GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทำไมความสามารถของแรร์เทร ถึงดีกว่าอาชีพอื่น !! [ดราม่าเล็กน้อย]

__SilverBron

• Jr. Member
  • **
  • อ.2 [อนุบาล2] กำลังจะขึ้น 3 แล้ว ><
1. ปืนพก Rare 10 lv 99 ปืนพกทลายมิติ

ความสามารถ : เพิ่มระยะโจมตี 2 ช่อง, เพิ่มความแรงโป๊ะ 50% และ เพิ่มความเร็วในการโจมตี 100 หน่วย

2. ปืนพก Rare 9 lv 94 ปืนพกฝนดาวตก
ความสามารถ : เพิ่มแม่นยำขณะโจมตี 500 หากสังหารศัตรูได้มีโอกาส 30% ที่รอบๆ พื้นที่ 7X7 ช่อง รอบศัตรู จะสุ่มติดสถานะ 4 สถานะ คือ สถานะมึน 25% สถานะแช่แข็ง 25% สถานะตาบอด 25% สถานะชา 25% เป็นเวลา 4 วินาที (ไม่คิดความต้านทาน)

3. แส้ Rare 10 lv99 แส้แห่งความพยายาม
ความสามารถ : เพิ่มพลังให้ผู้ใช้ตามค่าสถานะที่ถึง 49(จะเพิ่มเป็น 3 เท่าตัว ถ้าถึง 99) โดยที่
- เมื่อตัวละครมีค่าสถานะ STR 49 แต่ไม่ถึง 99  จะเพิ่มพลังโจมตี 150     แต่ถ้ามีค่าสถานะ STR 99  จะเพิ่มพลังโจมตี 450
- เมื่อตัวละครมีค่าสถานะ DEX 49 แต่ไม่ถึง 99 จะเพิ่มแม่นยำ 75           แต่ถ้ามีค่าสถานะ DEX 99 จะเพิ่มแม่นยำ 225
- เมื่อตัวละครมีค่าสถานะ INT 49 แต่ไม่ถึง 99  จะเพิ่มป้องกันเวท 0+6    แต่ถ้ามีค่าสถานะ INT 99  จะเพิ่มป้องกันเวท 0+18
- เมื่อตัวละครมีค่าสถานะ VIT 49 แต่ไม่ถึง 99  จะเพิ่ม MAX HP 800     แต่ถ้ามีค่าสถานะ VIT 99   จะเพิ่ม MAX HP 2400
- เมื่อตัวละครมีค่าสถานะ AGI 49 แต่ไม่ถึง 99  จะเพิ่มหลบหลีก 50        แต่ถ้ามีค่าสถานะ AGI 99   จะเพิ่มหลบหลีก 150
- เมื่อตัวละครมีค่าสถานะ LUK 49 แต่ไม่ถึง 99  จะเพิ่มอัตราโป๊ะเช๊ะ 5%  แต่ถ้ามีค่าสถานะ LUK 99   จะเพิ่มอัตราโป๊ะเช๊ะ 15%

4.  หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรก (หน้าไม้แรร์ 99)
เปลี่ยนความสามารถ ของทักษะยิงกระจุย เป็นต้องใช้ MP 50 หน่วยในการใช้ความสามารถยิงกระจุย เมื่อกดใช้จะลดพลังโจมตีต่ำสุด 200 หน่วย ลดพลังโจมตีสูงสุด 400 หน่วย และเสีย MP 40 หน่วย ทุกๆ 5 วินาที ของผู้ใช้ แต่ยังคงโจมตี 3 ครั้งเหมือนเดิม มีระยะหลังใช้ 6 วินาที

woon_huh woon_huh woon_huh

เดิมทีว่าหน้าไม้โหด โกงเกินไปแล้วนะครับ ทำไมปืนถึงโหด โกง กว่าหน้าไม้ขนาดนี้ละครับ สายปืนนี้ความแรงไม่ใช่ธรรมนะครับ แค่ความเร็วน้อย ตอนนี้โหดเวอร์แล้ว

woon_huh ตกลงอาชีพเทร นี้เป็นนักล่าสมบัติ หรือนักฆ่า หรือครับ   woon_huh
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)
กุญแจเงินดอกละ 50,000 บิลล่า กุญทอง 1 ดอก = 250,000 บิลล่า ราคาโครตจะเหมาะสม
ปีที่แล้วมีขาย ปีนี้ทำไมถึงไม่มี ?
บิลล่าทั้งเซิร์ฟจะเอาเปรียบกันได้ัยังไง?
คำตอบคือ : เง

lookgolf

• **
หน้าไม้ 99  ยิง 3 ดอก  ทำไมชาร์ปที่คอนเซปนักธนู ยิงได้ทีละ ดอก T T

นูแรร์ 89 ที่ออกมา เท่ากับขยะราคาแพงเลย แม่มใช้งานจริงไม่ได้เลย ความสามารถ

• Newbie
  • *
เพราะไม่มีไว้ในครอบครอง เลยมองว่าดีเกินไป

ไอเทมที่ลงความสามารถแล้วมันเว่อร์ๆ ไม่ต้องปรับให้ลดลงหรอก  แต่ปรับไอเทมเลเวลเดียวกัน ในอาชีพอื่นๆให้ความสามารถทัดเทียมกัน ก็จะดูเสมอภาค ไม่โกงแล้ว

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• **
  • Vip Member
ได้ลองหรือยัง ปืนก็เพิ่งประกาศ ไปดูสกิลสนับสนุนสายปืนก็มีที่ไหน เรื่องแกว่งละ ไปลองแล้วค่อยมาบ่นครับ

ไม่ใส่สักแต่บ่น คนจริงเล่นจริงเขาจะอธิบายได้ว่ามันเก่งยังไง ด้านไหน ไม่ใช่ก็อปข้อความมาแล้วมาบอกว่าเทพ

muanglnw

• **

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ

byakuya

• Full Member

__SilverBron

• **
  • อ.2 [อนุบาล2] กำลังจะขึ้น 3 แล้ว ><
ได้ลองหรือยัง ปืนก็เพิ่งประกาศ ไปดูสกิลสนับสนุนสายปืนก็มีที่ไหน เรื่องแกว่งละ ไปลองแล้วค่อยมาบ่นครับ

ไม่ใส่สักแต่บ่น คนจริงเล่นจริงเขาจะอธิบายได้ว่ามันเก่งยังไง ด้านไหน ไม่ใช่ก็อปข้อความมาแล้วมาบอกว่าเทพ

คือผมไม่เคยลองปืน 99 นะครับ

ผมมีตัวเทรผมอยู่ แต่ลองปืนอื่นที่ไม่ + ต่อเนื่อง แถมยังลด ก็ยังยิงแรง ถ้าต่อเนื่องเยอะๆ แถมความแรงคริ 50% เพิ่มมาอีก นี้โหดเกินตัว  woon_shock

ปืน 99 รึจะสู้ กายาหมอก  g#009

กายาหมอก กับระยะปืน คนละอาชีพ ปืนยิงไกลกว่า ได้เปรียบกว่า แถมยิงแค่คลิก ส่วนคำสาปแห่งหมอกเป็นสกิลมีดีเลอีก ต้องเข้าใกล้กว่าปืน
แต่ถ้ากายาหมอกก็มีระยะใช้คือ 5 วินาทีเหมือนกัน คือแบบมันไม่ใช่ติดตัวไปเลย

ถ้าดราม่าเรื่อง ปืนเปรียบกับสกิลไม้หมอก  โดยแบบมองโดยรวม ปืนนี้ยิงบอสหรือมินิอะไรมีผลหมด แต่สำหรับกายาหมอก ใช้กับบอสและมินิบอสไม่ได้ ไม่ขอคุยแค่เรื่องแบทเทิลอย่างเดียวครับ
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)
กุญแจเงินดอกละ 50,000 บิลล่า กุญทอง 1 ดอก = 250,000 บิลล่า ราคาโครตจะเหมาะสม
ปีที่แล้วมีขาย ปีนี้ทำไมถึงไม่มี ?
บิลล่าทั้งเซิร์ฟจะเอาเปรียบกันได้ัยังไง?
คำตอบคือ : เง

หอยแครง

• **
  • =w=''

..TEERAK..

• Full Member
มนุษย์นี่ก็เนาะ หาความพอดีไม่เจอ ดีไปก็บ่น กากไปก็โวย
ใส่ดาบเก๊ละไปเวลซะ จะได้มีไรทำมั่งวันๆ
เอะอะก็แบท นิดหน่อยก็วอร์ เด๋วไอนั่นกาก ไอนี่โกง ไม่จบไม่สิ้น