GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องเล่าดี ๆ ที่เจอในเกม By คนรักอสุราออนไลน์

Zⓔnsⓔ Õf Lynn

• Jr. Member
  • **
  • เกมคือเกม อย่าทำเกมเปนชีวิต
รอเจิมกระทู้จากเพื่อน ๆ ที่พบเจอเรื่องดี ๆ มันส์ ๆ สนุก ๆ ในเกมส์นะคะ 

ขอร้อง อย่าปั๊ม ด้วยอิโมติค่อนค่ะ เอาเป็นเรื่องเป็นราวสักนิด

เพื่อพิสูจน์ว่า คนดี ๆ ในเกม จะได้รับการชื่นชม ยังมีอยู่จริง

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • Full Member
  • มึน `
ก็คงจะเป็นเรื่องขายห่อน้ำเงินแหละ ที่ต้องไว้ใจกันสุด ๆ
อยู่ที่จิตสำนึกด้วย :)
สวัสดีนะ

(´Д`)ノ oOo.o.O <ซูริ>

• **
  • *~Ca$p€r~*,, if it wasn’t for you :)
เรื่องดีดีก็มีเยอะจนเล่าไม่หมดรุย (: เอาไว้คิดออกเรื่องไหนจะมาเล่า
ที่ประทับใจโดยรวมก็คงเพื่อนหลาย ๆ คนในเกมแหละค่ะ >v<

เวลาเหงาเหงาก็มาอสุรานี่แหละเนอะ !

...คนไม่ดี อย่าไปพูดถึงมัน lol

Do you understand, who I am?
Do you wanna know?

I'm a goddess on my knees ;b

• **
มะวานนี้ เบื่อ ๆ เลยออนคาเดทมาเดินเล่น ไปจิ้ม ๆ วุ้น มีพาลา ญ ใจดี มาช่วยตีวุ้นให้ด้วยล่ะ น่ารักจริง ๆ เลย เพื่อน ๆ ในอสุรา

บรรยากาศแบบนี้ยังมีให้เจอเรื่อย ๆ นะคะ เอาไว้ รอคราวหน้า หวังว่าจะเจอ คนใจดี ยกมินิบอสในเควสบางเควสให้ จะเอาภาพมาฝากนะคะ ^^

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
นานแสนนานมาแล้ว ณ ครั้งที่กิจกรรมยังมีแต่คนที่ลงมาเพื่อเล่นด้วยความสนุกและช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ...

ขณะที่นั่งรีเจนเลือดเพราะยาเลือดใกล้หมด (โดยกดยา mp ไปก่อนด้วยความมือไว มานั่งเสียดายยาโซลทีหลัง)

มือไปโดนปุ่ม PrintScreen อย่างไม่ทันตั้งใจ แต่กลับเป็นภาพที่ผมเก็บเอาไว้ตลอดมา

"เป็นกิจกรรมที่ผู้เล่นแทบทุกเลเวล(ที่โดนมอนตีแล้วไม่ตายทันที)มาช่วยๆกันทำให้จบไปด้วยกัน"

ร่างอวตาร -TiDA-

• อยากหยาบ โดนแบน แล้วจะร้องหาพ่อง
  • Newbie
  • *
นานแสนนานมาแล้ว ณ ครั้งที่กิจกรรมยังมีแต่คนที่ลงมาเพื่อเล่นด้วยความสนุกและช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ...

ขณะที่นั่งรีเจนเลือดเพราะยาเลือดใกล้หมด (โดยกดยา mp ไปก่อนด้วยความมือไว มานั่งเสียดายยาโซลทีหลัง)

มือไปโดนปุ่ม PrintScreen อย่างไม่ทันตั้งใจ แต่กลับเป็นภาพที่ผมเก็บเอาไว้ตลอดมา

"เป็นกิจกรรมที่ผู้เล่นแทบทุกเลเวล(ที่โดนมอนตีแล้วไม่ตายทันที)มาช่วยๆกันทำให้จบไปด้วยกัน"

ในสมัยที่ หน้าต่างมันยังเปนสีฟ้า สุดยอดเจง ๆ คิดถึงตอนนั้นมาก ๆ เลย เหมือนกัน หวังว่า มีเพื่อน ๆ มีความทรงจำดี ๆ กันทุกคนนะ

หยาบแล้ว ทีมงานจะแบน แบนไป ไม่บ่นแน่
จะฟ้อง ฟ้องไป แต่มาหยาบใส่กู ก็หยาบคืน แน่นอน เพราะมึงไม่ใช่พ่อ ไม่ใช่แม่กู

Why?

• อั๊ยย๊ะ!
ตอนเป็นแคสกำลังจะไปเปลี่ยนวิ มีเบลดคนนึงชื่อ don...in เค้าช่วยทำเควสจนได้เป็นวิ

จนตอนนี้ได้จุเป็นแอสแล้ว ^^ ขอบคุณมากนะคะ  :) แต่ว่าไม่ค่อยเห็นเค้าออนแล้ว
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • มึน `
ตอนเป็นแคสกำลังจะไปเปลี่ยนวิ มีเบลดคนนึงชื่อ don...in เค้าช่วยทำเควสจนได้เป็นวิ

จนตอนนี้ได้จุเป็นแอสแล้ว ^^ ขอบคุณมากนะคะ  :) แต่ว่าไม่ค่อยเห็นเค้าออนแล้ว

อุ้ย ๆ คนนี้รู้จักกันค่ะ ๆ นิสัยดีมาก ๆ
ชื่อ นิก เป็นรุ่นน้องเราเอง ^^
สวัสดีนะ

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
เป็นรอบที่พร้อมใจกันไม่ตีโจนาธานมูนฟ.. แฟงก์(เกือบเรียกชื่อมันด้วยความเคยชิน เกลียดมันตอนไล่แทงกระบี่ผมใส่มากT^T)

จบกิจรอบนี้ด้วยดีไป(ถ้าจำไม่ผิด) รอบที่เหลือตกกระบี่หมดเลย ...

• **
ไม่ได้มาเสียนาน แวะมาขุดเผื่อใครมีเรื่องอยากมาเล่า แต่ว่าไปแล้ว มันมีเรื่องดี ๆ เกิดขึ้นยากซะจนไม่มีใครมาเล่าเลยเรอะ     woon_555

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
เรื่องดีๆก็มีอยู่เยอะ
เรื่องแรก  ตอนเป็นเทรจะทำวิศวกรแต่ไม่มีก้อนแร่เหล็ก(20ชิ้น) แล้วมีวิกับเทรชื่อ Oo_AniMax_oO กับ Bakeriiz_Juz  มาช่วยเราทำ โดยขุดแร่ ทำแร่        แล้วเราให้ไปแค่20K  ก็รับ

เรื่องที่สอง(วิคนเดิม)    สมัยยังเป็นคาด๋อยตัวน้อยๆ   วิคนนี้ช่วยเราเก็บเวลมาตลอดเลย ตั้งแต่ไปตีวุ้น ลากปู ลากหมา   

แล้วก็ใจดีให้เงินและของมาเต็มเลยทั้งของแฟชั่น(ออร่าโสดาบัน)และของใช้(หน้ากากโกเลม)    แล้วก็พาเราไปดันเจี้ยนต่างๆ(ดันวี)จนไปหมดทุกที่ในอสุราเลย  แต่หลังจากนั้นก็ไม่เจออีกเลย  เจอแต่Bakeriiz_Juz(เพื่อนเราเล่น) 

ปล. Oo_AniMax_oO Bakeriiz_Juz     เป็นตัวละครของพี่ของเพื่อน(เพิ่งจะรู้ตอนเวล21)

Asura Dragon

• **
มาแล้ว กระทู้โปรด ...  กระทู้สร้างสรรค์ ยิ้มทุกครั้งที่เข้ามาอ่าน g#008

หลายวันก่อน คาเด็ทเวล 12 เข้าไปเดินเที่ยวที่ตลาดดาวดึงส์
มีคลาส 1 คลาส2 หลายคน ซิบมาว่าว่าง คาเด็ทไปเวลไหม .....

มีน้ำใจ น่ารักจริงๆครับ   g#039

Maid

• **
ขอแสดงความขอบคุณกับ จี-crucify- จีdevilluz ครับ เป็นทั้งเพื่อน และ พี่ ครับ^^ ช่วยทุกสิ่งทุกอย่าง และขอบคุณชาว...DeaR_ThE_GrEaN... ทุกคนที่เคยค้ำจุนมาจนถึงทุกวันนี้ ครับ

Vt_ValentinE`

• Newbie
  • *
เรื่องดีๆนี่เยอะมากๆเลยแฮะ

แต่ เรื่องที่คนทำไม่ดีก็พอมีนะ แต่ไม่มาก (ส่วนใหญ่ที่เขาทำไม่ดี เพราะเราไปกวนตีนก่อนเอง)  woon_555  woon_555