GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดท Patch ( stable12 ) การปรับสมดุลทักษะ ไอเทมใช้งาน และ ความสามารถมอนสเตอร์

hangtep

• Jr. Member
  • **
 woon_angry  woon_angry แล้วไหนเผ่าอสุราไม่เห็นมีสักทีอัพใหญ่ทั้งทีไม่มีเผ่ากำ....ในเมื่อคิดไม่ออกจะปรับอะไรเผ่าอีกก็เอามาให้เล่นก่อนได้มะเห็นในนรกก็เหมือนเดิมมานานหละ  g#032  g#032  g#032
มันปวดหัวนะเนี้ย......

CacAloz

• Full Member
woon_angry  woon_angry แล้วไหนเผ่าอสุราไม่เห็นมีสักทีอัพใหญ่ทั้งทีไม่มีเผ่ากำ....ในเมื่อคิดไม่ออกจะปรับอะไรเผ่าอีกก็เอามาให้เล่นก่อนได้มะเห็นในนรกก็เหมือนเดิมมานานหละ  g#032  g#032  g#032

เผาอสรุามาแน่นอนครับ แต่ยังไม่ใช้ Patch ( stable12 )  g#009 อีกอึดใจเดียวค๊าฟพี่น้องรอก่อนน่า  woon_sad2

ปล. กระทู้นี้เอาเรื่อง รายการอัพเดท Patch ( stable12 ) ก่อนนะครับ  g#008

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
อยากให้ปรับเพิ่มในส่วนของสกิล ผอบครับ
สกิลผอบบางตัว เช่น คู่หูเพิ่มฟื้นฟู hp mp ของสายสมดุล มันเป็นสกิลที่เอาไปใช้จริงไม่ได้
เพราะสกิล มีเงื่อนไขการใช้คือเราต้องโดนมอนโจมตี 1ครั้ง(เป็นอย่างน้อย) ผอบถึงจะใส่สกิลนี้ให้เรา
แต่ สกิล เพิ่มฟื้นฟู hp mpนี้  จะไม่สามารถทำงานได้ หากว่าเรากำลัง โจมตีหรือเคลื่นไหวอยู่

อยากให้ G ช่วยดูส่วนตรงนี้ด้วยครับ

และถ้าเป็นไปได้ ปรับสายคอมโบของเบลดหน่อยก็ดีครับ รู้สึกว่า ท่าเดียวกันอย่าง ตวัดดาบทำลาย ใส่คอมโบ กับ กดธรรมดา ให้dmgออกมาได้ไม่ต่างกันเลยครับ ดูเสียเวลาทำคอมโบอีก =w=

อันนี้เห็นด้วยน๊ะ  ผมว่าน่าจะทำสกิลคู่หูให้เพิ่มเลือด เพิ่มเอมพี ไปเลยครับ  เปิดดผอบมาเพิ่มเลยไม่ต้องรอมันบัพ  เมื่อมันตายเลือดก็หายไป เปิดมาใหม่   ให้เพิ่มเป็นจำนวนหน่วยตายตัวเลยครับเช่น 1000 หน่วย  แต่ไม่เอาเป็น % เพราะเบอจะเยอะมากๆ g#004 

อย่างนี้พกผอบไว้ช่วยแบทได้อีกทาง  g#009

Dola

• Newbie
  • *
ถามจีเอ็มนิดนึงนะ ได้ข่าวมาว่าเผ่าอสุราไม่มีสกิลโกยแน่บ
พอเผ่าอสุราเข้ามาเมื่อไร จะไม่เสียเปรียบแย่เหรอ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ชาปมีก้าวพริบตานี่แจ๋วเลยน๊ะ  อันนี้ชมเชย แจ่มๆๆๆ  g#009

แต่อยากได้ เชียร์ ด้วยอะ  g#004

-ู่^>

• **
  • 2l~^ุ่~l3

byakuya

ตรงที่เปลี่ยนแปลงรูปแบบการใช้งานทักษะนายทำไมเก่งจัง ให้ระยะเวลาการแสดงผลของทักษะ เท่ากับระดับของทักษะ ณ เวลาที่กด เมื่อกดแล้วระดับสะสมของตัวทักษะนายทำไมเก่งจังจะหมดไปทันที  คือ  อ่านแล้วไม่เข้าใจครับ  ช่วยยกตัวอย่างหน่อยได้ไหมครับ

CacAloz

ถามจีเอ็มนิดนึงนะ ได้ข่าวมาว่าเผ่าอสุราไม่มีสกิลโกยแน่บ
พอเผ่าอสุราเข้ามาเมื่อไร จะไม่เสียเปรียบแย่เหรอ

ประเด็นนี้เอาไว้คุยช่วงรายละเอียดเผ่าอสุราออกครบก่อนนะครับ กระทู้นี้ขอคุยเรื่อง รายการอัพเดท Patch ( stable12 ) ก่อนนะครับ

_-I-JaMes-_.PK

• **
  • So Bad
ว้าววว ปรับเพ๊ทใหญ่ใหม่ น่าสนใจมาก  woon_555 g#046

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

highter0

• บุคคลทั่วไป
ตรงที่เปลี่ยนแปลงรูปแบบการใช้งานทักษะนายทำไมเก่งจัง ให้ระยะเวลาการแสดงผลของทักษะ เท่ากับระดับของทักษะ ณ เวลาที่กด เมื่อกดแล้วระดับสะสมของตัวทักษะนายทำไมเก่งจังจะหมดไปทันที  คือ  อ่านแล้วไม่เข้าใจครับ  ช่วยยกตัวอย่างหน่อยได้ไหมครับ
ยกตัวอย่างเช่น เมื่อสะสมทักษะนายทำไมเก่งจังได้ที่ระดับ 9 เมื่อกดใช้ทักษะจะหายไปหมดทั้ง 9 ระดับ และผูัใช้จะได้รับบัพนาน 9 นาที แต่ถ้าผู้เล่นสะสมทักษะนายทำไมเก่งจังได้ที่ระดับ 3 เมื่อใช้ ทักษะจะหายไปทั้ง 3 ระดับ และผู้ใช้จะได้รับบัพมา 3 นาที ค่ะ

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
ยกตัวอย่างเช่น เมื่อสะสมทักษะนายทำไมเก่งจังได้ที่ระดับ 9 เมื่อกดใช้ทักษะจะหายไปหมดทั้ง 9 ระดับ และผูัใช้จะได้รับบัพนาน 9 นาที แต่ถ้าผู้เล่นสะสมทักษะนายทำไมเก่งจังได้ที่ระดับ 3 เมื่อใช้ ทักษะจะหายไปทั้ง 3 ระดับ และผู้ใช้จะได้รับบัพมา 3 นาที ค่ะ
72 ชั่วโมง มาใช้ได้ 9 นาที โอ้ยคุ้มสุดๆ  g#004

_-I-JaMes-_.PK

• **
  • So Bad
72 ชั่วโมง มาใช้ได้ 9 นาที โอ้ยคุ้มสุดๆ  g#004
สุโค้ยยย คับเจอปรับแบบนี้ ที่นี้ใครก๊อบก็คาดทุนบรรลัย

แถมเซ๊ทจุปรับเดือนที่แล้ว สะสมสูงสุดหลังจากสกิลเต็ม9ทั้งหมด เพิ่มได้อีกแค่ 24สกิล
แบบนี้ = เซ๊ทจุ ด๋อยลงเยอะเลยล๊คับ ลงถูกลงสวดๆ  g#046

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
สุโค้ยยย คับเจอปรับแบบนี้ ที่นี้ใครก๊อบก็คาดทุนบรรลัย

แถมเซ๊ทจุปรับเดือนที่แล้ว สะสมสูงสุดหลังจากสกิลเต็ม9ทั้งหมด เพิ่มได้อีกแค่ 24สกิล
แบบนี้ = เซ๊ทจุ ด๋อยลงเยอะเลยล๊คับ ลงถูกลงสวดๆ  g#046
เหมือนเหลือ 2 สกิลที่ใช้งานได้  g#008