GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : การปรับปรุง "สงครามชิงปราสาท" ครั้งใหญ่ !

บุคคลทั่วไป · 126 · 14949

โพลล์

เห็นด้วยกับการปรับปรุง เห็นด้วย หรือ ไม่เห็นด้วย

เห็นด้วย
ไม่เห็นด้วย
บ้าไปละ ระเบิดคลั่งสลายได้ ระบบกิลวอมันต้องใช้หลายๆอาชีพช่วยกันไม่ใช่เหรอ มันซี3นะ นี่เล่นทางลัดทำเอาอาชีพเบอนี่ซวยไปเฉยเลย เบอระเบิด ก็เอาวิมากรง วอมาสาป สารพัดวิธีจะหยุดไม่อยากยกมาอธิบาย ใช้สมองคิดหาวิธีรับมือจะดีกว่าไหม เบื่อมากเรื่องปรับให้มันห่วยแตกลงเนี่ย สกิลจิตอาชีพของเทรก็อันนึงละ ของอาชีพอื่นล่ะโหดกันจัง พอเทรดีหน่อยก็ปรับ แล้วคนมันจะมีกำลังใจฝึกไหม ยากก็ยาก  อยากเห็นเกมส์พัฒนาขึ้น โหดขึ้น มันส์ขึ้นไม่ใช่ทำให้มันดรอบลงๆ ใครเขาจะมาเล่น  g#032
ที่เค้าว่าคนไทยไม่ชอบอ่านให้ครบทุกตัวอักษรมันคงจะจริงนะครับ... นี่c3ละลายc3ครับ  woon_huh

ที่เขาว่าคนไทยชอบอ่านครบแต่ไม่ตีความ ชอบมโนไปเรื่อยก็น่าจะจริงนะครับ ..

ก็รู้ว่าซี3 แต่คิดหน่อยทำไมต้องมาจำกัดแค่สลายซี3เบอ ถ้าจะทำก็สลายซี3ให้หมดทุกอาชีพไปเลยสิ อย่างเช่นซี3ของอาชีพไหนมีผลอยู่ถ้าเจ้าของสกิล โดนสกิลจิตแห่งศรยิงก็สลายซีสามนั้นไปเลยดีไหม แค่ไม่เห็นด้วยเรื่องซีสามโดนสลายได้ แต่ทำไมไม่สลายมันให้หมดทุกอาชีพไปเลย ทำไมจำเพาะเจาะจงแค่เบอระเบิด ลำพังแค่โมนีแตกก็ลำบากแค่ไหนแล้ว กะจะให้เบอเป็นกระสอบทรายเฉยๆรึยังไง อาชีพไหนคัยเลือกเล่นก็อยากให้มันดีๆทั้งนั้นแหละ ถามหน่อยเหอะ ฝึกซีสามระเบิดคลั่งกว่าจะได้ 10 กลับโดนสลายได้ง่ายๆ แล้วคุณจะเล่นไปทำไม คนทำเกมส์ทำให้มันน่าเล่นหน่อยเหอะ ไม่ใชเลือกที่รักมักที่ชัง

อ่านแล้วกรุณาตีความด้วยว่าคนเขียนเขาต้องการจะสื่ออะไร คุณเข้ามาแค่จับผิดนี่เอาเวลาไปชักว่าวดีกว่าครับผม มันไม่ได้สือให้คุณดูฉลาดขุึ้นมาหรอกเรื่องแค่นี้
คิดได้แค่นี้หรอครับ สมองมีบ้างไหม ศรจิตละลายระเบิด ศรจิตดีเล1นาที ระเบิดดีเล2นาที อมตะ45วิ คลุม99สะท้อนได้ ชาปมันมีอะไรบ้าง พิมพ์เหมือนกับชาปในเซิร์ฟนี้เป็นร้อยๆตัวเลยเนอะ แล้วชาปc3ฝึกง่ายเหรอจ้ะ ระเบิดทำให้เป็นอมตะก็คงจะอยู่ในบัฟหมวดที่3 ก็ต้องศรจิตระดับ10ที่จะละลายได้  woon_huh
ชาปมันก็เด่นตรงที่หลบเยอะแต่เบอแม่นน้อย
คุม99คุณก็ใส่ลูกธนูธาตมืดสิครับ
ซีมันก็ฝึกเหมือนกันละครับ
ชาปหลบเยอะหรอครับ ถถถ 700ถึงไหม
ว่ายุทำไมถึงเถียงแม่งกากจริง555
เขาเล่นกันก็1000อัพ ไม่มีแหวนนะ
อย่าดีแต่พูด ขอหลักฐานหน่อยสิครับ 1000อะไม่แหวน ถ่ายมานะ ไม่เอาธนู94นะน้อง มันไม่ถาวร
ไม่รู้ดูในยูทูป เบอแม่น600 เล่นชาปเพ้เบอมันก็ยังไงยุนะ ไปเจอเบอแหวนวอยมาหรือปล่าว
จะสื่ออัลลัยเนี่ย พิมพ์ให้เข้าใจหน่อยได้ป่าวครับ งงจุงกะเบย
งงตรงไหน ก็บอกว่าผมดูในยูทูป หลบ1000แล้วรู้ไหมแม่นเบอเท่าไร ขนาดออฟของ16แม่น2อย่างยังได้แค่800
เอาคลิปอ้างอิงมาดูหน่อยสิครับ อยากเห็นจุงเบย ชาปหลบ1000ไม่ธนู94

ฝอยยย ' XD

• dont you care about me anymore ? you care 'bout me ? i dont think so :(
  • Jr. Member
  • **
  • you've got all my friends sayin' whoa oh oh ohh !
ขอเสนอให้ลดอมตะของเบอร์แทน
หรือไม่ก็เวลาโดนจิตแห่งศร ลดอมตะเหลือครึ่งนึงก็ได้

โดยส่วนตัวไม่ได้เล่นทั้งชาป และเบอร์
แต่ในความคิดคิดว่ามันจะส่งผลกระทบต่อเบอร์โดยตรงมากจนเกินไป
เปอร์เซ็นของคนเล่นชาปภายในเกมส์มีเปอร์เซ็นสูงกว่าของเบอร์
ถึงทั้ง2อาชีพจะไม่ใช่อาชีพที่มีคนนิยมเล่นกันก็เถอะ

ระบบจะดีขึ้น ไม่ใช่การลดคุณภาพของเกมส์ค่ะ ^^

understand ?

-GonG-

• **
หรือไม่ก็เวลาโดนจิตแห่งศร ลดอมตะเหลือครึ่งนึงก็ได้

โดยส่วนตัวไม่ได้เล่นทั้งชาป และเบอร์
แต่ในความคิดคิดว่ามันจะส่งผลกระทบต่อเบอร์โดยตรงมากจนเกินไป
เปอร์เซ็นของคนเล่นชาปภายในเกมส์มีเปอร์เซ็นสูงกว่าของเบอร์
ถึงทั้ง2อาชีพจะไม่ใช่อาชีพที่มีคนนิยมเล่นกันก็เถอะ

ระบบจะดีขึ้น ไม่ใช่การลดคุณภาพของเกมส์ค่ะ ^^

woon_yes

ใช่ อยากเห็นเกมส์มันดีขึ้น ไม่ใช่ทำให้มันต่ำลง

black

• **
เสนอให้ปรับเป็นแบบแต่ก่อนอ่ะครับให้ปรับแบบเดิมเลยครับ จี คนนอกกิลพัน ตีกันไม่ได้ ในสงครามชิงปราสาทอ่ะครับ เพื่อป้องกันการช่วยเหลือจากสมาคมอื่นๆที่เป็นพัธมิตรกันแบบไม่เป็นทางการ แบบ4-5กิลรุม 1 กิลแบบนี้ไม่แฟร์ครับ แค่คนในสมาคมก้อว่าเยอะแล้วครับ

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member
ผมว่าให้ชาร์ปมันสลาย เบอระเบิดได้ ก้ดีคับ บางทีน่าเบื่อมาแต่เบอระเบิด แต่ละวอร์

แล้วก้ไม่ต้องมาบอกของเบอ ฝึกยาก เพราะมันต้องฝึกเหมือนกัน เพราะมันเปนc3

แต่ถ้าเป็นแบบนี้จะได้ไหม ให้เวลc3 มันหักล้างกันได้ แบบ c3ชาป 1 กับ c3 เบอ 1

ไม่งั้นถ้าเจอ เบอระเบิดดับ9 c3 ชาปดับ 8-9 ทำไงอ่  g#015

llll-llll

• Newbie
  • *
แตะนู่นต้องนี่ไม่ได้จริมๆ

ส่วนตัวเบอมีผลแน่นอน แต่ไม่ได้มากขนาดนั้น ป้อมไม่มีดาเมจแล้ว ถ้าไม่มีสิ่งกีดขวางเบอน่าจะวิ่งชิลๆ

แล้วก็ไม่คิดว่าทุกๆครั้งที่กดระเบิดจะต้องมีชาปมาลบบัฟทุกครั้งด้วย

คหสต ล้วนๆ เทสโลกาก่อนค่อยว่ากัน

nutlovely

• **
  • บุรุษผู้ยึดมั่นในความเกรียน
ก่อนปรับอะไรก้อกรุณาสร้างแรงจูงใจให้ผู้เล่นหน่อยครับ
เผลอๆ ปรับไม่ถูกใจ ผู้เล่นเก่าๆ พาลเลิกอีก
แนะนำเลยครับ อย่าพึ่งปรับเรื่องสงครามชิงปราสาท
ปรับเกมส์ให้ดึงดูดผู้เล่นใหม่ก่อน
ทุกวันนี้คนวอก้อมีแต่หน้าเก่าๆ ช่วงเวลาผ่านไป 3 เดือน หายไปเกินครึ่ง
(สมาคมผม+พันธมิตร ปกติวอ 4-5 ตี้ ทุกวันนี้เหลือ 2 ตี้)
ส่วนหนึ่งที่เห็นเลิกๆ กันไปเยอะเพราะมีหลายกรณีที่เหมือนเกมหักหลัง
ลองดูราคาไอเท่มที่ราคาเคยเอามาขายราคาสูงๆ ครับ เช่น แบลคเดรโก้ เคยขาย 3000 บาท
แล้วก้อมีโปรโมชั่นมาหักล้าง เป็นบัตรสะสม ทุกวันนี้ราคาเหลือไม่ถึง 200 M คิดเป็นเงินจริงไม่ถึง 1000 บาท
แบบนี้ใครมันจะอยากเล่น อยากเติม
เท่าที่ผมเดา เหมือน GM จะถูกบีบให้จัดโปรโมชั่นเพื่อทำยอดขายหรือเปล่าไม่แน่ใจ
พอเป็นแบบนี้ก็มีผลกระทบอย่างที่เห็นนี้แหละครับ

ฝอยยย ' XD

• dont you care about me anymore ? you care 'bout me ? i dont think so :(
  • **
  • you've got all my friends sayin' whoa oh oh ohh !
ป้อมไฟ สามารถ สลายบัฟได้ทุกบัฟ
รวมถึงระเบิดคลั่งด้วยหรือเปล่าคะ ?
แล้วจิตแห่งศรมีผลนอกวอร์หรือเปล่า ?

แล้วถ้าหากป้อมไฟสลายได้ทุกบัฟ
มีโอกาศที่โดนกี่เปอร์เซ็น ระยะเวลาห่างของการสลายอีกรอบกี่วินาที ?

ถ้าหากตั้งป้อมไฟดักทางลงทุกจุดละ 
จะโดนสลายทุกคนที่ลงมาเลยหรือเปล่า ?

แค่อยากทราบคำตอบ ไม่เกี่ยวข้องกับการเสนออะไรทั้งสิ้นนะคะ ..

understand ?

llll-llll

• Newbie
  • *
ก่อนปรับอะไรก้อกรุณาสร้างแรงจูงใจให้ผู้เล่นหน่อยครับ
เผลอๆ ปรับไม่ถูกใจ ผู้เล่นเก่าๆ พาลเลิกอีก
แนะนำเลยครับ อย่าพึ่งปรับเรื่องสงครามชิงปราสาท
ปรับเกมส์ให้ดึงดูดผู้เล่นใหม่ก่อน
ทุกวันนี้คนวอก้อมีแต่หน้าเก่าๆ ช่วงเวลาผ่านไป 3 เดือน หายไปเกินครึ่ง
(สมาคมผม+พันธมิตร ปกติวอ 4-5 ตี้ ทุกวันนี้เหลือ 2 ตี้)
ส่วนหนึ่งที่เห็นเลิกๆ กันไปเยอะเพราะมีหลายกรณีที่เหมือนเกมหักหลัง
ลองดูราคาไอเท่มที่ราคาเคยเอามาขายราคาสูงๆ ครับ เช่น แบลคเดรโก้ เคยขาย 3000 บาท
แล้วก้อมีโปรโมชั่นมาหักล้าง เป็นบัตรสะสม ทุกวันนี้ราคาเหลือไม่ถึง 200 M คิดเป็นเงินจริงไม่ถึง 1000 บาท
แบบนี้ใครมันจะอยากเล่น อยากเติม
เท่าที่ผมเดา เหมือน GM จะถูกบีบให้จัดโปรโมชั่นเพื่อทำยอดขายหรือเปล่าไม่แน่ใจ
พอเป็นแบบนี้ก็มีผลกระทบอย่างที่เห็นนี้แหละครับ

42:11  #038 #038

ส่วนไอ้ข้างหลัง ราคาผู้เล่นมโนกันมาเอง มีของดีกว่าเข้ามา เพิ่มช่องทางการครอบครอง ความต้องการมันเลยลดลง

ส่วนตัว คนลดเพราะระบบมันห่วย เดิมๆ ซ้ำซาก ไม่ดึงดูดมากกว่า  g#003 g#003

.'

• Newbie
  • *

woon_yes woon_yes woon_yes

samunpai2

• Newbie
  • *
พูดเรื่องหักหลังลูกค้านี่เลิกเติมเงินตั้งแต่สมัยค้อนประกันเข้ามาใหม่ๆขายสุดแพง บางคนเติมเป็นหมื่นซื้อมาขายเก็งราคาเพราะจีมันบอกไม่เอามาขายบ่อยไท ผ่านไปสองสามเดือนราคากำลังพุ่งเลย.พี่แกเอามาแถมโปรเติมเงินถูกๆ100บาทแถมค้อน1อันถ้าจำไม่ผิดหน้าตาเฉย ลูกค้าเก่าก็ฉิบหายเลย  woon_huh

X-Burner

• Full Member

ตามเนี่ย  g#031

.

โก๋ชรา

• Newbie
  • *
ขอเสนอบ้าง
- กิลบุก ตี กันเองไม่ได้
- ถ้าดราม่าเรื่อง ชาป สลายคลั่งเบอ หาข้อยุติไม่ได้ ผมเสนอให้ ป้อมไฟ สลายคลั่ง เบอได้
- กำหนดจำนวนป้อมในการตั้ง เช่น ถ้าตั้งป้อมได้ 30 ป้อม ก็กำหนดประมาณมาณว่า ป้อมไฟตั้งได้ 5 ป้อม น้ำ 10 ป้อม ดิน 15 ป้อม เป็นต้น
- กาย ไม่ควรเอาออก ถ้าเอากายออก กิลบุกคงโดนลงสกิลรอ ตั้งแต่เกิดลงบ้าน แล้วคนที่ไม่มีแหวน คงเป็นแค่ของเล่น คนที่มีแหวน
- ถ้ายังอยากจะเอากายออก ก็ไม่ควรให้มีแหวน ในกิลวอ พื้นที่หน้าบ้าน ตู 1 2 3 4 5 ให้เป็นพื้นที่ปลอดภัยให้พระฟูของกิลบุก ห้องพระเป็นพื้นที่ปลอดภ้ยของกิลกันบ้าน

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณทุกคำเสนอแนะครับ

ยังไงการปรับครั้งนี้อยากให้เพื่อน ๆ มาช่วยกันร่วมทดสอบ ที่ นรก ด้วยนะครับ

woon_5555

0.Tommy.0

• **
  • ถึงผมจะตายก้ไม่เปนไรเพราะก่อนตายผมยืนยิ้มยุ่weed
บ้าไปละ ระเบิดคลั่งสลายได้ ระบบกิลวอมันต้องใช้หลายๆอาชีพช่วยกันไม่ใช่เหรอ มันซี3นะ นี่เล่นทางลัดทำเอาอาชีพเบอนี่ซวยไปเฉยเลย เบอระเบิด ก็เอาวิมากรง วอมาสาป สารพัดวิธีจะหยุดไม่อยากยกมาอธิบาย ใช้สมองคิดหาวิธีรับมือจะดีกว่าไหม เบื่อมากเรื่องปรับให้มันห่วยแตกลงเนี่ย สกิลจิตอาชีพของเทรก็อันนึงละ ของอาชีพอื่นล่ะโหดกันจัง พอเทรดีหน่อยก็ปรับ แล้วคนมันจะมีกำลังใจฝึกไหม ยากก็ยาก  อยากเห็นเกมส์พัฒนาขึ้น โหดขึ้น มันส์ขึ้นไม่ใช่ทำให้มันดรอบลงๆ ใครเขาจะมาเล่น  g#032
ที่เค้าว่าคนไทยไม่ชอบอ่านให้ครบทุกตัวอักษรมันคงจะจริงนะครับ... นี่c3ละลายc3ครับ  woon_huh

ที่เขาว่าคนไทยชอบอ่านครบแต่ไม่ตีความ ชอบมโนไปเรื่อยก็น่าจะจริงนะครับ ..

ก็รู้ว่าซี3 แต่คิดหน่อยทำไมต้องมาจำกัดแค่สลายซี3เบอ ถ้าจะทำก็สลายซี3ให้หมดทุกอาชีพไปเลยสิ อย่างเช่นซี3ของอาชีพไหนมีผลอยู่ถ้าเจ้าของสกิล โดนสกิลจิตแห่งศรยิงก็สลายซีสามนั้นไปเลยดีไหม แค่ไม่เห็นด้วยเรื่องซีสามโดนสลายได้ แต่ทำไมไม่สลายมันให้หมดทุกอาชีพไปเลย ทำไมจำเพาะเจาะจงแค่เบอระเบิด ลำพังแค่โมนีแตกก็ลำบากแค่ไหนแล้ว กะจะให้เบอเป็นกระสอบทรายเฉยๆรึยังไง อาชีพไหนคัยเลือกเล่นก็อยากให้มันดีๆทั้งนั้นแหละ ถามหน่อยเหอะ ฝึกซีสามระเบิดคลั่งกว่าจะได้ 10 กลับโดนสลายได้ง่ายๆ แล้วคุณจะเล่นไปทำไม คนทำเกมส์ทำให้มันน่าเล่นหน่อยเหอะ ไม่ใชเลือกที่รักมักที่ชัง

อ่านแล้วกรุณาตีความด้วยว่าคนเขียนเขาต้องการจะสื่ออะไร คุณเข้ามาแค่จับผิดนี่เอาเวลาไปชักว่าวดีกว่าครับผม มันไม่ได้สือให้คุณดูฉลาดขุึ้นมาหรอกเรื่องแค่นี้
คิดได้แค่นี้หรอครับ สมองมีบ้างไหม ศรจิตละลายระเบิด ศรจิตดีเล1นาที ระเบิดดีเล2นาที อมตะ45วิ คลุม99สะท้อนได้ ชาปมันมีอะไรบ้าง พิมพ์เหมือนกับชาปในเซิร์ฟนี้เป็นร้อยๆตัวเลยเนอะ แล้วชาปc3ฝึกง่ายเหรอจ้ะ ระเบิดทำให้เป็นอมตะก็คงจะอยู่ในบัฟหมวดที่3 ก็ต้องศรจิตระดับ10ที่จะละลายได้  woon_huh

จะสื่ออะไรหว่า ก็เพราะสกิลระเบิดดีเลนานไง มาโดนสลายเอาง่ายๆแบบนี้คนเล่นเบอเขาจะชอบเหรอ ส่วนตัวไม่ได้เล่นเบอแต่ไม่อยากให้เบอมันห่วยแตกลงไปอีก แถมมาปรับเอาตรงจุดเด่นเบออีก เอ่อ ระเบิดเป็นอำมตะ เอาเลือดจากพ่อคุณมาสะท้อนเหรอ เปรียบเทียบการฝึกซี3นะ ชาปได้เปรียบกว่าเห็นๆครับ ทั้งสกิลเดี่ยว/สกิลหมู่/สกิลต่อเนื่อง ถามตัวเองดีกว่าครัชว่าสมองน่ะมีไหม ??
ไอง่าวเอ๊ยมึงเข้าใจไหมว่าซีสลายดับ10ถึงสลายระเบิดคลั่งเบอได้ไอสัสซีระดับ10ไม่ได้ฝึกกันง่ายๆไอสัสไม่ต้องกลัวเบอตกต่ำหรอกสัส
ละชาปก้ไม่ได้มีคนเล่นเยอะสักเท่าไหร่หรอกไอง่าว