GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

<VDO Clip> ประกาศผลการแข่งขัน ABT รอบ 4 ทีม [22 - 23 ต.ค. 54]

Maid

• Jr. Member
  • **
อยากให้จีเอ็มมีหลายๆอันอ่ะครับวีดีโอ เพราะเวลาแข่งจะเห็นเฉพาะจอของจีเปเป้ จะไม่เห็นส่วนอื่น ถ้าจีเปเป้ไม่เดินไปก็ไม่เห็น อยากให้จีคนอื่นอัดแล้วเอามาลงด้วยอ่ะครับ ไม่ต้องมีเสียงก็ได้ จะได้เห็นได้ชัดๆจากหลายๆมุมว่าตอนนั้นใครทำอะไรที่ไหนบ้าง (แต่สำหรับบางคนอาจจะไม่มีประโยชน์ก็ได้มั้ง) แต่ผมว่ามันมีประโยชน์มากเลยนะเวลาหาข้อมูลเอาชนะคู่แข่ง

แต่บางทีจีเอ็มเจอสกิลหยุดเวลางี้อะไรงี้อ่ะครับ อยากให้มันไม่ติดสกิลได้มั้ยอ่ะ woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

แล้วก็ การพากย์ก็มันส์ดีครับ แต่ทำไมเกริ่นนำมันย๊าวยาวกว่าจะส่งเข้าแข่งได้บางที4นาทียังมีเลยT^T

ปล. เสียงเปเป้พากย์กับนิคกี้หรอ ทำเหมือนเสียงครูอุ้ยเลยละ-*- หรือหนูมั่ว

ดาด้า

• Full Member
  • ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
การพากย์เป็นยังไงบ้างครับเพื่อนๆ ขอคอมเม้นหน่อยจ้า  g#035 g#035

เราลงแข่งชื่อ Girl-Eros เราเล่นแค่ 10 ทีมงานบรรยายซะ 100 แอบอาย >////<

CacAloz

อยากให้จีเอ็มมีหลายๆอันอ่ะครับวีดีโอ เพราะเวลาแข่งจะเห็นเฉพาะจอของจีเปเป้ จะไม่เห็นส่วนอื่น ถ้าจีเปเป้ไม่เดินไปก็ไม่เห็น อยากให้จีคนอื่นอัดแล้วเอามาลงด้วยอ่ะครับ ไม่ต้องมีเสียงก็ได้ จะได้เห็นได้ชัดๆจากหลายๆมุมว่าตอนนั้นใครทำอะไรที่ไหนบ้าง (แต่สำหรับบางคนอาจจะไม่มีประโยชน์ก็ได้มั้ง) แต่ผมว่ามันมีประโยชน์มากเลยนะเวลาหาข้อมูลเอาชนะคู่แข่ง

แต่บางทีจีเอ็มเจอสกิลหยุดเวลางี้อะไรงี้อ่ะครับ อยากให้มันไม่ติดสกิลได้มั้ยอ่ะ woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

แล้วก็ การพากย์ก็มันส์ดีครับ แต่ทำไมเกริ่นนำมันย๊าวยาวกว่าจะส่งเข้าแข่งได้บางที4นาทียังมีเลยT^T

ปล. เสียงเปเป้พากย์กับนิคกี้หรอ ทำเหมือนเสียงครูอุ้ยเลยละ-*- หรือหนูมั่ว

การที่จะถ่ายทอดสด 2 จอ ทางทีมงานทดสอบแล้วครับ ยังไงก็ไม่เห็นทั้ง 2 จอครับ ต้องสลับจอที่ 1 จอที่ 2 อยู่ดี และข้อเสียคือ จะกระตุกกว่า 1 จอมากๆ ครับ และปัญหาต่อมาคือ ถ้าหลุดจะหลุดทั้ง 2 จอเลยครับ

ที่ถ่ายทอดสด 1 จอนั้น เข้าใจอยู่ครับว่าจะเห็นไม่ทั่วทั้งสนาม แต่ปัญหามันก็จะมีน้อยกว่า 2 จอครับ คือถ่ายได้จนจบกระตุกน้อย และไม่หลุดครับ

~"•"ป๋าใหญ่_Sky"•"~

• Newbie
  • *

การที่จะถ่ายทอดสด 2 จอ ทางทีมงานทดสอบแล้วครับ ยังไงก็ไม่เห็นทั้ง 2 จอครับ ต้องสลับจอที่ 1 จอที่ 2 อยู่ดี และข้อเสียคือ จะกระตุกกว่า 1 จอมากๆ ครับ และปัญหาต่อมาคือ ถ้าหลุดจะหลุดทั้ง 2 จอเลยครับ

ที่ถ่ายทอดสด 1 จอนั้น เข้าใจอยู่ครับว่าจะเห็นไม่ทั่วทั้งสนาม แต่ปัญหามันก็จะมีน้อยกว่า 2 จอครับ คือถ่ายได้จนจบกระตุกน้อย และไม่หลุดครับ

ฆ่าพระทีมผมอะ อ่านชื่อผมผิดด้วย

รบกวนรอบชิงเรียกGensomaden ทีมOKหนุกหนาน เรียกชื่อ ใหญ่ นะครับ

อิอิ
เหนือฟ้ายังมีฟ้า
เหล็กไหลหรือจะสู้คนหลาย
คงกระพันหรือจะสู้คุณงามความดี
กฎหมู่หรือจะสู้กฎหมาย

pang1

• Newbie
  • *
g#037 g#037 ขออภัยจริงๆ ครับ ผมกดคลิกเดินพอดี แล้วผู้เล่นก็เดินมาจุดนั้นพอดี  g#037 g#037

g#024 g#024 แต่ยังดีที่ผลการแข่งขันออกมาพอดี  g#033 g#033

g#005 g#005ปล.จะพอดีอะไรขนาดนั้น  g#005 g#005
งืมๆพระมันเดินไม่ดูเอง ฮ่าๆๆ ดีนะที่ชนะพอดีคึดว่าจีอยากแข่งซะอีก  #038
ตีทีเดียว 5,000,074ดาบไรคร้าบนั้น g#016 g#016 woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥

m_คิคิ

• Newbie
  • *
พี่ผมเหนพี่คุยกันอยู่ฟลัดนรกเรื่องแบน รู้มะทำไมผมโดนแบนครับบอกทีผมยัง งง อยู่เลยครับ  woon_sad1woon_cry woon_cry

แมกซิม

• คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
พี่ผมเหนพี่คุยกันอยู่ฟลัดนรกเรื่องแบน รู้มะทำไมผมโดนแบนครับบอกทีผมยัง งง อยู่เลยครับ  woon_sad1woon_cry woon_cry

ผู้เล่นได้กระทำผิดในเซิร์ฟเวอร์นรกนะครับ ข้อหาคือการฟลัดนะครับ http://forum.gameindy.com/index.php?topic=6515.0

แต่เซิร์ฟเวอรือื่นๆ ยังสามารถเล่นได้ตามปกตินะครับ
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้