GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ถามตอบปัญหาของเผ่าอสุรา เทคนิคการเล่นต่างๆเกี่ยวกับเผ่าอสุรา

สายต่อยไว ใส่ของอะไรดีครับ  g#004  งบไม่ค่อยอั้น

สนับมือลงอาคม เร็วเสียง
หมวกเทพ เลือด
กากอสูรทองคำ รอบคอบ
เกราะเพชรเจ็ดสีเลือด
ผ้าคลุมปราชดาวดึง เลือด
รองเท้านักซิ่งความเร็วเสียง ผู้นำ
ตระกุดมหาอาคม

หรือจะเปลี่ยนจาก คลุมปราชดาวดึง รองเท้านักซิ่ง ตระกุด ไปใส่เซตพื้นฐานแทนก็ได้ แต่ก็จะไม่ค่อยถึกเพราะใส่ตระกุดไม่ได้ ข้อดีได้ต่อเนื่องเพิ่มมาอีก40

40เยอะมั้ย  จาก 216 เราก็ว่ามันเยอะนะ  หรือสกิลเพิ่มมา 100  เทียบกับ 40 มันก็เยอะ

แถมได้หลบ ได้ป้องกัน  ถ้า agi 99 รวมบัฟเรดไปอีก  บางอาชีพถ้าไม่มีบัฟฟอท อาจจะตีโดนยากเลยก็ได้

แล้วถ้าจะออฟของ แกร่ง หรือของหลบ มันจะเวิคมั้ยน้อ
ถ้าใส่แรร์เบอ95 หลบก็เยอะอยู่นะจากบัฟ บัฟเรดอีก แต่ว่า เอาเป็นของออฟเลือดน่าจะดีที่สุด ไปได้เกือบทุกทางจะแพ้ก็แต่เทพนักสู้ สกิลหนักๆ  ถ้าออฟว่องหรือแกร่งเลือดก็น้อย แพ้สายเวท เพราะสาย18หมัด สกิลดีเลแปปเดียวอยู่แล้ว เลือดเยอะ มีพระฟู ก็ใช้ได้รัวๆ ถ้าใส่ของแยกไม่ใส่เซตจุ บัฟเกราะ แมงกระพรุนเลือดน่าจะ35k+ครับ

คน! ติด! ดุ้น!

• ดุ้น!
  • Jr. Member
  • **
อ่านะ ขอโทษทีที่เคยบอกผิดไปนะ g#011
อันที่จริง ค่าต่อเนื่อง 1 เท่ากับ ดาเมจม่วง 5

มีคนแนะนำ Str กับ Vit ไปแล้ว
ขอแนะนำ Luk นะ
เพราะว่า อย่างน้อยถ้าเกิดพระมีอ้อมกอดหรือมีเกราะที่ลดพลังโจมตีภายใน
เราก็ได้มีโป๊ะไว้อยู่บ้าง โป๊ะอย่างน้อยแค่500 ก็ดีล่ะ
ไม่ต้องออฟคลั่งนะ ออฟเร็วเสียงเอา เดี่ยวดาเมจม่วงไม่แรง g#036

ถ้าเราแนะนำสกิลนะ เราจะแนะนำแบบนี้
เท้าลมกรด 5
เสริมกล้ามเนื้อ 5
ก้าวพริบตา 5
คมเข่าทะยานฟ้า 5
เพิ่มความเร็วในการต่อย 5
ต่อเนื่องขั้นสูง 5
กระบวนท่าที่ 1 3
กระบวนท่าที่ 2 3
กระบวนท่าที่ 3 4
ครบ 40 พอดี
การมีเข่าลอย หรือ คมเข่าทะยานฟ้า และ ก้าวพริบตา
มันจะมีประโยชน์มากในแบทเิทิล และ การเก็บเวล
การที่ให้อัพกระบวนท่าสุดท้าย แค่ 4
เพราะมันเป็นการสุ่มครั้งโจมตี
เราจะหวึ่งพึ่งมันไม่ได้
และบางทีเวลาเวลอยู่ มันก็อาจไปโดนคนอื่นได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 19:46:04 โดย Hentai-Rider »

://forum.asura.in.th/index.php?topic=23625.0
[กระทู้นี้ สำหรับผู้ที่คลั่ง 2D จิ้มเลย!!!>v< ]

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • Full Member
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
ขุนศึกกะเจ้าอันไหนเวลง่ายกว่ากันคับ
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

dakharnthao50

• Newbie
  • *
เบอเซอเกอทุกคนในเซิฟ วุ้นใตพิพบครับ! ใครคิดว่าแน่ คิดว่าเก่ง คิดว่าเจ๋ง ไปกดสกิลก๊อปของเซตจุ กดอาหารสานยืนหยัดมาครับ  1-1 กับผมได้ อิ๊อิ๊อิ๊
เช่น ไอหลุยอีโว ไอเอิทอีโว ไอพวกไซโคร อีโว บารากุ เอสเลส กาเดี้ยนทุกตัวคนหละครับ! เต้นเข้ามา โอ๊เย๊ โอ๊วววโน่วววว woon_shock woon_shock
รอรับคำท้าทุกเวลาน่ะครับ  woon_sunny woon_sunny
ปล. ตัวร้ายแห้ง เทพมรณะ  woon_555 woon_555 woon_555

คน! ติด! ดุ้น!

• ดุ้น!
  • Jr. Member
  • **
เบอเซอเกอทุกคนในเซิฟ วุ้นใตพิพบครับ! ใครคิดว่าแน่ คิดว่าเก่ง คิดว่าเจ๋ง ไปกดสกิลก๊อปของเซตจุ กดอาหารสานยืนหยัดมาครับ  1-1 กับผมได้ อิ๊อิ๊อิ๊
เช่น ไอหลุยอีโว ไอเอิทอีโว ไอพวกไซโคร อีโว บารากุ เอสเลส กาเดี้ยนทุกตัวคนหละครับ! เต้นเข้ามา โอ๊เย๊ โอ๊วววโน่วววว woon_shock woon_shock
รอรับคำท้าทุกเวลาน่ะครับ  woon_sunny woon_sunny
ปล. ตัวร้ายแห้ง เทพมรณะ  woon_555 woon_555 woon_555
เฮ้!!!เถื่อน!!! เฮ้!!!...

://forum.asura.in.th/index.php?topic=23625.0
[กระทู้นี้ สำหรับผู้ที่คลั่ง 2D จิ้มเลย!!!>v< ]

• Newbie
  • *
เฮ้!!!เถื่อน!!! เฮ้!!!...

เถื่อน!!! แย้วกล้ามิ๊จ๊

กระทู้ถามตอบครับ ไม่ใช่กระทู้ให้หมามาเห่า  woon_hurt

• Newbie
  • *
กระทู้ถามตอบครับ ไม่ใช่กระทู้ให้หมามาเห่า  woon_hurt
แล้ว แก คุณ มึง! กล้าไหมหล่ะ woon_huh woon_huh