GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไม่สามารถเชื่อมต่อเซิฟเวอได้ (วุ้นหน้าหนังสือ)

nana1526

• Newbie
  • *
ทำไมเข้าไม่ได้สักทีคร้าบบ พยายามเข้าหลายรอบเเล้วขึ้นอย่างเดียวเลย ไม่สามารถเชื่อมต่อเซิฟเวอได้ ขอวิธีเเก้ไขด้วยครับ        g#035           g#035       g#035

๚Besttinowikl๚ รุ่นที่2

• `เมพบอร์ด[No.2][รองหัวหน้าใหญ่]
  • Jr. Member
  • **
  • รุ่นที่2
ทำใจไปเถอะคุณ   g#003    ตั้งแต่ OBT  CBT   ก่อนOBT  ก็ยังติดต่อเซิอฟเวอร์ไม่ได้

"คราวหน้า อย่าคิดไปเอง"

CacAloz

• Full Member
ขึ้นว่าไม่สามารถติดต่อเซิฟเวอร์ได้  ในเบื้องต้นคาดว่าน่าจะเป็นปัญหาจากตัวแอนตี้ไวรัสของผู้เล่นนะครับ
สำหรับผู้เล่นที่ใช้ nod32 ในเบื้องต้นให้ผู้เล่นแก้ปัญหาตามนี้นะครับ
1. เปิดตัว nod32 ขึ้นมา
2. กด F5 แล้วเลือกที่หัวข้อ HTTP, HTTP3 หรือProtocol filtering
3. เลือก HTTP เอาเครื่องหมายถูกในช่องที่เขียนว่า Enable HTTP checking ออก
4. แล้วลองเข้าเกมดูใหม่นะครับว่าเข้าได้ไหม