GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

<โน๊ตเพลงปริศนา Death Waltz>

ยารุตะ คุง~

• Jr. Member
  • **
  • โลกใหม่
นีั้มันน่าจะเป็น UN Owen Was her หรือเปล่าเค้าบอกว่า  Death Waltz มันยาวไม่ถึงนาที เอยังไง ผมผิดพลาดประการขออภัยด้วยนะครับ  g#043

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
ไม่แน่ใจจ้า ผมได้มาจากเวปตรุกีีอีกทีนึง

ชอบอ่ะเพลงนี้ ฟังเพลิน  แต่ปวดหูไปนิดนึง

กร็วก

• มนุษย์ดาวอังคาร
  • **
  • กร็วก!!!!.....มันเป็นใครวะ????!!!!....
     ที่ฟังกันในยูทูปน่าจะเป็นเวอร์ชั่นดัดแปลง(หรือปรับปรุง)นะครับ เพราะดูก็รู้ว่าตัวโน้ตเีรียงเป็นตับแบบนั้นเล่นไม่เป็นเพลงแน่แน่ woon_5555

ปล.สรุปว่า ดัง พันกร เล่นได้ใช่มั้ยครับ g#004
ปล2.มีใครให้มากกว่านี้มั้ย g#008

กร็วก

• **
  • กร็วก!!!!.....มันเป็นใครวะ????!!!!....
      g#003 สรุปว่าที่ฟังกันเป็นเพลงเกมโทโฮครับไม่แน่ใจว่าเกี่ยวเนื่องกันยังไง

naygue

• **
อ้าว กระทู้นี้ี้นิหว่า  woon_huh

หลอนไอตัวหลอกผีที่มันแวบๆมาอะ  g#002 คืนนี้จะได้อาบน้ำมะนิ

มันยังจะแต่งมาได้นะ  g#013 g#013

...บางทีก็คิดถึงความสุขในอดีตที่ผ่านมา...

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน

แปะอีกนิดละกัน ยอมรับในความพยายาม .. เทพมากครับ(เป็นผมอาจจะท้อตั้งแต่เล่นเปียโนสองมือให้คล่อง - -)

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ

ใครเล่นได้โดยไม่ใช้โปรแกรม หรือเอามามิกซ์ เทพเกินคนล่ะ ยิ่งหลังๆนี่ ... (3.10 จุดที่ทำให้ผมแทบตกเก้าอี้ มันเอางี้เลย? ...)

นี่ไง  woon_shock woon_shock woon_shock

ยารุตะ คุง~

• **
  • โลกใหม่

ยารุตะ คุง~

• **
  • โลกใหม่

กร็วก

• **
     ที่ฟังกันมันไม่ใช่เพลง Death waltz นะครับ เป็นเพลง UN Owen was her เพลงประกอบของเกม Touhou ครับ อย่าเข้าใจผิดไปนะครับ

ยารุตะ คุง~

• **
  • โลกใหม่
 g#043 ผมเคย บอก ไป โพสอันที่15
เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 21:36:18  ว่าเป็นเพลง UN Owen was her  เเต่เหมือนไม่มีใครฟังเลย เวลาโพสผมมักจะกำกับ
Death waltz( UN Owen was her ) เอาไว้  g#043 อันที่จิงมันมีความเกี่ยวข้องกัน คือ  UN Owen was her เป็นโนตที่ดัดเเปลงมาจาก Death waltz อะครับเห็นเข้าพุดกันเลยมาควบกันให้สับสนเล่นๆ  g#043

naygue

• **

ใครเล่นได้โดยไม่ใช้โปรแกรม หรือเอามามิกซ์ เทพเกินคนล่ะ ยิ่งหลังๆนี่ ... (3.10 จุดที่ทำให้ผมแทบตกเก้าอี้ มันเอางี้เลย? ...)

นี่ไง  woon_shock woon_shock woon_shock
คลิปล่างไม่เหมือนคลิปบน100%

บางท่อนก็ตัดบางเสียง สังเกตคลิปบน จะมีหลายตัวมวากกก เขบ็ดแล้วเขบ็ดอีก

แต่คลิปล่างเหมือนจะตัดเขียนย่อยๆออกเหลือแต่หลักๆ

...บางทีก็คิดถึงความสุขในอดีตที่ผ่านมา...