GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ฝากเรื่องให้จีเอ็มตามที่ท่านได้บอกกล่าว มาคับ

เหตุการณ์ การโดนขังคุกนี้ ขอบคุณจีเอ็มพี่นิคกี้มากงับ ที่มาช่วยปล่อยผมออกมา แล้วก็ขอบคุณคับที่ได้ไปสอบถามจีเอ็มอาสา Mojikho ให้คับ ใครจะว่าอะไรผมก็ตามนะคับ แต่ผมบอกได้คำเดียวว่าผมไม่ได้ผิดกฏและกติกา แต่ สำนึกของคนจะเป็นจีเอ็มอาสา ควรมีมากกว่านี้ไม่ใช้สร้างงานให้จีเอ็มตัวจริงเค้าต้องมาตามแก้ปัญหาของคุณ

ผมว่าจีเอ็มอาสา Mojikho ควรจะต้องชดใช้ค่าใบก๊อปปี้เงาให้ผม หรือ ยังไงก็ขอให้ จีเอ็มนิคกี้ที่ได้ทราบเรื่องแล้ว จัดการให้ทีคับ

จีเอ็มอาสา ควรเคารพกฏ ของเกมส์มากกว่าผู้เล่น และก็ควรจะรักษากฏนั้นไว้ ไม่ใช่ใช้แต่อำนาจอวดเพื่อน ว่าตูทำได้ แล้วให้จีเอ็มตัวจริงมาคอยแก้ปัญหาให้ตลอด .....  g#031

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ยังไงผมก็จะสู้ต่อไปถึงแม้ จะโดนขู่ ซ้ำซาก จากจีเอ็มอาสา   จีเอ็มอาสาไม่เคารพ กฏ แต่ผมเป็นผู้เล่น ถึงใครจะไม่ชอบผมแต่ผมก็ยังอยู่ในกฏ ของเกมส์อสุรา

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

เรื่องแบบนี้ ให้จีเอ็มตัวจริงมาลงโทษเลยดีกว่าจะได้ เป็นการฟันธง เป็นแบบอย่าง ถ้าใครจะทำ ในกฏ หรือนอกกฏ อย่างไร

จีเอ็มอาสาควรจะโดนปลด หรือ ผู้เล่น opkp สมควรจะติดคุก ฟันธงลงโทษมาเป็น แนวทางเลยคับ 

PimeR~♥

• Jr. Member
  • **
  • ปล่อยวาง..~♥

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• **
  • Vip Member
 มันอยุ่ที่สำนึกคนอะครับ

แต่ก็อะนะ แปลงม่อนฆ่าคน ไม่ผิดกฏเกมส์ เน้อ ถ้าผิดทีมงานคงไม่เอามาขายหรอกคร้าบ เรื่องนี้จีเอ็มอาสา น่าจะพอรู้น้า  g#003 g#022

pop_999

• Full Member
ให้จีเอ็ม ตัวจริงๆ นะคับ มา ลงโทษไว้เป็นแบบอย่างเลยดีกว่าคับ ว่าจะให้จีเอ็มอาสา Mojikho โดนปลด ข้อหาผิดกฏเกมส์อสุรา หรือ จะให้ opkp ไปติดคุก เพราะ ใช้ใบแปลงมอนไปตีผู้เล่น เรื่องมันจะได้จบ แล้วผู้เล่น และจีเอ็มอาสาจะได้ยึด บทลงโทษนี้ไว้เป็นแนวทาง  (ว่าแล้วจีเอ็มเค้าจะเข้ามาตอบ ง่ายๆ หรือ งวดก่อนกระทู้ดราม่า เล่นคนอ่านเป็นพัน คนตอบเป็นร้อย กว่าจีเอ็มเค้าจะมาตอบกันอะ)

กฏหรือระเบียด จะทำให้สังคมเป็นสุข ถ้าผู้คุ้มกฏไม่ทำผิดซะเอง (เบื่อการเมือง โว๊ย g#031)

ll_palm_ll

• Newbie
  • *
มีเงินแต่ไร้ความคิด g#010
แน่จิงเก่งในแบทสิ หรือเป็นหมาลอบกัด

I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้าาา]
เรื่องการใช้อำนาจโดยมิชอบอีกแล้ว ให้จีเอ็มจริงๆมาลงโทษซิถ้ามันผิด ไม่ควรเลยใช้อำนาจตามใจชอบเคารพสิทธิคนแปลงมอนบ้าง ถ้าผิดอะไรก็ว่ากันไปถ้าไม่ผิดแล้วลงโทษก็ถือว่าใช้อำนาจโดยมิชอบ ควรจะมีบทลงโทษด้วยนะแบบนี้
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
จิตสำนึก ไช้งับ บ้านรวยนักก็ทำไป - - เดือดร้อนตัวเองนันละทีโดน  g#034 g#034 g#034

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

• Porpangz •

• everlasting*
  • **
  • ❀ .,แมงคาบูโต:ไsเดoร์ตัวต่oไป`
กล้ามาเรียกร้องเนอะ ทีไปทำกับคนอื่นไม่เห็นจะเห็นใจเค้าบ้าง สร้างกระแสให้ตัวเอง พยายามอีกนิดนะตั้งมาหลายกระทู้แล้วนี่ แต่ฟีดแบคยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ไม่ดังเปี้ยงป้างอย่างที่หวังไว้ พยายามมาตั้งร้านตั้งห้องว่าคนอื่นไปอย่างงู้นอย่างงี้ ไม่เห็นคนอื่นเค้าจะไปทำอะไรตัวเธอเลย เห็นแต่ตัวเธอแปลงมอนฆ่าคนไม่อยู่จอไปทั่ว พยายามจะเป็นที่รู้จักในเซิฟ เอาเวลาไปเรียนดีกว่ามั้ย  ..
Try to live every day as if it was the final day of my extraordinary, ordinary life.

T0Nz

ถ้าไอเท็มนี้ใช้แล้วมันผิดกฏเกม ทีมงานก็เอามาขายเพื่ออะไร ?

แล้วมีสิทธิ์อะไรมาส่งคนเข้าคุก ทั้งๆทีเค้าไม่ได้ทำอะไรผิดกฏซักอย่าง

เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่สามัญสำนึกของตัวบุคคล  การใช้ไอเท็มเพื่อความสุขส่วนตัวภายใต้กฏกติกา มันมีความผิดตรงใหน?

มันอยู่ที่มารยาทและจิตใต้สำนึกของตัวบุลคลนั้น ๆ ว่าเขามีมากน้อยแค่ใหน  ใตร่ตรองดีแล้วหรือไม่

ไม่ได้เข้าข้างจขกท. และก็ไม่ได้เข้าข้างคู่กรณี   แต่บอกให้รู้ำไว้ว่า จีเอ็มาอาสาที่ผ่านการคัดเลือกแล้ว

"ควรแยกแยะว่าอะไรควร อะไรมิควร" และ การอยู่ร่วมในสังคมควรที่จะ "เอาใจเขามาใส่ใจเรา"

ส่วนอีพวกคอมเม้นไม่ดูความจริง  เข้าข้างชาวบ้าน   ไม่รู้จะสรรหาคำคำใหนมาสรรเสริญได้

เพราะพวกเธอมัน "เกินคำบรรยาย"

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
ท้าเอามาส้รางความเดือดร้อน< เกรียน > มันก็ไม่ค่อยดีนะงับ  woon_angry woon_angry

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

taton2523

• Newbie
  • *
เอาเนื้อๆนะครับ
     ไม่ได้ขังที่คุณใช้ใบแปลงมอนครับ อันนั้นยังไม่มีข้อห้าม ผมทราบครับ แต่ขังกรณีที่คุณไปสร้างความเดือดร้อน และเป็นที่เอือมระอา ให้กับผู้เล่นท่านอื่น และเพื่อเป็นการป้องปรามและระงับเหตุ ซึ่งเหตุผลของผม จีเอ็มนิคกี้ ก็ได้อ่านคำชี้แจงของผมในที่เกิดเหตุแล้วนะครับ และเพื่อเป็นการดูแลความสงบเรียบร้อยภายในเกม ก็จำป็นที่จะต้องใช้ดุลยพินิจในการตัดสินใจ ดำเนินการไปนะครับ ^^
      สรุป ถ้าผมเจออีกก็...อีกครับ  woon_555

อ้อ ส่วนเรื่องที่อยากเรียกร้องความเสียหายเรื่องค่าใบแปลงมอน ยินดีครับ เพราะคุณซื้อตัวละตรนี้มา 6000 บาท จากน้องชายผมฃื่อแจ๊ค
จะคืนกำไรไปให้สักเล็กน้อยก็คงไม่ขัดข้องครับ pm เลขบัญชีมาเลยครับ เดี๋ยวจัดให้ หรือสะดวกนัดเจอรับเป็นเงินสด ก็ได้นะครับ ยินดีเสมอ  woon_sunny

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
เอาเนื้อๆนะครับ
     ไม่ได้ขังที่คุณใช้ใบแปลงมอนครับ อันนั้นยังไม่มีข้อห้าม ผมทราบครับ แต่ขังกรณีที่คุณไปสร้างความเดือดร้อน และเป็นที่เอือมระอา ให้กับผู้เล่นท่านอื่น และเพื่อเป็นการป้องปรามและระงับเหตุ ซึ่งเหตุผลของผม จีเอ็มนิคกี้ ก็ได้อ่านคำชี้แจงของผมในที่เกิดเหตุแล้วนะครับ และเพื่อเป็นการดูแลความสงบเรียบร้อยภายในเกม ก็จำป็นที่จะต้องใช้ดุลยพินิจในการตัดสินใจ ดำเนินการไปนะครับ ^^
      สรุป ถ้าผมเจออีกก็...อีกครับ  woon_555

อ้อ ส่วนเรื่องที่อยากเรียกร้องความเสียหายเรื่องค่าใบแปลงมอน ยินดีครับ เพราะคุณซื้อตัวละตรนี้มา 6000 บาท จากน้องชายผมฃื่อแจ๊ค
จะคืนกำไรไปให้สักเล็กน้อยก็คงไม่ขัดข้องครับ pm เลขบัญชีมาเลยครับ เดี๋ยวจัดให้ หรือสะดวกนัดเจอรับเป็นเงินสด ก็ได้นะครับ ยินดีเสมอ  woon_sunny

รู้จักพี่แจ๊คด้วยหรอคะ ฝากบอกว่าเพลงคิดถึง  woon_hurt woon_hurt

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

-_panda_-

กฎระเบียบมีไว้ให้ปฎิบัติ มันก็เหมือนคุณมีปืนที่ถูกต้องตามกฎหมายอยู่ในมือ แต่วันนึงเสือกทะลึ่งไปยิงคนเล่น
  ตำรวจเค้าจะอยู่เฉยๆเหลอครับ ถึงแม้ปืนคุณจะถูกกฎหมายมันไม่ผิดหลอกครับที่คุณจะมีปืนอย่างถูกต้องตามกฎหมายไว้ในครอบครอง แต่ถ้าเมื่อไหล่ คุณเอาของถูกกฎหมายไปทำผิด คุณก็ต้องได้รับโทษกับสิ่งที่คุณทำด้วยน่ะครับ        อย่ามาทำตัวปัญญาอ่อนเรียกร้องอะไรกับสิ่งที่คุณทำไปเลยครับ    ทำตัวให้เหมือนลูกผู้ชายหน่อยครับ

g#024 g#024 g#024 g#024 g#024 g#024