GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไม่ชอบแพทนี้เบย มันpotato (ไม่รู้จะอธิบายยังไง) เข้ามาอ่าน !!

Allure`

• Jr. Member
  • **
  • it's not okay to be..
1.สีตั้งร้านจะแสบตาไปไหน มันแจ้ดไปป่าวแสบตามาก แล้วอีกอย่างเหมือนแรคเถื่อนมากๆ - -

2.แถบเรียกเพือนจะทำใหญ่เพื่อ ?? ตัวอย่างในรูปกดแล้วมันไม่ไปกลายเป็นเดินแทน จะทำใหญ่เพื่ออะไรในเมื่อมันใช้ไม่ได้

3.ระบบตาบอดไรนี่ของทีมงาน รำคานสุดๆ อย่างในรูปล่าบอส โดนบอสตาบอดบ่อยมาก สกิลอ้อมกอดของพระกันไม่ได้อีก

แล้วอีกอย่างคือปวดตา เหมือนจอคอมมัน ดับๆติดๆ - -

คืออยากให้มันมีตัวเลือกว่าจะใช้แบบเดิมหรือแบบใหม่ แล้วแต่คนชอบ ไม่ใช่ยัดเยียดให้แบบนี้  g#040  g#040  g#040 low low low

mark_inw พาลาสุดถึก

• Newbie
  • *
มุงจะร้องไม สกิวตาบอตีแล้ว ปกติมันไร้ค่ามาก เรื่องมากไปเล่นเกมอื่นไป

Fus.Ro.DaH

• **
สีอ่อนคนบอกว่ามองไม่ชัด พอเข้มบอกว่าแสบตา บอสสกิลตาบอดไม่มีประโยชพอปรับให้มันดีขึ้นก็บอกว่าไม่ดี  g#025

garnman

• **

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ความเหมือนจริงไง
ตาบอดอะแบบนี้แหละดีแล้ว
ลองถ้าเป็นสายกายภาพมีผลอยุเยอะเพราะแม่น0
แต่สายเวทนี่ไม่มีผลไรเลยตาบอดก็ยังร่ายได้ ลดพื้นที่การมองเห็นนี่ละ woon_yes

ธีมนี่ก็มีอยู่บ้างแต่ก็ชั่งมันเถอะ  แบบเก่าดูมืดไป

สีสัน แสง แสบตา มากครับ ผมก็ไม่ชอบ แต่ทีมงานเค้าชอบนี่ ว่าแต่พวกเค้าเล่นเกมส์ ของตัวเองกันบ้างหรือเปล่าละนี่  g#014

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

Jimmy'

• Full Member
ความจิงมันน่าจะให้เลือกธีมด้วยนะว่าจะใช้เเบบเก่าหรือเเบยใหม่

coalapanda

• Administrator
เรื่องธีมสี มีหลายท่านบอกแสบตา หลายท่านบอกโอเคแล้ว หลายท่านก็ยังไม่โอเค

แต่ไม่ว่ายังไง ตอนนี้เรากำลังติดตามปัญหาและคุยกันอยู่ครับ เพื่อที่จะปรับแก้ให้เหมาะสมที่สุดครับ

ยังไงทางเราก็ห่วงเรื่องสุขภาพตาของลูกค้าเป็นสำคัญครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกนะคร้าบ

ホロホロン

• エリーンリーン
  • Asura Tester
  • **
เรื่องธีมสี มีหลายท่านบอกแสบตา หลายท่านบอกโอเคแล้ว หลายท่านก็ยังไม่โอเค

แต่ไม่ว่ายังไง ตอนนี้เรากำลังติดตามปัญหาและคุยกันอยู่ครับ เพื่อที่จะปรับแก้ให้เหมาะสมที่สุดครับ

ยังไงทางเราก็ห่วงเรื่องสุขภาพตาของลูกค้าเป็นสำคัญครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกนะคร้าบ

จริงๆแค่ลองปรับลดค่า opacity ของตัว ui ลงหน่อยก็น่าจะพอแล้วมั้งพี่โอ๊ต หรือดีกว่านั้นก็ให้ผู้เล่นปรับเองได้เลย

ExCuseMe

เรื่อง หาเพื่อน ผม อยากให้เเก้ไข อยู่นะคับ บางที จะโดดหนีบอส มันติดๆขัดๆไงมะรุ้ไมทันด่วนเหมือนเเต่ก่อน ส่วนร้านค้า ผมเฉยๆกับเรื่องนี้ เเต่ก่อน ก้สีประมานนี้ เลยไม่ได้อะไร   ส่วนเรื่องตาบอด ผมไม่เห็นด้วยคับ  ตาบอดเป็นเเบบนี้ถือว่าปรับถูกต้อง เเล้ว ส่วน ตีบอสเเมงมุมเนี่ย กายไป มันก้ไม่บอดละนิ ==''

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_sunny
        2.แถบเรียกเพือนจะทำใหญ่เพื่อ ?? ตัวอย่างในรูปกดแล้วมันไม่ไปกลายเป็นเดินแทน จะทำใหญ่เพื่ออะไรในเมื่อมันใช้ไม่ได้

ข้อนี้ผมอยากให้แก้ไขตรงนี้นะคับ
       เมื่อเราเปิดเมนูใดๆก้อตาม ผมอยากให้ไม่สามารถเดินไปไหนหรือขยับตัวเดินได้ จะดีมากกว่า
       จะเล่าให้ฟังว่า มีอยู่ครั้งนึง กำลังตั้งร้านขายของอยู่ ตัวละครเดินไปไหนก้อไม่รู้ จำไม่ได้ว่ากดเม๊าไปโดนตอนไหน
       พอตั้งร้านเสร็จ กลายเป็นย้ายที่ขายของไปซะเลย งง ดีเหมือนกัน
                     woon_huh

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
woon_sunny

ข้อนี้ผมอยากให้แก้ไขตรงนี้นะคับ
       เมื่อเราเปิดเมนูใดๆก้อตาม ผมอยากให้ไม่สามารถเดินไปไหนหรือขยับตัวเดินได้ จะดีมากกว่า
       จะเล่าให้ฟังว่า มีอยู่ครั้งนึง กำลังตั้งร้านขายของอยู่ ตัวละครเดินไปไหนก้อไม่รู้ จำไม่ได้ว่ากดเม๊าไปโดนตอนไหน
       พอตั้งร้านเสร็จ กลายเป็นย้ายที่ขายของไปซะเลย งง ดีเหมือนกัน
                     woon_huh
   อีกเรื่อนึงก้อคือ เวลาจะดูสกิลผอบน่ะ คำว่าดู มันเล็กมากไปคับ เวลาตั้งร้านขายผอบ ดูจะขัดๆๆอยู่
                ใหญ่กว่าเดิมอีกนิดนึงหรือเท่าเดิมเหมือนแต่ก่อน ก้อจะดีขึ้นคับ

sarafeena

• Newbie
  • *
ถึงทีมงาน....... อยากให้เป็นแค่ความคิดเห็นสำหรับผู้เล่น เพื่อให้ทีมงานพิจารณา ตามความเหมาะสมต่อไปนะคะ

ซึ่งใครจะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยย่อมได้เสมอ แค่อยากจะแวะมาบอกว่าการปรับปรุงอสุราและใส่ธีมใหม่ลงไปในครั้งนี้ ทำร้ายสายตามากค่ะ บางคนอาจจะบอกว่าสวยดี ไม่เห็นจะทำร้ายสายตาเลย ก็นานาจิตตังค่ะ บางคนอาจจะบอกว่าเขาทดสอบที่นรกแล้วทำไมไม่มาโวย อันนี้ไม่ได้มาโวยค่ะ อ่านให้เข้าใจด้วย

จากจุดที่เห็นและทำให้ต้องตัดสินใจว่า ตอนนี้ยังกลับเข้าไปเล่นไม่ได้แน่ เพราะมันทำร้ายสายตามากเกิน จึงขอฝากคอมแพลนไว้หน่อยค่ะ

1. ธีมสีดำที่ตัดกับขาวอย่างชัดขนาดนี้บนพื้นหลังของกรอบ มันไม่ค่อยดีนัก หากผู้เล่นจะเล่นเกมส์อยู่นานๆ

2. จากข้อ 1 อยากให้ลดทอนลงมาเหมือนเดิม ส่วนธีม ฟ้า ซิลเวอร์นั่นก็พอจะรับได้

3. กราฟฟิคไอคอนหรือตัวภาพวัตถุต่างๆๆ มันไม่กลืนกับพื้นหลังของธีม เหมือนจะลอยขึ้นมาจนทำให้กลายเป็นเด่นแสบตาแทน

4. ตัวเกมส์มีพื้นหญ้าเป็นสีเขียวสด แสบ ใส อยู่เป็นทุนเดิมแล้ว ไม่ควรให้ช่องกราฟฟิคต่างๆ เพิ่มสีมากขึ้น ควรมีการทำให้เกิดพื้นที่ในการ"พักสายตา" ร่วมด้วย หากคำนึงถึงผู้ล่น(อันนี้ในฐานะของการมองผู้บริโภค(ผู้เล่น)นะคะ)

5. ภาพรวมของช่องแสนสถานะทั้งหมดเมื่อบวกกับพื้นหลังของช่องที่ดำมืด มันกลายเป็นเหมือนว่ากราฟฟิคไม่กลืนไปกับเกมส์ที่สร้าง เหมือนเอาภาพมาแปะตัดวางๆ แล้วก็เหมือนกับการเอาภาพไฟล์GIFขยับได้ ที่ถูกตัดค่าภาพไปใส่ให้ขยับไม่ได้ ว่าง่ายๆ คือเหมือนไปทำให้ภาพมันเสีย ซึ่งทีมงานอาจจะมองว่าการใส่ขอบภาพแบบนี้สวยงาม หรือมีความตั้งใจอื่นๆ อยู่

6. จนเกิน ในภาพที่ไม่สามารถทำให้มันขยับได้(คิดว่าทีมงานที่ทำกราฟฟิคอ่านแล้วน่าจะเข้าใจกว่าผู้อื่น) 

ข้อเสนอแนะเพิ่มเติม นอกจากเรื่องธีม

1. อยากให้ช่องเขียนข้อความที่ปรากฏ ตะโกน/ปาร์ตี้/กิลด์ ผู้เล่นสามารถปรับสีได้ เนื่องจากสีเดิมยิ่งเฉพาะช่องกิลด์ที่เป็นสีแดงนั้นแสบตามากๆ ค่ะ ตั้งแต่เล่นมา4ปี ตัวเองใช้ไฟล์Text เปลี่ยนสีตัวอักษรเป็นสีฟ้าอ่อนๆ ตลอด แต่มาตอนนี้ธีมงานใส่ธีมใหม่เข้าไปไฟล์Text จึงไม่สามารถใช้งานปรับสีได้ ดังนั้นจึงอยากแนะนำให้สามารถเปลี่ยนสีเองได้ หรือถ้าทีมงานกลัวว่าผู้เล่นจะเข้าไปปรับเปลี่ยนสีจนเพี้ยน ก็อยากเสนอแนะให้ปรับลดทอนสีสักนิดค่ะ แดงดันดำเนี่ยแย่นะคะ

2. ช่องแถบเมนูด้านล่างขวามือ จริงๆ ใช้งานมาสักพักใหญ่ๆ หลายเดือนแล้ว พยายามมองว่าทุกอย่างมีการเปลี่ยนแปลงได้เสมอ แต่ในเวลาเร่งรีบ เร็วๆ การที่เมนูมีสองบรรทัดซ้อนกัน มันทำให้พลาดได้ค่ะ อยากเสนอว่าเมนูด้านล่างควรเอาไปไว้บนหัวสถานะเหนือช่องชื่อและเลเวล(ตรงมุมซ้ายบน) น่าจะดีกว่า

ขอฝากคอมแพลนไว้แค่นี้ค่ะ
ด้วยความเคารพนะคะ

Sarafeena