GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ที่ว่าคนอื่น กาก น่ะ คิดบ้างไหม

i-am-1707

• อยากมีฮาเร็ม!!!
  • Jr. Member
  • **
  • ฤดูผสมพันธ์
ตามหัวข้อน่ะนะ กาก น่ะ มันใช้กับเกมนี้ไม้ได้หรอก เกมนี้ มันอยู่ที่ ระดับ(เลเวล,ยศอาวุธ,สเตตัส) อาชีพ( วิ เยือก แอส พุ่ง ) มันไม่ได้อยู่ที่เทคนิคหรือวิธีการเล่นของคนเลยนะ จะบอกว่า มันกากเองนี้ ที่มันไม่เล่นตัวนี้ ถามจริง แกเเน่ที่จะเล่นเหมือนมันไหม g#024  เกม MMO มันเป็นอย่างนี้ล่ะนะ ที่บอกมาน่ะ ก็แค่อยากบอกว่า อย่ามาว่าใครกาก ถ้ายังไม่รู้จักเกมดีพอ g#024

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
น้องเอเบลดกากๆ ของ +5(กุลี)พลังงาน ทั้งตัว ยังชนะ วิ แอส จุ 6 ได้เลย =w=
ถึงของจะดีแค่ไหนตัวละครจะเวลสูงจะจุแค่ไหนถ้าไม่ีมีเทคนิคไม่มีเสต็ปก็ไม่เทพหรอกนะตัวเธอ

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • Full Member
  • มึน `
เราเคยเล่นกับเพื่อนนะ เบอเราจุ 1 เวล 79 ใส่ของอย่างดี (จำไม่ได้แล้วว่าอะไร)
เพื่อนเล่นเบอไม่จุเวล 55 ทั้งตัวมีแค่ขวานฝึกหัด มันยังชนะเราเลย 3 รอบติดๆ
แล้วพอลองสลับตัวกันเล่น มันก็ชนะเราทุกรอบ

มันก้ด่าเรานะว่า กาก แต่เราก็เฉย ๆ แถมยังขำๆมากกว่านะเพราะเป็นอย่างนั้นจริงๆ

อย่างเรื่องเทคนิค เช่น วิ จขกท บอกว่าใช้เยือกทำให้หยุดศัตรู
แต่บางคนก็ใช้ธรณีพิโรธให้ไม่มีเกราะก่อน แล้วโจมตีซ้ำ
เทคนิคแต่ละคนไม่เหมือนกันจ้า
สวัสดีนะ

i-am-1707

• **
สเตปเหรอ สเตปงั้นเหรอ woon_5555 woon_5555 woon_5555 เฮ้อ พวกคุณนี้น้า พวกคุณยังคิดว่ามันยังต้องมีฝีมืออยู่อีกงั้นเหรอ พวกคุณยังคิดงี้อยู่อีกงั้นเหรอ
เฮ้อ...พวกคุณนี้น้า พูดกันอย่างกับเด็กไร้เดียงสาไม่รู้ว่าตัวเองโง่ แต่ก็ยังอวดฉลาด มันก็อย่างว่าอ่านะ พวกคุณน่ะ มันไม่ได้อยู่ที่ ฝีมือ แต่มันอยู่ที่ประสบการณ์
คนเล่นมาก่อนน่ะ มาสู้กับคนพึ่งเล่นอันไหนเซียนกว่า เขารู้ว่าควรทำยังไงให้ล้มคู่ต่อสู้ได้ มันมาจากคำว่า วิธีการ มากกว่าที่จะเป็นฝีมือเสียอีกนะ
ที่ผมพิมพ์ไปอาจผิดไปบ้าง ที่บอกว่าไม่ได้ขึ้นอยู่กับเทคนิค วิธีการ มันก็อาจผิดพลาดกันบ้าง แต่จุดประสงค์ที่จะบอก ก็คือ ฝีมือ ต่างหากล่ะ ฝีมือเข้าใจไหม
ป.ล.ถามจริงเคยเล่น lost saga ไหม ถ้าเคยก็น่าจะรู้นะ ว่ามันต่างกันยังไง กับเกม เกมนี้...

ป.ล.2 ผมเป็นคนที่พูดอะไรวกวน woon_huh แต่ก็อยากให้คนไทยได้คิดให้มากก็เท่านั้นเองล่ะ woon_555

i-am-1707

• **
เอ้อ!!ลืมไป ผมไม่เคยเล่นหรอกเกมนี้น่ะ บางทีก็อาจพูดอะไรผิดๆไปบ้าง แต่ที่ผมรู้ ผมไปแอบดูเพื่อนเขาเล่นน่ะ คอมฯบ้านผมสเปกคอมฯมันต่ำมาก เคยเล่นแต่โปรเจควันเท่านั้นล่ะ #038 #038

i-am-1707

• **
คิดไปคิดมา ผมคงเถียงอะไรไม่ได้แน่ ก็เพราะพวกคุณเล่นเกมนี้นะ ผมก็แค่เเอบดู ยังไงคงไม่รู้เท่าพวกคุณแน่

• มึน `
^
กำกำ -*- มาบอกว่าพิมพ์ผิด
มาว่าเรา ' พูดกันอย่างกับเด็กไร้เดียงสาไม่รู้ว่าตัวเองโง่ แต่ก็ยังอวดฉลาด '
คุณไม่เคยเล่นเกมนี้แล้วมาตั้งกระทู้เพื่อ ?

ปล.พูดวกวนจิงๆ แหละ เพราะเราไม่ค่อยเข้าใจที่นายพูด - -
สวัสดีนะ

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
เล่นไป2ปี แล้วเลิกเล่น แล้วกลับมาเล่นจำเสตปไรไม่ได้ละ

dragon01234567

• Newbie
  • *
ลองเล่นเผ่าอสุราดูแล้วจะรู้ท่าไม่มีสเต็ปจุ 6 ก่อตายได้ ของ+ดีแค่ไหนก่อตายได้

i-am-1707

• **
^
กำกำ -*- มาบอกว่าพิมพ์ผิด
มาว่าเรา ' พูดกันอย่างกับเด็กไร้เดียงสาไม่รู้ว่าตัวเองโง่ แต่ก็ยังอวดฉลาด '
คุณไม่เคยเล่นเกมนี้แล้วมาตั้งกระทู้เพื่อ ?

ปล.พูดวกวนจิงๆ แหละ เพราะเราไม่ค่อยเข้าใจที่นายพูด - -

ก็คุณยังเด็กอยู่นี้นา เด็กไร้เดียงสาด้วย woon_555 woon_555
ไม่เคยเล่นหรอก แต่รู้ล่ะกัน ไม่ต้องบอกหรือแนะนำหรอก เรามีสารานุกรมเพื่อ...

~On€-NighT-StaR~

• Newbie
  • *

นาๆ ชั่งเขาเถอะ เขามาอวดเก่งยั่วโทสะไปงั้นแหละ

เอ้อ!!ลืมไป ผมไม่เคยเล่นหรอกเกมนี้น่ะ บางทีก็อาจพูดอะไรผิดๆไปบ้าง แต่ที่ผมรู้ ผมไปแอบดูเพื่อนเขาเล่นน่ะ คอมฯบ้านผมสเปกคอมฯมันต่ำมาก เคยเล่นแต่โปรเจควันเท่านั้นล่ะ #038 #038

เพื่อนของคุณไม่มีเสต็ปเองกระมัง คุณถึงคิดอย่างนั้น
คุณก็แค่ดุเพื่อนคุณเล่นคุณไม่เคยได้สัมผัสมันเองเลยนี่นาลองมาสัมผัสบ้างสิ

คิดไปคิดมา ผมคงเถียงอะไรไม่ได้แน่ ก็เพราะพวกคุณเล่นเกมนี้นะ ผมก็แค่เเอบดู ยังไงคงไม่รู้เท่าพวกคุณแน่

คุณไม่รุ้คุณก็ไม่สมควรที่จะมาวิจารคนอื่นมาว่าคนอื่นเขานะ
คุณรู้ตัวคุณอยู่แล้วว่าไม่สามารถเถียงอะไรได้ คุณก็ควรที่จะกล่าวขอโทษเพื่อยอมแพ้ น้องเอเชื่อว่าคนที่โกรธคุณอยู่เขาให้อภัยคุณอยุ่แล้วล่ะ
,,//พูดอะไรของชั้นเนี่ย O[]O!!

ปล. น้องเอก็รู้สึกหมันไส้คุณอยุ่เหมือนกันนะ อยากจะไปตะบันหน้าคุณจริงๆ เลย - -

หมันไส้อะเดะอัพลงยูทู๊ปมาให้ดูเลยมั้ยว่าสเต็ปก็มีส่วนเกี่ยว(สูงด้วย)

• มึน `
อ้าวกำเลย ไร้เดียงสา ?
ขี้เกียจจะพูด เข้าใจยังไงก็เอาเถอะ คุณมีประสบการณ์ไม่ไร้เดียงสานี่เนอะ

ปล.เราเชื่อแล้วว่านายไม่เคยเล่น เพราะคนที่เล่นจะรู้ดีว่าสารานุกรมไม่ค่อยจะมีประโยชน์สักเท่าไหร่
สวัสดีนะ

i-am-1707

• **
นาๆ ชั่งเขาเถอะ เขามาอวดเก่งยั่วโทสะไปงั้นแหละ

เพื่อนของคุณไม่มีเสต็ปเองกระมัง คุณถึงคิดอย่างนั้น
คุณก็แค่ดุเพื่อนคุณเล่นคุณไม่เคยได้สัมผัสมันเองเลยนี่นาลองมาสัมผัสบ้างสิ

คุณไม่รุ้คุณก็ไม่สมควรที่จะมาวิจารคนอื่นมาว่าคนอื่นเขานะ
คุณรู้ตัวคุณอยู่แล้วว่าไม่สามารถเถียงอะไรได้ คุณก็ควรที่จะกล่าวขอโทษเพื่อยอมแพ้ น้องเอเชื่อว่าคนที่โกรธคุณอยู่เขาให้อภัยคุณอยุ่แล้วล่ะ
,,//พูดอะไรของชั้นเนี่ย O[]O!!

ปล. น้องเอก็รู้สึกหมันไส้คุณอยุ่เหมือนกันนะ อยากจะไปตะบันหน้าคุณจริงๆ เลย - -
อืม... woon_5555 woon_5555 woon_5555 จะให้ผมขอโทษ ขอโทษใครล่ะ พวกคุณเหรอ ทำไมล่ะ ด่าคุณเหรอ หรือ เพราะไม่รู้จักเกมนี้พอ เอาอันไหนดีล่ะ ทั้งสองอย่าง
อืม...งั้นผมขอสั่งให้พวกคุณ ยกโทษให้ด้วย ละกัน woon_555 woon_555

ป.ล.จะตะบันหน้าผม  woon_5555 woon_5555 ถ้าทำได้ ตอนนี่้ผมคงตายแล้วล่ะ เพราะมันทำไม่ได้ คุณจึงพูดดีได้อย่างนี้ไงล่ะ แน่จริงมาทำตามปากว่า ให้ได้สิ.. woon_555 woon_555
ป.ล.ต้องทำใจยอมรับล่ะนะ ว่าใครแข็งแกร่งก็อยู่รอด ใครอ่อนแอก็แพ้ไปซะ แต่ถามจริง มีใครสั่งให้คุณฆ่าพวกเล่นใหม่เหรอ woon_huh ก็ไม่เห็นจะมี woon_no
แล้ว จะ ฆ่า กัน ทำ ไม ล่ะ.. woon_sad2 พวกคุณนี้ ใจร้ายจัง.. woon_sad2 woon_sad2
ป.ล. สารานุกรม สารานุกรม...พึ่งไม่ค่อยได้  woon_5555 woon_5555 woon_5555 ให้โอกาสกลับไปคิดนะ woon_555 woon_555