งลูซิสยังไม่สมดุลย์

muutunn000

• Jr. Member
  • **
ตัวอย่าง  กรณีอาชีพเดียวกัน ไส่อ้อมกอดเหมือนกัน มาสู้กัน

คนหนึ่งเรียนสกิวหยุด อีกคนไม่เรียนสกิวหยุด นะคับ

จะเห็นได้ชัดว่า คนที่เรียนสกิวหยุดกลับกลายเป็นเสียประโยชน์

เพราะสกิวหยุดไม่เกิดผลนะคับ

ส่วนคนที่ไม่ได้เรียนสกิวหยุดได้ประโยชน์เพราะไม่โดนผลของสกิวหยุดจากอีกฝ่าย

เห็นไหมคับ ทั้งๆที่เป็นอาชีพเดียวกัน ใส่อ้อมกอดเหมือนกัน แต่พอสู้กันกลายเป็นว่า

คนนึงได้ประโยชน์ คนนึงนอกจากไม่ได้ประโยชน์แล้วยังเสียประโยชน์

สกิวสายซับพอร์ทที่สมดุลต้องให้ประโยชน์เท่ากันทั้งสองฝ่าย จึงเรียกได้ว่าสมดุลย์ จิงไหมคับ

นี่คือสาเหตุที่ผมบอกว่าอ้อมกอดแห่งลูซิสยังไม่สมดุลย์

เมื่อปรับสมดุลย์แล้วผมขอย้ำว่า ยกเว้นผู้ที่ไม่เกี่ยวข้องกับความไม่สมดุลย์ เช่น

1. ยกเว้นให้เจ้าของสกิวอ้อมกอดที่ใช้สกิวใส่ตนเองให้ได้รับผลต้านทาน100%เหมือนเดิม เหตุผล เป็นสกิวของตัวเองที่เสียเหรียญเรียนมา ควรได้รับประโยชน์เหมือนเดิม

2. ยกเว้นผู้เล่นที่ไม่มีพีเคให้ได้รับผลต้านทาน100%เหมือนเดิม เหตุผล เพราะอ้อมกอดแห่งลูซิสไม่สมดุลย์เฉพาะผู้เล่นที่ต่อสู้กัน

3. ยกเว้นผู้เล่นที่ล่าบอสเปิดพีเคเอาอัตราดรอป และผู้เล่นที่เก็บเลเวล (เช่น หลังปรับสมดุลย์แล้ว ขอให้สกิวอ้อมกอดแห่งลูซิสยังมีผลต้านทาน100% ต่อสกิวของบอส

มินิบอส และมอนเตอร์ เหมือนเดิม และไม่ได้รับผลเสียอะไร)

ทั้งหมดนี้เพื่อไม่ให้กระทบต่อผู้เล่นที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับความไม่สมดุลย์ในครั้งนี้นะคับ

ป.ปูม

• **
  • ~ใต้ฟ้าสีคราม~
เลิกเล่นไปเหอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของผู้อื่น
เอาเวลาไปเรียนให้มันดีๆเถอะ เรียนจบ มีงานทำแล้ว ค่อยมานั่งคิดเรื่องเกมร์ว่าควรจะเล่นยังไงทำยังไง
กับการเรียนตั้งใจให้มันได้แบบที่สงสัยในเกมร์นะ รับรอง เกรดดีแน่ๆ
 #038 #038 #038

*~ช้างน้อยคลับ~*, *~Ca$p€r~*, -:-สมาคมลึกลับแห่ง~อาโปบิส-:-
ปัจจุบัน :ตัวละคร PooM_AE90 จุ 6 ตัวเดียว* ผมไม่ได้เล่นนะครับ โปรดระวังคนแอบอ้าง

muutunn000

• **
ผมเข้าใจนะคับ คนเห็นแก่ตัวก็มักจะเอาแต่ได้ โวยวาย

และทำทุกทางเพื่อไม่ให้เสียผลประโยชน์แบบเอาเปรียบ

ที่ได้รับอยู่ฝ่ายเดียวจากความไม่สมดุลย์

เข้าใจนะคับพวกเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตนชอบเอาเปรียบ
g#017 g#017 g#017

Directorr

• Full Member
น่าสงสารนะครับ

ขอให้มีคนมาเห็นด้วยกับคุณเร็วๆนะครับ

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

R.eawten

• **
ผมเข้าใจนะคับ คนเห็นแก่ตัวก็มักจะเอาแต่ได้ โวยวาย

และทำทุกทางเพื่อไม่ให้เสียผลประโยชน์แบบเอาเปรียบ

ที่ได้รับอยู่ฝ่ายเดียวจากความไม่สมดุลย์

เข้าใจนะคับพวกเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตนชอบเอาเปรียบ
g#017 g#017 g#017
อย่าพูดถึงตัวเองอย่างงั้นสิครับ woon_5555 woon_555

Vyse..z

ไม่จบไม่สิ้นสักที คุณ Directorr ก็ให้ความรู้ไปตั้งมากมายหลายกระทู้แล้ว หัดอ่านแล้วเก็บไปคิดบ้าง

และก็ ขอขัดแย่ง ข้อยกเว้นข้อที่ 2 เนื่องจากเซิฟอวตารเป็นเซิฟที่ได้รับ PK 24 ชั่วโมง มันไม่สามารถปิด PK ได้ ฉะนั้น ข้อยกเว้นข้อที่ 2 ของคุณมึงอ่ะ มันใช้กับเซิฟอวตารไม่ได้

แล้วสกิลหยุดที่อ้อมกอดกันไม่ได้ก็มีนะ

อย่าสักแต่ว่า แพ้แล้วมาโวยวายว่าไม่สมดุล มันฟังไม่ขึ้น
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

muutunn000

• **
ไม่เกี่ยวกับแพ้ชนะอะไรเลยคับ เกี่ยวแค่ว่าสมดุลย์ไม่สมดุลย์

ถ้าคุณบอกว่าสมดุล แล้วทำไม อาชีพเดียวกันสู้กัน ใส่อ้อมกอดเหมือนกัน แต่คนนึงได้ คนนึงเสีย

ตอบได้ไหมคับ ว่าทำไม

Directorr

ไม่เกี่ยวกับแพ้ชนะอะไรเลยคับ เกี่ยวแค่ว่าสมดุลย์ไม่สมดุลย์

ถ้าคุณบอกว่าสมดุล แล้วทำไม อาชีพเดียวกันสู้กัน ใส่อ้อมกอดเหมือนกัน แต่คนนึงได้ คนนึงเสีย

ถามข้อเดียวนะครับ

"รู้ก่อนอัพสกิลไหม ว่าจะเสียเปรียบ"
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

muutunn000

• **
ไม่จบไม่สิ้นสักที คุณ Directorr ก็ให้ความรู้ไปตั้งมากมายหลายกระทู้แล้ว หัดอ่านแล้วเก็บไปคิดบ้าง

และก็ ขอขัดแย่ง ข้อยกเว้นข้อที่ 2 เนื่องจากเซิฟอวตารเป็นเซิฟที่ได้รับ PK 24 ชั่วโมง มันไม่สามารถปิด PK ได้ ฉะนั้น ข้อยกเว้นข้อที่ 2 ของคุณมึงอ่ะ มันใช้กับเซิฟอวตารไม่ได้

แล้วสกิลหยุดที่อ้อมกอดกันไม่ได้ก็มีนะ

อย่าสักแต่ว่า แพ้แล้วมาโวยวายว่าไม่สมดุล มันฟังไม่ขึ้น

ทำไมใช้ไม่ได้คับ ยกเว้นผู้เก็บเลเวลไว้แล้ว โดยให้ต้านทานสกิวของบอส มินิบอส และมอนสเตอร์ เหมือนเดิม

แล้วไอ่สกิวหยุดอ้อมกอดมันเกี่ยวไรคับ

ประเด็นที่ไม่สมดุลย์คือข้างล่างนี้ ไปพล่ามถึงสกิวหยุดอ้อมไรของมิง

กรณีอาชีพเดียวกัน ไส่อ้อมกอดเหมือนกัน มาสู้กัน

คนหนึ่งเรียนสกิวหยุด อีกคนไม่เรียนสกิวหยุด นะคับ

จะเห็นได้ชัดว่า คนที่เรียนสกิวหยุดกลับกลายเป็นเสียประโยชน์

เพราะสกิวหยุดไม่เกิดผลนะคับ

ส่วนคนที่ไม่ได้เรียนสกิวหยุดได้ประโยชน์เพราะไม่โดนผลของสกิวหยุดจากอีกฝ่าย

เห็นไหมคับ ทั้งๆที่เป็นอาชีพเดียวกัน ใส่อ้อมกอดเหมือนกัน แต่พอสู้กันกลายเป็นว่า

คนนึงได้ประโยชน์ คนนึงนอกจากไม่ได้ประโยชน์แล้วยังเสียประโยชน์

สกิวสายซับพอร์ทที่สมดุลต้องให้ประโยชน์เท่ากันทั้งสองฝ่าย จึงเรียกได้ว่าสมดุลย์ จิงไหมคับ

muutunn000

• **

ถามข้อเดียวนะครับ

"รู้ก่อนอัพสกิลไหม ว่าจะเสียเปรียบ"
เปล่าเลยคับ เกี่ยวกับรุ้ก่อนรุ้หลังตรงไหน คุนออกนอกประเด็นไปไหนของคุน ประเด็นคือมันยังไม่สมดุลย์ ควรแก้ให้มันสมดุลจึงจะถูก