GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนวทางการเล่นผู้สื่อวิญญาณ การเก็บเลเวล ทักษะ

ที่เห็นในแบทมีประจุระเบิดด้วยนิทำไมตอน อัพสกิลไม่เกนบอกเลยอะ
จะสื่อถึงอะไร พิมใหม่ได้ไหม ประโยคหลังจับคำไม่ถูก ประจุระเบิด มีที่ไหนมันไม่มี มีแต่ประจุผลึกวิญญาณ ของผู้ใช้มนตรา  woon_huh

VV GET OUT

• Jr. Member
  • **
  • _~เด็กนอก~_
ที่เห็นในแบทมีประจุระเบิดด้วยนิทำไมตอน อัพสกิลไม่เกนบอกเลยอะ
จะสื่อถึงอะไร พิมใหม่ได้ไหม ประโยคหลังจับคำไม่ถูก ประจุระเบิด มีที่ไหนมันไม่มี มีแต่ประจุผลึกวิญญาณ ของผู้ใช้มนตรา  woon_huh
อ่าๆ อันนั้นละครับไม่ให้อัพหรอ

อ่าๆ อันนั้นละครับไม่ให้อัพหรอ
มันแล้วแต่คนเล่น ประจุผลึกวิญญาณ กดใช้ได้จะโจมตีเวทเป็นธาตุทั่วไป เวทเช่น ระเบิดจิตวิญญาณไรพวกนี้ แต่มันไม่แรงหรอก ไปตีมอนเอาผลึกคุ้มกว่า ไม่ต้องเปลืองเหรียนญด้วย

VV GET OUT

• **
เอ่อ แล้วสกิลที่มันคล้ายๆเกราะเวทอะไม่อัพหรอครับ เห็นมันสวยดี

เอ่อ แล้วสกิลที่มันคล้ายๆเกราะเวทอะไม่อัพหรอครับ เห็นมันสวยดี
สกิลไรหว่า ใช่สลับขั้ววิญญาณที่เป็นผีบินรอบๆตัวไหม

VV GET OUT

• **
อ่า ใช่ ขอโทดนะจำชื่อสกิลไม่ได้เลยตอบไปเท่าที่รู้ 555+

Wilslh_

• Newbie
  • *

ผู้สื่อวิญญาณเป็นอาชีพที่เล่นยากพอสมควร ต้องให้ mp หรือ hp เหลือน้อยๆ เพื่อจะได้โจมตีศตรูแรงๆ ซึ่งก็มีทักษะ สลับขั้ววิญญาณเป็นตัวช่วยในการ สลับmp กับ hp ซึ่งอาชีพนี้เมื่อเปลี่ยนอาชีพจะได้รับ mp max 4700

ทักษะของผู้สื่อวิญญาณจะแบ่งเป็น4ประเภท ได้แก่
1.เส้นทางแห่งแสง
2.เส้นทางแห่งความมืด
3.แสงและมืดรวมเป็นหนึ่ง
4.ทักษะอื่นๆ

ทักษะ ประเภทที่1 เส้นทางแห่งแสง
1.ศาสตร์แห่งแสงสว่าง

2.ความลึกลับของวิญญาณ

3.ดูดกลืนเวทมนตร์

4.เสริมวิญญาณ

5.วิญญาณหลอน

6.วิญญาณหวนคืน

7.วิญญาณสับสน

8.แสงสลายวิญญาณ

9.น้ำพุเวทมนตร์

ทักษะ ประเภทที่2 เส้นทางแห่งความมืด
1.ศาสคร์แห่งความมืด

2.กลไกแห่งชีวิต

3.สูบชีวิต

4.ผีหลอก

5.ภูติผีสิ่งสู่

6.ราตรีหลอกหลอน

7.รัติกาลดับสูญ

8.เสียงเรียกจากยมฑูต

ทักษะ ประเภทที่2 แสงและมืดรวมเป็นหนึ่ง
1.เสียงเพรียกแห่งชีวิต

2.สลับขั้ววิญญาณ

3.เสียงโหยหวนจากสุสาน

4.ชีวิตหลังความตาย

ทักษะ ประเภทที่4 ทักษะอื่นๆ
1.เนตรส่องวิญญาณ(คล้ายๆเผยไต๋)

2.ระดับ5 สัมผัสวิญญาณ

3.พลังชีวิต4 สัมผัสวิญญาณ

4.พลังงาน3 สัมผัสวิญญาณ

ผู้สื่อวิญญาณ lv 83 จุติ3รอบ ไม่ใส่ของ mp 10kกว่าๆ

อาชีพผู้สื่อวิญญาณหลักๆคือจะมีสองสาย ส่วนตัวผมเล่นสายความมืด เพราะเปลี่ยนmpไปเป็นhpแทนจะได้hpเยอะกว่าทำให้สกิลแรง

วิธีการอัพสกิล
1.ศาสตร์แห่งแสงสว่าง ระดับ1
2.ความลึกลับของวิญญาณ ระดับ5
3.ศาสตร์แห่งความมืด ระดับ5
4.กลไกแห่งชีวิต ระดับ1
5.สูบชีวิต ระดับ5
6.ผีหลอก ระดับ2
7.ภูติผีสิงสู่ ระดับ1
8.รัติกาลดับสูญ ระดับ5
9.เสียงเรียกจากยมฑูต ระดับ5
10.สลับขั้ววิญญาณ ระดับ1
11.ชีวิตหลังความตาย ระดับ5
12.ระดับ 5 สัมผัสวิญญาณ ระดับ1(ใช้4เหรียญ)

รัติกาลดับสูญ hp เหลือ  ประมาณ300-600  ดาเมจเข้ามอน18kกว่าๆ

ใครมีข้อสงสัยอะไรถามไว้ในนี้ได้เลยครับ

แล้วดูดกลืนเวทมนต์ไม่เรียนเหรอครับ ตรงวิธีการอัพสกิลอะ

rockkey19

• Full Member
ถ้ามีชิวิตพลังความตาย มันมี3สายครับ

1.สายพลังแห่งเวทย์เป็นสายเกี่ยวกับแสงใช้ทำลายเวทอีกฝ่าย เหมาะแก่การช่วยวอสู้พวกวิ

2.สายพลังแห่งโลหิตเป็นสายเกี่ยวกับการใช้ความมืดกลืนหรือสลับกับอีกฝ่าย เหมาะแก่การฆ่าพลลาด และการPVP

3.พลังที่ขัดกันแต่ผสานกันได้เป็นสายของแสงและมืด ชีวิตพลังความตายอยู่สายนั้นเท่ากับความ เจ้าของกระทู้เล่นในสายนี้ครับ แต่ไม่อัพแสงมาก

คอมโบเจ๋งมากครับยอมรับเลยครับ ส่วนแมพภูเขาไฟอ่ะ ให้ใช้ชีวิตหลังความตายกับสลับไปพอตายแล้วกดสลับพอคืนชีพงับแล้วหลบวุ้นจะช่วยให้ไม่ตาย-w-เป็นวิธีที่ง่ายมาก

ผมแฟนพันแท้เลยครับ ผู้สื่อขนาดแอสยังเดี้ยง g#004

The.

• The
1.ศาสตร์แห่งแสงสว่าง ระดับ1
2.ความลึกลับของวิญญาณ ระดับ5
3.ศาสตร์แห่งความมืด ระดับ5
4.กลไกแห่งชีวิต ระดับ1
5.สูบชีวิต ระดับ5
6.ผีหลอก ระดับ2
7.ภูติผีสิงสู่ ระดับ1
8.รัติกาลดับสูญ ระดับ5
9.เสียงเรียกจากยมฑูต ระดับ5
10.สลับขั้ววิญญาณ ระดับ1
11.ชีวิตหลังความตาย ระดับ5
12.ระดับ 5 สัมผัสวิญญาณ ระดับ1(ใช้4เหรียญ)
น่าลอง g#017 g#017 g#017 g#017

The.

• The

rockkey19

ในคลิป ผีหลอกดับ5 แต่ทำไมึงให้พวกเราเรียนแค่2ง่ะ g#026 g#026 g#026 g#026 g#026 g#026

เอาไปอัพรัติกาลกะพลังงาน5ไงครับ ใช่รุ้ปล่าวนะ แต่ว่าพลังงาน5เราว่าไม่จำเป็น  woon_yes

deathzie02

• Newbie
  • *
ขอถามหน่อยคับบบ
ที่บอกว่าพอเปลี่ยนแล้วได้ mp 4000กว่าอะ
ผมได้แค่3000กว่าเองอะคับ
แล้วก้อ
ผู้สื่อมืดอะเล่นเน้นเลือดใชไหม แล้วไปอัพ ความลึกลับของวิญญาณ ระดับ5 ทำไมอะคับแทนที่จะอัพ กลไกแห่งชีวิตให้เปน ระดับ5
 แทน
สงสัยมากคับบบ
ไม่ได้จะแย้งอะไรนะแค่สงสัยน่ะ
ตอบด้วยเน้อออ

ขอถามหน่อยคับบบ
ที่บอกว่าพอเปลี่ยนแล้วได้ mp 4000กว่าอะ
ผมได้แค่3000กว่าเองอะคับ
แล้วก้อ
ผู้สื่อมืดอะเล่นเน้นเลือดใชไหม แล้วไปอัพ ความลึกลับของวิญญาณ ระดับ5 ทำไมอะคับแทนที่จะอัพ กลไกแห่งชีวิตให้เปน ระดับ5
 แทน
สงสัยมากคับบบ
ไม่ได้จะแย้งอะไรนะแค่สงสัยน่ะ
ตอบด้วยเน้อออ
ที่ทำก็แค่เป็นแนวทางการเล่นครับ อีกอย่างดูวันที่ตั้งกระทู้ด้วย เขาปรับอะไปเยอะแล้ว ตอนที่ทำตอนเผ่าเพิ่งลงใหม่ๆครับ ปัจจุบันสกิลได้ถูกปรับไปจากเดิมมาก

deathzie02

• Newbie
  • *
อ่อคับ
แล้วขอถามอิกอย่างๆ
ผู้สื่อมืด ควรอัพอะไรหรอคับระหว่าง ความลึกลับของวิญญาณ ระดับ5 กับ กลไกแห่งชีวิตให้เปน ระดับ5
อันไหนดีกว่าหรอคับบ
ผมลังเลน่ะรบกวนด้วยนะ

อ่อคับ
แล้วขอถามอิกอย่างๆ
ผู้สื่อมืด ควรอัพอะไรหรอคับระหว่าง ความลึกลับของวิญญาณ ระดับ5 กับ กลไกแห่งชีวิตให้เปน ระดับ5
อันไหนดีกว่าหรอคับบ
ผมลังเลน่ะรบกวนด้วยนะ

ถ้าเป็นตอนนี้ ก็กลไก ดีกว่า เพราะเมื่อก่อนผู้สื่อพอเป็นmpมันก็5000+แล้วขนาดไม่ใส่ของ เลยอัพความลึกลับแล้วสลับขั้ววิญญาณเอา