GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผลการทดสอบ อาวุธหน้าไม้ทะลวงวิญญาณ Lv.94

บุคคลทั่วไป · 27 · 16390

stopgameindy

• บุคคลทั่วไป
มีผู้เล่นถามเข้ามาเกี่ยวกับ "อาวุธหน้าไม้ทะลวงวิญญาณ Lv.94" 2 ข้อ คือ
1. ทำไมเวลาเป้าหมายกระเด็นหลุดออกนอกหน้าจอ แล้วบางทีตัวละครตามไปยิง แต่บางทีก็ไม่ตามไปจริง ตกลงมันตามหรือไม่ตามไปยิงกันแน่?
2. เวลาที่โจมตีมอนสเตอร์ระดับบอสด้วยอาวุธชนิดนนี้ บอสจะกระเด็นหรือติดสถานะมึนหรือไม่อย่างไร?

คำตอบข้อที่ 1
จากการที่ทีมงานทดสอบแล้ว ผลสรุปคือ ถึงแม้จะกระเด็นหลุดออกจากหน้าจอแต่ถ้าไม่เกินระยะการโจมตีของตัวละคร ตัวละครก็จะตามไปยิงเป้าหมายต่อโดยอัตโนมัติ แต่ถ้ากระเด็นออกไปเกินกว่าระยะการยิง ระบบจะทำการยกเลิกการล็อคเป้าทันที เท่ากับว่าคนที่ยิงจะไม่ตามไปยิงคนที่กระเด็นออกไปเกินระยะยิงนั้นเอง

ตัวละครที่ใช้ทดสอบ
- ตัวละคร เทเซอร์ฮันเตอร์ เลเวล 99
- อัพสกิลเพิ่มระยะเลเวล 5
- ใช้อาวุธหน้าไม้ทะลวงวิญญาณ Lv.94
- ระยะโจมตีรวม 22 ช่อง

คำตอบข้อที่ 2
จากการทดสอบใช้อาวุธหน้าไม้ทะลวงวิญญาณ Lv.94 ยิงบอส "ราชามังกรเกเลี่ยน" ต่อเนื่องเป็นเวลา 15 นาที ไม่เกิดการกระเด็น

แต่จากการสอบทางทีมโปรแกรมเมอร์เขาให้ข้อมูลว่า บอสจะมีค่าการต้านทานสูงมาก โอกาสกระเด็นหรือติดมึนอะมี แต่ว่าจะติดยากมากกก และถ้าเวลาติดระยะการแสดงผลของสถานะก็จะแค่แปบเดียว[/size]

โดโด้คุง

• Newbie
  • *
 woon_shock

ถึงผมจะไม่ได้เล่นเทร แต่จีเอ็มรายงานผลการทดสอบได้เข้าใจง่ายดีครับ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ผมขอฝากจีกระต๊อบน้อยไปถามโปรแกรมเมอร์หน่อยครับว่า  ราชามังกรเกเลี่ยน  ที่บินๆๆออกไปอยู่นอกพื้นที่ ที่ไม่สามารถโจมตีได้  ผมเข้าใจว่าเป็นเพราะแมพพื้นที่นั้น  และมันก็บินวนเวียนอยู่ครึ่งค่อนวันไม่ออกมา  เป็นความตั้งใจของโปรแกรมเมอร์รึเปล่าครับว่าให้ราชามังกรเกเลี่ยนมันสามารถบินออกไปได้  และบางจุดไม่สามารถโจมตีหรือทำอะไรได้ บางจุดสามารถโจมตีได้แต่ออกไม่ได้

เพราะผมจะบอกว่า บางจุดในพื้นที่นั้น และเยอะจุดด้วย ตัวละครอาชีพที่มีสกิววาปถึงตัว สามารถเข้าไปอยู่ได้ แต่ออกไม่ได้ จะติดอยู่จุดนั้นๆเลย  ตรงนี้เข้าข่ายบัคมั้ยครับ  ถ้าไม่ใช่ผมก็จะเข้าไปอยู่โดยมีวิธีเข้าไปได้และทำประโยชน์จากการติดจุดๆนั้น  คงไม่เอาเรื่องผมว่าใช้บัคน๊ะครับ  ตกลงคือความตั้งใจให้เป็นหรือเป็นบัค  รบกวนจีเอมสอบถามให้ทีครับ  เคลียร์กันให้เหมาะน๊ะครับ เพราะถ้าบอกว่าตั้งใจให้เป็นอย่างนั้น ผมจะเอาตัวละครเข้าไปนั่งฝึกคลาส 3 สบายๆครับ   ถ้าเป็นบัคก็รับเรื่องการแก้ไขไปเลยครับ และชี้แจงให้ทราบด้วยว่าเป็นเพราะอะไรแน่  จะขอบคุณมาก

ป.ล. เซงน๊ะครับ  บอสบินอยู่นอกพื้นที่ครึ่งค่อนวัน  ไม่มีบอสไหนออกไปแบบนั้นได้น๊ะครับ  ราชินี  ไอซ์ อินเฟอ มีปีกบินทั้งนั้น แต่พื้นที่มันไม่ให้ออกได้

snow777

• Newbie
  • *
ในบอสทั้งหมด ราชามังกรเกเลี่ยนนี้ เกรียนสุดแล้ว ตามพฤติกรรมของมัน ผม มักจะเรียกเจ้าบอสตัวนี้ว่า ราชาเกรียน(เกเลี่ยน กับ เกรียน นี้เหมาะสมกันมาก)

เพราะมัน ชอบบินออกนอกบริเวณ ทำการของพวกเราโดยเฉพาะ ฝ่ายโจมตีระยะใกล้นี้ หมดสิทธิเลยครับ แถมมันมักจะบินออกไปฟื้นสภาพ ด้วย ดังกลยุทธ สู้ไม่ได้ก็ถอย มัน ช่าง เกรียน สมชื่อ จริงๆ  woon_shock

FRIendSHIp

• Bowie Lam bikini. :3
  • Full Member
  • I Love Me
อยาก รู้ผลทดสอบ ของหน้าไม้เฝ้าประตูนรกจังเลย g#006

ยู้ฮู้ววว~~//

Toonny

• Newbie
  • *
ขอขอบพระคุณจีเอ็มกระต๊อบน้อยเป็นอย่างสูง

ผมเข้าใจในส่วนที่จีเอมอธิบายทุกอย่าง ขอยกเครดิตให้

Zelda

• Jr. Member
  • **

ดาด้า

• ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
เป็นการอธิบายของทีมงานอีกครั้งหนึ่งที่เข้าใจแจ่มแจ้ง ไม่ต้องถามอะไรต่อ (น่าจะเป็นแบบนี้ตลอด =-=)
ยกเครดิตการอธิบายให้จีเอ็มกระต๊อบน้อยในป่าใหญ่ ขอชมๆ 

stopgameindy

• บุคคลทั่วไป
อยาก รู้ผลทดสอบ ของหน้าไม้เฝ้าประตูนรกจังเลย g#006

อยากให้ทดสอบเกี่ยวกับอะไรของหน้าไม้เฝ้าประตูนรกหรอครับ ^^

AsunAllI3araTz

อยากให้ทดสอบเกี่ยวกับอะไรของหน้าไม้เฝ้าประตูนรกหรอครับ ^^
มะไหร คับ พาลาจะกันผล จาก ไอ 3หัว บ้า นี้ สักที  g#023

DarkEagle

• DarkEagle

มะไหร คับ พาลาจะกันผล จาก ไอ 3หัว บ้า นี้ สักที  g#023

เมื่อเอาแหวนลดโป๊ะมาขายไง  g#009

เมื่อเอาแหวนลดโป๊ะมาขายไง  g#009

ของประมูล แค่ ทำแบบงวดก่อน หมวกพิฆาตประมูล2รอบ ก็ว่าไร้คุณธรรมแล้วแต่ถ้ายุกันมากๆ ทีมงานเค้าก็จัดให้ได้นะเพราะคุณธรรมที่ว่าเค้าไม่มีถ้าช่วงนั้นกำลังเร่งยอด (ของประมูลเหมือนกันแต่ดันมีหลายชิ้น  g#023)

DarkEagle

• DarkEagle
^^^  ถ้ายุให้เอามา จะไม่เอามา  แต่ถ้าต่อว่า ไม่ให้เอามา  จะเอามา  จะเอามาให้ได้   <<< มันเป็นแบบนี้แหละ เป็นมานานแล้ว ไม่สังเกตุเหรอครับ  แต่จะขายก็ขายเถอะ เพราะว่ายังไงก็หนีไม่พ้น  จะชื่นชม จะดราม่า ยังไงอนาคตก็จะกลายเป็นของขายที่ธรรมดาๆไปครับ  ที่ดราม่าเพราะมันเพิ่งเริ่มมี  ค่อยๆหยอดออกมา  นานๆไปก็ชินไปเองและจะเป็นเรื่องธรรมดาไป  ยังไงต่อไปก็ไม่รู้จะขายอะไรนอกจากไอเทมโซล  ต้องกินต้องใช้อะเนอะ  เมื่อห้ามกันไม่ได้ ขอกันไม่ได้ เพราะเกี่ยวกับเรื่องปากท้อง  ก็ขอแค่ให้พิจาณาให้ถ้วนถี่หน่อยถ้าจะเอาไอเทมทำนองนี้มาขาย  อย่าทำแบบเก่าซ้ำรอยที่ให้คนไปประมูลกัน เสร็จแล้วเอามาขาย มันเสียความรู้สึก  คิดว่าครั้งนั้นคงเป็นบทเรียนอย่างดี  ก่อนทำออกมาขายวางแผนไกลไว้ก่อนเลยว่าขายอย่างไร แบบใด ช่วงใดบ้าง  ขายได้แต่อย่าฆ่าผู้เล่นที่เป็นผู้ซื้อ เท่านี้ก็จบ 

เล่นเกมส์เค้า ไม่มีสิทธิ์ไปสั่งเค้า  แล้วก็อย่าไปขออะไรที่ทำให้เค้าเสียรายได้  เพราะมันเป็นไปไม่ได้แล้ว 80%  g#037

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ทดสอบไอเท็มแรร์ให้หมดทุกชิ้นเลยทีสิ อิอิ g#004
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ