GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ต้องการความสมดุล สงครามชิงปราสาท

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member
กิลเล็กก็ตีได้คับ ผมเห็นบางคนไปแค่ตี้เดียวยังตีได้เลย

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
เห็นด้วยมาก น่าจะทำแบบเดิม ต่างกิลไม่สามารถตีกันได้เว้นแต่กิลผู้ครองปราสาทกับพันกิลครอง แล้วแก้การตีธงแบบเดิมน่าจะเข้าท่า  g#027 g#027 g#027

ปรับไปปรับมาเพื่อ อะไรบอกที

Everlasting love

• Jr. Member
  • **
เห็นด้วยมาก น่าจะทำแบบเดิม ต่างกิลไม่สามารถตีกันได้เว้นแต่กิลผู้ครองปราสาทกับพันกิลครอง แล้วแก้การตีธงแบบเดิมน่าจะเข้าท่า  g#027 g#027 g#027

ปรับไปปรับมาเพื่อ อะไรบอกที
เพื่อให้เกมมันเปิดโอกาศให้ผู้เล่นใหม่ หรือผู้เล่นเก่า ที่เขาไม่รู้ระบบการวอได้เข้าไปมีโอกาศในการครอบครองปราสาทและเลือกกลยุทธในการจัดการๆปกป้องปราสาทบ้าง  g#031 g#031 g#031

_T_T_T_

กิลเล็กก็ตีแตกได้นะครับ อยู่ที่ความสามารถของผู้เล่นแต่ละคนมากกว่า ผมบุก3คน สามารถตีบ้านแคสเปอ ฟรีด้อม แตกได้สบายๆ รวมถึงกิลใหญ่ๆที่ครองบ้านเซิร์ฟสวรร
ถูกแล้วครับ คุณเล่นใหม่ จะให้มาเทียบกับผู้เล่นเก่าได้ไง ถ้าอยากได้ผลประโยชน์ก็ไปเข้ากิลใหญ่สิครับ

#038 #038 g#004 g#004 g#004 g#004 g#004 g#004 g#004 g#004

_T_T_T_

กิลเล็กก็ตีแตกได้นะครับ อยู่ที่ความสามารถของผู้เล่นแต่ละคนมากกว่า ผมบุก3คน สามารถตีบ้านแคสเปอ ฟรีด้อม แตกได้สบายๆ รวมถึงกิลใหญ่ๆที่ครองบ้านเซิร์ฟสวรร
ถูกแล้วครับ คุณเล่นใหม่ จะให้มาเทียบกับผู้เล่นเก่าได้ไง ถ้าอยากได้ผลประโยชน์ก็ไปเข้ากิลใหญ่สิครับ

#038 #038 g#004 g#004 g#004 g#004 g#004 g#004 g#004 g#004
ตื่นๆ g#004

ตื่นๆ g#004
ตื่นๆอะไรของหนูครับ ลืมตาดูโลกได้แล้ว

_T_T_T_

ตื่นๆ g#004
ตื่นๆอะไรของหนูครับ ลืมตาดูโลกได้แล้ว
เมื่อไหร่จะเลิกมโนสักทีหว่า  g#004

ลูกชิ้นปิ้ง #

• i cant control my feeling, but i hate how my feeling can control me (:
  • Hero Member
  • คุณมีเงิน แล้วคุณมีค่าไหม ?
ยกเว้นแคสเปอร์นะ
ไม่เคยตีแตก อย่าเพิ่งเอ่ยถึงจะดีกว่า ^^

ตื่นๆ g#004
เมื่อไหร่จะเลิกมโนสักทีหว่า  g#004
อิอิ เล่นเป็นป่าวหนู

ยกเว้นแคสเปอร์นะ
ไม่เคยตีแตก อย่าเพิ่งเอ่ยถึงจะดีกว่า ^^
แคสเปอเคยตีแตก1ครั้ง และอีกหลายๆโอกาสครับ แค่เลือกที่จะหยุดตี

XxAlcohoLxX

• **
  • 191
ตีแตกตอนไหนวะ ไอเด็กอ้วน ฝันเหรอ ต้องการไร โชว์ความเก่ง ความเท่หรืออะไร

ถ้าฟรีอะมุงเคยตีแตก แคสมุงตีแตกตอนไหนคับ ผมงี้งงเรย woon_5555

ลูกชิ้นปิ้ง #

• i cant control my feeling, but i hate how my feeling can control me (:
  • Hero Member
  • คุณมีเงิน แล้วคุณมีค่าไหม ?
ครั้งไหนหรอครัช นึกไม่ออกเบย ._.
จำได้ว่าเมื่อก่อนก็อยู่แคส พอออกจากแคสไปก็ไปอยู่กิลตัวเอง
แต่ก็ไม่เห็นว่าจะมาตีแคสแตกเลยนะ
สมัยก็ไม่เคยเห็นว่าจะลดลงเลยสักวอ ?

XxAlcohoLxX

• **
  • 191
ขอตอบเรื่องสงครามบ้าง ถ้าเซิฟสวรรค์ ตอนนี้ก็มีไม่กี่กิลที่ครองส่วนใหญ่เป็นพันธมิตรกัน
ต่างจากอีกฝั่ง ฟรี วุ้น กิลU กิลเอ้า ลักยิ้ม วัยมัน เค้าเลือกทีจะเข้ารวมกับฟรี+วุ้นตอนวอ ทำให้จำนวนกิลในการต่อสุ้ลดไปก็จิง
แต่คนกิลใหญ่ก็จะเพิ่มมากขึ้น แต่ผมว่าระบบทีพวกคุณวอแบบนี้มันไม่ได้ดีเรย เหมิือนกำลังลบกิลเล็กทิ้ง เพราะเอาคนมารวมไว้กิลตัวเองหมด
เหมือนทำลายกิลเล็กไปในตัว เพราะเดวสักพักกิลพวกนั้นก็จะหายไปจากเซิฟเพราะเจอกิลใหญ่ดูดไปหมด ต่างจากอีกฝั่ง โดนัท แคส ทาซาน
ทีมีกำลังคนเป็นของตัวเองไม่ว่าจะมากจะน้อย ก็สุ้ในแบบของกิลตัวเอง ไม่ใช่ไปเอากิลเล็กๆมายัดเข้ากิลใหญ่ของตัวเอง ทำลายระบบวอร์
กิลทีกำลังจะเกิดใหม่ไปในตัว

OMG_inw

• **
ตีแตกตอนไหนวะ ไอเด็กอ้วน ฝันเหรอ ต้องการไร โชว์ความเก่ง ความเท่หรืออะไร

ถ้าฟรีอะมุงเคยตีแตก แคสมุงตีแตกตอนไหนคับ ผมงี้งงเรย woon_5555

เออ แตกตอนไหน มาแค่สามมีปัญญาเร้อ  มโนไปเรือย  แบทสวรรค์คิดถึง ว่างๆลงมาหน่อย มาโชว์ความเทพหน่อย  woon_5555

monarch172572

• **
แล้วกิลใหญ่ๆเขาใหญ่ตั้งแต่สร้างเลยหรอ ทั้งเหรียญ ทั้งกำลังคน ทั้งของอ่ะ

ลองคิดดูนะ จิต+จุ+แรร์ บลาๆๆๆ ไหนจะต้องเวลกิล ไหนจะต้องมีกลยุทธ์ อิฐ ไม้ เงิน บลาๆๆอีก