GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : ปรับเปลี่ยนความสามารถเซตพื้นฐานใหม่!!

pongkrit

• Newbie
  • *
เห้อๆๆๆ กลัวเงินเฟ้อ คิดได้ไง ไม่ต้องห่วงถ้าปรับแบบนี้นะผู้เล่นไม่เยอะเฟ้อแน่นอน
 woon_yes woon_yes

Wildman

• Hidden Master
  • Full Member
ส่วนตัวผมก็ โอ นะ ไม่เดือดร้อนอะไร แต่ก็สงสารคนที่เขาออนรับเวลาอะนะ อยากให้เพิ่มความสามารถอีกหน่อย เพราะเซ็ตมันก็หายากอยู่นะถ้าจะเอาสกิลมันออก  นั้นจีคงต้องเพิ่มช่องทางหาเงินเพิ่มแล้วละ อย่าบอกว่ามีการงานแล้วไม่เอานะ  คนที่ตันแล้วมันไม่เท่าไรแต่ คนที่กำลังทำนี้สิ ลากเลือดเลือดเลยเชียว อยากเสนอให้มีเควสล่าม่อนแลกเงินนะ แบบทำได้ตลอดใครมีปัญญาทำก็ทำไป เอาหลายๆระดับหน่อย เก็บขยะไม่ไหว ผอบมันโง่ ต้องคอยรอให้มันเก็บให้เสร็จอีก ส่วนคนที่เขาไม่พอใจ อันนั้นทีมงานจัดการเองละกัน เพราะเข้าใจ ผมก็ออนตัวรับเวลาเหมือนกัน เฮ้อ g#014 g#014 g#014 g#014 g#014

Rosso

• Newbie
  • *
55555555 เอาเป็นว่ากูชอบปรับแพทซ์นี้จุงกาเบย ดีที่กูชิงขายกำไลออกจนหมดเมื่อชาติกว่าๆได้
จีจีนะพวกดองกำไลเยอะๆ

Angel

• Newbie
  • *
ปัญหาที่ทีมงานแก้ไม่ได้ จึงกลายเป็นว่าปรับซะใหม่ซึ่งการปรับในส่วนนี้ส่งผลกระทบโดยตรงถึงผู้เล่นเป็นอย่างมาก แล้วผู้เล่นใหม่จะตามล่าทำเควสตีบอสเพื่อเอากล่องจุมาขายเนี่ยนะจะขายได้สักกี่บิลล่ากัน เหมือนเซ็ตกากๆเซตนึงก็ว่าได้ นี่ทีมงานคิดดีแล้วใช่มั้ย สิ่งที่คิดออกมาจากbrain หรือ spinal cord นะ อย่าอ้างว่าประบสมดุลในเกมส์เลยค่ะ เพรระที่เกมส์คุณอยู่ได้ถึงทุกวันนี้ส่วนใหญ่ก็มาจากพวกที่ออนเซตพท้นฐานทั้งนั้น ถ้าทีมงานมีความสามารถพอก็น่าเช็คจำนวนของผู้เล่นจริงๆได้ โบกมือลา ลาแล้วลาลับ ไม่กลับมา ปล.ทีมงานจะปรับยังไงก็ได้เพราะเป็นแค่ลูกน้องรับเงินเดือนแบบผ่านไปเดือนต่อเดือน เกมส์จะถึงจุดต่ำขนาดไหนก็ยังคงกินอิ่มนอนหลับอยู่ดี Bye...Asura online Thailand...forever

KOWFANg. M$

• ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส
เสน่ห์ของเกมเริ่มหายไปทีละนิด ทีละนิด  g#014

ให้มันเป็นความทรงจำ

nuufon

• Newbie
  • *
อย่าไปว่าจีเลยบัคพื้นฐานมันแก้ยาก ปิดสกิลเลยง่ายกว่าไม่เสียเวลาเขาไปพัฒนาของตู้

Angel

• Newbie
  • *
นี่สินะที่มาของคำว่า "คิดผิดชีวิตเปลี่ยน" เปลี่ยนจริงๆ เปลี่ยนปัญหาที่ทีมงานไม่สามารถแก้ไขได้ให้กลายเป็นปัญหาของผู้เล่น นี่ถ้าถูกรางวัลที่1นะ จะเหมากำไลทุกวงในเกมส์แล้วโยนทิ้งกี้ซะ  woon_5555 woon_5555 woon_5555

~๐ Ryan ๐~

ถ้าทีมงานยืนยันว่าการปรับเปลี่ยนนี้จะส่งผลให้ค่าเงินที่เฟ้อลดลง หรือแก้ไขปัญหาระยะยาวให้ดีกว่าเดิมแล้วแนะนำให้ปรับตามนี้
1. 1คนออนได้1จอ
2. บอสที่เกิดก็ปรับให้เกิดวันละรอบก็พอ
นี่คือการยกตัวอย่างวิธีลดปัญหาเงินเฟ้อจากการขายไอเทมแรร์ที่จะมาจากบอส (ก็ถ้ากล้าปรับนะ)
ส่วนแนวทางการเล่นหรือวิธีการเล่นต่างๆ อยากให้ทีมงานที่คิดแต่ว่าจะปรับเนี่ย ลองมาเล่นเกมดูบ้าง สัมผัสการเล่นดูบ้าง ไม่ใช่เอาแต่คิดเอาว่าปรับแล้วจะดี เอาง่ายๆแค่เรื่องการงานนี่แหละ อยากให้มาลองทำดูว่ากว่าผู้เล่นจะทำกันระดับสูงๆมันใช้เวลาทำขนาดไหน ผู้เล่นที่ทำไปแล้วช่วงไม่เสียเงินก็โชคดีไป แต่ผู้เล่นใหม่ละจะทำการงานสักอันระดับ8-9-10 นี่จะใช้ระยะเวลาขนาดไหน ใช้เงินขนาดไหน

พัฒนาเกมไม่เป็นไร แต่คุณพัฒนาแบบไม่มีจุดหมายปลายทาง เจอบัคคุณก็แก้ แก้ไม่ไหวก็ปรับ อาทิตย์นึงอัพเดททีนึงเพิ่มบัคมากี่อย่าง
บ่นไปงั้นแหละ พักเที่ยงพอดี  g#031 g#031

หน้าฮิ

• Jr. Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้วนะใครสนใจของอะไรซิบมานะ
PK เซิฟที่คนเยอะแบบสุดๆทุกวันนี้คนรู้สึกจะเท่ากับเซิฟสวรรค์แล้วนะ

fok00456

• Newbie
  • *
 woon_bye woon_bye woon_bye ที่จีพูดก็มีส่วนที่ถูกนะครับ  แต่ที่ปรับมันไม่ถูกนะครับ เพราะเมื่อก่อนเขามีเซตจุกันของก็ไม่ราคาตกขนาดนี้   ที่ของราคาตกเพราะดรอป400ครับ ของออกเยอะเกินไปจรราคามันตกครับถ้าจะปรับต้องเอาดรอป400ออกถึงจะถูกครับ

II-picky-II

• Newbie
  • *