GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ชี้แจงบั๊กการปิด PK สำหรับผู้เล่นที่เคยเปิด PK ที่ยังไม่ได้รับการแก้ไข

InW-LorD

• Newbie
  • *
ก็ไช่ครับ ใครทำอะไรอยู่รู้แก่ใจ ก่อนคุณจะกล่าวหาว่าร้ายคนอื่ ควรจะหันมองตัวเองดูก่อนนะครับ ว่าตัวคุณเองก็ทำบัคเช่นเดียวกัน คุณพูดมาถึงกิลมารว่ากิลมารส่วนใหญ่ทำบัค แล้วลองมองย้อนดูกิลคุณหรือยังครับ ? ไม่น้อยหน้ากิลมารเลย

อย่าเอาหน้านักเลยครับ อ่านแล้วรู้สึกว่ามันไร้สาระ ก็ได้บอกไปแล้วนะครับว่า ก่อนจะว่าใครน่ะลองย้อนดูตัวเองก่อนครับ ว่าคุณดีพอที่จะไปว่าคนอื่นเค้าแล้วหรือยัง  g#024

-Ai-

• Full Member
จิตสำนึกอ่ะ มีป่าวววว 55555 +

พวกที่ปิดก็รู้อยู่แกใจ ยังจะมา ทำเป็นพูดกันอีก เหอะ ๆ ๆ อายุก็เยอะ ๆกันแล้ว กล้าทำกล้ารับหน่อยยย

ใครที่ปิด PK ในช่วง บัคอ่ะ เสนอ ตัวมาหน่อยครับ อย่ามาทำแอบบบ 5555 + ใจอ่ะได้ป่า่ววววววว ??

-Ai-

แจ้งชื่อตัวเองบอก ครูอุ้ย ไปเลย ครับบ 5555  ว่าผมใช้บัคครับบบ 55555

คงไม่มีใครกล้าทำหรอก   g#004 g#004 g#004 g#004 g#004 g#004

ลุงอ้วน

ลุง อ้วน งับ
ถ้าจำไม่ผิด  จีเอ็มบอก  ว่า  เปิดPK หรือปิด  ก้  ได้EXP เท่นกันนะงับ = ="

ถ้าคนปิดพีเค สดอยุ่ น่ะใช่ ถ้าไม่สดละ .. .. ..

ปล. อย่าร้อนตัวถ้าไม่ได้ทำ เธอไม่ได้มีใคร เสียงดังโวยวายทำไม ตรงที่เธออารมณ์ร้ายใส่ฉัน                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                   มากันใหญ่จัดเต็ม

Red Division

• Jr. Member
  • **
  • Car Music
ถ้าจำไม่ผิด  จีเอ็มบอก  ว่า  เปิดPK หรือปิด  ก้  ได้EXP เท่นกันนะงับ = ="
ไม่เท่ากันครับ นอกจากได้บัพนู๋อยากสดถึงจะเท่ากับคนเปิดพีเค  ผมทำบ่อยทำบัพนู๋อยากสดเวลได้เปอเยอะ #038 #038 #038

ลุงอ้วน

แล้วขอบอกไว้ข้อนึงนะ คุณคนขี้งอแง ไอการรีบแจ้นเอาตัวไปเปิดพีเค อ่ะ ไม่ได้ทำให้ตัวเองดูดีขึ้นนะครับ สำหรับคนที่รบกันอยุ่ทุกวันอ่ะครับเค้ารู้ดีทั้งนั้น ไม่ทันละครับช้าไป จะได้โพสได้สบายๆหรอ อิอิ คริๆ ส่วนแนวทางแก้ไข ก็ ตามแต่จะว่ากันไปครับ ไม่มีอะไรน่ากลัวสำหรับPK พวกผมสนุกทุกคนไม่เครียดไม่ซีเรียส ไม่มายด์  g#031

อ้างอิงจากกระทู้นี้นะครับ : http://forum.asura.in.th/index.php?topic=5693.0

วันพุธที่ 12 ตค  จีเอมได้แจ้งว่าจะมีการแก้ไข ในแพทวันนั้น

อ้างถึง
รายการปรับปรุงแก้ไขข้อผิดพลาด
1. แก้ข้อผิดพลาดที่ผู้เล่นที่พึ่งจุติ(เลเวล 1) สามารถแชร์ EXP กับผู้เล่นเลเวล 99
2. แก้ข้อผิดพลาดของไอเทม ดาบนางแอ่นเหิน ที่ไม่เพิ่มความแม่น
3. แก้ไขข้อผิดพลาดที่มอนเตอร์ไม่โจมตีใส่ผู้ใช้ทักษะ พลังเยือกแข็ง ทักษะศาสตาเทพฝ่าเวหา
4. แก้ไขข้อผิดพลาดของการใช้ยาหนูไม่อยากสู้ ที่ส่งผลให้สามารถปิด PK ได้ถาวร และแก้ไขให้ผู้เล่นปิด PK ด้วยข้อผิดพลาด กลับมาเปิด PK ดังเดิม
5. แก้ไขข้อผิดพลาดของระบบที่ไม่สามารถลบบัฟ ผนึกต่างๆ ของพาลาดิน ระหว่างการส่งเข้าห้องแข่งขัน ABT

แล้วนี่คือรูปของวันพุธที่ 12 ตุลาคม หลังวอ ครับ จะเห็นได้ว่าผมมีบัฟ PK อยู่โดยที่เท้าผมไม่ดำ

ถามว่าทำไมผมถึงถ่ายรูปมา   ?  ผมเป็นคนชอบพิมผิดครับ แล้วเวลากด Backspace  มันจะอยู่ใกล้ๆปุ่ม PrintScreen น่ะครับ เวลาจะลบมันไปกดถ่ายรูปบ่อย

ผมรีบแจ้นเอาตัวไปเปิดพีเค ตรงไหนหรอครับ ?

ในเมื่อผมแฟร์พอ ผมเปิดตลอด อยู่แล้วไม่เคยปิด ผมไม่ใช่คุณนะครับ

แล้วไอที่ว่ารบกันทุกวัน เขารู้ดี รู้อะไรหรอครับ ?  คุณจอมโกหก
อันนี้ไม่ทราบว่าออกมาแถลงเพื่ออะไรหรอครับ . . . .

ลุงอ้วน

แล้วขอบอกไว้ข้อนึงนะ คุณคนขี้งอแง ไอการรีบแจ้นเอาตัวไปเปิดพีเค อ่ะ ไม่ได้ทำให้ตัวเองดูดีขึ้นนะครับ สำหรับคนที่รบกันอยุ่ทุกวันอ่ะครับเค้ารู้ดีทั้งนั้น ไม่ทันละครับช้าไป จะได้โพสได้สบายๆหรอ อิอิ คริๆ ส่วนแนวทางแก้ไข ก็ ตามแต่จะว่ากันไปครับ ไม่มีอะไรน่ากลัวสำหรับPK พวกผมสนุกทุกคนไม่เครียดไม่ซีเรียส ไม่มายด์  g#031

เอาไว้มึงโดนเองบ้าง ถ้าพวกกุปิดpkทั้งกิลบ้างนะมึง
ละไอ่ที่ว่าเอาตัวไปเปิดพีเคนิ ตัวไหนวะ
หรือมึงกล่าวหาเขา
ถ้ากุเป็นคนนอกมาอ่าน กุก้เชื่อละ ว่าเขาเอาตัวไปเปิดพีเคจริง

ส่วนรายนี้ใช้ชื่อตัวละครจริงเวลาโพสเถอะรู้แล้วว่าใคร  #038

ลุงอ้วน

ว่ากิลมารปิด PK งั้นหรอ ...

ตาบอดหรือเปล่า  PK ขึ้นเต็มหัว หรือว่าอ่านไม่ออกว่ามันเขียนว่า PK

ดูทั่วกิลยังครับ เทร. . . . .

_RaNatMay_

• **

ถ้าคนปิดพีเค สดอยุ่ น่ะใช่ ถ้าไม่สดละ .. .. ..

ปล. อย่าร้อนตัวถ้าไม่ได้ทำ เธอไม่ได้มีใคร เสียงดังโวยวายทำไม ตรงที่เธออารมณ์ร้ายใส่ฉัน                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                   มากันใหญ่จัดเต็ม

อ้าวๆ เป็นคนเริ่ม ก่อนเองแท้ๆ มาหาพวกผมร้อนตัวอีก

เถียงไม่ออกล่ะสิ หึหึ ผมว่าไปเช็ค สมองมั้งน่ะคุณอ่ะ เล่นเกมจนบ้าไปแล้ว

-Ai-

ใจกันหรือป่าววว 5555  ตุ๊ดหรือป่าววเนี่ยย แอบ บัคปิด PK แล้ว ต้องกล้า ๆ ยอมรับกันหน่อยนะ :)   g#009 g#009 g#009 g#009

ตุ๊ดด  กันหรือป่าววว มาเล่น PK ทั้งที แอบใช้บัคปิดกัน หมด 5555555

ยอมรับ บอก GM ให้เปิดให้เลยครับบบ  ใจกล้ากันหน่อยยยยยย 

ถรั่วซ์

• **
  • ไฮพรีสร้อยหูคร่า

อ้างอิงจากกระทู้นี้นะครับ : http://forum.asura.in.th/index.php?topic=5693.0

วันพุธที่ 12 ตค  จีเอมได้แจ้งว่าจะมีการแก้ไข ในแพทวันนั้น

อ้างถึง
รายการปรับปรุงแก้ไขข้อผิดพลาด
1. แก้ข้อผิดพลาดที่ผู้เล่นที่พึ่งจุติ(เลเวล 1) สามารถแชร์ EXP กับผู้เล่นเลเวล 99
2. แก้ข้อผิดพลาดของไอเทม ดาบนางแอ่นเหิน ที่ไม่เพิ่มความแม่น
3. แก้ไขข้อผิดพลาดที่มอนเตอร์ไม่โจมตีใส่ผู้ใช้ทักษะ พลังเยือกแข็ง ทักษะศาสตาเทพฝ่าเวหา
4. แก้ไขข้อผิดพลาดของการใช้ยาหนูไม่อยากสู้ ที่ส่งผลให้สามารถปิด PK ได้ถาวร และแก้ไขให้ผู้เล่นปิด PK ด้วยข้อผิดพลาด กลับมาเปิด PK ดังเดิม
5. แก้ไขข้อผิดพลาดของระบบที่ไม่สามารถลบบัฟ ผนึกต่างๆ ของพาลาดิน ระหว่างการส่งเข้าห้องแข่งขัน ABT

แล้วนี่คือรูปของวันพุธที่ 12 ตุลาคม หลังวอ ครับ จะเห็นได้ว่าผมมีบัฟ PK อยู่โดยที่เท้าผมไม่ดำ

ถามว่าทำไมผมถึงถ่ายรูปมา   ?  ผมเป็นคนชอบพิมผิดครับ แล้วเวลากด Backspace  มันจะอยู่ใกล้ๆปุ่ม PrintScreen น่ะครับ เวลาจะลบมันไปกดถ่ายรูปบ่อย

ผมรีบแจ้นเอาตัวไปเปิดพีเค ตรงไหนหรอครับ ?

ในเมื่อผมแฟร์พอ ผมเปิดตลอด อยู่แล้วไม่เคยปิด ผมไม่ใช่คุณนะครับ

แล้วไอที่ว่ารบกันทุกวัน เขารู้ดี รู้อะไรหรอครับ ?  คุณจอมโกหก
อันนี้ไม่ทราบว่าออกมาแถลงเพื่ออะไรหรอครับ . . . .

แถลงเพื่อให้บางคน คิดได้มั้งค่ะ
แต่เราคิดว่าบุคคลกลุ่มนั้น คงจะคิดไม่ได้ -0-
ไม่มีแม้แต่ความว่างเปล่า..

ลุงอ้วน

ประทานโทษนะคะ ก็ไม่รู้ว่า ว่าใครเหมือนกัน แต่ถ้าหมายถึงตัวละครของ directorr หรือตัวของดิชั้นด้วย ไม่เคยทำบัคพีเคซักตัวอ่ะคะ ^^" ให้จีเอ็มตรวจสอบแล้วถ้าเจอแบนถาวรเลยก็ได้นะ ฮ่าๆ
อ้อแล้วอย่าอ้างว่า "ก็พวกตัวพระอะ" พอดีตั้งแต่ยังไม่จุไม่เคยเปิดอยู่แล้วอะคะ จะด่าใครเอาหลักฐานมาลงด้วยให้ดูก็ได้นะคะ เดี๋ยวหน้าแตก  woon_shock woon_shock woon_shock

ผมพูดในสิ่งที่เห็น สิ่งที่เจออยุ่ทุกวันอ่ะครับ ผมไม่ได้ว่าใครหรอกล่าวหาใครผมยังไม่ได้พิมชื่อใครเลยพวกคุณออกมาโวยวายทำไมมิทราบ ผมพูดถึง แค่ คนในกิลมารระเบิดถัง เท่านั้นเอง ไม่ได้บอกว่าใครด้วยอ่ะ  g#033

-SeniiZ-

• **
แถลงให้คนที่โง่จะได้ฉลาดกับเค้าซะที  woon_5555 woon_5555

ให้พูดตรงๆมะ แหม คุณคนขี้งอแง เท่าที่พวกคุณด่ากัน ก้หมายถึง directorr ไม่ใช่หรอ

หน้าแรกๆ มีแต่เค้าที่มาโพส คนในมารคนอื่นยังไม่ได้มาอ่าน ยังไม่ได้มายุ่ง

แล้วดิชั้นเหน พอ directorr ไปแสดงความคิดเห็นกระทู้ไหน คุณก็ตามไปด่าเค้าว่าเค้างอแงทุกบอร์ดไม่ใช่หรอ

คุณด่าใคร ก็รู้อยู่แก่ใจ พอเค้าเอาความจริงมาให้ดู ก้อย่ามาหาว่าเค้าร้อนตัว หรือเฉไฉไปว่าไม่ได้ว่าเค้า

ยอมรับความจริงบ้างเหอะค่ะ!!  woon_shock woon_shock