GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทล่วงหน้าที่คาดว่าจะมีผลกับเพื่อนๆ และเพื่อนๆ ควรรู้ !!

Red Division

• Jr. Member
  • **
  • Car Music
พวกคอมกาก เล่นเบอเหมือนกันแต่ออนสู้ไม่ได้ละบ่น ทำให้โดนปรับละมาบ่น g#040 g#040 g#040

~o_Yo-Shi-Ma-Ru_o~

• **
  • คนจะโดนทิ้ง...เธอรู้บ้างไหม
 g#012 g#012 g#012 g#012

จี ผมว่า ควรตั้งกระทู้ลงเสียงประชาธิปไตยดีกว่าครับ เพื่อความสุขของหลายๆคนที่เล่นเกมส์ เพราะผมคนนึงก็เคยเลิกเล่นไปแล้ว(ถ้าไม่เพราะเห็นอะไรใหม่ๆโดนๆก็ไม่กลับมาเล่นหรอกครับ ปัญหาเรื่องบัค ยอมรับว่าตอนนี้ น้อยลง แต่ไม่ใช่ไม่มี ส่วนเรื่องแลค กระตุก หลุด ผมไม่โทษทางทีมงานทั้งหมด ส่วนนึงอาจเป็นเพราะผมเล่นในโน๊ตบุ๊คแล้วออนหลายจอ แต่ช่วงวอร์ทีไร เห็นหลุดกระจาย) ไงก็ลองเอาเข้าที่ประชุม แล้วทบทวนดูใหม่เถอะครับ พี่ๆทีมงานทั้งหลาย เพื่อความสุขของมนุษยชาติ จะได้ไม่ต้องมาเถียงกัน...

หรือใครว่าไม่เห็นด้วย... g#025 g#025 g#025 g#025 g#025

Please Try to you'r new idea.กรุณาลองใช้ความคิดคุณดูใหม่นะครับ มั้ง ผิดถูกตรงไหนก็แก้ๆให้ที ไม่เก่งอังกฤษ

mamimo

• Newbie
  • *
5555555555โดนใจ  จะได้ไม่มีพวกเอาพระมาเห่าได้อีกละ5555555555555

อันนี้พูดอย่างนึง 

บ้าไปแล้วเหรอ คิดได้ไง พระแทบจะสู้อาชีพอื่นไมได้อยู่ละ ให้ไปเปิดพีเค บ้ารึเปล่า ไปเปิด พวกเกรียนมันก้อไล่ฆ่าพระก่อนสิ พระสายช่วยชีวิตคะ จะเอาไรไปสู้คนอื่นเขา..เป็นแบบนี้เดี๋ยวได้เลิกเล่นกันเพราะงานนี้แน่ !!!!!! เล่นไปก้อได้แต่นั่งในเมือง ช่วยไรใครก้อไม่ได้.. พระจุ6 ยังไงก้อสู้อาชีพอื่นที่ยังไม่จุไม่ได้ถ้าเปิดพีเค..  คิดมาได้นะ .. ถ้าเป็นงี้ สงสัยได้ลา ละคะ เกม อสุรา
พระเค้ายิ่งก่าอีกนะจ้ะแบน55555555ไม่มีสกิลโจมตีเรย กะเน้นฟูแรงขั้นเทพ จบกันพระเซิฟพีเค555555555555ซี3อย่างกาก เตรียมหาวัดนอน5555555

แต่อันนี้คนเดิมพูดอีกแบบ--

peraput12345

• **
พี่ ครูอุ้ย คร๊าบบบ ขอความสามารถให้ บัพยศ ด้วยครับ ไหนๆ ก้อออกฆ้อน มาขายแล้ว รับรอง ฆ้อน ของพวกท่าน ขายดี๊ ดี เงิน เงิน และ เงิน เข้า บริษัท ล้วนๆ ปล. พี -  สดุด

JN™

• Thunder Hammer
  • **
  • สักกำบ๋อ?
ที่จริง การปรับแบบนี้ ถือว่าสิ้นคิดหรือไร้สมองก็ไม่รู้นะ

มองในแง่ดี ก็ เพื่อทุกคนที่ ต้องการความเสมอภาค แต่ในกรณีนี้
ผมก็ไม่เห็นด้วยหรอกนะครับ

ที่นำคนเปิดPKกับไม่เปิดPKออกจากกัน
ทำไมถึงไม่ใช่ ระบบที่เหมือน อวตาล 45นาทีเปิดPK 15นาทีหยุดPK(ผู็้เล่นที่เปิดPKจะไม่ผลส่วนนี่)
ในความหมายนี่  ก็คือ  ผู้เล่นที่ไม่เปิดPKจะรับผลในส่วนนี้เท่านั้น

และสกิลที่  ฟื้นฟู หรือ ฟื้นฟูขั้นสูง  ควรจะมี ดีเล่ 

qp

• Newbie
  • *
3. ปรับเพิ่มระยะเวลาหลังใช้ของไอเทมที่เพิ่ม เติม  HP และ MP เป็น % ให้มีระยะหลังใช้ 20 วินาที เพื่อให้การแข่งขัน ABT และสงครามชิงปราสาทมีความเข้มข้นมากขึ้น โดยมีรายการดังนี้
 1. โพชั่นฟื้นสภาพชั้นเลิศ
 2. โพชั่นฟื้นพลังกายชั้นเลิศ
 3. โพชั่นฟื้นพลังเวท
 4. โอสถเทพ
 5. ดีปลาวาฬ
 6. ช็อคโกแลตแท่งวันวาเลนไทน์
 7. ช็อคโกแลตรูปหัวใจ

เกินไปละครับ ปรับมาได้

อาจารย์ ยุ่น

• **
โอ้ว.. คืนเดียว 8 หน้า.. ไม่ธรรมดาซะแล้ว!
เอาเป็นว่า จะลองปรึกษาทีมโปรแกรมเมอร์เรื่องนี้อีกทีครับ
เท่าที่อ่านจับประเด็นใหญ่ๆ ได้ 2 เรื่องคือ PK on และ PK off ไม่สามารถตี้เดียวกันได้
 2.1 ปรับปรุงให้ผู้เล่นที่ไม่เปิด PK ไม่สามารถรเข้าปาร์ตี้เดียวกับผู้เล่นที่เปิด PK ได้
 2.2 ปรับปรุงให้ผู้ที่ไม่ได้เปิด PK ไม่สามารถใช้ทักษะสนับสนุน หรือใช้ทักษะกับผู้เล่นที่เปิด PK ได้

กำหนดอัพเดทคือวันที่ 28 ก.ย. ถ้ามีการเปลี่ยนแปลง ก็อาจจะแก้ไขได้ทัน

ปล. การที่ลงกำหนดการณ์เปลี่ยนแปลงไว้ล่วงหน้า ผมถือว่าทีมงานก็ใจกว้างเปิดรับคอมเม้นท์แล้วนะครับ ไม่ได้หักคออัพเดทเข้าไปทันที กับความเห็นที่แนะนำสิ่งต่างๆ หรือแนวทางแก้ไข แน่นอนว่าผมน้อมรับฟังด้วยความซาบซึ้งครับ

JN™

• Thunder Hammer
  • **
  • สักกำบ๋อ?
งั้นจะลอง ระบบที่ทีมงานจัดให้ก่อน 1อาทิตย์ ไม่ได้เรื่อง เดียวมีกระทู้ขึ้น
  woon_yes woon_yes woon_yes

.P a t c h a :)

• Full Member
#038 #038 #038 #038

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

X-Burner

ลิงค์นี้ปัญหามีอยู่แค่ นี้ ทำให้เรื่องใหญ่

ลิงค์นี้แหละหนอ               อ๊ะอ๊ะอ๊ะแล๊ะยังคิดถึงเธอ......... g#004 g#004 g#004 g#004 g#004

.

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ที่จริง การปรับแบบนี้ ถือว่าสิ้นคิดหรือไร้สมองก็ไม่รู้นะ

มองในแง่ดี ก็ เพื่อทุกคนที่ ต้องการความเสมอภาค แต่ในกรณีนี้
ผมก็ไม่เห็นด้วยหรอกนะครับ

ที่นำคนเปิดPKกับไม่เปิดPKออกจากกัน
ทำไมถึงไม่ใช่ ระบบที่เหมือน อวตาล 45นาทีเปิดPK 15นาทีหยุดPK(ผู็้เล่นที่เปิดPKจะไม่ผลส่วนนี่)
ในความหมายนี่  ก็คือ  ผู้เล่นที่ไม่เปิดPKจะรับผลในส่วนนี้เท่านั้น

และสกิลที่  ฟื้นฟู หรือ ฟื้นฟูขั้นสูง  ควรจะมี ดีเล่

ตั้งกระทู้ให้ปรับเบอเองนิ ชื่อนี้คุ้นๆ

55+

บอกแล้วเจอเบอเล่นเทร จบ

คิดไรมาก

เล่นคลายเครียด