GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาดูผลที่ได้จากการ เจียระไนอัญมณีขาย (รวยๆๆๆๆๆๆ)

_bAe_

• Newbie
  • *
= = ตั้งกระทู้ทำไมหว่าให้เขาด่าเล่น = =

แต่อยากรู้จังบอกชื่อตัวละครหลักหน่อยสิวุ้นใต้ภิพบเนี่ย เห็นบอกเล่น20คนแรกตัวละครคงเจ๋งน่าดู อยากรู้จังเล่นตัวไหน
เผื่อกากๆอยากผมเจอจะขอลองสู้ด้วยหน่อย ตังเป็นแสนเอ็มของคงเจ๋งน่าดู ชอบจังเวลาเจอคนเก่งๆ
แต่ไม่เอาแบบมาเป็นฝูงน่ะเจอมาเยอะแล้ว = =

ปล.ผมอาจไม่ใช่1ใน20คนแรกที่เล่นน่ะ แต่ถ้าเป็นผมโดนฆ่าแค่นั้นจะไม่เอารูปลงบอด เงินก็เยอะของคงเจ๋งสู้เขาบ้างสิ ของซื้อๆเข้าไปเหอะครับเชื่อผมเก็บตังไว้ในตัวแบบนั้นอสุราเขาไม่ใจดีให้ดอกเบี้ยหลอกน่ะ  g#015
ปล.น่าอิจฉาทำการงานอย่างเดียวมีเป็นแสนเอ็ม ผมออนกำไลทั้งเดือนได้ได้ยังไม่ถึง1000เอ็มเลย g#015

ไอย๊ะ~!! เกรียนมาเองเลยว่ะ ฮ่าๆ

#038 #038 #038 #038 #038
= = มิงไม่เกรียนเลยเนอะ   woon_5555

Ranger

• Newbie
  • *
ทนดูมานานลืมบอกไปว่าผมเล่นเกมนี้มาตั้งแต่เปิดตัวเกมใหม่ๆ ประมาณ 6 ปี มั้งถ้าจำไม่ผิด พอเซิร์ฟพิภพเปิด ทางทีมงานเค้าแจกโซล 500k เรายังจำได้ แล้วตอนนั้นเราก็ดันไปเปิดหลายไอดีด้วยสิเลยมีผลพลอยได้มาจากตอนนั้น แต่เรื่องเงินอะไม่เชื่อก็ตามใจ แต่เรื่องที่ว่าเดือนเดียวอะผมแค่อยากรู้ว่าชาวอสุราฮึกเหิมเรื่องการขุดอัญมณีหรือไม่หรือมีความคิดเห็นยังไงกับการที่ได้เห็นคนรวยกว่าหรือที่สุดในเกม  บางคนก็ไม่เชื่อ บางคนก็ด่า (ไม่รู้จะด่าเพราะอะไร)  บางคนก็ทำตัวเป็นรู้ซะทุกเรื่องแต่อวดเฉยๆ

ในฐานะ เป็นหนึ่งใน 20 คนแรกที่เล่นเซิร์ฟพิภพ ก่อนใครๆ ขอบอกเลยว่าเกมอสุราเปลี่ยนไปเยอะนับจากวันที่เปลี่ยนชื่อจาก โปรเจ็ควัน เป็นอสุราเนี่ย  คนรุ่นไหม่ไม่รู้หรอก แต่บางคนที่ยังทันอาจจะรู้ แต่ก่อนเป็นเกมที่ อบอุ่น ทุกวันนี้ เป็นเกมที่มีแต่เกรียน(แบบว่าสร้างความรำคาญให้ผู้อื่น)
ปล. อยากกลับไปเป็นเหมือนเดิมอีกครั้งหนึ่ง คิดถึงป๋าเทพ คิดถึง 4จตุรเทพ คิดถึง อนุบาลหมีน้อย *.* woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

รุ่นนายยังอ่อนไป  รู้จักโปรเจควันสมัยเวลผลึกปะล่ะ  บท1            (รั่วของชาติ ?)   woon_no

FFiM

• Full Member
กระทู
ทนดูมานานลืมบอกไปว่าผมเล่นเกมนี้มาตั้งแต่เปิดตัวเกมใหม่ๆ ประมาณ 6 ปี มั้งถ้าจำไม่ผิด พอเซิร์ฟพิภพเปิด ทางทีมงานเค้าแจกโซล 500k เรายังจำได้ แล้วตอนนั้นเราก็ดันไปเปิดหลายไอดีด้วยสิเลยมีผลพลอยได้มาจากตอนนั้น แต่เรื่องเงินอะไม่เชื่อก็ตามใจ แต่เรื่องที่ว่าเดือนเดียวอะผมแค่อยากรู้ว่าชาวอสุราฮึกเหิมเรื่องการขุดอัญมณีหรือไม่หรือมีความคิดเห็นยังไงกับการที่ได้เห็นคนรวยกว่าหรือที่สุดในเกม  บางคนก็ไม่เชื่อ บางคนก็ด่า (ไม่รู้จะด่าเพราะอะไร)  บางคนก็ทำตัวเป็นรู้ซะทุกเรื่องแต่อวดเฉยๆ

ในฐานะ เป็นหนึ่งใน 20 คนแรกที่เล่นเซิร์ฟพิภพ ก่อนใครๆ ขอบอกเลยว่าเกมอสุราเปลี่ยนไปเยอะนับจากวันที่เปลี่ยนชื่อจาก โปรเจ็ควัน เป็นอสุราเนี่ย  คนรุ่นไหม่ไม่รู้หรอก แต่บางคนที่ยังทันอาจจะรู้ แต่ก่อนเป็นเกมที่ อบอุ่น ทุกวันนี้ เป็นเกมที่มีแต่เกรียน(แบบว่าสร้างความรำคาญให้ผู้อื่น)
ปล. อยากกลับไปเป็นเหมือนเดิมอีกครั้งหนึ่ง คิดถึงป๋าเทพ คิดถึง 4จตุรเทพ คิดถึง อนุบาลหมีน้อย *.* woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

รุ่นนายยังอ่อนไป  รู้จักโปรเจควันสมัยเวลผลึกปะล่ะ  บท1            (รั่วของชาติ ?)   woon_no
กระทู้นี้นานละนะครับ g#033 g#033

o0-pk-0o

• Full Member
ผมไม่รู้ระครับ
แต่ผมว่าคุนน่าจะใช้cheat engine ตกแต่งหน้าจอนะครับ
และถ้าใช้โปรนั้นจริงๆ ผมเองก้อทำได้สบายมากงับ
 woon_yes woon_yes woon_yes

ดีนเทพที่สุด

• Newbie
  • *
  • ชีวิตขาดเถื่อนไม่ได้
โหผมมี10ไอดีเองผมจำได้กะ7ไอดีอ่ะ
เห้ยเบื่อโคตรเลยเว้ยยยย

untitled

• Sr. Member

มาขุดมั้งสนุกๆ ผมก็เป็นคนเล่นแรกๆของเซิร์ฟครับ เค้าแจกแค่ 100k เองแจกแปปเดียวก็ปิด มัน500k ที่ไหน แล้วเกมมันเปิดถึงหกปีที่ไหน ส่วนผมออน สิบจอขุดแร่แถวถ้ำใต้น้ำ ได้วันละ2m เอง