GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีอาสา เซิฟอวตาร

055416288

• Newbie
  • *

สุดยอดอะ เซิฟไว้ฆ่ากัน มีกฎห้ามฆ่าจีด้วยรึป่าวเนี้ย   woon_5555 อยากถามว่า ได้คะแนนสูงสุดได้ไงหว่า

Nekopee_Kung @ AvatarOnline

• Newbie
  • *
  • จริงใจ ไม่กลัว หน้าหนา
อุฟ เซิปเรานิหว่า
จริงใจ จริงจัง จริงๆ

จะบอกให้นะครับตัวละคร Simon ประกาศจัดกิจกรรมอยู่ที่บ้านไก่จ๊วบณเวลานั้น อยู่ก็มีการส่งคุกกันแบบงงๆ ถ้าคุณรู้ว่าใครเป็นคนส่งคุกคุณช่วยบอกชื่อด้วยครับ อยู่ดีๆทีมงานมาส่งคุกตัวละครผมชื่อSimonเซิฟอวตาลได้ไง งงมากๆชี้แจงด้วยครับพี่ทีมงาน

fungza4

• Newbie
  • *
คนที่เอาเวป แบบนี้มาลง แล้วตั้งหัวข้อกระทุ้หลอก แบบนี้ สมควร จะได้เป็นจีเอ็มอาสาแล้ว หรอ
ในค่ำคืน ที่ฟ้านั้นไม่มีดาวอยู่ตรงนี้ ฉันยังคงก้าวไป

ตราบใดที่ปลายท้องฟ้ายังมีแสงรำไร จะไปจนถึงแสงสุดท้าย

DEK-D-E-E

• Jr. Member
  • **
  • Gm อาสา เซิร์ฟเวอร์ Avatar
คนที่เอาเวป แบบนี้มาลง แล้วตั้งหัวข้อกระทุ้หลอก แบบนี้ สมควร จะได้เป็นจีเอ็มอาสาแล้ว หรอ
อธิบายนิสนุง งงอ่า

Man-U

• Full Member
แอบสังเกตเห็นว่า ชาร์ป กระซิบหา ตัวละครอีกตัวที่อยู่หน้าไชร์นะ
เลยไม่กล้าคอมเม้น (อันก่อนหน้านี่) ไว้แบบว่า ระบุอะไรลงไป

Jinney

• Newbie
  • *
  • หัวใจสีดำ♥
ของเราจัดกิจกรรมอ่ะค่ะ เลยฆ่าได้

nay100440

• Newbie
  • *
เชิฟอวตารฆ่ากันได้นิไม่ผิดนะจะจับได้ไง

§i¶\/€®ß®ØÑ

• **
  • "ชั่วฟ้าดินสลาย" > "ถึงตายก็ไม่เปลี่ยน" SVB ♥
 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

จีเอ็มในกิลผมไม่มีใครส่งหรอก  g#040

ไปดูจีเอ็มนอกกิลนู้น  #038

อาสากิลผมเทพพอ ไม่โดนคนกากฆ่าแล้วส่งคุก ต่อให้เทพก็ไม่มีคุก  g#016

ถ้ามันส่งจริงๆก็ให้มันอธิบายเหตผลเลยเพ่  g#026

Bella Berry

• **
  • เบอรี่สายพันธุ์ใหม่ สกัดเข้มข้น!!
คนมีอำนาจอยู่ในมือก็เป็นแบบนี้แหละค่ะ มันถึงต้องมีคำว่าจรรยาบรรณเข้ามาใช้  เจอคนที่ดี ก็ดีไป เจอคนที่เอาไปใช้ทำร้ายคนอื่นนี่สิ..
g#002 g#002

ดีนะคะ ที่อยู่ในช่วงทดลองงาน เหลือเวลาอีก 2วัน เท่านั้นที่เป็นเครื่องพิสูจน์คำพูดต่างๆที่เคยส่งเรียงความไปเมื่อตอนสมัครจีเอ็มอาสารอบแรก ถ้าเค้าดีจริงๆ ผู้เล่นย่อมเลือกอยู่แล้วเมื่อถึงเวลาโหวต ถ้าเค้าไม่ดีจริง เค้าก็ตกรอบไป

(เว้นแต่ว่าจีเอ็มท่านนั้นจะรวยมากจริงๆ ที่ถึงกับปั๊มโหวตจนได้เป็นอะนะ)ถ้าเป็นแบบนี้ คงบอกได้เลยว่า ทำใจเถอะค่ะ g#017 g#017
Asura Online Never Ending ใช้ผิดแกรมมา ที่ถูกต้องคือ Asura Online Never Be Ending หรือไม่ก็ใช้คำว่า Asura Online Never End นะจ๊ะ

055416288

• Newbie
  • *
แถม ทีมงานด้วย ไม่ได้ทำไรผิดเจอคุก

Asura

• __oเรียนไม่มา กีฬาไม่โดดo__
  • +เงียบเพราะเหงา เศร้าเพราะแคร์ เจ็บเพราะแพ้อ่อนแอเพราะรัก+
คนมีอำนาจอยู่ในมือก็เป็นแบบนี้แหละค่ะ มันถึงต้องมีคำว่าจรรยาบรรณเข้ามาใช้  เจอคนที่ดี ก็ดีไป เจอคนที่เอาไปใช้ทำร้ายคนอื่นนี่สิ..
g#002 g#002

ดีนะคะ ที่อยู่ในช่วงทดลองงาน เหลือเวลาอีก 2วัน เท่านั้นที่เป็นเครื่องพิสูจน์คำพูดต่างๆที่เคยส่งเรียงความไปเมื่อตอนสมัครจีเอ็มอาสารอบแรก ถ้าเค้าดีจริงๆ ผู้เล่นย่อมเลือกอยู่แล้วเมื่อถึงเวลาโหวต ถ้าเค้าไม่ดีจริง เค้าก็ตกรอบไป

(เว้นแต่ว่าจีเอ็มท่านนั้นจะรวยมากจริงๆ ที่ถึงกับปั๊มโหวตจนได้เป็นอะนะ)ถ้าเป็นแบบนี้ คงบอกได้เลยว่า ทำใจเถอะค่ะ g#017 g#017

เหมือนนกทกใช้ป้ะที่มีนิ้วเพรธอ่ะ g#022

Bella Berry

• **
  • เบอรี่สายพันธุ์ใหม่ สกัดเข้มข้น!!
g#002 g#002

เหมือนนกทกใช้ป้ะที่มีนิ้วเพรธอ่ะ g#022

ประมาณนั้นแหละค่ะ
g#017
Asura Online Never Ending ใช้ผิดแกรมมา ที่ถูกต้องคือ Asura Online Never Be Ending หรือไม่ก็ใช้คำว่า Asura Online Never End นะจ๊ะ

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
เฟิร์สก็อยู่ในช่วงทดลองงานจีเอ็มอาสาเซิร์ฟสวรรค์ เขามีหลักฐานหรือเปล่า เฟิร์สไม่รู้นะ
ถ้าลงโทษใครสักคน เฟิร์สคิดว่าตัวเองต้องมีหลักฐานอ่ะ เซฟรูปไปลงรายงานบอร์ดกิจกรรมตลอด

อำนาจที่มีถึงอาสาบางคนไม่อยากใช้ เป็นข้ออ้างไม่ได้หรอก
มันเป็นหน้าที่ที่เราต้องทำ ถึงแม้บางคนจะคิดว่าบ้าอำนาจ
ทำแล้วอยู่ในกรอบของกฏเกมส์ คู่มือจีเอ็มอาสาก็มีอ่าน

3.คนเราสามารถทำผิดพลาดกันได้ให้ ปล่อยให้ผู้เล่นทำผิดพลาดได้บ้าง

เห็นใจผู้เล่นที่ไม่ได้รับความเป็นธรรม ยังไงอาสาก็มาจากผู้เล่นธรรมดานี่แหละ ใจเขาใจเรานะ