GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

"ชาป" มาสุดทางแล้วใช่ไหมครับ?

Fus.Ro.DaH

• Jr. Member
  • **
ชาป ผม โดนเรนยิงยังตายเลย อยากหั้ยมีธนูที่ยิงทีละ8ลูก ได้อ่ะ (เวอร์ไปป่าวว่ะ woon_555)
เราเข้าใจนาย เรนใส่2หัว มันน่ากลัวพอตัว g#037

หญิง

• Full Member
            แนะนำนะ ลองหยุดเล่นอสุราไปสักพัก ก็ลองหันไปเล่นเกมล์ดู อาจจะได้ดวงตาเห็นธรรมมาก็ได้

g#017 g#017 g#017

THE-COOL

ชาปมีแรร์95 แต่ช่วยอะไรไม่ได้มากสู้คนระดับเดียวกัน ชาปแพ้บ่อยนะ

ลำบากช่วยได้แค่ร่ายไว กับเดินไวนิดหน่อย ว่องอีกเล็กน้อย ส่วนสตั้นอัมพาต ช่วยอะไรไม่ได้เลย
เพราะสตั้นติดหลังดาเมทคู่ต่อสู้ ประมานว่าเขาติดอัมพาตนะแต่เรานอน ถ้ายังเป็นแบบนี้อัมพาตไม่ช่วยอะไร
เพราะเดี๋ยวนี้ดาเมทสกิลทุกอาชีพแรง และตีชาร๋ปทีเดียวก็จบละ
ที่เห็นๆ อัมพาตช่วยได้ กันพวกเด็กๆที่อยากลองของเท่านั้น เพราะพวกนี้ยังตีเบาอยู่

OIshIE

• **
เตรียมตัวลาวงการชาปละครับ ลงทุนกับแรร์95ไม่คุ้มเท่ากับอาชีพอื่น

poom0024

• **
ชาบพี่ ชนะทุกตัว พวกน้องเล่นไม่เป็นเองมั้ง ลอง1-1ได้นะ PK

OIshIE

• **
ชาบพี่ ชนะทุกตัว พวกน้องเล่นไม่เป็นเองมั้ง ลอง1-1ได้นะ PK
ผมกากเองแหละ ผมก็แค่สุดขั้ววืด+สลายพลังโดนเอาดาบปัด สกัดขา รองเท้าลวงตาแก้ได้ กดเทพอัสนี วิกดเกราะสรรพธาตุลมแก้ได้ กดยาครอบแก้ได้ ผมกากเองอ่ะครับ  woon_cry

シュミ

• **
  • « Fury Priest »
ถ้าชาร์ปมีวิ่งไปยิงไปอย่างเค้าเคยเสนอ ทักษะจิตอาชีพ พลังแห่งเซนทอร์
วิ่งหนีไปก็ยิงไป วิ่งล่าไปก็ยิงไป
เวริค!!

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
ผมกากเองแหละ ผมก็แค่สุดขั้ววืด+สลายพลังโดนเอาดาบปัด สกัดขา รองเท้าลวงตาแก้ได้ กดเทพอัสนี วิกดเกราะสรรพธาตุลมแก้ได้ กดยาครอบแก้ได้ ผมกากเองอ่ะครับ  woon_cry

ไม่ทราบว่า เจอพร้อมกันทุกสกิลเลยหรอครับ  g#004

ชาปกำปนาท เท่าที่เคยเคยเล่น มันโป๊ะทีเปนแสนแล้วไม่ใช่หรอ(ให้กาก สุดๆ5หมื่นๆ) ด้วยความที่มันเปราะ( ก้มันเปราะจิงๆน่ะ- -อ่อนไปไหน) เลยทำให้มันดูไม่โหดเท่าไหร่
แต่เรื่องความแรงผมว่ามันแรงมากน่ะ g#014
 ลวงตานี่ โดนสุดขั้ว+สกัดขา เราก็ไล่ยิงได้แล้วคับ g#017

เล่นชาปเซิร์ฟไหนคับ รบกวนด้วย

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
แต่ก็อย่างว่าน่ะ

ชาปมันไม่มี สกิลแบบว่าทีเดวตาย แบบอาชีพอื่นๆ ต่อให้ทีก้ กว่าจะกดได้ตายก่อนประมาณนั้น
  woon_bye

OIshIE

• **
สลายพลังผมระดับ 10 ยิงสลายพลังไปใส่พวกหลบเยอะๆ พลังโจมตีหายไปเลย จาก 25k เหลือ 1.2k มันน่าน้อยใจนะขนาดทนฝึกตั้งนาน

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **
ผมเล่นชาป วอหน้าหนังสือ ตายน้อยมากนะครับ แต่อย่างว่า ทำใจครับ ไม่มีแรร์ใส่ เล่นยากจริงๆ เอาใจช่วยดันครับ  g#031 g#031 g#031

THE-COOL

ไม่ทราบว่า เจอพร้อมกันทุกสกิลเลยหรอครับ  g#004

ชาปกำปนาท เท่าที่เคยเคยเล่น มันโป๊ะทีเปนแสนแล้วไม่ใช่หรอ(ให้กาก สุดๆ5หมื่นๆ) ด้วยความที่มันเปราะ( ก้มันเปราะจิงๆน่ะ- -อ่อนไปไหน) เลยทำให้มันดูไม่โหดเท่าไหร่
แต่เรื่องความแรงผมว่ามันแรงมากน่ะ g#014
 ลวงตานี่ โดนสุดขั้ว+สกัดขา เราก็ไล่ยิงได้แล้วคับ g#017

เล่นชาปเซิร์ฟไหนคับ รบกวนด้วย
กัปนาทเร็วสุดก็2วิ ไม่ทันใช้หรอกคับโป๊ะแรงจริง
แต่ยิงคนไม่ค่อยติดเดี๋ยวนี้อาชีพไหนๆก็อัตราโป๊ะสูง
โป๊ะชาร์ปแค่ระดับกลางๆ หักล้างกันก็สูสี แต่กับเทร กับแอสนี่
ยังไงชาร์ปก็โดนโป๊ะ ชาร์ปมีดีแค่โป๊ะแรงแต่หวังแบทไม่ได้
เอาไว้เวล ตีบอสพอได้อยู่ ตอนนี้ชาร์ปแบทหวังผลได้แค่
สกิลสดที่ไม่ร่าย กับยิงสด และผลมันก็จะเป็นตามที่เขาว่า
นั่นแหละคับ ว่อง กับโป๊ะเขาเยอะ ยิงไปก็ถูกหักดาเมทหมด
ถ้าทีมงานยังคงคอนเซพชาร์ปให้แม่นกว่าชาวบ้านเขาเหมือน
ที่ควรจะเป็นคงดีกว่านี้ แต่ตอนนี้บอกตรงๆ ดันแม่นไม่ทันหลบ
อาชีพอื่นละ ดาเมทชาร์ปไม่มากให้แม่นๆหน่อยเถอะ
ต่อให้ยิงไม่พลาดสักดอก แต่ก็ใช้หลายท่ากว่าจะกดเขาลง
อันนี้ยังติดวืด ติดหลบอีก ตายกันพอดี ถ้าทีมงานไม่คิดจะแก้สกิล
ก็ขอคอนเซพเอาความแม่นเราคืนมาคับ
แม่นโดยกำเนิดไม่ใช่แม่นเพราะกินอาหารออฟของ
อันนั้นมันไม่เรียกว่าแม่นละครับ

╭∩╮ʕ●ᴥ●ʔ╭∩╮

• เศกเล่นบอร์ดน้ะเเจ้ะ =D
  • **
  • ลง Taunt เเล้วค่อยยิง
ขอชื่อพี่หน่อยสิครับ อิอิ พอดีว่าเเต่ก่อนเล่นชาร์ปพอพตัวอยุ่ พอ ศรจิต10สุ้กับแอสกะยากเหมือนเดิมเลยเปลี่ยน พี่พอจะบอกชื่อตัวละครหน่อยได้มั้ยครับ ขนาดฟรังหัวกิลไซโคใส่เเหวนวอยเล่นชาร์ปเค้ายังบอกกากเลย ToT