GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หยาบทั้งนั้นพิมมาได้ไง PK

‘ Meole. ’

• Full Member
  • เลิกเล่น
ทำไมอะคะ ?
เขาแค่จะเคลียปัญหาไห้เราอะ ? มีรัยเปล่าคะคุ ณ ?

AsunAllI3araTz

รูปสุดท้าย เขาพูดกับผมไม่ได้ด่าว่าไร เเค่เข้าใจ ผิด ไม่ได้ กระทบจิตใจไรผม เลย ไม่หยาบ จบ นะ  g#037

‘ Meole. ’

• เลิกเล่น
รูปสุดท้าย เขาพูดกับผมไม่ได้ด่าว่าไร เเค่เข้าใจ ผิด ไม่ได้ กระทบจิตใจไรผม เลย ไม่หยาบ จบ นะ  g#037
เออ ถูก !

AsunAllI3araTz

สงสัยว่า ท้า คำว่า มึง กู เปน คำหยาบไม ไม่ทำเปน คำอื่น เหมือน [งอลเเล้วนะ]
 หรืออื่นๆอะ  g#046 มันอยู่ที่ คำนอกเหนือน จากนั้นมากกว่าไหม ท้าผม พูดกับเพื่อนละ เเบบ ปกติก็พูดงี้ไม่ได้ด่าไรกัล ?  g#021

‘ Meole. ’

• เลิกเล่น
น่าแบนคนที่แจ้งมากว่า ข้อหา หมั้นไส้ g#037 g#037

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥

FUNG#.

• Newbie
  • *
สงสัยว่า ท้า คำว่า มึง กู เปน คำหยาบไม ไม่ทำเปน คำอื่น เหมือน [งอลเเล้วนะ]
 หรืออื่นๆอะ  g#046 มันอยู่ที่ คำนอกเหนือน จากนั้นมากกว่าไหม ท้าผม พูดกับเพื่อนละ เเบบ ปกติก็พูดงี้ไม่ได้ด่าไรกัล ?  g#021
ทำไมจะไม่ทำ คำว่ามึ ง เป็น [ท่านที่เคารพ] คำว่ากูเป็น[ข้าน้อย] จะพิมแบบไหน ถ้ามีคำหยาบก็โดนใบ้อยู่ดีแหละครับ จะคุยกับเพื่อนหรือจะด่ากัน ก็ผิด