GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แจ้ง มั้ว นรก

โพลล์

ทำมัยถึงโดนแบน / ผมผิดอะไร

ผมใจดีเกินไปพี่จีเลยแบน
3 (33.3%)
พี่จีอยากจะแบน/แบบไม่มีเหตุผม
0 (0%)
อยากจะแบนเพราะหมันใส้
1 (11.1%)
เพราะผมไปด่าคนในแบท
5 (55.6%)
ข้อนี้ไม่เกียว ผมจะบอกพี่จีเลยว่าผมไม่เคยด่าใครเลย ถึงจะมีคนมาหาว่าผมกากก็ตามแต่
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 9

ปิดการโหวต: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 22:39:56

AofToTheDay

• Newbie
  • *
มาแจ้ง จีมั้ว เหอะๆทั้งๆ ที่ไม่ได้ด่าเลยแท้ -Jenz_.  มาหาผมพูดคำหยาบแค่เขียน มุงทำมัยในช้วงคนมามุง จริงๆ นินามาหาว่าพูดคำหยาบ  woon_shock woon_shock woon_shock แย่ๆ  g#046ก็แบนไปทั้ว  woon_shock woon_shock ไม่นึกถึง ผมบางเลย  g#041 รหัส ผมมี2รหัส โดนแบนเพราะพี่ไป1 อีกรหัสโดนแฮคไปอีก1 แล้วรหสที่เล่นก็โดนหาว่าพูดคำไหยาบ พี่ g#046 โปรดแยกแยะคำพูดด้วยคับ แล้วโปรดเอารหัสผมคือมาด้วยทั้ง3รหัส woon_shock woon_shock woon_shock แย่ มากๆเลย ทั้งๆ ที่เกมส์นี้ผมว่าสนุกสุดแล้วในแนวที่ผมเล่น กลับต้องมาเจอคนแบบนี้ แย่มักๆ พี่ g#046ก็แบนไปทั้ว ผมจะเอาที่ไหนเล่น ทั้งๆ ที่ผมไม่ได้หยาบเลยสักคำ1
ปล.โปรดแก้รหัสผมคืนมาด้วยคับพี่ g#046 รหัสaofza10560/aofza210560/apza
จะเป็นการขอบคุณอยากสูง   woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
 woon_love เกมส์  woon_love อสุรา woon_love  เป็นเกมส์ที่ผมลงทุนเติมเป็นเกมส์แรกในชีวิตแล้วยังไม่เคยเติมเกมส์อื่นเลย  โดนพี่ g#046 มาแบนแบบนี้ผมรูสึกแย่มักๆ woon_angry  woon_angry

g#031ทำใจซะเถอะ ไปหยาบเองช่วยไม่ได้ จีเค้าคงไม่แก้หรอกจิงๆ ทำผิดเอง woon_sunny

แมกซิม

• Full Member
  • คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
 ทางทีมงานลงโทษตามกฎ ข้อที่ 3 

3. ทางทีมงานจะลงโทษคำที่หลีกเลี่ยงคำหยาบโดยวิธีต่างๆเช่น การใส่จุดระหว่างตัวพยัญชนะ เช่น ห่.า  การเปลี่ยนพยัญชนะตัวสะกดหรือสระแต่สามารถอ่านออกเสียงหรือให้ความหมาย
เดียวกับคำหยาบดั้งเดิม เช่น สัส สาด  เป็นต้น

ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

AofToTheDay

• Newbie
  • *
ถ้านี้เป็นคำหยาบ ก็ ...?  g#032 อ๊ากกก!!!~ พวกนั้นยิงพูดบ่อย เลยงืมๆ  g#035 นี้ไม่ได้ตั้งใจไปด่าใครเลยนะนี้ งืมๆ คนที่เค้าตั้งใจด่าดันไม่โดน 555+  woon_sunny woon_sunny ต้องขอโทษด้วย พี่ g#046ดูไม่ทั่วจริงๆ งืมๆ  g#020 เซงก๊าบ ๆ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
มุง = มึง
มุง = ห้อมล้อม,สุมหัว

คำนี้ ในบทสนทนาในรูปนี้ มีความหมายยังไงกันแน่อ่า woon_huh

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=7600.0

90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

uid9

• Newbie
  • *
มุง = มึง

คำนี้ ในบทสนทนาในรูปนี้ มีความหมายยังไงกันแน่อ่า woon_huh

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=7600.0

จากที่คนโดนแบนเค้าเล่าให้ผมฟังนะ เค้าซุ่มยิงอยู่ แล้วมีคนมาุมุงกัน ตรงที่เค้าซุ่ม เค้าเลยบอกว่า"มุงทำมัย" อันนี้ผมก็ไม่รู้แต่เค้าเล่าให้ผมฟังแบบนี้

มันมี2แง่

ต้องฟังความจากทั้ง2ฝ่าย  woon_555

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เข้าใจว่างั้นเหมือนกัน เพราะรีก่อนมีคนพิมพ์ว่า "มุงเต็มเลย"
แล้วพอดีว่าไม่กินเส้นกับคนที่พิมพ์นิดหน่อย น้องในกิลเค้าเลยบอกว่าหยาบ
ผมก็บอกไปว่าไม่หยาบหรอก เค้าหมายถึงมีคนมาล้อมสุมหัวกันทำไม
กรณีนี้ผมก็เลยเข้าใจว่าคงเป็นแบบเดียวกันน่ะ g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

แล้ว ตรงตัวละครมีคนไป สุมหัว กันหรอ เห็น นอนตายอยู่คนเดียว บางที่ ก็จงใจหยาบ นะ g#009 g#009
(มันคิดได้หลายแบบล่ะนะ) woon_555

.Jenz

• ~กุ๊กกู๋~
  • g#032
    • ไก่
มุง = มึง

จากที่คนโดนแบนเค้าเล่าให้ผมฟังนะ เค้าซุ่มยิงอยู่ แล้วมีคนมาุมุงกัน ตรงที่เค้าซุ่ม เค้าเลยบอกว่า"มุงทำมัย" อันนี้ผมก็ไม่รู้แต่เค้าเล่าให้ผมฟังแบบนี้

มันมี2แง่

ต้องฟังความจากทั้ง2ฝ่าย  woon_555

ฆ่าเสดพึ่งบอกเนี่ยนะ   woon_sunny
g#032

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
ไม่จิงมั้งแบทนรกไม่มีเวลาไป มุงกันหรอ  woon_5555 woon_5555 woon_5555

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • ลูกพ่อเต

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • ลูกพ่อเต
เราเอามาม่าปล่อยซักถุงดีมะ
 g#004
เป็นคนคนหนึ่ง