GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องเล่าดี ๆ ที่เจอในเกม By คนรักอสุราออนไลน์

LK

• Jr. Member
  • **
เรื่องดีมีเยอะ เรื่องไม่ดีที่เคยโดนก็มีแต่ ห่อฟ้า..เอง (มั้ง)  g#002

Glex

• Full Member
เจอแอสไปขอให้คนซื้อเหรียญ c3 กลางตลาด บร๊ะเจ้า มีเบลดใจดีซื้อให้ด้วย(ไม่รู้ว่าใช่เบลดมั้ย แต่คลับคล้ายคลับคลา g#011)(ไม่รู้ว่าใจดีรึรำคาญ เห็นขอนานละ-*-) ซื้อให้ไม่พอ ให้เสร็จเดินหนี g#037
เบลดคนนั้นอยู่เซิฟไหนหรอครับ  g#009 g#009
สวรรค์ g#011
แต่ไม่ค่อยเห็นเค้าออนอะ  g#011 เคยคุยกันอยู่รอบนึง ชื่อประมาณ Dek_Sa มั้ง ไม่แน่ใจ นานละ g#020

a_em579

• Newbie
  • *
  มีเพื่อนเราชื่อ soyout ตอนเราเป็นคาเดทเขาก็พาเราเวล ทั้งๆที่เขา เพิ่งจะ ซี 2 เอง แต่เขาก็ยังช่วยเรา วันนั้นเราจำได้ดรว่าเรากับเขา หาเพื่อนร่วมปาร์ตี้มาได้เยอะมาก แต่แทนที่เขาจะไปลาก แต่เขากลับมาช่วยเราดี
  และก็เพื่อนเราอีกคนหนึ่งที่ชื่อ _buizyy_ เป็นแฟนกับ soyout (เรามีส่วนแจมยุให้พวกมันคบกันเอง) คนนี้บอกให้เราเรียกว่า โลลิ และเราก็เรียกชื่อพี่เขาแบบนั้นมาตลอด(แค่เพิ่ม 'ป้า' ลงไปเฉยๆ) พี่โลลิพาเราเวลตลอด ไม่เคยบ่นเลย (ด่าอย่างเดียว ฮิฮิ) และช่วยเี่รามาก็หลายเรื่อง โดยเฉพาะ เรื่องฆ่าเราในแบทเทิลนี่ พี่แกถนัดนักล่ะ

♥ ‘ € Ang€lPinK

• Newbie
  • *
ความ เชื่อ ใจ นั้น หา ยาก ( แม้ แต่ คน ที่ รู้ จัก มา นาน )

ช่ายแย้ววว คุณพี่ค๊าาาา TT ^ TT 
"

Baiτoeч∞

• =3=
มีเพื่อนใจดีให้ยืมของ อะ 5555 

ดีที่มันไหวใจเราให้้ยืม
  woon_555

Smile Chutr

• Newbie
  • *
นานมากๆแล้ว ตอนเรายังเป็นเรนเจอร์อยู่ และอยากเป็นเทร
มีพี่เทรคนหนึ่งมาแนะนำการเป็นเทร แล้วยังพาเวลอีกด้วย
ขอบคุณมากนะคะ
พี่ T-BAR (ปู่โจมั้ง)
   g#006 g#019 g#031
คิดถึงปู่เสมอ @วุ้นสวรรค์นะจ๊ะ

Iป็UIพีEJIIค่>OAาAๆ

• Newbie
  • *
เจอสดๆเลยค่ะเมื่อกี้ พอดีเบื่ออวตารและ g#018 อยากไปเล่นสวรรค์ดูมั้ง  g#006
เจอแอสใจดีช่วยตีมอนด้วย (จำชื่อไม่ได้   g#003 )
เจอพระสุดหล่อเอ๊ะหรือสวยที่ชื่อ pondInw มาบัพให้ด้วย g#021
ระหว่างทางไปป๊อกกี้แกล้งถามคนผ่านทางแถวนั้นเล่นๆดู(ทดสอบหาคนใจดี g#019 )
เบรดเอ๊ะหรืออะไรซักอย่างผ่านมาพอดีเลยมาช่วยตอบคำถามด้วยล๊ะ Nu-Num-uou
(แต่ก้อแอบงงกับการบอกทางพี่เค้าซักหน่อย  g#025 บน บน ซ้าย ซ้าย    #038 )

ขอขอบคุณพี่ทั้งหลายคนน๊ะค่ะที่ช่วยหนูแม้ว่าเราไม่เคยรู้จักกัน ซึ้ง g#001
ป ปลา ล้อ ลิง.ฝากถึงคนที่หาเกลือขายบางคนย้ำน๊ะค่ะว่าบางคน g#016
จะหาเกลือก็ไม่ว่าหรอกค่ะเป็นสิทธิของคุณแต่กรุณาอย่าแย่งมอนได้ไหมค่ะ
แบบว่าหนูรับเควสนักล่ามาจะไปล่าปลาดาว&วุ้นเค็ม<นักล่ามือใหม่>แล้วเจอคนแย่งอะค่ะ g#041
(ก็ใช้สิฉันมันแค่คาเดทตัวกระจ๊อยจะมีกำลังอะไรไปสู้กะพวกคลาส2<หรือคลาส3หว่า> g#015 )
ปล (า) ทู.หากหนูได้เจอคนดีๆอีกจะเอามาประจาน(?)ความดีให้ทุกคนฟังอีกน๊ะค่ะ g#031

• #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
เคยเจอคนใจดีครับ..
แต่ตอนนี้ คนๆ นั้นหายไปอย่างไร้รองลอย
เหลือเพียงคนเลวที่โกงผมครับ..
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

Glex

เคยเจอคนใจดีครับ..
แต่ตอนนี้ คนๆ นั้นหายไปอย่างไร้รองลอย
เหลือเพียงคนเลวที่โกงผมครับ..
โชคร้ายจัง g#004

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
ตอนแรกๆก็เจอนะครับ คนดีๆช่วยพาเวล ช่วยบอกทางไปไหนต่อไหน เรื่องไหนไม่รู้ก็กระตือรือร้นจะตอบ มีอะไรไม่เข้าใจก็ถามได้ woon_cry
เดี๋ยวนี้อะไรไม่รู้เดินมาก็ นายๆขอตังหน่อยดิ 1000 บิลล่าก็ได้  นายๆ ขอของหน่อยดิไม่มีตังซื้อของ นายๆขอซื้อ(หมวกหรือหน้ากากที่ใส่อยู่)หน่อยดิขายเท่าไหร่(พวกนี้ระวังไว้นะครับ)
สังคมมันเสื่อมลงทุกวัน เหมือนวลีที่ว่า "โลกนี้มันจะอยู่ยากขึ้นทุกวัน" woon_angry
ปล. ผมบ่นเพราะเจอมาเยอะ ถ้าทำให้เสียบรรยากาศก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ
อะฮิๆๆ woon_555
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

PongTai

• Newbie
  • *
  • เกมนี้ชื่อ "อสุจิ"
เคยซื้อของ ห่อฟ้า ครับ ลืมและอะไรราคาก้5m ขอเปิดก่อนเขาไม่ไห้ก้เลยลองเสี่ยง เปิดมาเอ้าเวน ไม่ไช่  g#016
ก้บอกเขาไปนาย โกงเราหรอ เขาบอก "งง"  เราบอกมันไม่ไช่ .... ลืมชื่อ
เขาก้ตอบเอ้าหรอ งั้นมาเอาเงินคืน เดวเราไปค้นคลังก่อน  g#008
เป็นคนซื่อสัตย์ จิง ๆคนคนนี้ลืมชื่อมันนานและ 
ประทับใจมาก 
อิค้างคาวไฟ  g#037

Destroy

• Newbie
  • *
โดนรุม10ต่อ1มีคนใจดีมาช่วย
PK
เดินไปไหนเกรียนกันทุกที่ทุกเวลา

untitled

• Sr. Member
บทที่ 5
ขอตังเบลดคนนึงจำไม่ได้อยู่ที่รถไฟให้เรามา 1000 ดีใจมาก ๆ ตอนนั้น