GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ร่วมสาระ เกี่ยวกับ เครลิค/นัน(หรือพระนั้นเอง) ^o^

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • Full Member
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”

เบลด = พระ คงเคยโดนพุ่ง + ผ่าสามมิติ มาแล้วซึ้่ง อาจจะ ไม่รอด สำหรับ คนที่ไม่ถึก แนะนำของออฟเลือดทั้งตัว และ ถ้าสาน เลือดอาจจะมากกว่า 6000 ซึ้ง ถ้าคุณโดน พุ่ง + ผ่าสาม แล้วถ้าคุณ มี  อ้อมกอดแห่งลูซีส คุณจะไม่มึน และคุณต้องฟู รัวๆ เมื่อ ผ่าสามภิภพ เสร็จ คุณไม่ตาย จงรีบ วิ่ง และ หาจังหวะ ที่จะโจมตีต่อไป สำหรับ การเผชิญหน้า กับเบลด คงยากพอสมควร

เบอเซอร์เกอร์ = สายนี้คงไม่ค่อยแพ้ทาง ถ้าเบอเซอร์เกอร์ไม่ใช้สาย ที่ต้าน 100% คุณสามารถ เยือกแข็งและฆ่ามันอย่างง่ายดาย โดยคุณใช้สกิล ลำแสงเทวะ หรือ สกิลจากคลาส 1 หรือแม้แต่ สกิล c3  แต่ถ้าคุณเจอเบอร์เซอร์เกอร์ ที่ต้านทาน100%+ คงอาจจะยากหน่อย  คุณคงใช้วิธี เดิน วิ่ง หนี ยิงไปเรื่อยๆ และ ถ้ามันระเบิด ขึ้นมาให้รีบวิ่ง สุดชีวิต หรือคุณอาจจะหาจังหวะ แอบและ ใช้สกิล" กายทิพย์ " เพื่อรอดจากการสังหารของมัน

พาลาดิน=  สำหรับสกิลc3 อันแรงของแรง ศาตราเทพฝ่าเวหา รับรองคุณ อาจจะไม่รอด แนะนำให้ออฟเลือด(เลือดเยอะ)หรือออฟแกร่ง( ป้องกัน แต่แปลกไปหน่อย ) ถ้าคุณ โดน จ้องเป้าหมาย กับการ โดนบิน ของพาลาแล้วละก็ สกิลที่อาจช่วยคุณได้คือ " สุริยาส.าดแสง " เพราะถ้าคุณใช้เวลามันลงมา(แล้วคุณไม่ตาย) มันจะติดมึน จังหวะ นี้ ให้ ฟูให้เร็วที่สุด และฆ่ามันซะ 0 /   

เทรเซอร์ฮันเตอร์: คงไม่มีปัญหาเท่าไร อาชีพนี้ ค่อนข้างเปราะ(สายถึกก็มี) แต่ถ้าคุณเจอสกิล "ลึกลับแห่งการเวลา " แล้วมันหยุดคุณ คุณแทบจะไม่มีทางรอดเลยก็เป็นได้ T^T

ชาร์ปชูตเตอร์ =  คงเป็นปัญหากับพระไม่ใช้น้อย เมื่อ อาชีพนี้ ส่วนใหญ่ เน้น " นัดเดียวตาย " ซึ้ง ถ้าคุณ ไปถึงแล้วโดนสกิล" โจมตีจุดตาย " สำหรับคนเก่งๆ คุณคงแทบไม่รอด และ อาชีพนี้มี 2 สายคือ ยิงแรง และ ไว ถ้าคุณ เจอ สายยิงไว เมือ่ไหร่ คุณจะเผชิญหน้า แทบไม่ได้เพราะ อาจจะไม่มีโอกาสได้ร่ายสกิลเลยด้วยซ้ำ คุณ อาจจะ รีบแอบ และหาจังหวะใช้สกิล ที่ร่ายไว เช่น ลูกศรเวทย์ เป็นต้น

แอสแซสซิน = นับค้อนข้างโหด สำหรับ  สกิล"พุ่งแทง" ซึ้งมันสามารถ สังหารคุณภายในนัดเดียว แถมดีเลย์ ไม่ช้า และ โจมตีแบบไม่มีร่ายซึ้ง ส่วนใหญ่แอสจะเล่นสายหลบ คงไม่ค่อยเล่นสายกันเวทย์ ผมเวล ประมาณ 70 เปลี่ยนเป็นพรีส โจมตี แอส เข้าด.อกละ 1000( ลำแสงเทวะ) ถ้าคุณ ร่ายไว ภายใน 5 ดอ.ก มันก็จะตาย แล้วแต่วิธีการเล่น คุณอาจจะกาย มาฆ่ามัน เลยก็ได้

วิซาร์ด = มันคงเป็นปัญหากับ คนที่มีของไม่ค่อยดีแ ละไม่มีc3 อย่างมากซึ้ง ปกติ ถ้าคุณมีกันเวทย์สัก 500+10 วิ จะโจมตีคุณเข้าประมาณ 200-700 ( โดยเฉลี่ยที่เคยเจอมา ) และถ้ามันมีของดีกว่านี้คุณอาจจะโดนด.อกละ พันกว่าก็เป็นได้ คุณอาจะหาจังหวะ และ ไป ฆ่ามัน กายทิพย์ และ แสงแห่งเทพอาจจะช่วยคุณได้ ถ้าแต่คุณรวย คุณใส่เซ็ต นักบวชแห่งแสง และใช้ดวงแสงปีศาจ(10) คุณใช้ดวงแสงพลังกันเวท 0+30 และใช้ แสงคุ้มกายเป็น 0+80 และ ของส่วมใส่อื่นๆก็นับเป็น 0+100 ก็เป็นได้ วิอาจจะเป็นแค่ นก ตัวน้อยๆเลยก็ได้

พระ = พระกับพระเจอกัน คงมีปัญหาเนื่องจากพระเป็นอาชีพ ที่มีพลังป้องกันเวทย์ได้มากที่สุด คงอาจจะประยุกต์ใช้สกิลกันเอง ซึ้งถ้าเรามีของออฟ เก่งๆ มีจังหวะดีดี บางครั้ง เขาอาจจะไม่ใช้คู่แข่งของคุณ

วอลอค = สายแพ้ทาง ถ้าคุณไม่มีอ้อมกอด คุณอาจจะโดนมันสาปเอาก็ได้ สำหรับคนมีอ้อมกอด คุณอาจจะใช้ ลำแสงเทวะ สกิลจากคลาส 1,3 สังหารมันได้อย่างง่ายได้ แต่ต้องระวังสั.ตย์อัญเชิญของมันคือหมานั้นแหละ ถ้าคุณโดนมันกัดเมื่อไหร่ บางครั้งอาจจะลงไปนอน

เซนจูเรียนอาชีพที่ถูกลืม
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เจอเซนถ้าเจอสายเลือด แพ้ชัวร์ๆ เจอสายกระบี่ก็สลายบัพ เจอปืนก็กลั้นหายใจ+ยิงประณีต เจอสายระเบิดมันก็ปารัว woon_bye
แต่ถ้าสายแกร่งไม่แน่ แต่สายกันเวทย์นี่ ไม่ได้เหลืออะไรและ woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

• ชิชิชิ
อย่าดูถูกพระนะฟร้อยยยยยยยย  woon_angry
จ้าๆ
แต่เจอเซนโอกาศชนะมันก็มีนะ เจอสายกระบี่บางคนหมูๆ แต่สายปืนหนูไม่รับรอง woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
อย่าดูถูกพระนะฟร้อยยยยยยยย  woon_angry
ดูถูกไม่ได้เลยแหละ เพราะเจอเซนจุ6กะพระจุ6ในแบทฟาดกัน รู้ไหมคัยชนะ พระคับพี่น้อง  g#004 g#031
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

• Danube' •

• Newbie
  • *
  • 'un (:

matasit3000

• Newbie
  • *
พอดีผมพึ่งเรื่มเล่น มีความสนใจในเกมนี้มากคับ และเหนแล้วอยากเล่นพระสายบู้มาก

ช่วยแนะนำสถานที่เก้บเวลา ของพระหน่อยคับ [ ขอแบบละเอียดหน่อยนะคับ อยู่แผนที่ไหน ไปยังไง เพราะมือใหม่ถ้าพูดแบบย่อๆผมไม่เข้าใจเลยคับ ]

ตอนนี้เปน แคชเตอร์ เวล 21 แล้วคับ ขอบคุณมากคับ

• ชิชิชิ
พอดีผมพึ่งเรื่มเล่น มีความสนใจในเกมนี้มากคับ และเหนแล้วอยากเล่นพระสายบู้มาก

ช่วยแนะนำสถานที่เก้บเวลา ของพระหน่อยคับ [ ขอแบบละเอียดหน่อยนะคับ อยู่แผนที่ไหน ไปยังไง เพราะมือใหม่ถ้าพูดแบบย่อๆผมไม่เข้าใจเลยคับ ]

ตอนนี้เปน แคชเตอร์ เวล 21 แล้วคับ ขอบคุณมากคับ
อัพสกิลของสายน้ำ ไปเก็บผีเสื้อโลหิตจน30 แล้วไปวิหารเพลิง(พกผอบกับอาหารไปด้วย ของออฟเลือดได้ยิ่งดี อย่าลืมอัพบัพไปด้วยล่ะ)

T0Nz

อัพสกิลของสายน้ำ ไปเก็บผีเสื้อโลหิตจน30 แล้วไปวิหารเพลิง(พกผอบกับอาหารไปด้วย ของออฟเลือดได้ยิ่งดี อย่าลืมอัพบัพไปด้วยล่ะ)

ผีเสื้อโลหิต อยู่้ที่ป่าแกรนด์ฟอเรสแมพแรกครับ  เป็นผีเสื้อสีแดงๆ ( นั่งรถไฟไปครับ )

หรือจะไปยิงวุ้นเมเปิ้ลกับเม่นก็ได้ อยู่ที่แมพหน้าวินโดเนีย เดินจากเมืองเซาท์เทิร์นฟอร์ทตรงจตุรัสแล้วขึ้นแมพบนซ้ายแล้วเลี้ยวออกขวา เดินไปเรื่อย ๆ  เดี๋ยวก็ถึงครับ

ประมาณ 36 ก็ไปที่ป่าแกรนด์ฟอเรสแมพแรก แล้วยิงภูติพฤกษาเลยครับ ไวนิดนึง

ปล. มาขยายความให้นิดนึง  เดี๋ยวจะหลง = =

นิuจาlร้Lงา

• Newbie
  • *
1คำถาม
พระแสงแห่งเทพแล้วเวลาเจอตีหยุดร่ายป่าวหรือร่ายต่อ
ปล.เออโพสกระทู้ดีมีสาระด้วยแฮะชมเชยให้
หยุด
แต่ทำไมน้อ เวลาร่ายสกิลบางสกิลมันโดนหยุด ไม่เหมือนวอที่บางสกิลไม่หยุด woon_sad2
เนอะ

• Danube' •

• Newbie
  • *
  • 'un (:
1คำถาม
พระแสงแห่งเทพแล้วเวลาเจอตีหยุดร่ายป่าวหรือร่ายต่อ
ปล.เออโพสกระทู้ดีมีสาระด้วยแฮะชมเชยให้
หยุด
แต่ทำไมน้อ เวลาร่ายสกิลบางสกิลมันโดนหยุด ไม่เหมือนวอที่บางสกิลไม่หยุด woon_sad2
เนอะ
ขณะพระร่ายสกิลแสงแห่งเทพ แล้วโดนโจมตี
ก็ร่ายต่อจนจบไม่ใช่หรอคะ?

อย่าแส่ไปทุกเรื่อง
 :) น่าหมั่นไส้

• ชิชิชิ
1คำถาม
หยุด
เนอะ
ขณะพระร่ายสกิลแสงแห่งเทพ แล้วโดนโจมตี
ก็ร่ายต่อจนจบไม่ใช่หรอคะ?

เปลี่ยนแล้วเหรอ
รู้สึกเมื่อเกือบเจ็ดเดือนก่อนมีพระมาเกรียนหน้าฟอร์ท ร่ายแสงเทพอยู่แล้วเบลดเราพุ่งไป ก็หยุดร่ายนะ
เอ๊ะ หรือเปลี่ยนแล้ว=_=

• Danube' •

• Newbie
  • *
  • 'un (:
มันร่ายต่อตั้งแต่แรกแล้วนะคะ
พุ่งไปผ่าแล้วพระลืมบัพอ้อมกอดรึเปล่า
 woon_555

อย่าแส่ไปทุกเรื่อง
 :) น่าหมั่นไส้

matasit3000

• Newbie
  • *
ตอนนี้ผมเลเวล 41 กำลังจะเปลี่ยนอาชีพรอบสอง อยากทราบว่า ผมเล่นสาย พระบู้ ตามแบบในกระทู้

ผมจะไปเก็บเลเวลที่ไหนดีคับ [ ขอแบบละเอียดหน่อยนะคับ อยู่เมืองไหน นั่งรถไฟไปตรงไหน แผนที่ชื่ออะไร ]

ถ้าได้พวกผี ก็ดีคับ จะได้ลองสกิลดู