GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จากหัวข้อ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=6611.0

โพลล์

เห็นใจกับผู้ที่โดนแบนถาวรโดยไม่รู้อีโหน่อีเหน่รึเปล่า??

แบนๆ มันไปเลย อยากได้ของจากคนอื่นมาดีนัก
10 (25.6%)
เห็นใจผู้ที่ไม่รู้อีโหน่อีเหน่
21 (53.8%)
เฉยๆ
7 (17.9%)
ไม่ใช่เรื่องของเรา
1 (2.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 35

ปิดการโหวต: พฤศจิกายน 25, 2011, 20:50:48

>: ♥ II-...-II ♥ :<

• Jr. Member
  • **
  • :♥: มีกกี้เม้า :D
มะรู้ว่าได้ ของมาจากผู้ที่แฮคของ ของคนอื่นมา ทั้งๆที่ก็อยู๋เฉยๆ ไม่เคยรู้ว่าใครต่อใครเขาแฮคของใครต่อใครมา เราก็มีหน้าที่รับของ เพราะไม่รู้ว่า เขาคนนั่น เอาของจากใครต่อใครมา เราผิดใช่ม๊ะ ที่รับของจาก คนที่เอาของ ของใครต่อใครมา ถ้าตาทิพปรานนี้ก็คง รู้ทุกอย่างเเล้วสิ ว่าคนคนนั้น จะเอาของจากใครต่อใครมา รู้ม๊ะ ว่ากว่าจะ เล่นตัวละครจน จุ 6 ได้เนี่ย เล่นมา 3 ถึง 4 ปี ช่วยพิจารณามั้ง ว่าคนที่เขาไม่รู้ ไปแบนเขา โดยที่เขาอยู่เฉยๆ มึนๆงงๆ ขอร้องเถอะ ช่วยคิดมั้ง ครับ!  woon_huh
  ♥ ♥ :♥: PK :D :♥: ♥ ♥

ในส่วนนี้ผมก็เห็นใจนะครับ และรับทราบเรื่องแล้วครับ ยังไงตอนนี้ก็อดใจรอการพิจารณาจากทางทีมงานที่ทำเรื่องแฮกนะครับ เชื่อว่าต้องได้คำตอบอย่างเป็นธรรมทีสุดแน่นอน เอาใจช่วยครับ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
มะรู้ว่าได้ ของมาจากผู้ที่แฮคของ ของคนอื่นมา ทั้งๆที่ก็อยู๋เฉยๆ ไม่เคยรู้ว่าใครต่อใครเขาแฮคของใครต่อใครมา เราก็มีหน้าที่รับของ เพราะไม่รู้ว่า เขาคนนั่น เอาของจากใครต่อใครมา เราผิดใช่ม๊ะ ที่รับของจาก คนที่เอาของ ของใครต่อใครมา ถ้าตาทิพปรานนี้ก็คง รู้ทุกอย่างเเล้วสิ ว่าคนคนนั้น จะเอาของจากใครต่อใครมา รู้ม๊ะ ว่ากว่าจะ เล่นตัวละครจน จุ 6 ได้เนี่ย เล่นมา 3 ถึง 4 ปี ช่วยพิจารณามั้ง ว่าคนที่เขาไม่รู้ ไปแบนเขา โดยที่เขาอยู่เฉยๆ มึนๆงงๆ ขอร้องเถอะ ช่วยคิดมั้ง ครับ!  woon_huh

กรณีของผู้เล่นถ้าผมจำไม่ผิด จากที่ผมดู logs ข้อมูลพบว่าผู้เล่นได้ของมาโดยมิชอบครับ ตั้งร้านรับซื้อมาในราคา 0 บิลล่าครับ  ซึ่งตัวข้อมูลอยู่ที่ ที่บริษัทครับผมเองก็จำได้ไม่หมดนักเพราะมีคดีแฮคมาหลายคดีในช่วงนี้ อย่างไรก็ตามพรุ่งนี้ผมจะกลับมาชี้แจงอีกครั้งครับว่าเพราะเหตุผลใดผู้เล่นถึงถูกระงับการใช้งานไอดี หลังจากที่ผมเข้าไปที่บริษัทแล้วครับ

ปล.  ผู้เล่น >: ♥ II-...-II ♥ :<  , ผู้เล่น  basnajub และ ผู้เล่น topview007  อยู่ที่เดียวกันหรือเปล่าครับ เพราะ ip ที่แสดงให้ผมเห็นนั้นเหมือนกันเลยครับ 58.x.1x2.x7 ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วย เห็น ip เหมือนๆ กัน    g#008
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

• **

กรณีของผู้เล่นถ้าผมจำไม่ผิด จากที่ผมดู logs ข้อมูลพบว่าผู้เล่นได้ของมาโดยมิชอบครับ ตั้งร้านรับซื้อมาในราคา 0 บิลล่าครับ  ซึ่งตัวข้อมูลอยู่ที่ ที่บริษัทครับผมเองก็จำได้ไม่หมดนักเพราะมีคดีแฮคมาหลายคดีในช่วงนี้ อย่างไรก็ตามพรุ่งนี้ผมจะกลับมาชี้แจงอีกครั้งครับว่าเพราะเหตุผลใดผู้เล่นถึงถูกระงับการใช้งานไอดี หลังจากที่ผมเข้าไปที่บริษัทแล้วครับ
รับของ 0 บิลล่านี่ ตั้งร้านรับ นี่ผิดด้วยอ่อ มีคนอีกตั้งมากมายที่รับ ของในราคา 0 บิล เพราะอาจจะทำ เควส หรือ ทำการงาน อาหาร ก็เป็นไปได้ ถ้าผิด ก็คงโดนกันทั้งบ้านทั้งเมืองเเล้วมั้ง ปรานนี้
ปล. อย่างไรก็ตามก็ขอแค่ทีมงานช่วยคิดมั้ง และช่วยเสนอแนะมา (คนไม่รู้อีโหน่อีเหน่ ก็โดนด้วย เพราะไม่รู้ว่าของที่เขาเอามาเป็นของคนอื่นที่เขาคนนั้น แฮคมา)

• **
ในคณะ ที่รับของ 0 บิลล่า
g#031ในขณะทำเควสการงาน
woon_sunny
พิจารณาด้วยนะน๊ะ
และ ตัวละคร II-...-II ไม่รู้เรื่องอะไรด้วย ก็หาว่าไปเอาของจากคนอื่นที่เขาแฮคมา ถ้าเรารับของที่เขาแฮคมา ก็ช่วยเอาของ คนเลวๆคนนั้น ออกไปด้วย แต่ของแค่ ตัวละครกลับมาเล่น เพราะเล่นมา 3-4 ปี ละ จุ 6 ก็จุุ เเล้ว ของอันไหนที่เราได้จากคนที่แฮคมา ก็ช่วยนำของมันออกไป ขอแค่ตัวละครคืน แค่นี่ woon_o_o
ปล. ไม่ได้ จะเอาเรื่องทีมงาน แค่อยากรู้ว่าคนไม่รู้อีโหน่อีเหน่ ก็ต้องโดนด้วยเหรอ ??
[/size][/color]

จีเอ็มแพท

ผมได้รับคำตอบในกรณีของผู้เล่นแล้วครับ กรณีของผู้เล่นได้รับของที่เป็นของที่ได้มาจากการแฮคเข้ามาครับ โดยที่ของนั้นรับซื้อมาด้วยการตั้งร้านรับซื้อในราคา 0 บิลล่า เหตุที่ตั้งร้านรับซื้อ ในราคา 0 บิลล่าที่ผู้เล่นหยิบยกมาอ้างนั้น ถือว่าไม่ผิดครับเพราะของที่ได้มาไม่ได้ผ่านการแฮคครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

• **
เห้ย ที่จำได้ ยังไม่เคยรับของในราคา 0 บิลล่าเลย นอกจากมีการแลกเปลี่ยน จีเอ็มแพท และก็ไม่รู้ด้วยว่าคนคนนั้น เขาแฮคของมา และก็ยังไม่รู้ว่าใคร กันแน่ เพราะได้ของมาจากเพื่อนๆ ตั้งหลายคน อ๊ะ
ปล. งั้นก็เอาของที่ได้จากการแฮคออกไปดิ ขอแค่ตัวละครคืนอะ อยากจะได้ของคืนก็เอาไป ให้ (ของที่ได้จากการแฮคเท่านั้นอะ)

จีเอ็มแพท

ผู้เล่นไม่ใช่คนรับครับ แต่คนก่อนหน้านั้นรับมาราคานั้น และส่งของเหล่านั้นให้ผู้เล่นอีกต่อนึงครับ  ส่วนเรื่องให้นำของที่แฮคมาออกไปแล้วปลดการระงับไอดี ทีมงานไม่มีนโยบายนั้นครับต้องขออภัยด้วยครับ  g#001

CacAloz

g#024ผมขอเสนอเพิ่มเติมหากมีผู้เล่นท่านอื่นเข้ามาอ่านในกรณีการแลกเปลี่ยนไอเทมกันนะครับ g#024

การแลกเปลี่ยนไอเทมโดยการซื้อขาย
- เงินมา ของไป ง่ายๆ ครับนี้คือการซื้อขายแลกเปลี่ยน(ราคาที่สมเหตุสมผล ของราคาไอเทมในตลาดของแต่ละเซิร์ฟเวอร์ )
การแฮกไอเทม
- เดลเอาแต่ไอเทมเงินไม่จ่าย / โยนไอเทมแล้วเก็บ
- ตั้งร้านขายไอเทมราคาไม่สมเหตุสมผล ของราคาไอเทมในตลาดของแต่ละเซิร์ฟเวอร์
- ตั้งร้านรับซื้อไอเทมราคาต่ำ ไม่สมเหตุสมผลของราคาไอเทมในตลาดของแต่ละเซิร์ฟเวอร์

และถ้าผู้เล่นบอกว่าไม่รู้ว่าไอเทมที่ได้มานั้นเป็นไอเทมที่โดนแฮกมา
- ถ้าผู้เล่นไปซื้อไอเทมที่แฮกมา โดยเป็นการซื้อราคาที่ขายกันในตลาดสมเหตุสมผล ไม่ผิดครับ ไม่โดนแบนแน่นอน

ถ้าผู้เล่นบอกว่ามีคนเอามาให้แล้วไปรับมาฟรีๆ แนะนำเลยนะครับ
- อย่าไปรับเด็ดขาด (เหมือนที่ผู้ใหญ่เค้าสอนเราแต่เด็กละครับ อย่ารับของจากคนแปลกหน้า  g#024)
และถ้าบอกว่าผู้เล่นท่านนั้นที่ให้ไอเทมมาเป็นเพื่อน เพื่อนให้ฟรีๆ
- จุดนี้ต้องไปตามฆ่าเพื่อน ของท่านได้เลยครับ เพราะโดนแบนแน่นอนตกเป็นผู้ได้ผลประโยชน์ในการ
แฮ๊กไปด้วย
(ยกตัวอย่างให้เห็นได้ชัดนะครับ อยู่ดีๆ มีคนไม่รู้จักเอารถมาให้ฟรีๆ คุณก็ดีใจเอารถคันนั้นมาใช้ ใช้ได้ไม่กี่วันตำรวจมาจับ บอกรถของท่านไปชนคนตายมา จบครับ เพราะตำรวจเค้าดูที่หลักฐานครับ )

ปล.การทำงานในกรณีการแจ้งแฮกนั้น ทางทีมงานก็ทำตามหลักฐาน ตามกฏ ตามเงื่อนไข ที่ได้ตั้งไว้นะครับ ทางทีมงานก็เห็นใจเพื่อนๆ ผู้เล่นทุกท่านครับ แต่ก็ต้องเป็นไปตามขอบเขตที่ตั้งไว้ และกฏการแจ้งแฮ๊กนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2011, 15:03:15 โดย จีเอ็มเปเป้ »

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
ทำใจครับเพ่ เพราะถ้ากฎที่มันเขียนไว้อยู่แล้ว มีอยู่แล้ว

แล้วจะมาแหก มิจฉาชีพตอนหลังก็หาทางทำแบบนี้ก็ได้นะ

เพราะเพื่อนผมก็เคนโดนครับ  g#015 g#015 g#015

สู้ๆ 30 วัน  ดีกว่าโดนถาวร g#031 g#031

ปล. ภาพที่รับอาหารนั้น ไม่บรรจุนะ ตัวที่ทำบรรจุ   g#004 g#004

ปล.2 วิธีนี้ก็ดีเหมือนกัน ร่วมมือกับเพื่อนเดลไปให้อริที่เกลียดมันมากๆ แล้วไปแจ้งแฮค  g#040 g#040
10 ขวบครับ อยู่ป.6

CacAloz

ทำใจครับเพ่ เพราะถ้ากฎที่มันเขียนไว้อยู่แล้ว มีอยู่แล้ว

แล้วจะมาแหก มิจฉาชีพตอนหลังก็หาทางทำแบบนี้ก็ได้นะ

เพราะเพื่อนผมก็เคนโดนครับ  g#015 g#015 g#015

สู้ๆ 30 วัน  ดีกว่าโดนถาวร g#031 g#031

ปล. ภาพที่รับอาหารนั้น ไม่บรรจุนะ ตัวที่ทำบรรจุ   g#004 g#004

ปล.2 วิธีนี้ก็ดีเหมือนกัน ร่วมมือกับเพื่อนเดลไปให้อริที่เกลียดมันมากๆ แล้วไปแจ้งแฮค  g#040 g#040

g#035 ตอบ ปล.2 ถ้ามาแบบนั้น และทางทีมงานตรวจสอบพบ จัดไปเลยครับกฏนี้  g#035
4. หากผู้เล่นท่านใดเจตนาแจ้งข้อความอันเป็นเท็จ หรือบิดเบือดข้อเท็จจริง เพื่อจุดประสงค์ใดๆ ทางทีมงานจะ แบนไอดีถาวร(ทุกเซิร์พเวอร์) ทุกไอดีที่มีส่วนเกี่ยวข้อง

g#024ผมขอเสนอเพิ่มเติมหากมีผู้เล่นท่านอื่นเข้ามาอ่านในกรณีการแลกเปลี่ยนไอเทมกันนะครับ g#024

การแลกเปลี่ยนไอเทมโดยการซื้อขาย
- เงินมา ของไป ง่ายๆ ครับนี้คือการซื้อขายแลกเปลี่ยน(ราคาที่สมเหตุสมผล ของราคาไอเทมในตลาดของแต่ละเซิร์ฟเวอร์ )
การแฮกไอเทม
- เดลเอาแต่ไอเทมเงินไม่จ่าย / โยนไอเทมแล้วเก็บ
- ตั้งร้านขายไอเทมราคาไม่สมเหตุสมผล ของราคาไอเทมในตลาดของแต่ละเซิร์ฟเวอร์
- ตั้งร้านรับซื้อไอเทมราคาต่ำ ไม่สมเหตุสมผลของราคาไอเทมในตลาดของแต่ละเซิร์ฟเวอร์

และถ้าผู้เล่นบอกว่าไม่รู้ว่าไอเทมที่ได้มานั้นเป็นไอเทมที่โดนแฮกมา
- ถ้าผู้เล่นไปซื้อไอเทมที่แฮกมา โดยเป็นการซื้อราคาที่ขายกันในตลาดสมเหตุสมผล ไม่ผิดครับ ไม่โดนแบนแน่นอน

ถ้าผู้เล่นบอกว่ามีคนเอามาให้แล้วไปรับมาฟรีๆ แนะนำเลยนะครับ
- อย่าไปรับเด็ดขาด (เหมือนที่ผู้ใหญ่เค้าสอนเราแต่เด็กละครับ อย่ารับของจากคนแปลกหน้า  g#024)
และถ้าบอกว่าผู้เล่นท่านนั้นที่ให้ไอเทมมาเป็นเพื่อน เพื่อนให้ฟรีๆ
- จุดนี้ต้องไปตามฆ่าเพื่อน ของท่านได้เลยครับ เพราะโดนแบนแน่นอนตกเป็นผู้ได้ผลประโยชน์ในการ
แฮ๊กไปด้วย
(ยกตัวอย่างให้เห็นได้ชัดนะครับ อยู่ดีๆ มีคนไม่รู้จักเอารถมาให้ฟรีๆ คุณก็ดีใจเอารถคันนั้นมาใช้ ใช้ได้ไม่กี่วันตำรวจมาจับ บอกรถของท่านไปชนคนตายมา จบครับ เพราะตำรวจเค้าดูที่หลักฐานครับ )

ปล.การทำงานในกรณีการแจ้งแฮกนั้น ทางทีมงานก็ทำตามหลักฐาน ตามกฏ ตามเงื่อนไข ที่ได้ตั้งไว้นะครับ ทางทีมงานก็เห็นใจเพื่อนๆ ผู้เล่นทุกท่านครับ แต่ก็ต้องเป็นไปตามขอบเขตที่ตั้งไว้ และกฏการแจ้งแฮ๊กนะครับ

กฏทำร้ายผู้เล่นแบบนี้ผมไม่......

ผมเห็นด้วยครับ ถูกต้องตามกฏหมาย ควรอ่านกฏให้ดีก่อนสมัคร ID เกม ด้วยนะครับ เพื่อผลประโยนช์ของผู้เล่น  woon_sunny

• **
บอกได้เล้ยว่า เกมไทยสมัยนี่ ล่มจม เพราะแบบนี่ไง ผู้เล่นไม่รู้เรื่องก็ต้องโดน แบนถาวร ถาม?? เขาสักคำยังว่า เขาตั้งใจเอาของชิ้นนั้นมารึเปล่า และถ้ามันเป็นคนรักเรา และมันให้เรามา และพอเลิกกัน มันก็ฟ้องทีมงานว่าโดนแฮค คนรักในที่นี่ ก็คือคนจริงๆ ตัวเป็นๆ แต่ ทำไรมันไม่ได้แบบนี่ และโดนแบน ทั้งโดนตบ ทั้งโดนเตะ คิดว่าคนคนนึงที่โดนแบนถาวรและโดนแฟน หักอกแบบนี่ จะมีอารมณ์ ขำขำเหรอ???