GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อาสา -Never_Lose- SV.สวรรค์ ใช้อำนาจเกินหน้าที่มากไปหรือป่าวคะ ?

• Porpangz •

• everlasting*
  • Jr. Member
  • **
  • ❀ .,แมงคาบูโต:ไsเดoร์ตัวต่oไป`
สาเหตุเกิดจากการแย่งแมพกันเวลที่โขน โดยมีตี้ของ -biggun- อยู่ก่อน แล้วต่อมาตี้เวลของอาสาจิมก็มาเวลที่แมพเดียวกัน
จึงเกิดการแย่งมอนสเตอร์ ต่อมาด้วยการกลั่นแกล้ง โดยการที่ -biggun-(วอลอค) สาปสกิลใส่วิของตี้อาสาจิม จึงเกิดเรื่องทะเลาะ

.. หลังจากนั้น อาสาจิมก็ส่ง -biggun- เข้าคุก 5 นาที โดยไม่มีการตักเตือนอะไร ส่วนอีกพวกที่หยาบก็ไม่มีการสั่งใบ้ ..
(ครั้งแรกไม่มีภาพหลักฐานค่ะ)

พอ -biggun- ออกจากคุกมาแล้ว ก็กลับไปที่แมพโขน ถามอาสาจิมถึงสาเหตุที่ส่งคุก ทั้งๆที่ -biggun- ไม่ได้หยาบ (ไม่ได้เซฟภาพที่พิมพ์มาค่ะ)
แต่อยู่ๆ อาสาจิมก็สั่งใบ้ และให้เหตุผลว่า "วอพูดมากครับ เลยจับใบ้" << มันใช่เรื่องหรอ
คนหยาบคุณก็ไม่ใบ้ แต่คุณมาใบ้คนที่ไม่ได้หยาบโดยพลการแบบนี้ได้ยังไง .. หลังจากใบ้ เค้าก็ส่งคุกอีก 5 นาที

ทำแบบนี้มันใช้สกิลอาสาเพื่อพวกพ้อง เพียงเพราะตัวเองอยากเวล เลยต้องใช้สกิลอาสามาจัดการเลยหรอ ?
แทนที่จะตักเตือนไกล่เกลี่ย แต่คุณไม่ทำเลยซักอย่าง แถมมาท้า "เชิญจับผมลงบอร์ดเลยนะครับ ข้อหาผิดกฏจีเอ็มอาสา"
ขอบเขต รู้จักมั้ย ยังไม่ทันได้เป็นจริงๆ ยังทะนงตนแบบนี้ มันไม่เข้าท่าเลยบอกตรง ๆ

g#030 g#030
Try to live every day as if it was the final day of my extraordinary, ordinary life.

Mobil'z

• **
สาเหตุเกิดจากการแย่งแมพกันเวลที่โขน โดยมีตี้ของ -biggun- อยู่ก่อน แล้วต่อมาตี้เวลของอาสาจิมก็มาเวลที่แมพเดียวกัน
จึงเกิดการแย่งมอนสเตอร์ ต่อมาด้วยการกลั่นแกล้ง โดยการที่ -biggun-(วอลอค) สาปสกิลใส่วิของตี้อาสาจิม จึงเกิดเรื่องทะเลาะ

.. หลังจากนั้น อาสาจิมก็ส่ง -biggun- เข้าคุก 5 นาที โดยไม่มีการตักเตือนอะไร ส่วนอีกพวกที่หยาบก็ไม่มีการสั่งใบ้ ..
(ครั้งแรกไม่มีภาพหลักฐานค่ะ)

พอ -biggun- ออกจากคุกมาแล้ว ก็กลับไปที่แมพโขน ถามอาสาจิมถึงสาเหตุที่ส่งคุก ทั้งๆที่ -biggun- ไม่ได้หยาบ (ไม่ได้เซฟภาพที่พิมพ์มาค่ะ)
แต่อยู่ๆ อาสาจิมก็สั่งใบ้ และให้เหตุผลว่า "วอพูดมากครับ เลยจับใบ้" << มันใช่เรื่องหรอ
คนหยาบคุณก็ไม่ใบ้ แต่คุณมาใบ้คนที่ไม่ได้หยาบโดยพลการแบบนี้ได้ยังไง .. หลังจากใบ้ เค้าก็ส่งคุกอีก 5 นาที

ทำแบบนี้มันใช้สกิลอาสาเพื่อพวกพ้อง เพียงเพราะตัวเองอยากเวล เลยต้องใช้สกิลอาสามาจัดการเลยหรอ ?
แทนที่จะตักเตือนไกล่เกลี่ย แต่คุณไม่ทำเลยซักอย่าง แถมมาท้า "เชิญจับผมลงบอร์ดเลยนะครับ ข้อหาผิดกฏจีเอ็มอาสา"
ขอบเขต รู้จักมั้ย ยังไม่ทันได้เป็นจริงๆ ยังทะนงตนแบบนี้ มันไม่เข้าท่าเลยบอกตรง ๆ

g#030 g#030

ผมผิดหรออออออออออออออออออออออออ woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

' นายมันบ้า

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ไร้ซึ่งเหตุผลที่เหมาะสม การกลั่นแกล้งกันในเกมส์นั้น เปนเรื่องที่ธรรมดา เบสิคมากๆ
ไม่ผิดกฏของเกมส์ด้วย แต่อาสา ใช้อำนาจ อย่างนี้ สงสัยอยากเวลจัด  #038

ทำเกินหน้าที่ไปรึป่าวครับผม   woon_huh woon_huh

อยากเวลหรืออะไร ถึงออกนอกหน้าขนาดนั้น

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
อุตส่าห์สมัครเป็นจีเอ็มอาสาฝ่าฟันจนมาถึงรอบโหวตได้แล้วแท้ๆ แทนที่จะตระหนักในหน้าที่ของตัวเอง
รู้ว่ากฎเป็นยังไงก็ยังฝ่าฝืน แถมยังท้าทายอีกต่างหาก ตกลงว่าสมัครมาเป็นจีเอ็มอาสาเพื่ออะไร
จีเอ็มอาสาในความคิดคุณคืออะไรกันแน่ครับเนี่ย  g#015
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
.... woon_sunny woon_sunny woon_sunny\   
     ใจเขาใจเราคับ..ทำไม่ได้เราก้อเลิกเล่นไป
     ใจเขาใจเราคับ...ถึงเราทำได้แต่เค้าทำไม่ได้ เราก้อต้องเลิกเล่นไป.ๆๆๆๆๆๆๆ
              #038 #038 #038

คนเวลโขนไปวัน!!!!

• Newbie
  • *
  • คนเวลโขนไปวันๆ
ไร้ซึ่งเหตุผลที่เหมาะสม การกลั่นแกล้งกันในเกมส์นั้น เปนเรื่องที่ธรรมดา เบสิคมากๆ
ไม่ผิดกฏของเกมส์ด้วย แต่อาสา ใช้อำนาจ อย่างนี้ สงสัยอยากเวลจัด  #038

เห็นด้วยอย่างยิ่งๆ woon_5555 woon_5555

วอสาบคนก็ผิด คนหยาบไม่ผิด  woon_angry woon_angry

PEET

อ่า ผมจะบอกความจริงอะไร ให้นะครับ
สาเหตุที่ใบ้เพราะ 1 เถียง ไม่ยอมฟังเหตุผลของผู้อื่น ผมบอกใ้ห้หยุด เเล้ว พูดก็ก็ยังไม่หยุด เเล้วอีกอย่างผมเตื่อนเป็น10ครั้งเเล้วด้วย
2. สาเหตุที่จับติดคุก  ผมจับไปเเค่5นาที เพื่อ? เพื่อ ย้ายตี้ไปเเมพอื่น

PEET

อีกอย่างพวกนั้นไม่ใช่พวกผม ตอนเเรกผมไม่ได้อยู่ตี้นั้นด้วยซ้ำ ผมเเค่เดินผ่านมาเเล้วเห็นว่ามีปัญหา  ผมก็เลยหยุดเเล้วดู เเล้วถาม ว่าเกิด ขึ้นมาจากสาเหตุอะไร 

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
อ่า ผมจะบอกความจริงอะไร ให้นะครับ
สาเหตุที่ใบ้เพราะ 1 เถียง ไม่ยอมฟังเหตุผลของผู้อื่น ผมบอกใ้ห้หยุด เเล้ว พูดก็ก็ยังไม่หยุด เเล้วอีกอย่างผมเตื่อนเป็น10ครั้งเเล้วด้วย
2. สาเหตุที่จับติดคุก  ผมจับไปเเค่5นาที เพื่อ? เพื่อ ย้ายตี้ไปเเมพอื่น

ผู้เล่นธรรมดา เขาทำกันไม่ได้อ่ะคับ ส่งคุก เพื่อย้ายตี้ไปแมพอืน  #038

ลูกชิ้นปิ้ง #

• i cant control my feeling, but i hate how my feeling can control me (:
  • Hero Member
  • คุณมีเงิน แล้วคุณมีค่าไหม ?

แล้วทำไมคนที่หยาบคุณไม่ใบ้เค้าละ ?
แต่คนที่ไม่หยาบกลับใบ้ เหอะ ๆ ^^;

Mobil'z

• **

เตือน ??? ผมทำอะไรผิด ถึงเตือนครับ  woon_huh woon_huh

ผมสาบคนผิดหรอ  ผมหยาบหรอ  แค่พูดว่า จีมีสิทอะไร มาสั่งคุกผมในรอบแรก 

แล้วก็มีคนในตี้นั้นบอกว่า ไม่มีสิท จะเรียกว่า จีหรอ  ถ้าใช้ไม่ได้เค้าคงระงับ  สกิลไปแล้ว

woon_555 woon_555

' นายมันบ้า

Buzaba`

• แด๊นนนนน
อีกอย่างพวกนั้นไม่ใช่พวกผม ตอนเเรกผมไม่ได้อยู่ตี้นั้นด้วยซ้ำ ผมเเค่เดินผ่านมาเเล้วเห็นว่ามีปัญหา  ผมก็เลยหยุดเเล้วดู เเล้วถาม ว่าเกิด ขึ้นมาจากสาเหตุอะไร

เขาหยาบ คุณยืนดู แต่พอวอ สาปในตี้คุณ ส่งคุก ใบ้ ต่างๆ นาๆ หมายความว่าไง

oh_RaymonDD

อราจจะเปน ความหมั้นไส้ส่วนตัว เเต่ทำเเบบนี้ก้อไม่ถูกเลยนะคับ  woon_5555