GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ฝากถึง FC ZoDiC

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
เดี๋ยว มาเกี่ยวไรกับกาเดี้ยนกับลักกี้วะเนี้ย ชื่อกระทู้เขาพูดถึงโซดิกคนเดียวนิ woon_huh

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
พวกผมอ่านวิธีคิดของพวกคุณออกตั้งแต่ ที่พวกคุณอุตส่าไปหาข่าวเก่าที่เจ้านายพวกผมเคยไปพิมพ์ทิ้งใว้ตั้งแต่ก่อนเข้ารับราชการหมดแล้วคับ

ถ้าพวกคุณคิดว่าการมาข่มขู่พวกผมแบบนักกฎหมายฝันกลางวัน มาอ้างความถูกต้อง ความยุติธรรม มาอ้างอายุความของคดี บอกเลยคับว่า มันไม่ได้ผลหรอกนะ

พวกคุณชอบบอกว่า พวกผมชอบกล่าวพาดพิงคนใหญ่คนโต งั้นเอาแบบนี้ไปเลยคับ รอบนี้พวกผมจะกล่าวพาดพิงท่าน ..............ไปเลยดีกว่า

ก่อนที่จะมารับราชการในกระทรวงการต่างประเทศเจ้านายพวกผมเคยทำงานให้ท่าน..........มาก่อนคับ แต่พอท่าน........หมดอำนาจเจ้านายพวกผมก็ไปอยู่ฝั่งพ่อตาแทนคับ

ฝากเรียนถามท่านนักกฎหมายผู้ยิ่งใหญ่สมาคม Guardian & Knight และ My Lucky Star Server PK หน่อยคับว่า

การที่คนใหญ่คนโตระดับท่าน ................. ต้องไปป่าวประกาศกับผู้นำทุกประเทศทั่วโลกว่า ระบบตุลาการของประเทศไทย มันไม่เคยมีความยุติธรรมอยู่จริง!

คำพูดประโยคนี้ท่าน ............... ต้องการจะสื่ออะไรคับ? ฝากถึงผู้เล่นเซิฟอื่นๆที่มีความเป็นกลาง ถ้าคุณไม่ลองเข้ามาเล่น เซิฟPK คุณไม่มีทางได้สัมผัสกับพฤติกรรมการสร้างอิทธิพลจอม

ปลอมของคนพวกนี้หรอกคับ สมาคมเกรียนมหาเทพยินดีต้อนรับผู้เล่นจากเซิฟอื่นเสมอคับ ไม่ลองไม่รู้นะผมว่า!

1. ...ก็แค่คนเข้ามาเล่นเกม นะ
2. ....ไม่รู้หรอกนะ ว่าใครผิดใครถูก แต่ถ้า....มาโพสแบบนี้อ่ะนะ สั้นๆ ง่ายๆ ได้ใจความ  "...."
3. จีเอม ที่แมร่งไปมุดหัวอยู่ไหน กูก็ไม่รู้ แต่ถ้ามีจีเอมท่านใดที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ กรุณาลบโพสในกระทู้นี้ให้หมด แล้วแบนไอดีที่โพสในกระทู้นี้ทั้งหมด(อ๋อใช่ ร่วมถึงไอดีกูด้วย)
4. แล้วทุกท่านก็กลับไปนั่งเล่นเกมเหมือนเดิน OK ป๊ะ

Server PK พวกคุณเข้ามาเล่นเกมส์เพื่อหาผลประโยชน์ เพื่อสร้างอิทธิพลจอมปลอม ผู้เล่นหน้าใหม่เข้ามาเล่นได้แค่2วัน ท้าไม่ยอมเรียกพวกคุณว่า พี่ ก็ไม่

มีที่ยืนในเกมส์หรอกคับ สมาชิกสมาคม Guardian & Knight และ My Lucky Star โดนตีแค่คนเดียว พวกคุณก็เล่นยกกันมาหมดสมาคม พอพวกคุณรุมจนชนะก็สารพัดจะดูถูกผู้เล่น

หน้าใหม่ เช่น

1.กิลกาก (ทุกสมาคมเค้าก็ตั้งขึ้นมาเพื่อความสนุกคับไม่ใช่เพื่อสร้างอิทธิพลแบบพวกคุณ)

2.กิลมึงมีเงินกี่ M (ก็พวกคุณเล่นทำธุรกิจขาย M หนิคับ แต่ละคนมีกำไลกันเป็น40วง up ผู้เล่นหน้าใหม่มาได้2วันเค้าจะเอาอะไรไปสู้)

ขนาดแค่เล่นเกมส์ พวกคุณ2สมาคมนี้ ยังต้องใช้วิธีลุม ข่มขู่ และดูถูกผู้เล่นสมาคมที่ไม่ยอมก้มหัวให้พวกคุณทุกครั้ง พวกคุณทำไปเพื่ออะไรคับ?

อันนี้มั้ว ผมกลับมาเล่นสร้างตัวใหม่ได้ถึงจนเลิกเล่นรวมๆแล้ว5เดือนผมอยู่ลักกี้เริ่มแบบไม่มีอะไรเลย หาเงินเองทั้งหมดจนมีเงินรวามๆหมดแล้ว10000Mกว่าๆใช้เวลาแค่5เดือน ต้องหาของขายเองหาเงินเองเวลเองทำของเองนะ ไม่ได้มีกำไลกันเป็นสิบสิบวงเหมือนที่คุณพูดมาเลย ขายเอ็มนี้ผมขายเองแหละ ขายเพราะเลิก เอาเงินที่เติมคืน อีกอย่างผมรู้จัก2กิลนี้ดีไม่ด่าไครก่อนถ่าไม่โดนด่าก่อนนะ เรื่องเกรียนก็ต้องเข้าใจหน่อยชื่อเชิร์ฟก็บอกอยู่แล้วว่าPKคนที่แข็งแกร่งเท่านั้นที่อยู่รอด เขาก็มีบอกก่อนเลิกเชิร์ฟเวอร์นิครับ
อีกเรื่องเรื่องลุมตีเกมนี้มีกฎข้อไหนหรอครับห้ามลุม คนอยากสนุกก็ตีไป สู้ไม่ไหวก็หนีสิครับ ตอน2กิลนี้ยังอ่อนๆก็โดนตีโดนลุมเหมือนกัน การที่จะขึ่นมาถึงจุดนี้ได้คุณๆก็ต้องผ่านอะไรมากมายมาเหมือนคนใน2กิลนี้สิครับ  ผมเลิกเล่นละแต่มาแก้ตัวแทน คำพูดของคุณยังเหมือนเป็นการอวดอ้างตัวเองว่ามีอะไรทีเหนือกว่าคนอื่น เช่น ยศ อิทธิพล
คนจริงเขาไม่มาเถียงกันในนี้หลอกครับถ่าจะทำให้เป็นเรื่องกันจริงๆเขาคงหาข้อมูลขอข้อมูลจากบริษัทเกม ตรวจสอบIPของไอดีผู้เล่นที่ต้องการ สืบหาที่อยู่ ที่เหลือก็แล้วแต่คุณว่าจะตามที่บ้านหรือจะทำอะไร เขาไม่มาโม้ว่าตัวเองเด็กไครลูกน้องไครแบบนี้หลอก เชื่อผม มันปล่าวประโยชน์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 14:18:39 โดย จีเอ็มตัวกลม »

ตามน้ำ

• Newbie
  • *
คำว่าลูกน้อง เหมือนกับคำว่า........ มั้ยครับ ผมละงง เป็นขี้ข้าแล้วมาอวดเบ่งมันน่าภูมิใจตรงไหนครับสังคมเกมส์ของเด็กๆแต่พวกผู้ใหญ่ที่เป็นขี้ข้าคนอื่นมาอวดนั่นอวดนี่ ผมว่าออกจากกะลาได้แล้วล่ะครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 14:19:25 โดย จีเอ็มตัวกลม »

ผมถามตรงๆเลยนะ

ไอดี เกรียนมหาเทพ กับ ไอดี ศรุต บัวประเสริฐ เจ้านายคุณน่ะ ไอดีเดียวกันป่าวครับ
ดูจากลายเซ็นนี้ กับลายเซ็นชื่อ รวมทั้งสำนวนการพิมพ์มันเหมือนกันเลยนะ
แล้วเจ้านายพี่น่ะ เคยทำธุรกิจมืดแข่งกับคุณ... อยุ่ไม่ใช่เหรอครับ มารอบนี้ทำไมเจ้านายพี่กลายมาเป็นทำงานให้คุณ... อีกง่ะ
เจ้านายคุณยังบ่นอยู่เลยนะว่า อิทธิพลของคุณ... น่ะน่ากลัวมากๆ
ถามเพิ่มอีกหน่อยครับ ครอบครัวของเจ้านายคุณน่ะ ที่ดูแลโรงแรมดุสิตอยู่ ดูแลส่วนไหนของโรงแรมครับ

ผมเริ่มสับสนแล้วนะครับ ว่าผมคุยกับคนปกติอยู่หรือเปล่า  woon_sunny

อ่อ พวกผมเริ่มมาทำงานให้พี่เค้า ตอนเดือนธันวาปี57คับ เรื่องก่อนหน้านี้ผมไม่เคยทราบหรอก เท่าที่รู้มาคือผลประโยชน์ของพวกเค้าแบ่งกันไม่ลงตัวคับ

สุดท้ายเลยหักหลังนายเก่ามั้ง สำหรับพวกผมแล้วขอแค่ให้อนาคตกับพวกผมได้เป็นพอคับ เค้าจะไปหักหลังใครเค้าจะมีกี่หัวก็ช่างเค้า ส่วนโรงแรมนั่นเปลี่ยนคนดูแลบ่อยหนิคับ เจ้าของที่แท้จริงนี่

ไม่รู้กันจริงๆหรอคับว่า คือใคร เวรกำ เอาเป็นว่าที่พวกผมรู้มานะก็เจ้าของเดียวกับโรงแรม Kempinski นั่นแหละคับ เวลาเสพข่าวก็อย่าเชื่อทั้งหมดคับเพราะผู้มีความสำคัญของทุกประเทศทั่ว

โลกทำธุรกิจโดยการใช้ Nominee กันทุกคนคับ วิธีการเลือกครอบครัวมาดูแลธุรกิจเค้านิยมใช้ครอบครัวที่มีผู้นำกำลังดำรงตำแหน่งที่มีความสำคัญในการปราบ Corruption ถ้าพ่อพี่เค้า

เคยดำรงตำแหน่งแบบนั้นก็น่าจะเป็นช่วงสั้นๆ คับอำนาจมันไม่เคยอยู่กับใครนานหรอกคับ เช่นเจ้านายเก่าที่เคยดันให้พ่อผมได้เป็นอัยการตอนแรกลูกน้องทุกคนก็คิดว่าท่านจะได้เกษียณแบบหรูๆ

มีลูกน้องห้อมล้อมถ่ายรูป แต่พอลมเปลี่ยนทิศก็กลายเป็นคนที่ไม่เหลืออะไรในชีวิตเลยคับ ก็เป็นตอนที่พ่อตาเจ้านายพวกผมเข้ามาพอดีไม่งั้นพ่อผมก็อาจจะพลอยติดร่างแหไปด้วย ธุรกิจ4แห่งกับ

ร้านเหล้า14แห่ง พวกเค้าก็ไปยึดมาจากเจ้านายเก่าพ่อผมทั้งนั้นคับ พอหมดอำนาจก็ไม่เหลืออะไรเลยอย่างที่ผมบอก เห็นว่าบางเดือนส่งส่วยกันไม่ไหวเพราะลูกหนี้ส่วนใหญ่ก็พรรคพวกของพ่อ

ตาเจ้านายพวกผมทั้งนั้น พวกผมเคยไปทวงแต่ก็ไม่เคยได้ เจ้านายพวกผมตอนนี้ต้องหาเงินจากต่างประเทศเพื่อเอามารักษาบารมีพ่อตาเวลาจะนอนยังไม่ค่อยมีเลยคับ

ถามว่าพวกผมอยากมามีเรื่องกับพวกคุณมั้ย ไม่เลยคับ แต่ตอนนี้เจ้านายพวกผมกำลังรุ่งอยู่ที่ต่างประเทศ ธุรกิจทั้งหมดก็เห็นว่าโกงหุ้นส่วนชาวต่างชาติมาทั้งนั้นคับ วันไหนที่พี่เค้าโดนหักหลัง

คืนบ้างพวกผมก็คงต้องไปหาเจ้านายคนใหม่คับเพื่อความอยู่รอด ถ้าวันนั้นมาถึงพวกผมและคุณอาจเป็นเพื่อนกันได้เพราะพวกคุณรวยส่วนพวกผมก็ต้องเอาตัวรอด และถ้าพวกคุณรวยกว่าเจ้า

นายพวกผมจริงไม่ต้องเรียกว่าพี่หรอกคับ ผมชื่อตั้ม เรียกตั้มก็พอคับ สังคมของพวกผมใครสามารถให้อนาคตได้คนนั้นคือเจ้านายคับ จะว่าขายตัวพวกผมก็ยอมรับ แต่คนเรามันต้องกินต้องใช้

คับ แต่วันนี้พวกผมกับพวกคุณคือศัตรูนอกจอคับ พวกผมรับคำสั่งจากพี่เค้าให้มาคอยช่วยZoDiC คับไม่ว่า ZoDiC จะผืดจะถูก พวกผมมีหน้าที่เชื่อว่า ZoDiC ต้องถูกเสมอคับ เข้าใจกัน

ตามนี้นะ เจ้านายสังมาคับว่า ลูกน้องและเพื่อนของเค้าไม่เคยผิด!

สุดจะทนกับกระทู้เเบบนี้ล่ะ รู้นะเว้ยว่าสิทธิ์จะตั้งไรก็ได้ เเต่รบกวนอย่าทำให้มันรกตาได้ปะ เเล้วที่บอกว่าอยู่บางเเคอะอยู่จริงๆป่าว ไกล้ๆกันเลยนะ ไปเที่ยวเดอะมอบางเเคบ่อยนะ เเต่ไม่เคยเห็นตัวตลกเเบบนั้นเลย รึว่าเคยเห็น เเต่มันไม่น่าสนใจ เหมือนเเค่เสาต้นนึงยืนนิ่งๆ ไร้ค่าปะ ที่บอกเส้นสายเยอะ เยอะจิงป่าว อย่ามาเเอบอ้างมั่วๆนะ นี้ผมไม่ได้หาเรื่องนะ เเต่อยากจะให้พิสูจให้ดูหน่อยว่าเส้นสายพวกนี้ มันมีจิงหรือป่าว  dsi  ปราบปรามทุจริตเขต1อยุทยาหรอ บอกชื่อมาได้ปะ เผื่อคนนั้นเป็นเพื่อน น้าผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 14:24:48 โดย จีเอ็มตัวกลม »

สุดจะทนกับกระทู้เเบบนี้ล่ะ รู้นะเว้ยว่าสิทธิ์จะตั้งไรก็ได้ เเต่รบกวนอย่าทำให้มันรกตาได้ปะ เเล้วที่บอกว่าอยู่บางเเคอะอยู่จริงๆป่าว ไกล้ๆกันเลยนะ ไปเที่ยวเดอะมอบางเเคบ่อยนะ เเต่ไม่เคยเห็นตัวตลกเเบบนั้นเลย รึว่าเคยเห็น เเต่มันไม่น่าสนใจ เหมือนเเค่เสาต้นนึงยืนนิ่งๆ ไร้ค่าปะ ที่บอกเส้นสายเยอะ เยอะจิงป่าว อย่ามาเเอบอ้างมั่วๆนะ นี้ผมไม่ได้หาเรื่องนะ เเต่อยากจะให้พิสูจให้ดูหน่อยว่าเส้นสายพวกนี้ มันมีจิงหรือป่าว  dsi  ปราบปรามทุจริตเขต1อยุทยาหรอ บอกชื่อมาได้ปะ เผื่อคนนั้นเป็นเพื่อน น้าผม

ปราบปรามทุจริตเขต1 อยุทยา? มายังไงคับ งง

ตามน้ำ

• Newbie
  • *
อ่าวผมอ่านๆดู .....กันทั้งลูกพี่ใหญ่ยันลูกน้องเลยงั้น ตกลงคนชื่อศรุตก็ลูกพี่.....ใช่ไหมครับ ผมตีความไม่ค่อยออกเพราะยาวมาก อ่านเข้าใจลำบาก ZoDiC เคยเป็น.....ของคนชื่อศรุต แล้วคนชื่อศรุตเลยสั่งให้ลูกน้อง............ ใช่ไหมครับ .................นี้แหละครับ ผมพอเข้าใจ แต่บางเรื่องของเกย์ก็ง่ายครับ ขี้ง่ายดี พี่ZoDiC คงจะขี้ง่ายนะครับถ้าผมเดาไม่ผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 14:29:45 โดย จีเอ็มตัวกลม »

ปราบปรามทุจริตเขต1 อยุทยา? มายังไงคับ งง
ถามว่ามีเส้นสายอยู่ ปปท ไหน  ถ้าปปท เขต1 ก็อาจจะรู้จักกันก็ได้

aoodragon

• Jr. Member
  • **
ผมว่านะเวลาจะคุยอะไรกันก็คุยเป็นเรื่องๆด้วยเหตุผลถ้ามีอะไรจะถกเถียงก็ถกเถียงด้วยเหตุผลไปแค่นั้นก็พอดีกว่าส่วนที่เหลือใครจะเห็นด้วยหรือไม่ชอบใจใครมันก็แล้วความคิดของแต่ละคน
เถียงกันไปงี้ผมว่าไม่จบถึงจบก็ไม่ได้อะไร คือยกเรื่องโน้นเรื่องนี้มาด่าสาดโคลนใส่กันยกเส้นสายมาใช้ยกกฏหมายมาใช้หรือท้าตีกันนอกจอหรือท้าPKในเกมบลาๆๆๆคือใช้ของพวกนี้แล้วชนะได้
นี่มันไม่ได้หมายความว่าคุณเป็นฝ่ายถูกมันก็แค่ใช้กำลังหรือความรุนแรงอุดปากคนที่ไม่เห็นด้วยกับคุณก็เท่านั้น

ถ้าจะสู้ก็สู้ด้วยเหตุผลแล้วให้ทีมงานตัดสินดีกว่าว่าจะเชื่อใครส่วนพวกเกรียนที่มันยกอะไรที่ไม่เกี่ยวข้องมาพิมก็ไม่ต้องสนใจก็พอแล้ว ...................................
.......................................แล้วสรุปเหตุผลที่ถกเถียงตอนแรกมันหายไปไหน? ทีแรกก็ว่าจะรอดูอยู่เฉยๆเดี๋ยวก็คงจบเองแต่นี่ลากยาวมาถึงตั้งกระทู้ด่ากันมา7หน้า
แล้วยังไม่มีทีท่าจะจบอีก เรื่องนี้ไม่ต้องมาอ้างว่าใครเด็กใครผู้ใหญ่ใครคนแก่ใครรวยใครจนใครจบสูงใครจบต่ำใครใหญ่ใครเล็กหรอกครับแค่รู้จักคิดรู้จักใช้เหตุผลกันก็พอแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 14:32:30 โดย จีเอ็มตัวกลม »

.............ดี กะแค่เล่นเกม เอามาเป็นเรื่องเป็นราว มีส้งมีเส้นสายมีโคตรเหง้าเป็นคนนั้นคนนี้ยศนั้นยศนี้
พ่อผมเป็นนายก  เห็นป่ะแค่พิมผมก็พิมได้จะอ้างใครผมก็พิมได้ 5555  woon_5555 woon_5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 14:33:24 โดย จีเอ็มตัวกลม »

해주창

• **
เราแค่ชอบเผือกจ้า มันมันส์ดี เราไม่ได้อยู่ฝ่ายไหนนะ เราเป็นนักนิติศาสตร์ตัวจริง ไม่ใช่ตัวปลอมแบบคุณนะ เกรียนมหาเทพ  g#027 g#027

해주창

• **
จีเอ็ม อย่าเพิ่งแบน อย่าเพิ่งล็อคกระทู้นะครับ กะลังสนุก  woon_sunny
เรามาอยู่ทีม ปูเสือรอมาม่ากัน  g#019 g#019

해주창

• **
มันเสียชื่อคนเรียน นิติศาสตร์นะถ้าเป็นแบบนี้  g#031 g#031
หรือว่าคุณไม่ใช่นักนิติศาสตร์ตัวจริง  g#013

ว้าว รู้สึกว่าคุณจะเข้ามาแสดงตัวบ่อยเกินไปแล้วนะคับ

ยอมรับออกมาเลยดีกว่าคับ ว่าคุณมาจากฝ่ายโน้น นี่ยังไม่เข้าใจกันอีกหรอคับคำว่า Acuracy แบบคนไท ย้ำนะคับที่ไม่มี ย ด้วย!

เพิ่มเติ่ม Accuracy สะกดแบบนี้น้า ใจเย็นๆ

เสือกๆๆๆ

• Newbie
  • *
จะใหญ่จะโตมจากไหนไม่สน ใหญ่กว่าโรงศพหรือป่าว พวกข้าราชการชั้นสูง เพลียจริงๆ ใหญ่จริงไม่มาเล่นหรอก เลิกมโนสักที รำคาน