GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สมาคมนักกีฬาแห่งอสุรา(แชร์ประสบการณ์ แชร์ความรู้ แชร์เทคนิค)

Why?

• Full Member
  • อั๊ยย๊ะ!
ชอบบาสเหมือนกันงิ แต่สูงไม่พอเลยไม่กล้าเล่น  g#002

เป็นได้แต่นักกีฬากรีฑา สงสารตัวเอง  g#014
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ตัวเล็กหรือตัวใหญ่ ไม่สำคัญคับ
สำคัญคือ คุณรักบาสรึป่าว คุณตั้งใจและทุ่มเทให้มันแค่ไหน
ตัวเล็กก็พัฒนาศักยภาพในด้านอื่นได้ ฝึกยิง ฝึกเลี้ยง ฝึกจ่ายบอล ฝึกความคล่องตัว
เจอตัวเล็กๆ เร็วๆ เนี่ย พวกตัวใหญ่ๆช้าๆ ทำอะไรแทบไม่ได้เลยคับ

ใน nba ยังมีคนตัวเล็กแค่ 160 เซนติเมตรเลยคับ ผมมีคลิปเล็กๆน้อยๆมาให้ดูด้วยล่ะ g#031

[/color][/size][/b]
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
กีฬาที่ผมเล่นฝึกการไช้ข้อมือและแขน
และความอดทนของตับ อิอิอิอิ

คือการกินเหล้ากร๊ากกกกกกก
เราต้องยกแก้วเหล้า พอเมาและมั้นจะหนัด อิอิอิ กล้ามเป็นมัด ๆ อิอิอิ

วอท?

• เพลีย
  • Full Member
  • มีปัญหาปะ ?
ไม่ค่อยได้เล่นกีฬาอะ แต่ชอบดูนักกีฬา  g#029

ไงจ๊ะนกแปดหัว ไปนกไกลค่ะๆ

B2S

• Newbie
  • *
  • Demi-Human
ตัวเล็กหรือตัวใหญ่ ไม่สำคัญคับ
สำคัญคือ คุณรักบาสรึป่าว คุณตั้งใจและทุ่มเทให้มันแค่ไหน
ตัวเล็กก็พัฒนาศักยภาพในด้านอื่นได้ ฝึกยิง ฝึกเลี้ยง ฝึกจ่ายบอล ฝึกความคล่องตัว
เจอตัวเล็กๆ เร็วๆ เนี่ย พวกตัวใหญ่ๆช้าๆ ทำอะไรแทบไม่ได้เลยคับ

ใน nba ยังมีคนตัวเล็กแค่ 160 เซนติเมตรเลยคับ ผมมีคลิปเล็กๆน้อยๆมาให้ดูด้วยล่ะ g#031

[/color][/size][/b]

woon_shock เตี้ยกว่าผมอีก ได้ไป NBA  woon_shock woon_shock

• **
ก็เค้าเก่งอ่ะ g#031
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ช่าย ตัวเล็กใหญ่ไม่สำคัญเลย สำคัญที่ทักษะแล้วความตั้งใจ
บางคนที่ตัวเตี้ยดังค์ถึงก่อนคนตัวสูงซะอีก g#031 g#031
สูง170กว่าๆ   

เพื่อนมันไม่เคยส่งบอลมาให้เล้ยย เล่นด้วยกัน กูตัวยิงนะเว้ย ไม่ใช่เซนเตอร์  woon_angry woon_angry
ตอนเพื่นอยู่ห่างๆแล้วมีแต่อีกฝ่ายรุมจ้องจะปิดให้เราวิ่งไปคนเดียว ย้ำ คนเดียว พอเพื่อนส่งให้เราก็ส่งกลับไม่ก็ลุยหรือหลอกแล้วก็ส่ง #038
สูง 178 เซนติเมตร หนัก 87 กิโลกรัม g#040
เล่นบาสฯ ตำแหน่ง PG ฉายา "หมูพริ้วสยายปีก"
(ชนเซ็นเตอร์ 187 ตัวพอๆกันปลิวมาแล้ว) g#037

ผมชนกับรุ่นพี่สูง177 มาเหมือนกัน ล้มด้วยกันทั้งคู่ หลังผมแทบจะหัก พี่เค้าแขนเกือบหัก #038
สิ่งนึงที่ผมเกลียดมากเหมือนกันคือเพื่อนมันชอบครองบอลคนเดียว เพราะบาสมันเล่นเป็นทีมไม่ใช่ลุยเดี่ยว(แต่ถ้าคนน้อยแล้วน้อยคนเก่ง ผมก็ชอบครองบาสไว้คนเดียวเหมือนกัน g#037)
ว่าแต่ลุงแมว ตอนเลย์อัพได้ดัดแปลงอะไรบ้างป่าว รุ่นพี่ผมดัดแปลงได้โคตรเยอะเลย ทั้งตอนจะปล่อยบอลเป็นหมุนบอล ทั้งหนึ่งพันแปดสิบองศา(มีคนหมุนได้จริง แต่ส่วนใหญ่ตันแค่720) ทั้งมือเดียว(แทบไม่ต้องใช้สองมืออ่ะ g#002)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

• ชิชิชิ
อยากให้ชาวอสุรามาร่วมแชร์กันจัง จะได้เอาไปปรับใช้กับการเล่น จากอ่อนๆจะได้เก่งๆ woon_bye
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

• **

ว่าแต่ลุงแมว ตอนเลย์อัพได้ดัดแปลงอะไรบ้างป่าว รุ่นพี่ผมดัดแปลงได้โคตรเยอะเลย ทั้งตอนจะปล่อยบอลเป็นหมุนบอล ทั้งหนึ่งพันแปดสิบองศา(มีคนหมุนได้จริง แต่ส่วนใหญ่ตันแค่720) ทั้งมือเดียว(แทบไม่ต้องใช้สองมืออ่ะ g#002)

ผมโชคร้ายหน่อย ตอน ป.4 โดนประตูอัลลอยล้มทับขา ข้อเท้าแตก
ปัจจุบันเวลาโดดมากๆ มันก็จะปวดบ้างนิดหน่อย เลยไม่ค่อยโดดสูงๆ
ปกติก็โดดไม่สูงแล้วด้วยแหละ แต่โดดได้ไกลและลอยกลางอากาศได้นานหน่อยก็ช่วยได้
ปกติที่ใช้บ่อยๆก็ดับเบิ้ลคลัช หรือไม่ก็รีเวิร์ส แต่บางทีเจอเซ็นตัวใหญ่ๆ พาวเยอะๆ ก็ต้องพลิกแพลงบ้าง
ส่วนตัว ย้ำนะส่วนตัว เวลาเลย์อัพแล้วเจอเซ็นตัวใหญ่ๆ ผมจะพุ่งชนเลย แต่ไม่ปล่อยบอล
รอจังหวะกระเด็นค่อยปล่อยบอลไปที่ห่วง ปกติก็ลงซะ 70% ล่ะ ได้ลูกโทษ 1 ลูก ถ้าไม่ลงก็ 2 ลูก

ส่วนเรื่องที่พลิกแพลงอย่างอื่น ส่วนมากไม่ทำ เพราะอย่างที่บอก กระโดดไม่สูงก็เลยเล่นท่ายากค่อนข้างอันตราย
ถ้าทำแต้มไม่ได้ หรือเอาฟาวล์ไม่ได้ ปกติก็จะหลอกยิงแล้วพาสบอลให้เพื่อนซะมากกว่า (สันดาน PG อีกแล้วตู)

Patrokoz

• Jr. Member
  • **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55
มีปัญหาเรื่องการชู๊ตด้วยละ

ตอนแรกๆที่เล่นครูบอกท่าชู๊ตถูกละ

พอเล่นไปได้สักสามเดือน

ทำไมมันเป๋ไปทางขวาอ่ะ

g#002 g#002 g#002

ตาก็ไม่ได้เอียงนะ

ทำไงอ่ะครับ

Patrokoz

• **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55
อีกอย่างอ่ะครับ

ทำยังไงให้กระโดดได้สูงๆอ่ะครับ

สถานะเผื่อช่วยให้คำแนะนำได้ง่ายนะ

สูง 170 หนัก 70 อายุ 15 อดีตนักกีฬารักบี้และ BB Gun (อันนี้ไม่น่าจะเกี่ยวนะ  g#015)

• ชิชิชิ

ทำยังไงให้กระโดดได้สูงๆอ่ะครับ

สถานะเผื่อช่วยให้คำแนะนำได้ง่ายนะ

สูง 170 หนัก 70 อายุ 15 อดีตนักกีฬารักบี้และ BB Gun (อันนี้ไม่น่าจะเกี่ยวนะ  g#015)
ฝึกกระโดดเรื่อยๆครับ เน้นฝึกการกระโดดต่อเนื่อง(โดดหลายๆรอบโดยไม่หยุด)จะทำให้กล้ามเนื้อขาแข็งแรงขึ้นและกระโดดได้สูงมากกว่าเดิม(เพื่อนผมคนนึง ขนาดเป็นผู้หญิงนะ ขายาวเมตรนึงเด๊ะๆถ้าเป็นผู้ชายนี่จะขนาดไหนT^T โดดสูงด้วย เกือบเท่าพวกรุ่นพี่เลย)

ตอนแรกๆที่เล่นครูบอกท่าชู๊ตถูกละ

ทำไงอ่ะครับ
ฝึกชู๊ตบ่อยๆครับ
ถ้าเน้นชู๊ต ไม่ต้องเล็งให้แม่น แค่เน้นดวงว่ามันจะเข้าหรือไม่+รอคนในทีมไปรอใต้แป้นอีกที

ผมโชคร้ายหน่อย ตอน ป.4 โดนประตูอัลลอยล้มทับขา ข้อเท้าแตก
ปัจจุบันเวลาโดดมากๆ มันก็จะปวดบ้างนิดหน่อย เลยไม่ค่อยโดดสูงๆ
ปกติก็โดดไม่สูงแล้วด้วยแหละ แต่โดดได้ไกลและลอยกลางอากาศได้นานหน่อยก็ช่วยได้
ปกติที่ใช้บ่อยๆก็ดับเบิ้ลคลัช หรือไม่ก็รีเวิร์ส แต่บางทีเจอเซ็นตัวใหญ่ๆ พาวเยอะๆ ก็ต้องพลิกแพลงบ้าง
ส่วนตัว ย้ำนะส่วนตัว เวลาเลย์อัพแล้วเจอเซ็นตัวใหญ่ๆ ผมจะพุ่งชนเลย แต่ไม่ปล่อยบอล
รอจังหวะกระเด็นค่อยปล่อยบอลไปที่ห่วง ปกติก็ลงซะ 70% ล่ะ ได้ลูกโทษ 1 ลูก ถ้าไม่ลงก็ 2 ลูก

ส่วนเรื่องที่พลิกแพลงอย่างอื่น ส่วนมากไม่ทำ เพราะอย่างที่บอก กระโดดไม่สูงก็เลยเล่นท่ายากค่อนข้างอันตราย
ถ้าทำแต้มไม่ได้ หรือเอาฟาวล์ไม่ได้ ปกติก็จะหลอกยิงแล้วพาสบอลให้เพื่อนซะมากกว่า (สันดาน PG อีกแล้วตู)

รุ่นพี่ผมหลายคนชอบเล่นโชว์เด็ก แล้วส่วนใหญ่ตายซะเอง รุ่นพี่คนนึงที่โคตรชอบโชว์ลีลาเลย เกลียดมากเพราะมันทำให้เปลืองเวลา ถ้าจะโชว์สาวจะโชว์ทำไมในเมื่อตัวเองก็มีแฟนแล้ว เหอๆ=3=

Patrokoz

• **

ฝึกกระโดดเรื่อยๆครับ เน้นฝึกการกระโดดต่อเนื่อง(โดดหลายๆรอบโดยไม่หยุด)จะทำให้กล้ามเนื้อขาแข็งแรงขึ้นและกระโดดได้สูงมากกว่าเดิม(เพื่อนผมคนนึง ขนาดเป็นผู้หญิงนะ ขายาวเมตรนึงเด๊ะๆถ้าเป็นผู้ชายนี่จะขนาดไหนT^T โดดสูงด้วย เกือบเท่าพวกรุ่นพี่เลย)

ทำไงอ่ะครับ
ฝึกชู๊ตบ่อยๆครับ
ถ้าเน้นชู๊ต ไม่ต้องเล็งให้แม่น แค่เน้นดวงว่ามันจะเข้าหรือไม่+รอคนในทีมไปรอใต้แป้นอีกที

รุ่นพี่ผมหลายคนชอบเล่นโชว์เด็ก แล้วส่วนใหญ่ตายซะเอง รุ่นพี่คนนึงที่โคตรชอบโชว์ลีลาเลย เกลียดมากเพราะมันทำให้เปลืองเวลา ถ้าจะโชว์สาวจะโชว์ทำไมในเมื่อตัวเองก็มีแฟนแล้ว เหอๆ=3=

แล้วผู้หญิงที่ว่าสูงๆนี่มีแฟนยังอ่ะครับ(ไม่เกี่ยวๆล้อเล่น 555+ g#004)

ผมก็พยายามฝึกทุกวันนะ

วันละ50ลูกอ่ะ

หลังๆมานี้ก็เริ่มดีขึ้นละ

ลงเยอะขึ้น

แต่ผมกลัวว่าจะไม่มีใครไปรอใต้แป้นนี่ซิ

g#015

• ชิชิชิ
ยังไม่มี แต่เดาได้ว่ามีคนแอบชอบแล้วแหงมๆ g#035
เรื่องรอใต้แป้นหลายๆคนต้องรู้อยู่เวลามีคนชู๊ต ถ้ามีคนเยอะๆผมจะปัดไปข้างหลัง ถ้าคนรอน้อยผมจะเก็บบอลแล้วชู๊ตเอง
ปล.เมื่อไหร่จะมีแข่งบาสประถมวะ รอนานละเนี่ย g#002