GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ชี้แจงเรื่อง การปรับสกิลความลึกลับแห่งการเวลา

-_panda_-

• Full Member
         กระทุ้นี้ประเด็นหลักๆ ก็เคลียกันไปแล้วน่าจะจบๆกันไปได้แล้วน่ะครับ
 จะมานอกประเด็นต่อความยาวสาวความความยืน กันไปทำไม ทีมงานเค้าก็ทำหน้าที่ได้ดีที่สุดแล้ว

แต่ก็ขอฝากบรรดาทีมงานที่ให้บริการลูกค้าทั้งหลายหน่อยครับ
 คุณจะพิมจะเขียนอะไรตอบลุกค้า กรุณากลั่นกลองถ้อยคำให้มัน อ่านแล้วสบายใจกันหน่อยครับ
 ไม่ใช่พิมตอบมา ให้อ่านกัน2แง้2ง้าม แค่ประโยคๆเดียว แต่คนอ่านเป็นร้อยเป็นพัน ความหมายมันแปลออกมาได้หลายรูปแบบน่ะครับ

หัวใจหลักของการบริการคือ ความอดทนน่ะครับ

v_xxx101_v

• Jr. Member
  • **
การ ศึกษา สูง ไม่ได้การันตี ว่า คนๆนั้น เป็นคน ดี มีคุณภาพ 
การที่คนๆนึง เรียนจบ วุฒิ สูงๆ หมายถึงว่า คนๆนั้น มีโอกาศได้ศึกษา หาความรู้ ที่ดีๆ มีประโยชน์ ที่ใช้ในการ ดำรงชีวิตหางานดีๆทำ เงินเดือนสูงๆ ก้เท่านั้น
แต่ก็ไม่ได้ หมายความว่า คนๆนั้นเป็นคนดี
สำหรับ คน ที่การศึกษาไม่สูง เค้า ก็ ขาดโอกาศที่จะได้ศึกษาเรียนรู้
แต่ ก็ไม่ได้หมายความว่า คนๆนั้นเป็นคนไม่ดี ที่ชอบซ้ำเติมคนอื่น
การศึกษา ไม่สามารถ เอามาวัดคุณค่า ความคนดีไม่ดี ได้
**ออกทะเลอีกแล้ว หึ หึ ขออภัยเจ้าของกะทู้ไว้นะที่นี้ด้วย**

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
แปลว่าไม่ได้อ่านทั้งหมดใช่มั้ยเนี่ย...
ผมเพียงแค่ชื่นชมผู้เล่นท่านนั้นครับ เค้ายอมแพ้ดีกว่าถูกว่าลับหลังว่าชนะเพราะทักษะมันโกง
ผู้เล่นท่านนั้นไม่ได้ถามอะไรผมเลยนะครับ ผมเพียงชี้ช่องทางให้เค้าเท่านั้น

ส่วนแนวคิดในการแก้ไขส่วนตัวของผมนั้น ก็ได้แชร์ให้อ่านกันแล้ว เหลือแต่เอาไปปรับใช้เท่านั้นครับ

ปล. ผมไม่ได้ต้องการให้ใครมาเคารพยกย่องอะไรผมครับ คำว่าอาจารย์ที่นำหน้าชื่อ มันเป็นเพียง CODE Name ที่ใช้ในบอร์ดเท่านั้นครับ ผมไม่ได้ยึดติดกับมัน ผมแค่ทำตามหน้าที่ของผมเท่านั้น  g#024

แบบนั้นขอเปลี่ยนคำว่า อาจารย์  ออกจาก CODE Name ของคุณได้ไหม เพราะรู้สึกไม่ดีเลยที่ใช้คำนี้แล้วดูจะเหมือนว่าเกรียรติ และศักดิ์ศรีของความเป็นครูมันหายไป

LIKE +100000ด้วยเลยอีกคนครับ g#017 g#017 g#017
เห็นด้วยครับ คำว่า "ครู/อาจารย์" มันมีความมนต์ขลัง ศักดิ์สิทธิ์...พอท่านยุ่นออกมาบอกเช่นนี้แล้ว "CODE Name ที่ใช้ในบอร์ดเท่านั้นครับผมไม่ได้ยึดติดกับมัน" ถ้างั้นผมว่าท่านทั้ง 2 (ยุ่น+อุ้ย) เปลี่ยนชื่อ CODE NAME ใหม่ดีกว่านะ จะ masterอุ้ย Prof.ยุ่น ไรก็ได้ ซึ่งที่ท่านบอกมานั้น ดูคล้ายจะหมิ่น หยาม  "ครู/อาจารย์" ไปแล้วล่ะ เพราะที่ผ่านมาผมก็ว่าท่านดูมีภูมิความรู้มากไขข้อกระจ่างหรือตอบกระทู้ไม่ใช้อารมณ์มีสติดี สมกะที่ใช้ อาจารย์+ครู(ตอบเฉพาะกระทู้ที่มีประโยช์จริงๆ..อันไหนงี่เง่าก็เลี่ยงไปเลย)...แต่มาตอนนี้ กระทู้นี้ และลักษณะการโต้คารมของท่านกับผู้เล่น ดูแล้วอ่านแล้ว มันขาดความเยือกเย็นไป ก็เข้าใจอยู่ว่า ถูกคนอื่นด่า ใส่ร้าย ดูหมิ่น อารมณ์โกรธย่อมต้องมีเป็นธรรมดา แล้วทุกทีที่ผ่านมาล่ะ ท่านทำไง ท่านนิ่ง เงียบ ตอบเฉพาะคนที่มีคำถามที่มีประโยชน์ต่อผู้เล่นท่านอื่น ใครมาแบบเกรียนนัก ผ่าน ข้ามไปเลยไม่ใช่หรอ ถ้านิ่งไว้ รับรองไอกระทู้ออกทะเล ไม่มีแน่
  ปล.แต่ผมชอบนะ ดราม่าแบบนี้ ยิ่งอ่านยิ่งมันส์ อิอิ  woon_555 woon_555

ผมไม่เห็นมีความจำเป็นใดๆ ต้องเปลี่ยน ไม่ได้ไปทำความเสียหายแก่ใคร ดังนั้นมันเป็นสิทธิส่วนบุคคลครับ
ผมจะใช้ CODE NAME แบบไหน มันก็ไม่มีผลกับประสิทธิ์ภาพ รวมถึงสไตล์การทำงานหรอกครับ
เพราะเจ้าของชื่อก็ยังเป็นผมอยู่ดี ถ้าไม่พอใจก็ขออภัยด้วยครับ เพราะผมคงไม่เปลี่ยน  g#019

ปล. อยากดราม่ากันส่วนตัวไปเปิดกระทู้ใหม่เถอะครับ มันรบกวนคนอื่นเขา ผมไม่อยากล็อคกระทู้เพียงเพราะมีแค่คนบางคนพยายามทำให้มันออกทะเล
ใจเย็นๆท่าน..ที่ออกมาบอกน่ะ เป็นการเตือนสติคุณเท่านั้น ให้ใจเย็นเข้าใว้ มีสติอย่า เอาอารมณ์มาก่อนก็เท่านั้นเอง...ผมเองก็เล่นมาหลายปีอยู่เฝ้าดูการเติบโต ของเกมนี้มาตลอด และคงเฝ้าดูต่อไป(นี่เป็นสิทธิส่วนบุคคล คงเข้าใจนะท่าน) ในฐานะลูกค้าคนนึงของท่าน
  *ปล.1ก่อนจะพิมพ์ตอบอะไรออกมา อยากให้อ่านให้คิดให้ดีก่อนก็แค่นั้นครับ ไม่ใช่ออกมาตอบโต้กันแบบนี้ มันก็เหมือนกับเด็กน้อยทะเลาะกันแหละท่าน เพราะมีใครหลายคน อ่านอยู่..ผมน่ะไม่เดือดร้อนหรอกครับ แต่ทีมงานน่ะสิ....
**ปล.2หากข้อความนี้กระทบใจสะกิดใจกับใครๆก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย เพราะไม่ได้มีเจตนาร้ายกับใคร เพียงแต่แค่อยากเตือนสติทีมงานเฉยๆ ให้ใจเย็น และอดทน เท่านั้น หึหึ g#017 g#017 g#017

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
ครูอาจารย์การพูดพิสูจน์แล้ว
อันดวงแก้วแจ่มจำรัสรัศมี
แต่แรกมัวสลัวฝ้าเหมือนราคี
เช็ดขัดดีขึ้นมาจึงน่ายล

อันคุณครูคำนี้มีความหมาย           อันหลากหลายคำพูดจะกล่าวถึง
                            คือผู้ให้ทรัพย์วิชาน่าคำนึง              คือผู้ซึ้งอบรมให้ทำดี
                            อีกครูนี้เหมือนพ่อแม่คนที่สอง           ครูจึงต้องอดทนต่อหน้าที่
                            เพียรสั่งสอนเป็นแม่พิมพ์ศิษย์มากมี   เรือจ้างนี้น้ำใจงามนามว่าครู

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ทั้ง 2 คน ผมลองมาแล้ว  g#009 ดีที่สุดผมยกนิ้วให้ครูอุ้ย แม้จะมีอะไรขัดเคืองใจ แต่การตอบโต้เค้าเป็นอะไรที่น่าสดับรับฟังกว่า  แม้จะดูสวนแรงแต่ถ้อยคำและอารมณ์ตอบโต้นิ่มนวลกว่า  เป็นการสวนที่ไม่ออกแนวชวนหาเรื่อง ซึ่งเป็นอะไรที่ผู้ให้งานบริการต้องมี ไม่ว่าจะที่ไหนๆ แม้กับตัวผมเอง นิสัยและปากผมเสีย แต่กับลูกค้าที่มาติดต่อ แม้จะงี่เง่าเพียงใด ผมเองก็ต่้องสวนอย่างนิ่มนวลที่สุด ไม่ทิ้งถ้อยคำที่ทำให้เค้าเก็บไปคิดขัดเคืองใจ  แม้นิสัยผมอยากจะทำอย่างนั้นก็ตาม  ถ้าผมเผลดอัดกับลูกค้าไปเมื่อไหร่ ไม่ถูกย้ายก็คงตกงาน หน่วยงานผมคงไม่จ้างผมไว้แม้ว่าผมจะเก่งสักเพียงใดก็ตาม เพราะเอาชื่อเสียงขององค์กรเป็นหลัก ไม่ให้ใครมาทำให้เสื่อมเสีย แต่สำหรับบริษัทมันต่างกัน

แต่อย่าไปติดใจอะไรเลยครับ มันก็แค่เรื่องเล็กที่มันห้ามกันไม่ได้ ปล่อยผ่านๆไป  ผมลองมาหมดแล้ว แต่จีเอ็มหน้าใหม่ๆ ผมยังไม่ได้รับน้องเลย  #038

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~

THE-COOL

ชนวนของปัญหาของเรื่องนี้เกิดจากทักษะ คลาส3 ของเทร
ความจริงก็มีผู้เล่นอาชีพอื่นไม่พอใจอยู่แล้วเมื่อโดนหยุดแล้วไม่สามารถ
ตอบโต้อะไรได้เลย นอกจากถูกตรึงยืนรอความตาย แม้แต่ใบวาบก็และยาฟูต่างๆก็ใช้ไม่ได้
จึงได้มีการร้องขอให้มีการปรับใหม่ เพราะคุณสมบัติดังกล่างมันค่อนข้างจะโอเวอร์ไปสักหน่อย
แต่เมื่อทีมงานปรับก็ได้ปรับเปลี่ยนเป็น
-ให้สกิลไม่มีผลถ้าเทรตายรอบ2 และให้เทรเป็นศูนย์กลางติดตัวไปทุกที่

ความคิดทีมงานผมเข้าใจคับว่าต้องการทำแบบนี้เพื่อให้ทักษะนี้จะได้ไม่มีผลต่อผู้เล่นที่อยู่ ณ จุดนั้น
เมื่อเทรวาบกลับหรือเดินหนี แต่ ทีมงานลืมคิดถุงจุดที่เป็นจริงข้อนี้ไปคับว่า เมื่อทักษะหยุดเวลาเกิด
และเมื่อเทรฟื้นขึ้นมา ความจริงไม่มีเทรคนไหนวาบกลับเมืองหรอกคับ มีแต่จะใช้ทักษะนี้เพื่อสังหารคนอื่น
จะวาบกลับก็ต่อเมื่อ ผลของเวลาจะหมดเท่านั้น..และยิ่งตอนนี้ปลับให้เทรเป็นจุดศูนย์กลาง ยิงเข้าทางไปใหญ่ เพราะจะได้
เดินไปหยุดเวลาคนอื่นที่ไม่ได้อยู่ในรัศมีในตอนแรกด้วย

*เทรที่จะวาบกลับคือเทรมือใหม่ที่ฝึกทักษะนี้อยู่เท่านั้นคับที่จะทำแบบนั้น

ยังไงผมก็ยังมองทักษะหยุดเวลาของเทรนี้ประโยชน์จริงๆของมันคือฟื้นจากความตายและหยุดเวลาไว้
เพื่อจะได้พลางตัวหลบหนีจากอันตรายนั้น ที่ทีมงานออกแบบมาจุดประสงมันคือแบบนั้น ใช่ไหม?คับ
แต่ทุกวันนี้เทรแทบจะทุกคน หวังที่จะตายและจะได้หยุดเวลาเพื่อสังหารคนอื่น...
และก็มีอีกหลายคนที่กำลังจะเปลี่ยนไปเล่นเทร เพราะคลาส3 ที่สุดวิเศษนี้มันดึงดูดใจ
จะแก้ไขก็ลำบากแล้วคับเพราะทักษะนี้มันหลุดออกนอกทางมาไกล
ในเมื่อแก้ไขยาก ก็เสนอให้เทร จัดการกันเองครับ

เสนอ
ให้ทักษะหยุดเวลานั้นไม่มีผลกับเทรที่หยุดเวลาที่มีระดับเท่ากันหรือสูงกว่า
ส่วนเทร คนที่ระดับน้อยกว่าก็หักลบเวลา ตามระดับทักษะ

ดีนะ ให้อาชีพเขาจัดการกันเองไป...
ช่วยดึงกลับมาให้เข้าทางแล้วนะ..อย่าใช้อารมณ์คับ... #038

Maid

• **
ไม่รู้สิ อ่านมานาน เหมือนจะเป็นกระทู้ด่ากันมากกว่า (เอ๊ะเราก็เคยทำนี่หว่า ช่างเหอะ #038 #038)

ผมไม่ค่อยชอบการกระทำบางอย่างของทีมงานนะ อย่างเช่น การที่จะปรับอะไรก็ปรับเลย ไม่ถามผู้เล่น ไม่อะไรทั้งนั้น แล้วก็การที่ไม่สนใจผู้เล่น โดยคุณอ้างเหตุผลของคุณฝ่ายเดียว

แต่ตัวคุณไม่เคยแม้แต่จะไปเดินตีมอนเองด้วยซ้ำไป

แต่ทว่าบางอย่างก็น่าชื่นชมนนะครับ เช่นการที่มีความพยายามทำให้เกมดีขึ้นเรื่อยๆ

สรุปก็คือ คิดถึงผู้เล่นด้วยนะครับไม่ว่าจะทำอะไร

ปล. เป็นจีเอ็มช่วยพิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ ย.ยุ่นกับจีโชโนคาเงะที่พิมพ์ผิดเป็นประจำ

Toonny

• Newbie
  • *
g#035 g#035 g#035 เพื่อน ๆ ลองถามลุงอ้วนดูจิคับ เขากลัวแพ้มั่ง ถึงได้ทำแบบนี้  g#035 g#035 g#035 g#035

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
คือดราม่าอะไรกันไม่รู้นะ แค่จะบอกว่า
เท่าที่ทดสอบมาถ้ามองไม่ผิด หยุดเวลาระดับ 10 เท่ากับระยะยิงของชาปเลย
เทรฟื้นจากหยุดเวลาระดับ 10 เอาชาปยิงจากนอกระยะ
ชาปก็จะเดินเข้าไปเพื่อให้ได้ระยะยิง แล้วก็จะติดหยุดเวลาของเทรทันที
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

น้องมีนน่ารักที่สุดในโลก

• **
  • ทำอะไรนะ เค้าเจ็บนะT+T
สงสาร g#046จัง อยากรู้เหมือนกันว่าถ้าคนที่ตั้งกระทู้นี้ไม่ใช้ ย.ยุ่น woon_cry แต่เป็นจีคนอื่นมันจะมีดราม่ากันอีกป่าว woon_555

ป.ล.เรื่องในอดีตมันผ่านมาแล้วจะขุดหาสวรรค์พิพบอะไรหรอคะ  เรื่องในอดีตมันจะเป้นไงก็ชั่ง สำคัญอยู่ที่ปัจุบันต่างหากละ
น่ารักอะ

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
คือดราม่าอะไรกันไม่รู้นะ แค่จะบอกว่า
เท่าที่ทดสอบมาถ้ามองไม่ผิด หยุดเวลาระดับ 10 เท่ากับระยะยิงของชาปเลย
เทรฟื้นจากหยุดเวลาระดับ 10 เอาชาปยิงจากนอกระยะ
ชาปก็จะเดินเข้าไปเพื่อให้ได้ระยะยิง แล้วก็จะติดหยุดเวลาของเทรทันที

เดินมาติดกับดัก 55  g#037

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

เดินมาติดกับดัก 55  g#037

แก้นิดหน่อย ชาปมีระยะยิงไกลกว่ารัศมีของหยุดเวลานะ
แต่ว่าต้องยิงสดเท่านั้น และเมื่อยิงเทรตาย หยุดเวลาก็จะหายไปทันที
แต่ถ้ากดใช้ทักษะมันจะเดินเข้ามาจนติดรัศมีของหยุดเวลาเลย ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน g#025
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?