GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทักษะคู่หูใหม่

กัปตัน คิส

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลเรื่องการเพิ่มหลบหลีกกับเพิ่มความต่อเนื่องและเรื่องระยะเวลาบัพเด๋วจะไปตรวจสอบและอาจจะแก้ไขให้เหมาะสมคับ ^^ ขอตรวจสอบก่อน

กัปตัน คิส

• Newbie
  • *
แก้ไขเพิ่มเติมเกี่ยวกับทักษะ ประเภทโจมตี ตรวจสอบได้คับ

ท่านเพา

• Full Member

กัปตัน คิส

• Newbie
  • *
ใจเยงๆ นะคับขอทดสอบเบื้องต้นให้ไม่เกิดปัญหาก่อนเดี๋ยวได้ทดลองกันแน่นอนคับ อดใจรออีกนิด

r3fd4rffff

• Jr. Member
  • **
ใจเยงๆ นะคับขอทดสอบเบื้องต้นให้ไม่เกิดปัญหาก่อนเดี๋ยวได้ทดลองกันแน่นอนคับ อดใจรออีกนิด
ผมว่าน่าจะมียารีเวลผอบให้เหลือ1ด้วยนะ บางคนซื้อพวกผอบ ยากุด้า อัศวิน ผอบหายากๆมา ได้สกิลเน่าก้จบเลย ถ้าเปนยารีสกิล ผอบ อาจจะยุ่งยากตรงที่เวลลาเวล61+แล้วกดยารีไม่รู้จะคิดแต้มเวลยังไงถึงจะสุ่มสกิลอีก
ผมว่าถ้าจะมียารีสกิลผอบ เอาเปนยารีเวลผอบดีกว่าเวล1 นับสกิลใหม่

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • Jr. Member
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ

champza5259

• Newbie
  • *
มีให้ลุ้นสกิลเพิ่มอีกแล้ว = =(อยากได้ สดชื่นนนน  woon_cry)

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
แก้ไขเพิ่มเติมเกี่ยวกับทักษะ ประเภทโจมตี ตรวจสอบได้คับ

โหแจ๋มมากครับ ดี ๆ ๆ ว่าแต่ - skill โจมตี ของสายเวทย์นี้ระยะเวลาร่ายเท่าของเก่าป่ะครับ หรือแล้วแต่ dex ของคู่หูครับไม่เกิน 2 วิ ก็โอเคล่ะใช้งานได้

ยังไงอย่าลืมปรับสกิลบัพด้วยน้าครับ รอดูอยู่ อิอิ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

กัปตัน คิส

• Newbie
  • *
ข้อมูลล่าสุดที่ทำการปรับสมดุลแบบสมบูรณ์ พร้อมให้ทดสอบเตรียมอัพเดทเซิพนรก

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
ข้อมูลล่าสุดที่ทำการปรับสมดุลแบบสมบูรณ์ พร้อมให้ทดสอบเตรียมอัพเดทเซิพนรก

ลงแล้ช่วย แจ้งในเว็บบอร์ดด้วยนะครับ   woon_sad1

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
อ๊ากกกกกกกกกก ถูกใจ ปรับใหม่แหล่มสุดยอด g#031 g#029
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
อ้างถึง
หมายเหตุ1 : คู่หูแต่ละสายจะสุ่มทักษะตามสายของตัวเองตามที่แบ่งไว้ให้เท่านั้น มีทั้งหมด 14 ทักษะ ต่อสายของคู่หู
หมายเหตุ2 : ถ้าคู่หูมีทักษะประเภท Active หรือ Support อยู่มากกว่า 1 ทักษะ คู่หูจะใช้การร่ายเพียงครั้งเดียวเพื่อแสดงผลลัพธ์ของทักษะที่เรามีทั้งหมด เช่น
แซมจอมซนมีทักษะ 3 ทักษะดังนี้
1.ดูดเลือด 2.ดูดพลังงาน 3.ดูดกำลังใจ
เมื่อแซมโจมตีเป้าหมายด้วยทักษะ Active จะทำให้เป้าหมายถูกดูด HP/MP และกำลังใจ ด้วยการใช้เพียงครั้งเดียว
หรือ
1.คู่หูเพิ่มความแม่นยำ 2.คู่หูเพิ่มความต่อเนื่อง 3.ดูดเลือด
เมื่อแซมบัฟให้เรา เราจะได้เพิ่ม ความแม่นยำ/ต่อเนื่อง ในบัฟเดียว
อันนี้มันก็ดีกว่าเดิม ok ครับ แต่อันที่ร้องไว้
 g#040 เหมือนเดิมเลยอ่ะ ของเก่ามันดีกว่าน่าาา 60 วิ อ่ะ ป้องกันก็+ให้เลย100 ไม่ต้องรอผอบเวลสูง  woon_cry
ร้องเรียนไม่เห็นด้วยกับสกิลนี้ครับ สกิลอื่นไม่ได้สนใจเลยยังไม่ได้พิจารณาครับ
เก่า
เพิ่มความเร็ว - ใช้ MP - เพิ่มความต่อเนื่อง 60 และหลบหลีกให้ตัวเอง 90 หรือเจ้าของมีระยะรอ(D) 10 วินาที
ใหม่
คู่หูเพิ่มความต่อเนื่อง   = ความสามารถ เพิ่มความต่อเนื่อง 0.3% ต่อเลเวลคู่หู
คู่หูเพิ่มหลบหลีก   = ความสามารถ เพิ่มหลบหลีก 0.3% ต่อเลเวลคู่หู

ดูค่าที่เพิ่มเมื่อคู่หูเลเวล 100  เพิ่มต่อเนื่อง 30 กับ หลบ 30 ซึ่งของเก่าไม่ว่าคู่หูเลเวลไรก็เพิ่มต่อเนื่อง 60 และหลบ 90 ต่างกันมากเลยน่ะครับ
แต่ถ้าแบบใหม่เป็นแบบเพิ่มได้ตลอดเวลาก็พอรับได้แต่ถ้าได้ระยะเวลา 10 วิ เท่ากันนี่มันไม่โอเคครับรับไม่ได้

ว่าแต่ที่ผมเคยใช้มันเพิ่มให้ 60 วินาทีนี่ข้อมูลสกิลเก่าผิดป่ะก็ไม่รู้ จีเอ็มชี้แจ้งทีน่ะครับ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
  • Full Member
อัพเดททักษะคู่หูลงนรกแล้วนะครับ และเปิดให้ผอมใช้งานได้แล้ว

เพิ่มแม่นยำกับหลบหลีก 30% ครับไม่ใช่ 30 หน่วย

อัพเดททักษะคู่หูลงนรกแล้วนะครับ และเปิดให้ผอมใช้งานได้แล้ว

เพิ่มแม่นยำกับหลบหลีก 30% ครับไม่ใช่ 30 หน่วย
อ้อ เข้าใจแล้วครับ ถ้าเรามีหลบอยู่ 300 ก็เพิ่มให้ 90 สิน่ะ

ถ้ามีต่อเนื่อง 150 ก็เพิ่มให้ 45 สิน่ะ

งั้นก็ โอเคเลยครับ พอรับได้ อิอิ g#004